Nen an sua nao la tot nhat cho con?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Me Bingo, 24/3/2006.

1. Me Bingo

Me Bingo Thành viên tập sự

Be nha minh duoc 21 thang. Uong sua cua hang abbot tu luc sinh den gio nhung van coi. Vua qua qua cac thong tin dai chung nhieu nguoi co ve ban luan ve sua cua nhung hang lon nay khong tot. va moi nguoi khuyen nen dung cua cac hang viet nam. Theo ca me thi sua cong thuc nao thi tot va sua tuoi nao thi bao dam. Cac me co the chia se voi minh voi. Minh dang ban khoan lua chon sua cho con.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Bingo
    Đang tải...

2. nguyentranlananh

nguyentranlananh Thành viên tích cực

Thế hả chị, hôm qua em vừa mới mua cho phỗng một hộp sữa Gian xong, Phỗng nhà em mới bắt đầu tập uống sữa, thế thì chán quá.

3. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Còn tuỳ vào khả năng hấp thụ của bé nữa chứ Lan Anh mình thấy đứa cháu minh từ khi sinh đến giờ đã 2t toàn uống sữa của hãng about mà phát triển tốt lắm trộm vía còn lớn hơn cả con mình 3,5t ấy chứ. Nhưng ngược lại cu Tit nhà mình uống mãi mà cũng chẳng tăng lạng nào chán lắm, mình đối sang dùng Enfa cũng không thấy tiến triền gì sau dó lại chuyển sang Cô gái hà Lan và hiện tại đang uống Nestle gấu nhưng cũng không thấy khả quan mấy, cũng đang định chuyển sang hãng khác cho con xem sao. Nghe Mẹ Choe nói BS ơ viện dinh dưỡng khuyên chị ấy cho con uống sữa Berlamin (không biết viết có đúng không) của Đức, chị ấy và cả mẹ Tí Bông đã dùng đấy, mình đang dịnh thử mua cho con uống xem có hợp không đây.

4. nguyentranlananh

Bác ơi, con em biết thương bố mẹ rùi, hai hôm uống sữa của Abbot thì hai hôm tiêu chảy cả hai, mà mẹ cháu chỉ giám cho uống 120ml thôi, chán quá, chắc em phải đổi sữa, à bác có biết sữa nào dành cho trẻ hay bị tiêu chảy không? Hôm trước mẹ Hột cho em đường link nhưng sữa đó lại dành cho trẻ bị táo bón cơ, bác tìm giúp em nhé, cảm ơn bác trước.

5. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

ôi thế à, chắc là bé không hợp sữa rồi. Con nhà mình thì lại toàn bị táo, sữa gì cũng táo nên mình không mấy quan tâm đến sữa dành cho trẻ đi ngoài nhưng hôm trước đọc ở topic bé bị đi ngoài mình nhớ là có mẹ khuyên nên dùng sữa dành cho trẻ đi ngoài tên là Lactorfree. Lan Anh thử hỏi ở cửa hàng sữa xem chắc người ta cũng biết để tư vấn cho bạn đấy. Chúc Phỗng khoẻ, ngoan :lol: :lol:

6. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Con mình uống sữa Meiji, chịu sữa lắm ! Sữa nhập mà giá phải chăng

7. Me Ga`

Me Ga` Thành viên mới

Trước đây em cũng cho bé nhà em uống Gian nhưng cũng ko lên cân trong 2 tháng. Cả Enfa cũng vậy. tuỳ từng thể trạng mỗi bé khác nhau nên khả năng hấp thụ cũng khác nhau.

Bống nhà em từ khi chuyển sang uống S26 và Farley trộm vía lên cân đều. Sữa ko ngọt quá, lại rất thơm.

8. HinHin

HinHin Thành viên tích cực

Hin nhà mình trước đây cũng uống enfa nhưng chẳng thấy lên cân mấy. Bây giờ chuyển sang farley không biết thế nào. Nhưng sao mình thấy farley tanh lắm chứ không thơm như mẹ Bống nói. May mà Hin không chê (trộm vía)

9. sunway

sunway Thành viên mới

Lên cân hay không, tại sao dùng sữa này lại hơn sữa kia v.v. theo mình thì phải dựa vào hàm lượng các chất có trong sữa, năng lượng mang lại là bao nhiêu.

