Kinh nghiệm: Bệnh viêm da cơ địa ở trẻ em

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi yeu bi nhat tren doi, 18/5/2011.

1. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Ðề: Bệnh viêm da cơ địa ở trẻ em

Đợt trước bé nhà tớ cũng bị mẩn đỏ, ngứa ngáy, và da khô căng, khô đến mốc trắng ra ấy. tớ ra khám ở viện da liễu TW, bác sĩ kết luận viêm da cơ địa và cho 2 loại:
    + Sữa tắm EUCIRIN
    + Kem bôi dưỡng EUCIRIN
    2 loại này không mùi, ít bọt, và độ ẩm cao, tắm xong bác sĩ còn dặn, nếu thấy hơi nhờn thì kệ nó.
    Đặc biệt: bệnh này không tắm bất cứ loại lá gì nhé, chanh, mướp đắng, là chè đều ko được, vì càng gây khô và kích ứng da.

Tên chính xác 2 loại sữa tắm và kem thì tớ phải về xem lại, loại này hầu như rất ít trên thị trường, tớ mua khắp nơi ko được cuối cùng phải nghỉ làm ra nhà thuốc bệnh viên da liễu mua (vì chỉ bán giờ hành chính)
    Về tắm 2 ngày thấy đỡ, 1 tuần thì khỏi hẳn. Chắc bé nhà tớ bị nhẹ. Sau đó, bs bảo vẫn duy trì tắm cho bé = loại ấy, và nên bôi kem, nhưng tớ toàn quên kem, hầu như chỉ tắm thôi.
    Nếu mẹ nó quan tâm, thì pm lại tớ, để nhắc tớ về chụp ảnh và chi chính xác tên 2 loại kia nhé.

Đang tải...

2. khoai_humg

khoai_humg Thành viên đạt chuẩn

bệnh viêm da cơ địa ở trẻ hầu như là ở trẻ ai cũng bị, con gái mình cũng bị mình thấy thương con, nhưng đưa cháu đi khắp nơi chữa mà không được, nghĩ thương con tôi vẫn hi vọng sẽ chữa khỏi cho con mình,tôi cố tìm kiêm thông tin và hỏi bạn bè tìm giúp, cuối cùng tôi cũng tìm được http://bacsiviemdacodia.blogspot.com/2013/03/thuoc-chua-viem-da-co-ia-tot-nhat_27.html, tôi đưa con tới khám và chữa, jo cháu nhà tôi đã khỏi, tôi thấy rất may mắn và muốn chia sẻ với mọi người…

3. khoai_humg

thông tin nhiều các mẹ có thể gọi đt đến để hỏi lương y việt nga về cách phong và chữa bệnh viem da cơ địa sđt 0934498268

Sửa lần cuối: 8/4/2013
  4. meomap0504

meomap0504 Thành viên tập sự

mỗi một nơi có một cách chữa bệnh viêm da cơ địa khác nhau, đi nhiều khám nhiều nhưng ở đâu cũng bảo tốt, nhưng tôi chữa tôi thấy tốt nhất là thuốc của dòng họ nguyễn hải dương, nếu ai quan tâm thì có thể gọi chưa lương y việt nga mà hỏi về bệnh tình 0934498268

5. kubinnhutnhat

kubinnhutnhat Thành viên mới

Em cũng vào đây hóng để có thêm kinh nghiệm nuôi trẻ :)

6. meomap0504

nhiều trẻ em hiện nay bị bệnh viêm da cơ địa, các mẹ cẩn thận cho bé, bé nhà tôi cũng bị viêm da cơ địa, tôi không cho bé dùng thuốc tây mà dùng thuốc đông y của dòng họ nguyễn hải dương, nay bé nhà mình đã khỏi hoàn toàn, nếu các mẹ lo nắng cho bé thì hãy gọi cho lương y việt nga để được tư vấn trực tiếp sđt 0934498286

7. khoai_humg

tôi bị viêm da cơ địa đi nhiều nơi để khám chữa thấy chố nào cũng kđ sẽ khỏi nhưng chẳng khỏi được, một lần vô tình tôi được b=một cô bạn cho số đt của lương y việt nga, tôi gọi đt đến được tư vấn, lương y nói với tôi tùy vào từng bệnh, còn bệnh về da như của tôi mà đã mãn tính thì ko bjo khỏi được nếu mới ở cấp độ bình thường thì ko sao, tôi đã tới đó khám và chữa may mà của tôi chưa tới mức quá nặng, tôi điều trị 1 tháng thì khỏi hoàn toàn cho tới nay được 1 năm zùi ko bị lại, tôi rất vui và muốn chia sẻ với mọi người, ai bị bệnh này mới hiểu nỗi khổ của nó, nếu ai quan tâm tới bệnh tình của mình thì có thể gọi đt cho lương y việt nga để hỏi xem nhé

8. menhim09

menhim09 Thành viên rất tích cực

Oánh dấu để khi nào vào hóng tiếp, cu con thứ 2 nhà mình cũng bị...............................................

