Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13
    Click:

Cám ơn
    13
    Được cám ơn 18 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Tư vấn tạo kiểu tóc từ các nhà tạo mẫu tóc

Chào Các Mẹ

Topic này dành cho các nhà tạo mẫu tóc sẽ trực tiếp tư vấn cho các mẹ cách lựa chọn kiểu tóc phù hợp với từng khuôn mặt.

Một trong những nguyên nhân khiến những tư vấn tạo kiểu ở nhiều bài khác khiến các mẹ khó hình dung và áp dụng là bởi tư vấn chỉ dựa trên mô tả mà là không rõ khuôn mặt, điều này vô cùng quan trọng. Topic này không phải để quảng cáo, các mẹ hãy nhiệt tình đặt câu hỏi, hãy mô tả chi tiết khuôn mặt dáng vóc và gửi kèm ảnh theo form này: http://thegioitoc.vn/TU-VAN-HOI-DAP.ASP.

Các salon/chuyên gia tóc sẽ trả lời câu hỏi của các Mẹ:

Tại Hà Nội:

- Terre Hair Studio: 133 Bùi Thị Xuân

- Tuấn Sài Gòn: 394, đường Đê La Thành

- Salon Bắc: 90 Yên Phụ

Tại Hải Phòng

- Salon Cường Nguyễn: 420 Đường Thuyết- Chợ Hàng-Hải Phòng

Tại Tp HCM:

- Khôi Salon: 155 Lý Tự Trọng Q.1

- Sấm LiLy Salon: 278 Phan Đình Phùng Q. Phú Nhuận

- Five Star Salon: 138 D Nguyễn Đình Chiểu Q.3

--------------------------------------------------------------------------------
    thay đổi nội dung bởi: salonzo, 06-10-2011 lúc 01:57 PM

Click:

Cám ơn
    13
    Điểm đánh giá
    0

Default Uốn máy về tóc xơ như một mớ rơm

Em mới đi uốn máy về tóc nhìn rất rất xơ như 1 mớ rơm vậy. Bây giờ em k muốn xoăn nữa nên liệu em phải làm j để tóc thẳng trở lại' Hồi trước tóc em k ép nhưng vẫn rất thẳng và bây giờ em cũng k đủ tiền để ép do đã đi làm xoăn. Bây giờ nếu là tóc liệu có ăn thua k hay là phải duỗi mà nếu duỗi thì mất khoảng bao nhiêu tiền'

Chào bạn,

Tóc bạn đã bị uốn hỏng và hiện đang bị hư tổn nặng. Nếu bạn đã có ý định duỗi tóc thì nên lựa chọn salon sử dụng loại thuốc tốt, tay nghề kỹ thuật của thợ làm tóc phải tốt thì mới có thể khả quan hơn. Tuy nhiên chi phí sẽ không rẻ

Theo như bạn nói thì bạn đã dồn hết tiền vào việc uốn xoăn rồi, vì vậy giải pháp tốt nhất cho bạn bây giờ là thay đổi kiểu tóc dạng ngắn để cắt hết phần hư hỏng đi mà lại tạo được một kiểu tóc mới rất phá cách. Và nhớ là phải chịu khó chăm sóc, dưỡng tóc định kỳ để tóc phục hồi dần trở lại.

Click:

Cám ơn
    13
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Tư vấn tạo kiểu tóc từ các nhà tạo mẫu tóc

Trích Nguyên văn bởi salonzo
    Tình hình là em nghe bạn giới thiệu 1 hàng làm tóc xoăn đẹp nên đúng đợt đang máu làm xoăn đi luôn . Tưởng làm xoăn máy thì lọn to phải gần giống với xoăn giả nhưng làm xong thì ôi thôi , già đau già đớn '' mấy lần em làm xoăn giả lên lớp ai cũng hỏi vs khen vì làm hợp nên mới quyết định làm. Bây giờ có cách nào để sửa lại cho lọn nó to ra được không ạ '' E có đám cưới phải đi mà đầu tóc thế này thì k dám vác mặt ra đường mất.
    Bạn muốn làm lại xoăn thật sóng to như làm Xoăn giả, điều quan trọng nhất là lựa chọn được thợ phải có tay nghề cao, có kinh nghiệm. Chưa chắc gì salon to và chuyên nghiệp đã làm được điều này. Có thể người thợ làm xoăn cho bạn lần vừa rồi rất giỏi nhưng đôi lúc bị "tai nạn nghề nghiệp". Nếu bạn vẫn muốn làm xoăn lại thì bạn nên tìm hiểu thêm về các salon nổi tiếng về làm xoăn trước khi quyết định giao mái tóc của mình cho thợ làm.

Tuy nhiên vẫn có một giải pháp đơn giản hơn, bạn không cần phải làm xoăn lại nữa mà vẫn có một mái tóc xoăn sóng to như xoăn giả.

Sau khi gội xong, sấy khô se để lại độ ẩm khoảng 40%, sau đó dùng lô mút loại to tự quấn cúp vào hay vểnh ra tùy ý. Sau khi tóc khô, tháo lô ra, dùng tinh dầu vuốt tạo kiểu. Chắc chắn lọn xoăn sẽ rất to và có liên kết, sóng xoăn cũng mịn hơn. Muốn nhanh hơn nữa thì chọn loại lô điện. Sau khi gội, sấy thật khô, tự dùng loại lô đó quấn chỉ mất khoảng 15 phút là ok.

Click:

Cám ơn
    69
    Được cám ơn 11 lần trong 11 bài
    Điểm đánh giá
    0

Toc e di uon xoan 1 lan, sau do 6 thang di ep lai. Bay gio rung y nhu 1 nguoi bi benh vay do. E hoang mang kinh khung gio khong dam dung luoc chai hay buoc toc nhieu vi rung den noi ai trong thay fan toc rung cua e tuong e bi benh gi. Giup e voi

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 22 lần trong 20 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi maikhanhvan View Post
    Toc e di uon xoan 1 lan, sau do 6 thang di ep lai. Bay gio rung y nhu 1 nguoi bi benh vay do. E hoang mang kinh khung gio khong dam dung luoc chai hay buoc toc nhieu vi rung den noi ai trong thay fan toc rung cua e tuong e bi benh gi. Giup e voi
    Tóc khô quá đó. Lần trước e cũng bị. E đi cắt ngắn, thấy đỡ rụng hơn. Rồi dưỡng, để dài trở lại. Đi ép tóc lại thì em cũng chỉ ép phần chân mọc ra thôi. K ép lại cả mái tóc

6. Người dưới đây đã cám ơn cin1 về bài viết hữu ích:

maikhanhvan (05-14-2011)

Click:

Cám ơn
    69
    Được cám ơn 11 lần trong 11 bài
    Điểm đánh giá
    0

Ôi cat ngan thi phi qua huhuuuu

Click:

Cám ơn
    13
    Điểm đánh giá
    0

Chào bạn, trong trường hợp này tốt nhất bạn nên đi Bệnh viện kiểm tra, cũng có thể nguyên nhân rụng tóc do thay đổi nội tiết hoặc da đầu bị nấm. Vì những người thợ duỗi tóc hầu như ai cũng hiểu không được chải thuốc xuống da đầu. Mà nếu da đầu không tiếp xúc với hóa chất thì rất khó rụng do Duỗi tóc. Nếu thuốc ép dính xuống da đầu thì chỉ sau 1 tuần mọc, mọc ra đến đâu rụng đến đó, nhưng vẫn còn chân tóc mọc ra. Cũng có thể do sự trùng hợp trong thời gian bạn ép tóc thì tóc bạn có hiện tượng rụng nên bạn lầm tưởng thôi. Cũng có thể do tôi phân tích sai, nhưng với nhiều năm kinh nghiệm làm nghề Tóc tôi chưa gặp vào trường hợp ép xong bị rụng cả (Câu trả lời từ chuyên gia Nguyễn Nhật Cường-Salon Cường Nguyễn-Hải Phòng)

Click:

Cám ơn
    13
    Điểm đánh giá
    0

Chào bạn, trong trường hợp này tốt nhất bạn nên đi Bệnh viện kiểm tra, cũng có thể nguyên nhân rụng tóc do thay đổi nội tiết hoặc da đầu bị nấm. Vì những người thợ duỗi tóc hầu như ai cũng hiểu không được chải thuốc xuống da đầu. Mà nếu da đầu không tiếp xúc với hóa chất thì rất khó rụng do Duỗi tóc. Nếu thuốc ép dính xuống da đầu thì chỉ sau 1 tuần mọc, mọc ra đến đâu rụng đến đó, nhưng vẫn còn chân tóc mọc ra. Cũng có thể do sự trùng hợp trong thời gian bạn ép tóc thì tóc bạn có hiện tượng rụng nên bạn lầm tưởng thôi. Cũng có thể do tôi phân tích sai, nhưng với nhiều năm kinh nghiệm làm nghề Tóc tôi chưa gặp vào trường hợp ép xong bị rụng cả (Câu trả lời từ chuyên gia Nguyễn Nhật Cường-Salon Cường Nguyễn-Hải Phòng)

Click:

Cám ơn
    13
    Điểm đánh giá
    0

Uốn xoăn bị hỏng có uốn lại được không?

Tóc em dài, đen nhưng lại yếu, mỏng và dễ rụng. Em định làm xoăn lọn to ở phần đuôi tóc để trông bồng bềnh một tí. Nhưng khi uốn thì người ta cùng lô nhỏ tí. Lần đầu uốn không ăn thuốc, chiều về duỗi thẳng như chưa làm gì, hôm sau lại phải ngồi cuốn lô thêm lần nữa. Sau khi cuốn lô thì người ta mới cho thuốc uốn. Mà dạng thuốc nước, xối trực tiếp lên tóc và da đầu. Và lại còn cuốn lô nhỏ, đến tận chân tóc (người ta bảo là từ từ tóc sẽ duổi, cuốn tận chân nhưng khi thả ra thì chỉ… xoăn phẩn đuôi thôi). Đây là lần đầu tiên em làm tóc xoăn nên em chẳng có kinh nghiệm gì cả. Giờ thì tóc tai em chả ra hệ thống gì. Phần chân tóc thì xoăn tít, xoăn như mì gói ấy. Còn phần chân tóc thì vẫn cứ thẳng tưng như trước. Giờ em phải làm sao đây ạ' Nếu em đi làm xoăn lại thì có hại tóc không' Phải mất bao lâu sau khi làm xoăn thì có thể uốn/ép tiếp ạ' Có cách nào để phần chân tóc của em bớt xoăn không ạ?

Có thể bạn đã làm tóc ở salon không có kinh nghiệm, thợ làm tóc tay nghề yếu và không có kỹ năng làm xoăn. Trước tiên bạn hãy kiểm tra lại tình trạng tóc của mình.

Nếu sờ vào tóc thấy xơ và rối thì bạn nêu theo 1 liệu trình phục hồi tóc khô xơ bằng sản phẩm Nuitri của Alfaparf Milano trong khoảng 3-5 lần. Sau đó sẽ uốn lại. Nếu tóc còn mềm và chỉ hơi khô thôi thì hoàn toàn có thể làm xoăn lại ngay được.

Lần này, bạn hãy lựa chọn một salon có kinh nghiệm làm xoăn kỹ thuật số. Vì thuốc làm xoăn kỹ thuật số là dạng thuốc ép, khi chai thuốc vào phần xoăn chân tóc sẽ phá được hết sóng xoăn nhỏ đi và uốn được loại sóng như ý muốn của bạn. Chắc chắn sóng xoăn mới sẽ to và đẹp hơn.

Click:

Cám ơn
    13
    Điểm đánh giá
    0

Nhuộm màu ánh tím

Hôm qua em đi nhuộm tóc, nói đi nói lại , rồi chỉ mầu tóc mình muốn màu ánh tím. Kết quả sau khi nhuộm tóc của em vang rực rỡ luôn. Mà em lại đang làm ở công ty Sếp rất khó tính nên chỉ màu trầm trầm thôi. Bây giờ em muốn nhuộm lại màu tối có được không và làm thế nào để ra đúng màu mong muốn'' Em xin cảm ơn…
    Chào bạn,

Nếu salon đó đã làm không đúng màu như bạn yêu cầu lúc đầu thì bạn có quyền yêu cầu sửa lại màu cho bạn và chắc chắn sẽ không lấy thêm tiền của bạn nữa.

Bạn sẽ quay lại salon bạn vừa làm tóc. Tóc bạn hiện đã có nền vàng rồi nên yêu cầu thợ nhuộm màu số 4.22 hoặc 5.22. (Bạn phải nhìn rõ bảng màu, số màu đó xem có đúng màu tím hay không nhé, vì một số bảng màu quy định số màu khác nhau). Màu tím mà phủ trên nền vàng sẽ lên màu rất lạ và đẹp.

Tuy nhiên màu tím nhuộm trên nền vàng lên màu rất đẹp nhưng cũng phai màu rất nhanh. Vì vậy, sau khi nhuộm bạn nên chọn bộ sản phẩm chăm sóc riêng biệt cho tóc nhuộm gồm có: dầu gội, huyết thanh và tinh dầu giữ màu của Alfaparf Milano. Màu nhuộm sẽ rất bền và bóng. Màu tím cũng sẽ trầm hơn.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