Về cơ bản thì sữa có hàm lượng giống nhau thôi 8) Mình có được gửi cho 1 bản so sánh về hàm lượng sữa, để trong File Excel, chả biết làm thế nào mà gửi lên đây được ????

Mình upload tạm lên đây, các bác vào link tải xuống mà xem xét nhé:

http://www.uploading.com/?get=X15G4V0N

10. Mami

Cảm ơn Sunway nhé ! Nhưng mình phải loay hoay một lát mới tìm ra chỗ dơnload file đấy !

11. MebeNi

MebeNi Thành viên mới

Sunway cho hỏi 3 dãy số cuối cùng là gì vậy ? Còn nữa, sao DHA và ARA chỉ có trong Enfa thôi, e đang cho Ni uống Gain từ nhỏ đến lớn bởi vì nghĩ nó là sữa tốt nhất lại có thêm cái mà nói gọi là phát triển trí não và thị giác gì đấy, kiểu này chắc em cũng chẳng cho Ni uống Gain nữa, thế mẹ nào uống MeiJi cho em hỏi với bé 8 tháng uống Meiji gì thế ?

12. sunway

sunway Thành viên mới

Sorry, các bác xoá hộ 3 dòng cuối cùng nhé.

Hàm luợng dựa vào những gì ghi trên vỏ hộp, không ghi nghĩa là không có.

Sữa Meiji & Nan là 2 loại sữa mà được các BS rất hay khuyên dùng, nhưng ngoài thị trường thì chả được ưa chuộng mấy :roll:

13. janine

janine Thành viên rất tích cực

Đúng vậy, xem hàm lượng các chất dinh dưỡng thì sữa Nan tốt hơn Gain và Enfa. Ở thị trường không được ưa chuộng là vì khâu quảng cáo sản phẩm đấy. Gain và Enfa họ quảng cáo tốt nhiều mà, với lại họ hay có những buổi hội thảo tiếp thị sản phẩm nên các mẹ đều chuyển sang Gain hoặc Enfa cho con dùng.

14. Mami

Meiji Fm-t : 0 - 6 tháng (Đỏ)
    Meiji FU : 06 - 12 tháng (Cam vàng)
    Meiji GU : 1 tuổi trở lên (Xanh da trời)

15. nguyentranlananh

Mẹ Mami hướng dẫn em cách download xuống với, em vào mãi mà chẳng làm được gì cả .

16. Mami

- Click vào link http://www.uploading.com/?get=X15G4V0N
    - Tìm bên phải phía trên, chỗ có chữ START DOWNLOAD, gõ vào ô trống 3 con số, sau đó click vào chữ START DOWNLOAD
    - Chỗ đó sẽ hiện ra câu lệnh chờ "Please wait 30 seconds".
    - Hết 30 giây, sẽ hiện ra chữ "Click here to download". Nhấp chuột vào dòng chữa nạy
    - Xuất hiện cửa sổ hỏi Open hay Save hay Cancel, em có thể save để lưu vào ổ cứng, sau này mở xem

Hết :lol: :lol:

17. nguyentranlananh

Cảm ơn mẹ Mami nhé, em download được rồi chị ạ.

18. kimchi

kimchi Thành viên đạt chuẩn

Theo em thì tuỳ từng đứa trẻ sẽ hấp thụ được những loại sữa khác nhau, cho nên phải thử cho con mình xem uống được sữa nào, vd như con nhà em nghe mọi người miêu tả sữa của abort tốt lắm nên khi cháu vừa sinh ra là em cho uống cái này luôn nhưng cháu toàn bị táo, em thử mấy loại đều táo ,nhưng dùng Nan, pediasure thì không sao và sau đấy từ hôi 1,5 tuổi thì con em dùng S26 đến bây giờ, và thỉnh thoảng chưa có sữa về thì em dùng Milkmax cũng ko táo.Nói chungphụ thuộc vào sự hấp thụ của trẻ, mỗi đứa 1 khác. Hy vọng mẹ Bingo sẽ tìm được sữa phù hợp cho con chị :lol:

19. ha vy

ha vy Bắt đầu nổi tiếng

mẹ Bingo thử cho con dùng sữa Farleys của Heinz đi, tốt lắm.

20. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

Farley mua ở đâu hả em, giá hợp lý nhất ý :lol: :lol: :lol: