Toàn quốc: Tông đơ cắt tóc cho bé - BH 3 tháng - uy tín 6 năm trên LCM

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi ME KEANU, 12/8/2009.

1. ME KEANU

ME KEANU

Hỏi xong chưa mẹ nó...em chả hỏi han j, mua về và dí vào tay bố nó 1 lần, lần sau mình tự mần lấy cho con, chả khiến lão nữa:cool:

2. ME KEANU

ME KEANU

Tớ cũng tìm chán ở Xuân Thủy, trên mạng và khắp nơi, thấy cái nào cũng to, cũng nặng, cũng đen xì xì...trông hơi sợ nên lại thôi. May mà có người nhà cầm về cho mấy bộ này ...

3. ME KEANU

ME KEANU

Mưa thế này thì chắc chiều mới giao cho nàng được rồi:rolleyes:

4. IAmBin

IAmBin Bắt đầu tích cực

ok chị, có nghĩa là trên 3t cũng dùng cho cu nhóc 5 tháng nhà em ạ? Nếu vậy có khi lấy luôn cái này cho nhanh chứ đợi chờ em cảm thấy tóc cu Bin nhà em mọc nhanh hơn hay sao í (hic)

5. ME KEANU

ME KEANU

Pm cho em địa chỉ và nhớ nói rõ mẹ nó lấy mẫu số 2 hay số 3 nhé...Mới về thêm 1 mẫu mới đấy, mẹ nó đã xem chưa;)

6. Nấm rơm

Nấm rơm Thành viên sắp chính thức

mẹ nó ơi, cho thêm ảnh so sánh kích thước cả 3 loại tông đơ mẹ nó đang có đi. Tớ thích rồi đấy nhưng vẫn đang xem cái nào nhỏ gọn nhất, nhỏ nhỏ xinh xinh ấy.

7. Me_Giaminh

Me_Giaminh Thành viên tích cực

Hihihi, vào đây khoe với cả nhà. Tình hình là hôm qua rảnh rỗi lôi ông con và ông cháu ra chuột bạch tông đơ của mẹ Keanu rồi. Tự tay mẹ cháu làm, kết quả ngoài sức mong đợi. Đầu láng o như ngoài hàng, thích nhất là con ko hề khóc nhè, trong khi mang ra ngoài thì phải 2 người giữ mới được mà khóc ghê lắm. Ủng hộ tông đơ của mẹ Keanu, hình như em vẫn còn thiếu của chị cái chổi nữa nhỉ?

ME KEANU thích bài này.
  8. ME KEANU

ME KEANU

Em vẫn nhớ chị ạ...nhưng mà em bận quá, để trong tuần này em qua đưa chị nhé, trước khi qua em sẽ gọi...

Tks chị nhiều!(u)(u)(u)(u)(u)

9. me_TomCua

me_TomCua Thành viên tích cực

Tớ hỏi xong rồi h điểm danh đây...hihihi,mẹ nó cho tớ 1 cái loại cho bé trên 3t vì dù ku có hơn 1t nhưng tóc dầy kinh khủng.Tầm 5h chiều nay mang dùm tớ qua nhà số 5 ngách 21 ngõ 101 Hào Nam nhé.Hnay cả nhà tớ quyết định xử quả đầu của ông con đây.Thanks nhiều.

10. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Ôi, lâu lâu không vào,hóa ra là có thêm loại mới. Loại 3 này chắc là dễ cắt hơn đấy nhỉ, vì cái chân của nó có vẻ sát hơn. Biết thế này mua muộn tí còn hơn. :(

11. Billkute's

Billkute's Xuất khẩu lao động

Em ơi,đổi cho chị sang loại 3 được ko vì loại 2 này cắt vẫn ko sát chân được,chị muốn loại cắt 1mm thôi.

12. ME KEANU

ME KEANU

Lúc chị gọi em chịu chết ko đi được, đến lúc về mang qua thì có mỗi cụ bà trông nhà, cụ bảo cả nhà đi siêu thị hết rồi...Thôi, đằng nào cũng mai mới lôi anh chàng ra mà cạo được, để mai em chuyển sớm cho. Mà em đúng là ấm ớ, ko kịp hỏi tên chị, ko kịp ghi số di động để gọi trước, gọi lại số máy bàn chị gọi thì chả ai nghe...:(

13. ME KEANU

ME KEANU

Chắc chị thấy nó long lanh hơn chứ j;)
    Ko dễ cắt hơn đâu vì cái thanh trượt của nó ko tiện bằng loại xoay mà chị đang dùng đâu. Còn chị thích cắt sát chân tóc hơn cho con thì bỏ cái đế cắt nhựa ra, láng coóng như hòa thượng ngay

Chị bỏ đế nhựa ra rồi cắt cho Bin nhé, 1mm đấy, dễ điều chỉnh cực!

14. chuot

chuot Thành viên tích cực

Up cho món này. Mình thấy mua tôngdơ là món mua hiệu quả nhất cho con trai đấy. Mình mua từ khi bé được 1 tuổi (hơi muộn vì tìm mãi mà không thấy đâu các quả máy đẹp, không ồn kiểu như thế này) sau vụ đưa con đi thợ cắt tóc mà nó quẫy quá đến nỗi kết quả còn xấu hơn cả mẹ cắt bằng kéo ở nhà. Đến giờ 5 tuổi mà máy vẫn chạy ngon, chưa phải cho bé ra hiệu tí nào. Tự dưng mình lại thành tay thợ cắt tóc sành điệu. Cu nhà mình chỉ thích mẹ cắt thôi, mùa hè mẹ thì cắt trên đầu, con thì cầm vòi hoa sen xả nước lên người vừa mát vừa đỡ xót, lại không phải mặc áo choàng nóng. Thích cực kỳ. Các mẹ nên chọn mua máy có nhiều cữ cắt vì mùa hè thì cắt sát nhưng mùa đông lại phải cắt để dài đấy. Nếu không có cữ dài thì lúc đó sẽ khó mà đều tay được.
    Đúng là rất nên mua. Chúc đắt hàng

ME KEANU thích bài này.
  15. uyennhu_2311

uyennhu_2311 Thành viên kỳ cựu

chi chủ topic thân mến, e đã thử loại mới rồi, hôm nọ chị mang đến e không có nhà nhg về nhà nhìn thấy là e ưng luôn, nhìn yêu không tả đc! Có điêu e lại lỡ sạc qua đêm, vì e dặn đứa e đủ 3 tiếng thì rút ra mà nó chả nhớ! hổng biết có sao hông nữa?
    Hôm Chủ nhật cả nhà e phải sử lý vụ tóc tai cho con bé nhà e, nó thấy cái máy rung rung mà khóc quá trời luôn! mà e phải công nhận là máy này rung nhẹ, thế mà nó vẫn khóc, chắc tại sợ vì lần đầu đc cắt tóc mà! Nhg cuối cùng thì cũng ok, con bé nhà e vừa bú vừa cắt tóc, thế là hết khóc! Giờ nhìn quả đầu của nó thì ai cũng phải buồn cười! Đầu nhẵn thín ấy! Con gái nhg mà giai nhà e gọt nhẵn luôni í, lúc đầu còn lắp cái đầu nhựa vào để cắt cao khoảng 2 phân, sau giai nhà e thấy loại này an toàn, nên gọt luôn cho nó nhẵn 1 thể! mà phải công nhận là loại này an toàn, cạo sát da đầu mà chẳng hề hấn gì! Rưng mà con nhà e là con gái nên chắc chỉ cắt 1 lần này thôi, lần sau k cần gọt vậy nữa, thế thì e biết làm gì với nó nhỉ??? hik! e thử "nhử" giai nhà e là để e cắt tóc cho mà giai nhà e không dám ah! nhg mà e quyết bé sau e sẽ sinh con trai để dùng cho khỏi phí! tính lâu dài mà! à mà, e xin nợ ảnh thành quả nhé, e chưa biết post ảnh, tranh thủ khoe con gái tí!

ME KEANU thích bài này.
  16. ME KEANU

ME KEANU

Uh, để dành mà cho con giai sau này nhé...còn cách post ảnh, đêm chị rảnh pm cách up cho nhé...

17. chuot

chuot Thành viên tích cực

Mình xin phép trao đổi tý kinh nghiệm 4 năm làm thợ cắt tóc cho con trai như thế này ạ. Lúc đầu bé nào chẳng sợ cái máy rung rung ù ù chạy trên đầu, ngoài tầm mắt của bé. Vì vậy mình cứ cho bé chơi lúc tắt máy, rồi thỉnh thoảng lại bật máy giả vờ đưa lên đầu (nhớ vẫn cho đầu nhựa vào để cho đảm bảo an toàn và cẩn thận không bé ném vỡ máy). Sau mấy lần bé thấy chẳng sao cả thì tự khắc bé sẽ không khóc dữ khi cắt tóc nữa. Còn khi lớn thì vô tư rồi.
    1 điều nữa là trước khi cắt các mẹ phải nhớ là pin đã xạc đủ, nếu không chẳng may tóc bé dày, cắt lâu thì đang cắt dở lại hết pin, máy không chạy nữa thì thôi, tóc bé cánh cụp cánh xòe đó nhá (mình vẫn biết thế mà cũng vài lần dính rồi đó).

ME KEANU thích bài này.
  18. ME KEANU

ME KEANU

Hôm qua cũng có 1 mẹ gọi cho em phàn nàn về điều này, đang cắt dở cho con thì hết điện dự trữ ...Thật sự là mình ko biết trong máy còn bao nhiêu điện, đủ cắt cho con 1 lần ko...cho nên khuyến khích cả nhà mua máy về cứ bật lên chạy hết điện cho em - vừa test máy vừa để sau đó mình xạc đầy luôn lúc nào cắt cho con cứ lôi ra cho tiện...

19. IAmBin

IAmBin Bắt đầu tích cực

Ha ha chị ơi hôm nay em cắt cho cu Bin rùi, tối về kiếm cái cáp cho vào máy rồi up cho cả nhà xem nha, hài lòng đó chị hí hí... cu cậu ứ khóc tẹo nào, cứ ngồi nhìn cái khăn quấn nghịch thui...

20. ME KEANU

ME KEANU

Ùi, khoe ảnh con giai đi xem nào...Trộm vía Bin ko khóc là tốt rồi...mẹ nó nhận được máy sau hôm tớ gửi lâu ko...chỉ sợ 3 công 7 đoạn thế lâu thì ngại lắm...:rolleyes: