Nen an sua nao la tot nhat cho con?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Me Bingo, 24/3/2006.

1. HinHin

HinHin Thành viên tích cực

Mua Farley ở cửa hàng Bình Minh ở 24 Tê Trọng Tấn là giá hợp lý nhất. Giá ở đấy còn rẻ hơn ở showroom của hãng này ở 90 Trần Nhật Duật. Mình đang cho Hin uống farley xanh, mua ở LTT 154k/hộp 400g, mua ở TND 157k/hộp. Sữa này cũng có vẻ tốt, Hin chịu uống mà bé đi ị cũng tốt (phân vàng, đẹp, ngày ị/1-2lần, không như trước đây)

Đang tải...

2. Me Ga`

Me Ga` Thành viên mới

Mẹ Mami cho em hỏi là sữa Meiji có ngọt quá ko?
    khoảng 3 tháng là em lại thay sữa cho bé một lần, lần này em muốn chuyển sữa khác với Farley

3. Me Ga`

Me Ga` Thành viên mới

Bống nhà em đang dùng Farley tím,260K/900g . Em thường mua ở Hàng Buồm
    Có mẹ nào cho con dùng đồ Hipp ko? Từ 1/4 bắt đầu tăng giá bán tất cả các loại Hipp đấy

4. bekutkit

bekutkit Thành viên tích cực

em cũng đang cho con dùng Farley đây. Nhưng toàn mua ở Unimart - chát quá. Chỉ vì ngại, mua ở gần mà xót quá. May mà có các mẹ cho đ.c. Hôm trước định bụng lên TND. May chưa lên ko thì mất công.
    P.s: em mua ở Uni hộp 900 - 275K thì phải. Đắt thế nhỉ?

5. Me Ga`

Me Ga` Thành viên mới

Lúc nào đi qua Hàng Buồm chị mua luôn mấy hộp dùng dần. Em hay mua ở 2 cửa hàng ngay đầu ngã tư Hàng Buồm và Hàng Ngang thì phải,

6. ha vy

ha vy Bắt đầu nổi tiếng

Lò Đúc ngay gần nhà em có 1 đại lý to to, và Toàn Thịnh ở Hàng Buồm cắt Lãn Ông, hehhee....

7. Kitty_Trang

Kitty_Trang Thành viên tập sự

Me Bingo oi,
    Con Trai minh duoc 2 age roi, cung uong sua cua hang abbot tu luc sinh den gio cung khong map nhung be khoe lam, Me Bingo co cho be o nha uong them Pediasure khong? sua nay tot lam. Cu cau nha minh hieu dong lam minh phai kem pediasure dong thoi voi gain 3 thi moi du calo cho co the be, me co the tham khao them day :D

8. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Em đang stress về vụ cho con uống sữa quá các mẹ ạ, số là Phỗng nhà em không hợp sữa Gain hay sao ý mà uống hai hôm đi ngoài cả 2, đi ra cả dạng sữa nữa ấy, phân màu trắng trắng, từ hôm đó đến nay vẫn chưa khỏi gì cả, em thấy hình như là cu cậu bị rối loạn tiêu hóa, vì mỗi ngày cu cậu đi ngoài đến 3, 4 lần thậm chí có hôm đi tận 7 lần nhưng không nhiều, mỗi lần 1 ít chỉ bằng phân gà thôi nhưng mùi chua và thúi khắm ý, em đã cho Phỗng uống nước lá mơ lông 3 ngày - không đỡ, em lại cho uống tiếp Neopeptine 3 ngày không đỡ, Sau đó em nhờ BS đến nhà kiểm tra thì BS bảo ngừng không cho uống Neopeptine mà chuyển sang Lactomin Plus, uống 2 hôm nay rùi, cũng chỉ thấy đỡ hơn 1 chút, hôm qua bé đi 3 lần, lần đầu thì phân đẹp - thành khuôn, nhưng hai lần sau lại như phân gà ý, chán quá, MC nói đang yên đang lành, sữa với chả sữa để đến nông nỗi như thế này, OX em thì không nói gì vì cả 2VC em đồng ý thử cho bé uống sữa để còn cai sữa mà, Theo các chị em có nên đưa bé đi xét nghiệm phân không? và có phải dùng thuốc KS không? Uống men tiêu hóa bao nhiêu ngày nữa thì thôi, các bác trả lời em luôn nhé, em đang lo lắng quá, cảm ơn các bác nhiều.

