Bé trai bị hẹp bao quy đầu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Me_TuanMinh, 25/5/2011.

1. MeBonBill

MeBonBill Thành viên rất tích cực

Ðề: Bé trai bị hẹp bao quy đầu

Các mẹ có con trai nên nong và rửa cho con hàng ngày càng sớm càng tốt đừng để chờ lớn mới rửa giống 2 cu nhà minh!hic thằng thứ 2 nhà mình vừa rồi cũng tốn kém và mệt phờ 1 tuần vì tội đi nong!Đóng bỉm tự nhiên mình phát hiện 1 vệt trắng cuốn quanh chim của con mình sợ có mủ bên trong nên cho đi bệnh viên nhi khám thì bsyx chỉ định đi nong ra!khủng khiếp khi bsy tụt xuống thì bao nhiêu là cặn nước tiểu trắng bột như bã đậu ý!chả nói sai có khi phải nửa thìa cà phê sợ quá sao mà nó đọng dần dần ngày này qua tháng khác khi đi tiểu!khám 100k,tiền nong 300k rôi bồi dưỡng bsy 300!sau đó bsy dặn mua 1 tuýp thuốc giảm đau và nước muối cùng thuốc mỡ kháng sinh về hàng ngày rửa cho con bằng nước muối!khủng khiếp phải 3 ng giữ mỗi lần mới rửa đc cho con!thương lắm các mẹ ạ vì chắc đau đớn lắm,lúc rửa con cứ la lên ối giời ơi mẹ ơi con đau quá!mẹ làm con đau quá rồi! mà mẹ cũng khóc theo!Mất 1 tuần da mới lành ko đau nữa từ sau đó ngày nào tắm cũng phải rửa từ lúc chậu nước tắm còn sach ý tức là sau rửa mặt là lộn ra rửa luôn!

Đang tải...

2. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

hic thuơng thế a mẹ nó, mà chỉ cần lộn đến đầu tròn tròn a,hay thế nào mẹ nó ơi

3. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

chỉ cần lộn ra một đoạn và có đầu tròn tròn ra rồi rửa ở đó thôi mẹ nó nhé. kinh nghiệm để làm cho con bớt đau là trước lúc cho bé ngồi chậu tắm để lộn thì các mẹ nên pha một ca nước muối ấm và ngâm chim bé một lúc thì đầu chim sẽ mềm và dễ cho việc lộn ra vệ sinh cho con nhé.

4. Shiphang247

Shiphang247 Bắt đầu tích cực

bé nhà em mới đi nonng hôm t7, bác sỹ dặn về ngyf nào cũng pải lột lên lau chùi, mà em ko thể lột được, đi đếm phòng khám tư bác sỹ sản cũng ko lột được các mẹ ạ, bác sỹ bảo pải rạch ngamng thì mới lột được, nhưng bé nhà em mới đc 20 tháng sợ nhiễm trùng nên lại mang vê, hẹn 5,6 tuổi mang đến cắt,
    Có mẹ nào như em không nhờ chị giúp ạ

5. Shiphang247

Shiphang247 Bắt đầu tích cực

Mẹ BonBill ơi, làm ơn cho em hỏi chút kinh nghiệp về vụ nong chym, con trai em 20 tháng mới nóng hôm t6 vừa rồi, về em không thể lột ra được, đi khám phòng khám tư phụ sản mà bác sỹ không lột ra đc, bảo em 5-6 tuổi mang đến cắt, mình nản lắm vì bé nhà em cũng bij đau và có vết trắng bẩn, bác sỹ ko kê cho thuốc bôi hay thuốc tê gì că, em cũng làm ở viện nhi
    Rất mong mẹ nó giúp cho em tên thuốc bôi và thuốc giảm đau ạ

6. voicoi82

voicoi82 Thành viên tích cực

Đánh dấu ku nahf mình cũng bị chưa biết giải quuyết thế nào

7. MeBonBill

MeBonBill Thành viên rất tích cực

Mình đã Pm cho bạn!chắc tại mẹ ko mạnh tay chứ đã đi bsy nong ra rồi thì lột ra cũng có khó lắm đâu!có điều mới thì chim còn sưng vù lên ấy nên khó làm hơn!

8. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

mẹ nó có ra bs chuyên làm ko vậy? mẹ nó đang ở tận đâu, về cơ bản thì mình thấy thế này: nếu mà da bao quy đầu của bé nhà mẹ nó dày quá thì bs sẽ kê cho mẹ nó 1 loại thuốc bôi ngoài da, về nhà bôi hàng ngày và hẹn khoảng 7-10 ngày sau ra bs sẽ làm thủ thuật nong là chym của bé sẽ nong được, và ko bị đau nhiều đâu nhé..........còn trường hợp mình thấy bảo bs hẹn đến 5-6 tuổi làm lại thì mình ko hiểu thế nào, đa số bs đều khuyên bố mẹ phát hiện sớm và nong cho con sớm chứ ko khuyên để đến lúc con lớn mới làm thủ thuật " rạch" cho con. Mẹ nó nghiên cứu lại xem nhé. Chúc mẹ nó sớm thành công.

9. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

nếu mẹ nó đã đến viện nhi rồi thì mình nghĩ mẹ nó thử đến pk nhi cao thử xem, vì ở đó có bs vũ béo làm mát tay lắm, cu con nhà mình làm bs nong mà ko bị chảy 1 chút máu nào (trộm vía con) ko bị sưng gì cả mà chỉ 1 tuần đầu mới làm anh ta bị đau thôi. Sau này mình giới thiệu cho đứa e dâu mình đến làm, mà cu cháu này chym của anh ta bé:D và da lại dày nữa chứ rồi bs kê thuốc về dùng sau 1 tuần đến nong được đấy.

10. voicoi82

cám ơn mẹ nó, em đã loai hoai lột đc ra 1 tẹo, cho ngủ giật mình dậy thế là nó tụi lên cao, ngâm vào nước ấm ko ăn thui
    Mặt mẹ chả còn tí máu nào, chạy 1 mạch đếm BV giao thông vận tải, họ bảo ko làm, 11h đêm đến viện Nhi xông vào phòng cấp cứu, 2 bác sỹ trực hỏi nhau có kéo nó xuống đc ko, cả 2 ông bà ý lắc đầu, viết giấy cho nằm viện.

11. nguyentuechi

nguyentuechi Thành viên mới

Trường hợp này mình cũng được nghe kể rồi. ở hàng xóm có chị rửa cho con xong không kéo được xuống, cả nhà làm đủ kiểu không được, sợ quá sang nhờ chồng mình. Hóa ra là hãm bao quy đầu kéo tít lên trên, thấy con tụt lên thì mẹ chỉ lo kéo phần da bên ngoài xuống thôi, càng kéo càng không được. Chồng mình kể là lúc đấy anh kéo ngược lên trên, thấy phần bị kẹt, vuốt nó xuống thì mới hết.
    Còn trường hợp của bạn nếu khó kéo xuống có thể do lúc đấy nó bị "kích thích" nhiều quá, nên khó làm.

12. voicoi82

Bác sỹ dặn về vấn nong, nhưng em sợ lắm, mua cái dầu bôi trơn parafin gì đó, em seach mãi mà chưa ra

13. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Em cũng giống mẹ nó, ko đủ can đảm để làm. Mà con em sắp đầy 1 tuổi thì cần làm ngay ko nhỉ? Em mù tịt về khoản này lắm, ban đầu còn ko biết bao quy đầu nó ở đâu, là cái gì cơ:oops:

14. BesHoai

BesHoai Tài sản vô giá !

Mình chỉ có kn chăm con gái chứ con trai thì chưa, tối phải nghiền ngẫm nghiên cứu chứ vụ này cũng thấy mình gà mờ quá ah.

15. nguyentuechi

nguyentuechi Thành viên mới

Đơn giản nhất như các mẹ tư vấn ở đây là bạn rửa cho con khi tắm cũng được, cho chút xà phòng trẻ em vào cho trơn. Nếu để nước tiểu cáu lại con có thể nhiễm trùng, con đi tiểu đau nữa, rất tội nghiệp.
    Còn dầu parafin thì mua đơn giản mà. Bạn có thể hỏi ở hiệu thuốc lớn hoặc những nơi bạn dụng cụ, thiết bị y tế cũng có thể bán, nói là họ biết ngay. Hoặc nếu có ai quen mà làm ở viện thì nhờ xin hộ cũng được. Rẻ thôi mà. Ở viện thường dùng để bôi trơn (ví dụ khi khám vùng hậu môn, khám phụ khoa ở nữ phải dùng để dễ thao tác, tránh đau, xước...). Parafin ở dạng lỏng, nhìn trong như nước ý, nhưng khi đổ ra cảm giác nhớt, dính, trơn như dầu ăn vậy.

Me_TuanMinh thích bài này.
  16. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

ôi sao mẹ nó tự làm 1 mình thì làm sao mà làm được, ít nhất thì cũng phải có xã giữ con chứ ko cứ vùng vẫy là ko làm được đâu mà ko cẩn thận lại đau con, lần sau con sợ ko cho làm đâu................sao ở bv mà người ta ko làm nhỉ//???????????

17. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

tốt nhất mới đầu nong cho con thì mẹ nó cứ nhờ xã cùng làm, 1 người dữ con 1 người nong và vệ sinh cho con, mua cái cồn đỏ sát trùng ý vệ sinh sạch sẽ cho con là được, nếu trường hợp con có cặn thì phải bôi thêm thuốc do bs kê đơn nhé............. nếu mà da của con khó làm thì thường bs sẽ kê thêm 1 số loại thuốc phụ trợ thêm. Còn 1 số trường hợp các mẹ cho con vào chậu lúc tắm để nong ra thường là đã nong thành công cho con nhiều lần và dễ làm hơn rồi........... chúc mẹ nó sớm thành công nhé...............

18. nhanmissyou

nhanmissyou Đức * Quân

đánh dấu để học hỏi kinh nghiệm các mẹ ạ

19. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

Các mẹ ơi,bé nhà em hơn 15 tháng.Cu cậu đi tè toàn bị lệch,như vậy cũng là biểu hiện của hẹp các mẹ nhỉ.Đợt trc thì e thấy đầu chim khít khịt,sau 1 thời gian 2 bố mẹ đêm đêm hí hoáy "nặn" chim con thì giờ cũng đã thấy 1 chút đầu ló ra,nhg vẫn có 1 đoạn da bị dính chặt lắm,nên chưa thể lột được.Ko biết bé 15th mà như vậy đã phải đi nong chưa?hay cứ để lớn lên nó tự hết hả các mẹ?Cu nhà e thì có vẻ chưa có cặn trắng,chưa ngứa ngáy gì.Ngày nào trc khi đóng bỉm đi ngủ em cũng kéo để lộ cái đầu ra rồi xịt nước muối vào.

20. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

hix, con e cũng hay đái vẹo lắm ngày trc mới sinh e còn chịu khó nong bâyh lười thấy con hay đái vẹo. có khi về thỉnh thoảng chịu khó nong cho con ko sau này lớn hẹp bao quy đầu đến bsi nong cho thì đau lắm.