Bé trai bị hẹp bao quy đầu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Me_TuanMinh, 25/5/2011.

1. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

Ðề: Bé trai bị hẹp bao quy đầu

hầu như thì để đến lớn sẽ tự hết mẹ nó à, 90% đàn ông:D, trẻ trai đều bị từ bé mà, nhưng có một số trường hợp thì bị viêm nhiễm nếu ko biết và ko phát hiện ra sẽ gây ảnh hưởng đến chym đấy, nên mình nghĩ là nếu được thì lúc này bé đang nhỏ mẹ nó nên nong cho con rồi sau này vs hàng ngày cho sạch sẽ là được, nếu mẹ nó đang nong cho con rồi thì mỗi hôm nong 1 chút là bao quy đầu của con sẽ tự dãn ra thôi................:D

Đang tải...

2. libra82

libra82 Thành viên kỳ cựu

Mình cũng tự nong cho con 1 thời gian rồi,nhg chỉ rộng ra được tí ti,sau đó ko thấy cải thiện thêm mấy,nên đang lăn tăn ko biết có nên cho con đến bsi ko đây.Có lẽ cứ cố kiên trì thêm 1 thời gian nữa xem sao vậy.15th thì vẫn thoải mái mẹ nó nhỉ?

3. tucoi

tucoi Thành viên nổi tiếng

Mình đánh dấu theo dõi...
    Trưa nay bố nó si con đái, đã kéo cái trym con cho thẳng vậy mà vẫn ướt hết giầy bố ](*,)
    Sao dạo này có nhiều trẻ bị đái lệch thế nhỉ, chỗ nhà mình sơ sơ cũng có mấy cháu.

4. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

nếu bé chưa bị cặn trắng trong đầu chym thì mẹ nó nên nong hàng ngày cho con nhá.............mỗi ngày kéo ra thế để cho bé quen cảm giác và làm dần sẽ được, nhưng phải cố gắng làm sao để có tiến triển nhá, chứ ko phải sợ con đau mà ko dám kéo ko tiến triển thì cũng bằng ko:D, nhớ vs cho cu con sạch sẽ nữa mẹ nó nhé. cố gắng làm cho con càng sớm thì da của con non sẽ đỡ đau hơn đấy

5. Bynkute36

Bynkute36 Thành viên kỳ cựu

mỗi lần tắm cho con e lại làm như vậy nhưng nó toàn khóc..làm ck e ko cho làm, cứ kêu để lớn lên nó tự làm hix hix

6. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

hic bảo với xã e là: lỡ đâu mấy hôm nữa nó xuất hiện mấy cái hạt gạo trong chym con là anh tự mà đưa con ra bs làm nhá, lúc đó thì lại tốn kém ra mà bs người ta làm là ko thương tiếc đâu, con có khóc cũng mặc kệ luôn đấy...........nói thế xã e sợ và đồng ý với e ngay mà.......nhà c đây rút kinh nghiệm rùi e ạ. lúc đi làm cho con cả tiền thuốc và tiền nong lúc đấy (hic cách đây 2 năm) hết gần 500k đấy, bây giờ thì chắc đắt hơn:D, Nói gì thì nói, tiền là 1 chuyện nhưng c nghĩ quan trọng là bây giờ mình cứ mỗi lần làm 1 chút cho con để nong ra dần còn hơn là chờ đến lúc nó lớn tự làm hoặc phải ra bs e ạ

7. Bynkute36

Bynkute36 Thành viên kỳ cựu

thì e cũng nói nhiều rồi nhưng mà hắn thấy con khóc lại sót nên cứ ko cho e làm ...điên lắm.

8. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

đẻ được con trai chăm sóc cũng phức tạp ghê, em đang thở phào vì mình xinh con gái.
    (đang mong tập 2 là thằng cu, mà đọc topic thấy vấn đề trym cò thế này em thấy phức tạp và nản rồi nha)

9. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

hơ hơ nhà e thì ngược nhà c,c thì nhát nhưng xã c mạnh hơn mình thấy con đau khóc mình mè nheo theo, còn lão thì an ủi 2 mẹ con...............................
    hic lỡ mà con phải nhờ bs (trộm vía con) thì chắc lão nhà e nhào vào đánh bs mất thui.................

10. voicoi82

voicoi82 Thành viên tích cực

Tiếp theo cái trên nào, buổi sáng vội quá chưa kịp kể hết

Đi vội không mang tiền theo họ bắt đặt cọc 1 triệu, con thì khóc rét lên, sau đó ghi nợ và đóng 125k vào khoa A2, bác sỹ bảo không sao cứ từ từ, hic, khổ thân mẹ con em, bác sỹ cho 1 ku cậu thực tập vào lôi mãi nó không xuống, sau đó pải đi lấy Parafil thì nó mới chịu xuống, đứng chờ nộp tiền tiểu phẫu 170k (Kéo cái bao quy đầu xuống), Hôm t6 đi làm mua thuốc xét nghiệm linh tinh hết gần 1000k nữa.
    Khổ nỗi là khi làm lần đầu hình như ko bồi dưỡng ông ấy chỉ dặn về nong cho con như thế này, chấm hết...............
    Đúng là em số khổ các mẹ ạ

11. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

hic bs nhìn trẻ con mà chả thấy thương gì cả nhỉ? có lần mình đưa con đi khám ở viện nhi, bà bs mà nói thêm câu nữa là mình sẵn sàng xả vào mặt bà ý ngay đấy........lúc đấy con ốm mẹ sốt ruột, đã thế đến khám lúc bế ngồi cho bà khám cái chân cu con loay quay đụng vào chân bà bà cáu lên nói cũng ghê gớm, lúc đấy bà ấy chắc thấy mình sầm mặt rồi ko nói gì nữa:D...........
    nhưng mờ mình chưa hiểu là ông bs có hướng dẫn cho mẹ nó nong ko? thực ra bs làm thế nào thì về mình cũng nong như thế thôi, nếu của con ko có cặn trắng ở bên trong chym thì ko cần phải bôi thuốc gì, mà chỉ cần mỗi ngày đều phải nong nhẹ cho con chứ mẹ nó đừng sốt ruột quá mà kéo nhiều là con đau lần sau ko cho làm đâu đấy.

12. voicoi82

mẹ nó ơi con mình có cặn trắng hôm trước đau mới pải vào viện mà, nhưng bác sỹ lại ko kê thuốc nào để bôi, chán thế đấy, còn dọa mình ko nong là hoại tử cái đó, mình lo lắm nhà có 1 mẹ 1 con, bố cháu đi làm xa mấy tháng mới về 1 lần, nan giải lắm cơ

13. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

ơ thế hôm qua mình đọc kiểu gì mà ko thấy mẹ nó bảo là có cặn nhỉ](*,), nếu có cặn là mẹ nó phải rửa vệ sinh cho con đấy, mỗi ngày nong ra 1 lần, mẹ nó ra hiệu thuốc hỏi cái loại cồn sát trùng cái màu nó đỏ ý.............chỉ cần lộn ra lấy cục bông thấm cồn lau nhanh tay cho con bà bôi thuốc vào, hic tí nữa tớ tìm lại tên thuốc rồi gửi cho mẹ nó nhé, lâu quá rồi nên ko nhớ tên thuốc nữa..........sau vệ sinh cho con là bôi thuốc ý vào sau 1 tuần là ko cần bôi nữa, vì ngày trước cu con nhà tớ cũng phải nhờ bs làm và bs kê đơn cho đấy.

14. voicoi82

Vâng mẹ nó tìm giúp em, 1 bác sỹ kê đơn 1 bác sỹ tiểu phẫu, về nhà dở ra mới thấy ko có thuốc nào bôi cho con cả, buổi tối mình vẫn rửa nước muối sinh lý và cồn sát trùng màu vàng ý, nhưng mà Ku nhà em nó ko cho đụng vào Chym, em chỉ tranh thủ làm lúc ngủ, nong ra mới thấy cái đầu 1 tẹo, lau chùi ở ngoài thôi mẹ nó ạ, kiểu này pải mang đi phòng khám để họ nong thôi

15. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

sao lúc nong mẹ nó ko nhờ ai giữ con cho, chứ con đang ngủ bị đau mà giật mình lỡ rách to thì con lại đau thêm đấy......................thì bao quy đầu của con cũng có tí tẹo ở đâu thôi mà, khoảng 1cm đầu thôi mà mẹ nó..................:confused:

16. voicoi82

Sợ lắm mẹ nó ạ, hôm trước mình thấy ông bác sỹ lột hết lên cơ, khoản 5cm, thôi thì đành bôi ở ngoài rồi lấy tăm bông đưa xâu hơn 1 chút, mẹ nó tìm hộ tên thuốc em mua về bôi cho ku cái nhé

17. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

chả hiểu sao con trai tớ hợp với pk nhi cao thế ko biết (hic trộm vía con) lần nào khám ở đấy về đều ổn cả.
    tớ đọc chữ bs viết mà dịch mãi ko ra mẹ nó ạ, nhìn chữ nó cứ na ná nhau: Tên thuốc: Silririn 1 lọ ngày bôi 1 lần sau khi vệ sinh sạch sẽ. (cái lọ này vỏ nó màu xanh nhạt ấy mẹ nó nhé)

18. Lấy dấu vân tay cho bé

Lấy dấu vân tay cho bé Tắm bé và lấy dấy tay 3D

nếu từ lúc sinh hoặc các bạn vẫn còn bé thì có thể trong lúc tắm hoặc rửa vệ sinh các mẹ lột cho em và vệ sinh thì sẽ rất nhanh, nhưng nếu các bạn tự lột thì phải làm hàng ngày không nó lại dính lại ngay, còn các bạn đã cắt rồi thì vô tư. Các mẹ vệ sinh cẩn thận không chủ quan được đâu dễ viêm đường tiết niệu lắm tội các con

19. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

sao khoản này em gà mờ chẳng hiểu gì hết nhỉ

20. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

:D về học hỏi xã thui mẹ nó ơi..............................