9. trungthu

trungthu Thành viên chính thức

Con nhà em bị như thế mất một tuần chị ạ. Em cũng xót ruột khi thấy con đi ngoài như thế. Định đi xét nghiệm phân sau lại ko đi nữa, cho cháu ăn cháo loãng chị ạ. Sữa thì cũng pha loãng đi cho dễ tiêu, mà sữa ăn ít đi. Khi nào bt thì tăng sữa dần trở về như cũ. Em cho cả một ít nước gừng vào cháo thịt cho bé nữa. Chị thử làm xem thế nào.

10. nguyentranlananh

Hai hôm nay mình cho Phỗng ăn chay đấy mẹ trungthu ạ, mình chỉ nấu cháo + cà rốt cho Phỗng ăn thôi, không thịt, cá, sữa ... gì nữa, cháu đang bú mẹ, mẹ cháu cũng ăn chay luôn để cho cháu khỏi chứ không mẹ cháu suốt ruột lắm. Mẹ Trungthu cho mình hỏi chút với nấu cháo thêm gừng vào cho bé ăn thì cho có nhiều không? Ăn cháo gừng thì sẽ đỡ hơn à? Mình chỉ sợ cay Phỗng không ăn thôi, Phỗng tinh lắm.

11. Me Ga`

Me Ga` Thành viên mới

mẹ Phỗng cho bé ăn cháo thịt nạc với cà rốt và chuối xanh tuớc vỏ là được đấy. Cho bé uống thêm nước gạo rang. Có thể bé bị đi ngoài do sữa, hoặc do đang có dịch. Nếu cẩn thận thì mang phân đi xét nghiệm, hoặc cho bé đến khám bác sỹ Khánh ở Hàng Hòm, bác sỹ khám rất tốt về tiêu hoá.
    Đợt Bống nhà em bị tiêu chảy(đi toàn ra nước, thương lắm), em cho bé uống 1 viên TM để ngừng đi tiêu chảy , uống càng nhiều nước càng tốt, chị mua sữa Latofree cho bé uống trong thời gian bị tiêu chảy
    Thực ra theo các cụ là bị tiêu chảy thì kiêng ăn tanh, nhưng các bác sỹ thì bảo ko kiêng, mình cẩn thận thì kiêng đồ tanh cho con, còn nhưng đồ khác thi ko nên, vẫn cho bé ăn đầy đủ vì tiêu chảy rất mệt, cần được bồi bổ để lại sức

12. trungthu

Ko cay tí nào đâu mẹ Phỗng ơi, chỉ thơm mùi gừng thôi. Mình có cho xác gừng đâu ạ, chỉ lấy nước thôi. Mỗi lần cho ăn thì chỉ cho bằng đầu ngón tay cái giã ra. Mới đầu em cũng sợ như chị đấy. Trị cho trẻ bị đi ỉa này ko vội được đâu, mấy ngày mới hết cơ. Chúc bé nhanh hết lại ăn như bt.

13. trungthu

À em cũng đổi dùng Lactofree đấy, cho dễ tiêu hoá trong thời gian bé bị đi ỉa. Sau một thời gian lại dùng sữa cũ như thường chị ạ. Sữa đấy cũng tốt phết. 87ngh/hộp 400 g. Em vừa mua tuần trước.