9. meomap0504

bệnh chàm thể tạng ở trẻ chiếm tỷ lệ khá đông, con mình cũng bị chàm nhìn cháu ngứa ngáy khó chịu mình cũng sốt ruột thay con mình, nhưng ko hiểu sao nhiều người mách chữa nhiều nơi mà ko khỏi, một lần vô tình đọc thông tin trên mạng thấy bài thuốc chữa viêm da cơ địa của dòng họ nguyễn hải dương,mình đã gọi đt và xin được tư vấn về bệnh của cháu, sau đó tôi đưa cháu tới khám và dùng thuốc hiện tại cháu đã khỏi và ko bị ngứa ngáy nữa, nếu mẹ nào quan tâm tới bệnh tình của con mình thì gọi đt tới xin bác sĩ tư vân xem, sđt 0934498286

10. lolotica

lolotica Thành viên mới

Đồng chí pr cho phòng khám nhà mình nhiệt tình quá đấy .

11. lolotica

lolotica Thành viên mới

Kiểu tự quảng cáo nhìn là biết liền .

12. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

tham khảo thông tin thằng bé nhà em cũng bị

13. metraucoi

metraucoi Thành viên tích cực

Bệnh này trẻ em bị nhiều thật đấy,cháu bé hàng xóm nhà mình cũng bị, nhưng mình thấy cháu tiêm cơ, người thì cứ phát phì ra ấy, nghỉ học cả tháng trời để chữa, giờ thì cũng đỡ hơn và đi học. Tham khảo để về chỉ cho bố mẹ cháu ấy vậy

14. CHIEUNGASON

CHIEUNGASON Bắt đầu nổi tiếng

Viên da cơ địa là bệnh rất khó chữa, vì có bé hợp thuốc này có bé lại hợp thuốc khác. Trước mình cũng có đứa cháu bị nặng lắm, da nó kho rạp đóng mo câu vào ý, xong bị ngứa đêm không ngủ quấy ơi là quấy. EM có tìm được một địa chỉ, nói chung là cung khá nổi tiếng mà cháu em chữa thấy có hiệu quả. Bạn thử đưa bé đến khám xem sao. Bác Sỹ Lai, sdt 0915380091, số 8 Thịnh Yên HN. trước khi đi nên gọi điện cho bác ấy trước nhé.

15. giovacat09

giovacat09 Thành viên chính thức

nhất dáng nhì da, chả phải riêng gì con gái, cứ có bệnh liên quan đến da là phải đặc biệt chú ý, chủ top đã đưa bé đi khám chưa thế, phải điều trị ngay trước khi bệnh nặng thêm

16. hanhtinhxanh

hanhtinhxanh Banned

Hix, đúng là mềnh điếc ko sợ súng. Có đứa thứ 2 rùi mà chủ quan về vụ này quá! Đi khám cho con thấy kê mấy loại thuốc bôi, bôi thấy ok thế là ko tái khám nữa.

17. khanhcun

khanhcun Hàng mỹ authentic

tớ thấy viêm da cơ địa nhiều trẻ bị mà, có khi đến ngoài 2 tuổi là tự hết, nếu bị nặng, toàn thân thì phải khám để bôi, uống thuốc theo đợt. tớ thấy viện da liễu khám cũng đc, thuốc nam với lương y tớ ko bít, mà tớ sợ thuốc nam trộn với thuốc tây xong vẫn cứ nói là thiên nhiên làm mình hiểu lầm cứ nghĩ là an toàn, bôi thoải mái

18. yuandzung

yuandzung Thành viên chính thức

Con em cũng bị đây này. Mới sinh đã bị luôn rồi. Từ đầu tưởng viêm da thông thường. Đi khám thì bác sĩ cho bôi Bactroban và tắm Lactacyd. Nhưng rồi search trên mạng mới biết Lactacyd gây khô da. Thế là thôi. Em đoạn tuyệt với sữa tắm luôn. Cho bé tắm bằng chanh và những vùng nổi mẩn thì lau bằng nước hơi ấm. Nước ấm sẽ gây khô da bé. Bé nhà em bị ở mặt. Em mua Atopiclair cho bé bôi. Ngày 2-3 lần, trộm vía bé đỡ nhiều lắm. Da không còn mẩn, không bị sần cứng nữa. Bé nhà em hay trớ nên trớ xong, em lau bằng khăn ướt luôn. Không để sữa dính trên mặt con, dễ bị nổi mẩn lại. Bệnh này chủ yếu là giữ độ ẩm trên da cho con thôi. Em mới mua Cetaphil để tắm cho bé. Để lấy lại độ ẩm cho da bé. Em chia sẻ chút kinh nghiệm cho các mẹ nhé

