Bé trai bị hẹp bao quy đầu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Me_TuanMinh, 25/5/2011.

1. thucphamsach-tb

thucphamsach-tb Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Bé trai bị hẹp bao quy đầu

Mình xin đánh dấu để theo dõi. Vì cũng chưa kiểm tra được cho con xem có bị hay ko nữa..

Đang tải...

2. lamour_4ever

lamour_4ever Thành viên rất tích cực

con mình 5 tháng, có nên đi nong cho bé k các mẹ? hồi còn sơ sinh bác tắm cho bé bảo là có muốn làm ko nhưng gđ mình sợ ko cho làm, giờ thì trv chưa có vấn đề gì nhưng sợ khi lớn mà bị hẹp quá dễ dẫn đến viêm đường tiết niệu nên mình hơi lo lo. Theo các mẹ thì tầm bn tuổi nên cho bé đi nong ạ

3. Nhân Bùi Hạnh

Nhân Bùi Hạnh Thành viên tập sự

CON TRAI TÔI BỊ HẸP CHIM ??? và Cách chữa Tuyệt vời !!

Tôi có cậu con trai hơn 3 tuổi ,hay bị ngứa đầu chim ,có lần lần bị sưng gây đau và có mủ ,đi khám bệnh viện ,cháu phải uống kháng sinh và Bác sĩ nói cháu bị viêm do hẹp - dính bao quy đầu ,hẹn vào viện để cắt ???
    Bố cháu Biết Bs Vượng PK. Hàng Bột – Hn ( Đt. 0912 86 3699 ) chuyên chữa bệnh này . ,Tới đây ,Bs khám và giải thích kỹ về bệnh và cách chữa Hẹp Bao Quy đầu : Bằng Phương Pháp NONG – GIÃN của Cộng Hòa Pháp ,Nhằm làm cho da quy đầu mở rộng ,không gây hẹp lỗ đái nữa với dụng cụ và kỹ thuật đặc biệt của Pháp ,mà không cần Tiêm chích ,cắt xén ,không gây đau ,không phải thay băng,không gây chảy máu vvv. Tôi thấy hợp lý và cho cháu chữa trị . Hay thật ,ông làm kỹ thuật đặc biệt ,khéo léo , cẩn thận ,khoảng 10 phút gì đó – Xong ,Chẳng Thấy có tí máu nào ,Cháu êm …về nhà chim cháu bình thường ,đái vèo vèo ,nhanh hơn trước ,tôi bôi thuốc theo hướng dẫn và sau 1 tuần bảo dưỡng là ổn .
    Bây giờ lỗ đái của cháu lộ hẳn ra ngoài ,đầu chim rộng ,không còn chỗ đọng nước tiểu nữa ,tôi cho cháu trở lại bệnh viện khám lại nơi mà đã hẹn cắt CHIM cháu ,bác sĩ bảo : về đi bây giờ không phải cắt nữa ,chỉ làm vệ sinh cho cháu sạch sẽ hàng ngày là được .Bs còn nói làm như vậy là tránh Ung thư và các bệnh sinh dục về sau .
    Vậy mà nhiều mẹ không biết vác con vào nằm viện ,rồi gây mê nguy hiểm ,rồi cắt chim đau đớn ,các cháu đau - sợ và Chột lắm đấy.
    Việc các mẹ Thằng Đậu tự làm là tốt ,nhưng em nghĩ không an toàn và tốt đâu ,bởi em cũng đã nhờ nhiều Bác sĩ rùi mà có phải ai cũng biết làm đâu nữa là Mẹ Thằng Đậu ?
    Cách Điều trị theo Phương Pháp mới của Bác sĩ Vượng ,Là tuyệt vời với con giai tôi . hanhnhansjc - ANTD. Kính Thư.

4. Nhân Bùi Hạnh

Nhân Bùi Hạnh Thành viên tập sự

CON TRAI TÔI BỊ HẸP CHIM ??? và Cách chữa Tuyệt vời !!

