Cảnh báo về việc quyên góp, góp tiền chơi họ...

Thảo luận trong 'Các bát họ' bởi webmaster, 5/5/2011.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Gần đây nhiều người tham gia hình thức góp tiền chơi họ. Về bản chất việc làm này không sai nếu như mọi người tham gia đều trung thực và có tinh thần trách nhiệm với nhau. Nhưng qua môi trường mạng, nếu không cẩn thận rất dễ chúng ta bị mắc lừa và có thể nhiều người cùng bị mất những khoản tiền lớn dành giụm được.

Vì lý do an toàn, chúng tôi khuyến cáo bạn nên hết sức cẩn thận trước khi đóng tiền tham gia các quỹ, các nhóm họ. Bạn chỉ nên tham gia khi nhóm họ, những quỹ đó đảm bảo những điều kiện cơ bản dưới đây.

1. Nhóm họ có thỏa mãn điều kiện của diễn đàn về các hoạt động quyên góp hay không? Nội dung đó như sau:

2. Nếu mọi người tham gia đều có cơ hội nhận tiền họ thì mọi người đều cần phải thỏa mãn điều kiện trên.

Điều này đảm bảo rằng số tiền quyên góp được không bị một thành viên nào đó lấy rồi chuồn mất mà không có cơ sở cho cơ quan điều tra phát hiện.

3. Nếu bạn tham gia nhóm họ, bạn cần gặp mặt trực tiếp và được xem chứng minh thư của ít nhất 3 người và so sánh xem có sai khác gì so với thông tin có đăng tải công khai hay không.

4. Khi một người nhận tiền. Người ấy cần phải ký vào biên bản nhận tiền, chụp lại chứng minh thư và gửi cho tất cả các hội viên. Nếu không có bản cứng thì ít nhất cũng cần có bản scan.

5. Hãy copy mọi hình ảnh, thông tin của các hội viên nếu có đăng lên tại diễn đàn và lưu trữ vào máy tính của bạn, khi cần bạn có thể cung cấp cho cơ quan điều tra nếu có hành vi lừa dối xảy ra.

6. Khi bạn tham gia nhóm họ là bạn đã hiểu rằng bạn tự chịu mọi rủi ro, và bạn cũng đồng ý rằng BQT diễn đàn LÀM CHA MẸ sẽ không chịu mọi trách nhiệm liên quan đến những rủi ro hay thiệt hại của bạn trong đó bao gồm cả việc hành động cũng như không hành động khi sự cố sảy ra.

7. Ban quản trị diễn đàn có thể sẽ khóa nick, xóa bỏ những nội dung vi phạm quy định hoặc có thể sử dụng những thông tin được đăng tải trên diễn đàn LÀM CHA MẸ để cung cấp cho cơ quan điều tra. Trong trường hợp đặc biệt có thể sử dụng những thông tin đó làm bằng chứng để khởi kiện ra tòa.

Trong trường hợp có gì khả nghi, chúng tôi rất mong nhận được sự thông tin kịp thời của các bạn.

Xin cảm ơn các bạn vì sự hợp tác!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

2. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

Ðề: Cảnh báo về việc quyên góp, góp tiền chơi họ...

Rất cảm ơn anh kiên đáng để chị em học hỏi.............

GiaSuHaNoiGioi@gmail.com thích bài này.
  3. lafleurvn

lafleurvn Tất - Nội Y Hàn Quốc

híc , toàn thấy chị e nhà chơi họ vào cám ơn mod

4. suabotuoinguyenchat

suabotuoinguyenchat Bắt đầu nổi tiếng

Ờ nhỉ? Thế này thì em Hoa out rùi, hihi. Hôm nay off thế nào hả em? Có gì mới không? Pm chị nhé!

5. me_kieuanh

me_kieuanh Banned theo yêu cầu

mình cũng rất muốn tham gia chơi họ,nhưng nói thật là chỉ tin tưởng khi các MOD của LCM làm trưởng nhóm thôi.

6. o_ma_mi

o_ma_mi Đủ quyền lập Họ

Cảm ơn vì MOD đã quan tâm đến quyền lợi của chị em mình chị ạ.
    Mod LCM thiệt là number 1 nhá:)

7. lafleurvn

lafleurvn Tất - Nội Y Hàn Quốc

đúng rồi , cám ơn Mod 1 lần nữa

8. cinbaby

cinbaby Thành viên rất tích cực

hihi theo e bít thì với số tiền nhỏ nhỏ công an ứ làm việc đâu, chắc phải tiền tỷ họ mới làm í chứ. Gần nhà ngoại e mới xảy ra một vụ, một bà chủ họ, giữ vài bát họ một lúc, mà toàn chơi bát 5 triệu-10 triệu/tháng í chứ, thế là bà í bùng trốn mất tiêu với vài trăm triệu rồi, nhà cửa sang tên cho con gái rùi. Người chơi toàn là hàng xóm xung quanh, biết nhau hết, biết cả nhà cả cửa mà có làm gì được đâu chài. Đến nhà chồng và con gái bà í bảo ko biết, ko chịu trách nhiệm, tài sản cái nhà là con gái bà í bỏ tiền ra mua nên ko chịu trách nhiệm gì hết. Làm gì nhau đâu? Đến ngồi trước của, đập cửa ầm ầm nhà nó ứ ra mở cửa. Thế nên sau vụ này e cũng ứ dám hóng nữa.

9. hari08

hari08 Bắt đầu nổi tiếng

Thank ban quản trị LCM đã quan tâm tới tình hình của các mem. Chơi Họ không có gì xấu cả. Chỉ xấu khi một số người vì đống tiền trước mắt mà nảy lòng tham, sợ thì chỉ sợ thế thôi ạ!

10. Bongtit_baby

Bongtit_baby Mẹ Bống

Cảm ơn mod nhà mình đã quan tâm đến quyền lợi của các chị em!
    Thực ra chơi họ cũng rất hay, các chị em vừa giao lưu gặp gỡ lại vừa để ra đc một khoản tiền, nhưng mà chơi trên mạng thế này chỉ nên chơi với một số tiền nho nhỏ khoảng một vài trăm, (em chỉ dám chơi bát 1 -500k thui) chứ chơi lên đến tiền triệu thì em thấy cũng hơi liều.
    Lâu lâu rồi em ko có thời gian vào diễn đàn, bi giờ quay lại xảy ra biết bao nhiêu chuyện. Em đọc một lèo hết top "con trai ơi đừng sợ", lội lại top "chơi họ", đọc hết top "chị em bát 1, bát 2..... " chưa kịp vào điểm danh thì tất cả các top trên đều bị khóa. Híc! Chị em bát 1, 2 nhà ta biết đi đâu về đâu bi giờ?

11. me_vietanh

me_vietanh shopvietanh.com

Em cũng thích chơi họ nhưng nói thật vẫn "cam mơ run" nên ở ngoài ngắm chị em thôi vậy. Cám ơn mod đã có bài viết hữu ích.

12. me_omachi

me_omachi Thành viên nổi tiếng

Hờ, sau mấy ngày trời mình suy ngẫm, hôm nay quyết định xin tham giá bát 4 thì lại đọc được thông tin này.
    Cảm ơn Mod ạ.

13. webmaster

Cảnh báo chỉ để giúp mọi người cẩn thận hơn và cũng giúp những bạn muốn chơi một cách nghiêm túc thực hiện để tránh rủi ro cho mọi người.

14. meCa.0104

meCa.0104 Thành viên sắp chính thức

Thực ra chơi họ cũng là một hình thức tiết kiệm ngắn hạn rất hay nhưng đúng như Mod nói là phải tìm được những người tin tưởng và có tinh thần trách nhiệm cao. Ví dụ như ở hội phụ nữ phường, phụ nữ tổ dân phố nhà mình cũng có nhiều nhóm tham gia chơi họ tương trợ nghĩa là một nhóm khoảng 10 người hoặc hơn chơi theo tháng hoặc 100 ngày tùy theo và mọi người đều bốc thăm lấy lần lượt cho đủ, ai lấy trước hay sau cũng đều như nhau mà không bị mất lãi gì cả.Mỗi nhóm đều có một người đứng ra có trách nhiệm quản lý và thu họ mỗi ngày.Vậy các mẹ muốn chơi họ thì hãy chọn mặt gửi vàng nhé. Thanks Mod.

Sửa lần cuối: 9/5/2011
  15. meCa.0104

meCa.0104 Thành viên sắp chính thức

theo mình nghĩ thì bà này là vay họ lãi mọi người hoặc dụ mọi người hùn vốn để cho người khác bốc họ lãi, thế nên mới có rủi ro như vậy,thường thì mình thấy các chủ họ bây giờ toàn phải là những người có tiền và có máu mặt một chút và cho những người lấy họ với tiền lãi cắt cổ thế nên chỉ có những người đi lấy họ mới chết thôi.

16. locvung

locvung Mang đến những điều tốt đẹp nhất cho mỗi gia đình.

Mình cũng đồng ý kiến với me_kieuanh.

17. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Em cũng nhìu khi luõng lự ko bít nên tham gia hay ko? Nay vô đọc bài của Mod em cảm ơn Mod nhiều, fải ktra kỹ trc khi tin ai ah

18. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Mod post bài này thực sự rất ý nghĩa .Tuy nhiên em nghĩ để bảo mật thông tin của mọi người thì nên quy định rằng những người tham gia chơi sẽ thực hiện những yêu cầu như bác Kiên đã post ,tuy nhiên những thông tin cá nhân ( vd CMT photo 2 mặt , địa chỉ nhà ,...) thì chỉ gửi cho Mod và các mẹ tham gia bát họ ấy thôi chứ k nên để công khai .

curuawebmaster thích.
  19. webmaster

Cám ơn bạn! Góp ý của bạn rất đúng. Thông tin cá nhân của những người tham gia nhóm họ không cần phải đăng trên diễn đàn nhưng nên công khai cho tất cả những người tham gia nhóm để mọi người cùng có cơ hội kiểm chứng. Mình đã cập nhật vào bài viết trên về vấn để bảo mật thông tin cá nhân.

curua thích bài này.
  20. liennbn

liennbn Bắt đầu tích cực

Thế nên khi bỏ tiền ra mình nên cẩn thận, trước là cẩn thận cho mình, sau là không tiếp tay cho người khác làm việc xấu!
    Chủ đề này rất hay, cảm ơn anh nhé!