Boi ne bang thuoc mo tra mat

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi haidung, 2/12/2008.

1. haidung

haidung Thành viên đạt chuẩn

Cac me oi
    Be nha minh bi ne ma boi thuoc gi cung khong an thua. Nhung chi dau minh mach la boi thuoc mo tra mat cho be luc ngu. Minh boi thi thay be rat hop, do han bi ne. Nhung minh muon hoi co me nao da dung nhu cach cua minh khong va lieu dung nhu the lau dai co duoc khong
    Mong cac me tra loi som

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haidung
    Đang tải...

2. PHHP04

PHHP04 Thành viên chính thức

mình thì thấy mọi người vẫn bảo bôi nẻ bằng thuốc mỡ tra mắt cũng nhanh khỏi nẻ(điển hình là mình) nhưng mình nghĩ: với trẻ con thì không an toàn lắm vì với người lớn bôi thuốc đó cũng bị bào mòn da.
    trong thuốc lại có tetraxyline sẽ làm cho bé bị ố răng đó bạn ơi. theo mình trẻ con thì chỉ nên bôi BEPANTHEN, hoặc JOHNSON BABY là ok rồi. con mình 11 tháng cũng bị nẻ đỏ rực cả má, mình hàng ngày rửa mặt cho con bằng PHYSIOGEL( chăm sóc da em bé mình mua ở viện da liễu) và bôi SILKRON(13k thôi) chỉ 1 lần là khỏi thôi và sẽ lâu bị lại lắm!
    lưu ý: khi rửa mặt cho con mùa đông thì chỉ nên rửa bằng nước tan giá thôi, nước nóng quá thì người lớn cũng bị mà.

3. haph

haph Bắt đầu tích cực

Mình bôi cho con Flucina. Cái này ngày xưa các cụ nhà mình vẫn dùng cho mình. Kiểm nghiêm thực tế tốt vì đến giờ không có ai chê da mình xấu :p
    Con mình hôm nào nẻ lắm thì cũng chỉ 1 đêm bôi flucina là sáng hôm sau mặt lại bình thường ngay. Các mẹ thử dùng cho con xem

4. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

mình thì lại sợ không dám dùng loại này

5. ngocha77

ngocha77 Thành viên mới

Ở nhà mình cũng bôi nẻ cho bé bằng thuốc mỡ tra mắt và thấy rất hiệu quả.Cô em họ mình khuyên nên bôi nẻ cho trẻ bằng lá cây lô hội cũng rất tốt và an toàn .Đã có mẹ nào dùng thử chưa??

6. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

lá cây Lô hội nếu bé nào da mẫn cảm cũng có thể bị mẩn đỏ đấy ạ. ko nên dùng thuốc mỡ tra mắt vì có kháng sinh. Răng của thời kì tetraxyline thế nào chắc các mẹ hiểu rõ. baby nên dùng loại cho baby, có cả loại đắt lẫn loại kinh tế. các mẹ yêu con đúng cách

7. hanoimua

hanoimua Thành viên đạt chuẩn

Chị có thể mua tuyp dưỡng chất lá này về cho cháu thử xem
    Nhà em từ già trẻ cho tới lớn bé toàn dùng tuyp này, ko phải thuốc kháng sinh, mà chỉ là dịch chiết từ lá cây nên an toàn cho cả trẻ sơ sinh. Có thể bôi vào vết thương, vết côn trùng cắn, mụn nhọt, giảm viêm sưng và thâm cực kỳ nhanh, giá hơi mắc tí nhưng mà thực sự giờ nhà em không thiếu nó được

Sửa lần cuối: 8/12/2008