3 tháng đầu: "Đoán" giới tính thai nhi không cần siêu âm đây

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Korean, 27/4/2011.

1. Korean

Korean Thành viên tích cực

Dưới đây là những kinh nghiệm thú vị để bạn nhận biết là mình đang mang trong mình một bé trai hay một bé gái.

Dựa vào đường Nigra hay còn gọi là đường đen

Đường nigra xuất hiện trên bụng trong khi bạn mang thai. Đây là một đường nâu tím kéo dài xuống giữa bụng của thai phụ đến vùng kín, rộng khoảng 1 cm. Nó được sinh ra do các hocmon ảnh hưởng đến sắc tố Da khi mang thai, tuy nhiên một số thai phụ không có đường đen này thì cũng không có ảnh hưởng gì.

Theo kinh nghiệm của một số sản phụ thì đường nigra là một tín hiệu để bạn nhận biết giới tính của thai nhi: nếu đường nigra chạy từ vùng kín đến bụng theo một đường duy nhất thì bạn đang mang bầu một bé gái, còn nếu đường nigra chạy từ vùng kín đến hầu hết các lồng xương sườn thì bạn đang mang trong mình một bé trai.

Bụng bầu cao hay thấp, tròn hay bầu

Theo kinh nghiệm thì bụng bầu cao thì người mẹ đang mang trong đó một cô bé, bụng bầu thấp thì có nghĩa là một cậu bé. Tính chính xác của thông tin này còn phụ thuộc vào cách phản ánh hành dạng của người mẹ, cơ, vị trí của em bé và các yếu tố vật chất khác.

Nếu bụng bầu của bạn tròn xoe thì bạn đang mang bầu bé trai còn nếu bụng bầu của bạn hình bầu dục thì bạn đang mang bầu bé gái.

Da khô hay mềm?

Nếu Da của bạn khô, thể hiện bạn đang có một cậu bé và nếu nó mềm thì đó là một nàng công chúa.

Mái tóc của bạn

Khi mang bầu, mái tóc của bạn trở lên mỏng hơn và khô cứng? Hay dày và bóng mượt hơn? Nếu là mỏng và khô thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé gái còn bóng mượt và dày dặn thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai.

Trọng lượng cơ thể tăng ở đâu?

Ngay cả những kg thai phụ tăng lên ở các phần cơ thể cũng là thông tin quý giá cung cấp cho chúng ta một cái nhìn sâu sắc vào giới tính của bé! Nếu bạn béo lên ở phía trước cơ thể nhiều hơn phía sau thì có nghĩa bạn đang mang bầu một cậu bé, còn nếu bạn béo lên ở phần mông và hông của bạn thì có nghĩa bạn đang mang bầu một bé gái.

Đồ ăn: ngọt, mặn hoặc chua?

Khi mang bầu nếu bạn thèm các thực phẩm có vị ngọt thì có thể bạn đang mang bầu bé gái, còn nếu bạn thèm ăn vị mặn hoặc chua thì có thể bạn đang mang bầu bé trai. Món ăn cũng Nói lên rằng nếu bạn thèm protein như thịt và Sữa thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai.

Bị nghén vào buổi sáng

Nếu bạn bị thai nghén gây ra cho bạn những cảm giác rất khó chịu vào mỗi buổi sáng sớm thì có thể bạn đang mang bầu bé gái còn nếu bạn không bị thai nghén vào buổi sáng thì đó có thể là bé trai.

Bàn chân lạnh

Nếu bạn thấy bạn chân của bạn lạnh hơn trước thời kì mang thai thì có thể bạn mang bầu bé trai còn nếu nó không có sự thay đổi gì về nhiệt độ so với trước thì có thể bạn đang mang bầu bé gái.

So sánh kích cỡ hai bầu ngực

Quan sát trong gương ngực của Bà bầu nếu ngực bên phải lớn hơn bên trái thì có nghĩa là Bà bầu đang mang bầu bé trai, nếu ngực trái lớn hơn thì có nghĩa là Bà bầu đang mang bầu bé gái. Vậy điều gì xảy ra nếu hai bầu ngực của thai phụ phát triển cân đối bằng nhau? Chỉ còn cách duy nhất là chờ bé sinh ra bạn sẽ biết được giới tính của bé hoặc bạn có thể lựa chọn các cách khác để nhận biết giới tính của bé.

Bạn nằm quay đầu về hướng nào?

Khi bạn ngủ, bạn thường quay đầu về phía bắc hay phía nam gối của bạn? Nếu đó là về phía bắc, sau đó thì bé yêu của bạn có thể là cậu bé, còn nếu phía nam thì có thể bạn đang đón chờ một cô bé.

Mụn trứng cá

Nếu bạn bị mụn trứng cá khi mang thai, dường như bạn đang có một nàng công chúa, và nếu bạn không có mụn thì đó là một hoàng tử.

Kiểm tra nước tiểu của bạn

Bây giờ rõ ràng nếu bạn có nước tiểu màu vàng sáng, có nghĩa bạn đang mang một cậu bé, nhưng nếu đó là nước tiểu đục thì có nghĩa bạn đang mang một cô bé. Tuy nhiên có một lưu ý cho bạn là nếu bạn có nước tiểu đậm màu thì đó là dấu hiệu bạn cần bổ sung nước vì có thể cơ thể bạn đang thiếu nước chứ điều này không phải là dấu hiệu thể hiện giới tính của thai nhi.

Lông chân

Nếu lông chân của bạn phát triển nhanh hơn trước khi mang bầu thì có nghĩa bạn đang mang bầu bé trai còn nếu nó không nhanh hơn hoặc kém hơn thì bạn đang mang bầu bé gái.

Hãy đoán!

Bạn thân mến! những thông tin chúng tôi cung cấp cho bạn chủ yếu chỉ dựa trên kinh nghiệm, chưa có nghiên cứu khoa học nào được công bố về sự chính xác của các thông tin này vì vậy độ chính xác của nó chưa cao, bạn cần kết hợp tất cả những thông tin đó lại để đối chiếu với trường hợp của bạn nếu kết quả trùng lặp nhau thì có nghĩa là độ chính xác càng cao. Tuy nhiên chúng tôi muốn Nói với bạn rằng dù là trai hay là gái thì em bé của bạn cũng thật là đáng yêu, bé yêu luôn xứng đáng nhận được sự quan tâm, chờ đón của bạn và gia đình bạn, bạn có đồng tình với chúng tôi về điều này?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Korean
    Đang tải...

2. vietnamese

vietnamese Thành viên sắp chính thức

Ðề: "Đoán" giới tính thai nhi không cần siêu âm đây

Hehe, có cái mẹo này các cụ vẫn dạy có vẻ đúng, ít nhất là với đứa đầu nhà tớ. Đấy là xem lông mu, nếu cứ bết với nhau thành búi là gái, tơi là giai

trunghienGau2H thích.
  3. Sapa.emotion.hotel

Sapa.emotion.hotel Mẹ bé Bảo Trân®

Trong phần mình note màu đỏ, thì dấu hiệu mình sinh con trai cao hơn... Nhưng bác sĩ siêu âm ở tuần thứ 16 nói là một bé gái...
    Đường nigra của mình là 1 đường lệc nhau, qua rốn. Đường từ bụng xuống thì chệch bên trái 1cm, đường từ rốn xuống thì chệch bên phải 1cm... Vậy đường nigra của mình lên điều gì nhỉ???? Mong các mẹ thông thái giúp đỡ! Tks!

Sửa lần cuối: 26/5/2011
  4. TCT711

TCT711 Thành viên tập sự

Mình có cách đoán chính xác 100% đây
    đó là siêu âm băng mắt khi bác sỹ đỡ bẽ trên tay
    hehe..........

DayConHocToan thích bài này.
  5. cochunho

cochunho Thành viên rất tích cực

Hehe, cái này khá chuẩn đó...................

6. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Em chưa bít trai hay gái nhưng theo cái này thì tỷ lệ con gái cao hơn ah? hii em sẽ đợi kết wả siêu âm và so sánh

7. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Hừm, cái này là kinh nghiệm dân gian nên mình cũng ko tin lắm :( Mình chỉ tin khi nào tận mắt nhìn thấy bé thôi :)

8. peheokute

peheokute Thành viên tập sự

Từ khi có bầu tới giờ mình hay nằm mơ thấy rắn , có lúc thấy trăn nên ng ta bảo con mình là con gái . Có mẹ nào giống mình ko ?
    Đợi đến cuối tháng mình đi siêu âm kiểm chứng xem thế nào ?

9. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

đang thèm được đoán gì đoán non đây. cảm giác khi chưa biết giới tính thật là thích!

10. peheokute

peheokute Thành viên tập sự

Từ khi có bầu tới giờ mình hay nằm mơ thấy rắn , có lúc thấy trăn nên ng ta bảo con mình là con gái . Có mẹ nào giống mình ko ?
    Đợi đến cuối tháng mình đi siêu âm kiểm chứng xem thế nào ? Các mẹ kiểm chứng xem có đúng ko ?

11. thuytrang13989

thuytrang13989 Thành viên đạt chuẩn

hi. đường nigra của em cũng bị lệch nhau ở phần trên và phần dưới nên đến tận lồng ngực nhưng đi siêu âm con em là con gái.

12. tieulongtltq

tieulongtltq Thành viên chính thức

hì hì, ko biết với mọi người cách này đúng ko chứ nhà em mấy cái dấu hiệu xem ra đều là con zai, siêu âm lúc tuần 16 là 2 lần rùi bác vẫn nói là gái

13. munky

munky I want to live, not survive!

Theo đúng trường hợp của em thì các kinh nghiệm của mẹ này gần như đúng hết :(

14. ledaovt

ledaovt Thành viên tập sự

mặt nổi mụm nhiều,nói chung là xâu đi, thèm ăn mặm... thì mang thai bé trai
    con ngược lại là gái...
    kinh nghiệm đứa đầu nhà mình.

15. thuhuong1506

thuhuong1506 Mẹ của nghé !!!

em đánh dấu nghiên cứu, hi hi em đang có dự định sinh baby ạ:D

16. hari08

hari08 Bắt đầu nổi tiếng

Em có đầy đủ dấu hiệu sinh bé trai mà đi siêu âm là Công chúa đây nè!;), em thấy cái này cũng đúng tuỳ từng trường hợp ạ!

17. ocbienily

ocbienily Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Bộ Test thử giới tính thai nhi sớm (7-8 tuần tuổi, chính xác 99%,hàng xách tay từ Mỹ)

Có cả cái này cơ ah? Lần đầu mình nghe thấy.

18. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

nahf em khá đúng với các dấu hiệu trên cho cả 2 bé hii
    riêng có đường đen thì nhà em lạ thay ko có các mẹ ạ tập 1 em ko có và tập 2 cũng ko luôn ạ, mấy chị cơ quan em cũng bầu mà ko tin hixxxxx
    bụng em trắng tròn đều nhau hiii ko sạm màu gì hết nhá!

19. phamchieunghi

phamchieunghi Mẹ Chiêu Nghi

cũng ko chính xác lắm, nếu áp dụng với mình thì chỉ đúng tầm 60% thôi à. chỉ nên tham khảo thôi nhé các mum!

20. me_win

me_win Bắt đầu tích cực

Hi hi hôm trc e đi SA mốc 12w chả hỏi bs là gái hay trai, về chồng và 2 mẹ cứ nịnh đi SA lại để hỏi xem g hay t. E nghĩ con cái là của trời cho nên con nào cũng quý cũng yêu.