Tap cho be bu binh

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi baopn, 30/3/2006.

1. Bee yêu

Bee yêu Guest

Nhiều bé đút thìa rất nhanh và ăn được nhiều 120- 150ml. Các mẹ có con ko bú bình đừng lo lắng quá nhé

Đang tải...

2. medep-conxinh

medep-conxinh Me ** Ha

Ðề: Tap cho be bu binh

To chuan bi di lam nen cung dang cho cun tap bu binh day.
    to phai doi num cao su cun moi chiu bu .Khi cho con an binh to ngoi vong roi hat cho cun nghe.
    Ma truoc khi cho con bu cac me cho be nem vai giot sua truoc nhe.

3. chuotbachnt

chuotbachnt Thành viên rất tích cực

Hik, con nhà em ti bình từ khi 1 tháng tuổi, trộm vía ăn uống ngon lành lắm, cho đến khi bắt đầu mọc răng thì lười ăn, cho bình vào ko ti hoặc phải chờ lúc liu riu ngủ, rồi khi liu riu ngủ cũng ko chịu ti nữa nên mẹ đút thìa. Sau thời gian mọc răng là ti lại bth, mà một cữ của cháu (9thang) là 240ml cơ ạ, cháu ti vèo khoảng 10-15' là xong ngay. Nhưng từ lần mọc răng thứ hai tới giờ là không ti bình nữa mà toàn phải đút thìa thôi ạ, cho nằm cao đầu, đồ chơi sẵn sàng bên cạnh mẹ, rồi cứ chơi một thứ thì đút được vài thìa, rồi ném đi thì lại lấy đồ khác rồi lại được vài thìa là ném đồ chơi đi. Haizzz, rớt vãi lung tung, bẩn lắm ạ. Nhưng mẹ cháu quân phiệt nên cũng mỗi lần vẫn là 180ml đến 210ml chứ ko đút ít, cứ ăn hết chỉ tiêu thì thôi, thi thoảng cũng phải bỏ lại ạ. Giờ chẳng biết tập bình lại thế nào, vì cho bình vào cháu chỉ nhai thôi, nhai mấy cái núm dr'brown của mẹ ra rồi.

4. Mẹ Mit

Mẹ Mit Guest

cac me oi dung la that met moi khi phai cho con bu binh,doi cac loai sua no chang chiu bu,dut thia ban cung chang chiu an,ke ca sua me vat ra cho vao binh cung ko chiu bu .

5. Annhi2010

Annhi2010

Mình may có bà ngoại ra trước hôm đi làm nên tập cho con bé bú bình được. Mới đầu chả chịu bú, rồi bú chút xíu, rồi tăng dần dần. Mình cũng có mấy loại núm và bình nhưng con bé khoái nhất là Dr Brown. Tập bú bình công nhận nan giải. Giờ đi làm gần tháng rồi nhưng con bé cũng chỉ uống sữa mẹ thôi, mỗi sáng và mỗi trưa đều phải vắt ra để nàng ta bú. Chịu khó đầu tư mua cái máy hút sữa, hút được nhìu cho con ti cho quen. Quen bình sau tập bú sữa ngoài chắc cũng ok hơn.

6. huongmt

huongmt Thành viên tích cực

ôi con nhà tớ ko bú bình xúc thìa cũng ko chịu uống, làm thế nào giờ. TỚ mệt mỏi quá