14. Me Ga`

Me Ga` Thành viên mới

đúng rồi, khi nào bé hết bị đi ngoài thì mình lại chuyển sữa khác cho bé uống

15. nguyentranlananh

Chắc là không phải do dịch đâu mẹ Gà ạ, vì Phỗng trước kia đã bị tiêu chảy virus 1 lần rồi nên mẹ cháu biết là không phải bị dịch, chắc là do uống sữa, vì sữa Gain dinh dưỡng cao, mẹ cháu không biết nên cho uống luôn 120ml, thế nên mới thế, Phỗng nhà mình từ bé không uống sữa, bây giờ mới tập uống, trước thì uống sữa tươi, nhưng sợ sữa tươi không tốt nên bố mẹ cháu mới quyết định đổi, thế mà lại đi ngoài làm mẹ cháu sợ quá .
    @Trungthu: Cảm ơn Trung thu nhé, Chị chỉ sợ cay Phỗng không ăn, nếu mà không cay thì không sao rồi. Phỗng bị tiêu chảy từ hôm thứ 7 tuần trước cơ, nên chị cũng lo lắm, mãi chẳng thấy khỏi gì cả, chị về sẽ đổi sữa cho Phỗng có gì sẽ báo cáo sau nhé

16. Duahaunon

Duahaunon Thành viên tích cực

nếu bé hay bị tiêu chảy thế thì bạn nên sử dụngnhững sữa có bổ sung men Bifidus, tốt cho hệ tiêu hóa của bé, mình biết có 2 loại sữa chứa men này là NAN của Nestle và Milkmax của hãng gì Hà Lan ấy (con mình uống loại này nhưng mình quên rồi). còn bé đang tiêu chảy bạn pha sữa loãng hơn hướng dẫn 1 tí, cho bé uống nhiều nước bù vào lượng nước mất đi. hôm nay bé đã hết chưa? mình có 1 bài về chăm sóc trẻ bị tiêu chảy, bạn cần không mình post lên?

17. nguyentranlananh

Cảmơn duahaunon đã quan tâm nhé, mình rất cần tài liệu đó mà chưa tìm được, bạn post lên DĐ hoặc gửi email cho mình nhé, đ.c email của mình: tran_kim_anh_tb@yahoo.com, cảm ơn bạn nhiều

18. Duahaunon

Duahaunon Thành viên tích cực

Mình nghĩ chắc bài này cũng nhiều mẹ cần nên post ở NDCSC rồi, lananh xem nhé

19. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Còn Friso của Dutch Lady nữa, hãng đó cũng sx Cô gái Hà Lan đó!2 Bạn nhà mình hồi bé cũng k uống đc mấy sữa kia, cứ uống khỏi miệng là bắn pháo hoa!mẹ đổi đủ loại cuối cùng chịu CGHL đến giờ luôn!Uống sữa ở trường thì cũng bị nên vẫn mang theo sữa đến trường!Trước thì mang sữa công thức giờ cho uống sữa tươi vì tiện cho cô mà cũng để kìm con k thì béo phì mất, hơi dư cân chút rồi :lol:

20. Me Ga`

Me Ga` Thành viên mới

[/quote]
    Còn Friso của Dutch Lady nữa, hãng đó cũng sx Cô gái Hà Lan đó!2 Bạn nhà mình hồi bé cũng k uống đc mấy sữa kia, cứ uống khỏi miệng là bắn pháo hoa!mẹ đổi đủ loại cuối cùng chịu CGHL đến giờ luôn!Uống sữa ở trường thì cũng bị nên vẫn mang theo sữa đến trường!Trước thì mang sữa công thức giờ cho uống sữa tươi vì tiện cho cô mà cũng để kìm con k thì béo phì mất, hơi dư cân chút rồi :lol:[/quote]
    Trộm vía quá đi mất thôi, Bống nhà em thì lên cân chậm lắm, bây giờ 20 tháng mà chỉ được 10,5kg thôi. Nhưng trộm vía là ko ốm vặt và nghịch thì hơn cả quỷ sứ. Em vẫn cho Bống uống sữa công thức, chỉ có cuối tuần đi chơi thì uống sữa tươi và ăn lọ Hipp cho tiện thôi
    Bé Phỗng đã hết đi ngoài chưa? Khổ thân quá, bị tiêu chảy là mệt lắm