19. sunflower79

sunflower79 Bắt đầu tích cực

K phải 2 tuổi là khỏi đâu các mẹ ạ!
    Mình rất đau khổ vì bệnh VDCĐ của bé lớn. Năm nay bé đã 10 tuổi. Lúc sơ sinh bé cg bị ở 2 má, ửng đỏ, mình bôi emovate, plucinar, bôi cả thuốc nam của bà lang Chợ Ngọc Hà. khoảng 1,5 tuổi bé khỏi hoàn toàn.
    Vậy mà đến năm 7 t sau 1 lần về quê chơi cháu phát lại, nặng khủng khiếp. Tay chân dày sừng, gãi nước và máu tùm lum. Con tan học mà mẹ vừa thương, vừa bực, bé k kiềm chế đc nên gãi, quần áo đồng phục xộc xệch và đầy máu. Bạn bè, thày cô ban đầu kinh sợ k ngồi cạnh, mãi rồi mới quen. Tớ thương con lắm, nhiều hm nhìn con bị lên mặt, mặt nhăn nheo như người bị bệnh già trc tuổi mà k cầm lòng đc. Mình đã chữa hết tất cả các bv, các bs mà trg ngành gọi là cây đa cây đề trg ngành da liễu, đến cả bv, đến cả nhà riêng nhg đều chỉ chuyển biến đc tg đầu mà k khỏi. thuốc rất nhiều td phụ, cháu phù cả mặt mũi chân tay, người nóng rực mà k phải ốm hay sốt. Bv Tuệ Tĩnh còn lo quá k dám cho uống tiếp nữa, cắt thuốc bổ gan vì xét ngh các chỉ số đều k ổn. Sau đó 1 bs phó GĐ bv da liễu TƯ và 1 vị GS giám đốc TT chống độc Bv Bạch Mai có khuyên mình là cháu đã đi k còn sót chỗ nào mà k khỏi, cũng muốn cố tìm ra nguyên nhân mà các bs k giúp đc, bệnh này k nguy hiểm nhg rất khó chịu và ng bệnh hay tự ti, chứ k nguy hiểm mà thuốc mới nguy hiểm. Tốt nhất là k nên uống thuốc, chỉ khi nào VIÊM NHIỄM mới uống, bôi cho khỏi, còn chỉ ăn uống đồ mát, giữ sạch sẽ, k txuc hoá chất, bôi kem giữ ẩm, tắm celtaphil. bất kỳ hc gì cg ảnh hg đến bệnh: sơn, nc lau nhà, xà phòng....( người nhà bs có bệnh VDCĐ nhg bs cg k giúp đc, bs nói với mình thế), nên lời khuyên là k đi khám nữa, tốn tiền, coticoid boi nhiều rất k tốt mà cg k khỏi đc.
    Sau đó 2 bs đó có chắt lọc để kê lại cho mình 1 đơn thuốc nhẹ nhangf nhất: dùng khi viêm nhiễm, khi bth để tránh lan rộng và kiềm chế bệnh cho bé. từ đó mình k cho con đi khám nữa, ở nhà bôi và tự chữa theo kn mà mẹ đã tiếp thu đc. K khỏi các mẹ ạ, nhg cg k lan rộng ra, chỉ ở 2 mu bàn chân.thỉnh thoảng ngứa quá bé gãi toét tờ loe ra sau nó lại lành, tuyêt đối k đc để viêm nhiễm nhé.
    Một kn nữa là thay vì bôi kem giữ ẩm như cetaphil, lactocare, atopalm... các mẹ có thể bôi DẦU DỪA, hiệu quả, kinh tế, an toàn hơn rất nhiều, da bé sẽ đỡ khô, đỡ nứt nẻ là tự bệnh VDCĐ cg đỡ rồi, k cần đến thuốc.
    Vài dòng gửi các mẹ, bình tĩnh đúc rút kn dần. Các mẹ đừng vì quá lo lắng cho con mà nghe đâu chỉ cg đến, tốn tiền, tốn công sức, mà đem con ra làm thí nghiệm cho các thầy lang, thậm chí cả bs mà bệnh ( đến 95%bệnh nhân) k khỏi. Nếu cần các mẹ có thể ll với mình hoặc gọi đt 01.222.338.339 cho mình, mình giúp đc gì sẽ giúp. Giờ mình có thể hướng dẫn các mẹ điều trị cho con theo từng gđ, từng độ tuổi ntn. Kn này mình cg đc 1 bác bệnh nhân bị 15 năm truyền đạt lại.
    Mong các con khỏi hẳn căn bệnh quái ác này.

mehancoi93 thích bài này.
  20. donalhp

donalhp Thành viên chính thức

Mẹ nó ah, con mình cũng bị viêm da cơ địa từ nhỏ, nhìn con ngứa gãi mà xót hết cả ruột, mình có quen bác sỹ Hằng ở viện da liễu trung ương, khám thì chị ấy cũng lắc đầu chỉ khuyên hi vọng chờ đến khi con 2 tuổi may ra thì hết, hạn chế dùng thuốc corticoit. Mình chỉ dám dùng kem dưỡng da và dầu tắm của bệnh viện cho bé cũng ko hiệu quả mấy. Được cái mấy hnay có người mách mình lấy 9 lá trầu không đun sôi lên rửa cho bé, mình làm thử thì ko khỏi hẳn nhưng da bé bớt đỏ, vết thương khô lành dần, bé bớt ngứa hẳn.Mẹ nào có bé bị viêm da cơ địa thử xem nhé.