6 lý do không nên dùng thủ thuật để up bài

Thảo luận trong 'Quy định, Hướng dẫn cho box Mua sắm' bởi webmaster, 5/12/2008.

1. shopttcn

shopttcn Thành viên chính thức

Mình là một thành viên mới của lamchame.com, đang học hỏi kinh doanh trên mạng, tìm đọc bài của bác học hỏi được rất nhiều. Cảm ơn bác nhé.

Đang tải...

2. american.beef

american.beef Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn bài nhắc này của bác bhkien. Nhà mình chưa phát hiện ra lỗi nhưng vì mới tham gia nên còn nhiều cái phải học lắm, được cái guide của bác viết rất dễ hiểu nên cũng theo được.

3. hungnhung

hungnhung Bắt đầu nổi tiếng

Mod ơi hôm nay em vô tình ghé qua topic này: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=83016

Cách chị kể chuyện thế có là vô nghĩa ko ạ? hay vẫn đúng luật ạ?
    Bản thân em cũng đã từng bị bác band, cũng chỉ là những khi em mới up ảnh mới, hoặc em đi đưa hàng, em up như thế là sai luật ạ mod?

Hi mod xem hộ em topic kia nhé, như thế có vi phạm ko (hi để học hỏi chăng....?) :) đùa thui chứ vốn kể chuyện của chị nhìu lắm mà em lại ko có khiếu hài hước :(
    Cảm ơn mod.

4. Cute Baby Shop

Cute Baby Shop Bắt đầu tích cực

Em cũng hỏi như chị này ah! Ngoài ra em muốn hỏi 1 topic thì 1 ngày em có thể up mấy lần ah?và up như thế nào để không bị phạm luật ah?vì bài của em ở mục đồ thanh lý lên trôi rất nhanh ah. PM cho em sớm nha.Thanks mod nhiều ah

nice.mom thích bài này.
  5. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Mọi bài vô nghĩa, hay chỉ với mục đích kéo topic lên sẽ bị coi là "Dùng thủ thuật để kéo topic lên". Điều đó cũng có nghĩa là không phù hợp với quy định của diễn đàn. Bất kỳ lúc nào làm vậy đều được coi là vi phạm quy định của diễn đàn. Không có chuyện một ngày được up bài dù 1 lần.

Tuy nhiên, chúng ta có thể cung cấp thêm thông tin có giá trị về hàng hoá, tác dụng, tính năng cũng như làm thế nào giúp ích cho người mua...

Để không bị trôi bạn cần có nhiều người thăm hỏi, mua hàng trong topic của bạn. Để làm được điều này thì không có giải pháp nhanh. Nếu muốn tăng trưởng, mang lợi cho mình, cho khách hàng và cộng đồng thì hãy tham khảo 10 bí quyết bán hàng hiệu quả tại diễn đàn LÀM CHA MẸ.

lienthanglong thích bài này.
  6. cubill

cubill Thành viên sắp chính thức

gio minh moi nghien cuu ky, cam on anh kien nhe. Phai xem lai cach ban hang thoi moi hieu qua duoc ...

7. kitty_beautiful

kitty_beautiful Thành viên kỳ cựu

Thanks mod, em phải học hỏi và tìm hiểu thêm mới được :)

8. boken

boken Thành viên tập sự

Thích đoạn này, cuộc sống không chỉ có kiếm tiền, ... hãy dành thời gian cho những người ta yêu quý hơn là việc chăm chăm Up..Up.. mong số lượng người vào đông hơn. Thật sự nếu mình gặp những bài kiểu đó, mình thấy rất phản cảm, nhớ mặt lần sau không bao giờ vào.

9. phanmembanhang

phanmembanhang Phần mềm quản lý bán hàng siêu thị chuyên nghiệp

Chào BQT, mình cũng đang quản lý 1 khu vực quảng cáo trên 1 diễn đàn và cũng gặp phải rất nhiều bài dạng "Up lên nào". Mình thấy bài kinh nghiệm này của bạn rất hay và thực sự muốn copy sang bên diễn đàn mà mình quản lý (phần quảng cáo) là webketoan (dĩ nhiên là có lời trích là copy từ diễn đàn lamchame.com). Không biết diễn đàn có đồng ý cho phép copy ko?

Thanks much!

10. trieu.thiennhi

trieu.thiennhi Bắt đầu tích cực

em cũng vẫn không hiểu lắm ạ.trước giờ em chưa mua bán gì nhiều nên còn lơ tơ mơ lắm.
    Ví dụ như khi các mẹ có hàng mới hoặc có thông tin mới cần thông báo khách hàng thì nên sửa lại thông tin ở trang đầu, hay như nào?
    Vì em thấy một số mẹ vừa sửa thông tin trên trang đầu, vừa up thông tin mới lên bài thì bị kỷ luật vì vi phạm.
    hjx. em ko hiểu gì cả. huhu

11. webmaster

Cám ơn bạn đã rất thẳng thắn. Bạn có thể copy bài viết đó, nhưng vui lòng ghi rõ nguồn nhé.

12. webmaster

Bạn vui lòng tham khảo thêm về quy định của diễn đàn ở đây nhé.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=7288

13. trieu.thiennhi

trieu.thiennhi Bắt đầu tích cực

EM đọc rồi ạ, nhưng vẫn không thấy phần nào nêu rõ thế nào là thủ thuật up bài cả ạ.
    à anh ơi. bạn em bị ban nick 3 ngày do vi phạm up bài.trên diễn đàn thông báo hết hiệu lực ban nich là 11h00 AM ngày 05/05/2010. Nhưng đến nay ngày 06/05 rồi mà bạn ý vẫn chưa vào được. Với bạn ấy cũng có một số thắc mắc về việc bị ban nick ý ạ. thôi có gì thắc mắc thì bạn ý sẽ hỏi sau không lại bảo em lanh chanh mất. hjx.
    anh xem lại giúp em nhé.
    EM chưa mua bán gì nhưng cũng muốn hiểu một chút.

14. webmaster

Thủ thuật kéo topic lên là những cách làm không phù hợp với quy định nhằm kéo topic lên. Để biết rõ hơn thế nào là thủ thuật, bạn hãy tham khảo Quy định của phần MUA SẮM TIÊU DÙNG nhé.

15. webmaster

Về người bị tạm khóa nick. Nếu tiếp tục tạo nick khác thì có thể sẽ bị ban vĩnh viễn tất cả nick

xinchaoban thích bài này.
  16. quyosac

quyosac An toàn cho bé

Tớ xin trả lời hộ BQT. Bạn bấm ngay vào nick của bạn. Vào phần thống kê. Tìm đến phần bài viết hay chủ để bắt đầu từ bạn sẽ ra. Nếu vẫn chưa OK tớ sẽ làm hướng dẫn bằng hình. :D

englishtownvn@gmail.com thích bài này.
  17. letrami

letrami Thành viên mới

mình cũng mới tham gia buôn bán,thanks nhưng ý kiến hay của các bạn

18. englishtownvn@gmail.com

englishtownvn@gmail.com Thành viên tập sự

em mới vào chưa hiểu hết quy định, cảm ơn các vị tiền bối đã quan tâm chia sẻ thông tin hữu ích này ạ.

19. tinalove86

tinalove86 Thành viên sắp chính thức

nói chung là kéo lên dc thì cứ kéo vì để tiện cho mọi người còn xem.Như mình chẳng thể nào lật hết dc từng nấy trang để xem.Ai lên dc trước thì số ng vào đọc nhiều hơn.Như htrc mua vịt quay mua luôn của 1 mẹ ở trang đầu chứ có biết là đến trang thứ 4 lại thấy 1 mẹ bán

20. tinalove86

tinalove86 Thành viên sắp chính thức

Nhg mà quên quy định là ko đc ké lên nên các mẹ phải tuân thủ,ko được làm kiểu như up up lên nào.Hqua có đọc 1 bài của mẹ kem phát hiện quả 20 nick ảo tung hứng.Thật pro