Tôi có cậu con trai hơn 3 tuổi ,hay bị ngứa đầu chim ,có lần lần bị sưng gây đau và có mủ ,đi khám bệnh viện ,cháu phải uống kháng sinh và Bác sĩ nói cháu bị viêm do hẹp - dính bao quy đầu ,hẹn vào viện để cắt ???
    Bố cháu Biết Bs Vượng PK. Hàng Bột – Hn ( Đt. 0912 86 3699 ) chuyên chữa bệnh này . ,Tới đây ,Bs khám và giải thích kỹ về bệnh và cách chữa Hẹp Bao Quy đầu :Bằng Phương Pháp Nong Giãn ,mở rộng Bao Quy Đầu Của Cộng Hòa Pháp ,Không Cần Cắt Mổ Nhằm làm cho da quy đầu giãn rộng ,không gây hẹp lỗ đái nữa với dụng cụ và Kỹ Thuật đặc biệt của Pháp ,mà không cần Tiêm chích ,cắt xén ,không gây đau ,không phải thay băng,không gây chảy máu vvv. Tôi thấy hợp lý và cho cháu theo chữa trị . Hay thật ,ông làm kỹ thuật đặc biệt ,khéo léo , Cẩn Thận Lắm ,khoảng 10 phút gì đó – Xong ,Chẳng thấy có tí máu nào ,con êm …về nhà chim cháu bình thường ,đái vèo vèo ,nhanh hơn trước ,tôi bôi thuốc theo hướng dẫn và sau 1 tuần bảo dưỡng là ổn .
    Bây giờ lỗ đái của cháu lộ hẳn ra ngoài ,đầu chim rộng ,không còn chỗ đọng nước tiểu làm phồng chim lên nữa ,tôi cho cháu trở lại bệnh viện khám lại nơi mà đã hẹn cắt CHIM cháu ,bác sĩ bảo : về đi bây giờ không phải cắt nữa ,về làm vệ sinh cho cháu sạch sẽ hàng ngày là được .Bs còn nói là làm như vậy sẽ tránh được Ung thư và các bệnh sinh dục về sau .
    vậy mà nhiều mẹ không biết vác con vào nằm viện ,rồi gây mê nguy hiểm ,rồi cắt chim - đau đớn ,các cháu đau - sợ và Chột lắm đấy. Cách Chữa Của Bs Vượng Thật Tuyệt Vời với con giai tôi .hanhnhansjc - ANTD.

5. thucpham336

thucpham336

cho e hóng thông tin với ,

6. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

tình hình cu thứ 2 nhà mình cũng bị hẹp bao quy đầu các mẹ ạ, đồng chí e thì đầu da còn dầy hơn của cu anh ngày trước, bây giờ 7 tháng mình tắm ko giám nong mạnh tay, thi thoảng cứ kéo ra rửa tí lại thôi, tính mình nhát quá.......vẫn chưa làm dứt khoát được.

7. vubac

vubac Thành viên tập sự

bé nhà mình cũng giống như bé nhà bạn này, con mình được 4 tháng mình mới biết bé bị hẹp, thời gian đầu mình cũng hay long bao quy đầu cho bé nhưng không được thường xuyên. chỉ có điều bé khi bé đái không còn bị phồng lên ở đầu nữa. nhưng đến khi bé được 9 tháng thì bé lại có hiện tượng phồng lên ở đầu.mình cũng đi hỏi khắp nơi ai cũng động viên đưa bé đi trích nhưng sợ con đau nên không dám đưa bé đi.hằng ngày mỗi lần tắm cho con mình cứ long nhẹ nhàng cho bé.vậy là sau 6 tháng trường kỳ long cho con giờ bé nhà mình có thể nhìn thấy đầu quy lộn ra.nếu các bạn ở vị trí của mình cũng sẽ cảm thấy thật hạnh phúc.hạnh phúc lớn nhất là không phải thấy con phải đau đớn.chị mình bảo bé đến 4 tuổi mà đầu quy chưa lộn ra mới phải cân nhắc đi trích cho bé thôi.vì vậy mà các mẹ đừng quyết định quá vội vàng đem con đi trích nhé.hãy thử kiên trì vì con một lần các mẹ nhé

8. labaninhgiang

labaninhgiang Thành viên chính thức

thằng be 4,5tháng nhà e cũng bị hẹp bqd. Em để ý khi đái, chim phồng to lắm. E cũng lo lắng, đi khám, bs bao gio ko can thiệp đc, cứ chịu khó nong chim thôi. Hix

9. samdovietnam

samdovietnam Thành viên mới

các mẹ cho em hỏi... không phải khi lớn thì bao quy đầu của trẻ sẽ tự nhiên mở luôn hả???do em chưa có baby nên em hỏi lấy kinh nghiệm để sau này biết cách nong cho bé khi còn nhỏ

10. hiendo79

hiendo79 0979033110 & 0943439646

Bé nhà em cũng đang bị mà em chưa biết cho bé đi nong ở đâu.
    Mn biết địa chỉ bác sĩ nào nong cho bé nhẹ nhàng thì mách em với.
    em cảm ơn!

11. stydecor

stydecor Quần Triumph 25k, Áo 130k

vào hóng cm thôi, bé nhà mình 9m rùi, cũng có hiện tường này hay sao ấy ạh,

12. incoi2410

incoi2410 Cám màng gạo, tinh bột nghệ nguyên chất

Bé nhà m gần 10m rồi.
    Cả cu anh cũng bị, chắc sắp tới sẽ đi làm cho con vì bé lớn giờ đái toàn ướt quần thôi vì chim cong do gia quy đầu k mở đc

13. Chungcudepgiare

Chungcudepgiare Bắt đầu tích cực

Cắt luôn đi cho an toàn bạn ah, sau này lớn rồi đỡ khổ :)

14. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

mình ko nghĩ thế, có bé bị hẹp có bé ko nên cứ tự nhiên cho con thôi, có điều nong hàng ngày để vẹ sinh sạch sẽ và tụt dần cho con.

15. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

trời giờ đọc lại mới thấy bạn này đùa hixxxxxxxxx

16. BabyArt

BabyArt Đánh thức Sáng tạo

mình xin vào hóng để biết cách xử lý

17. incoi2410

incoi2410 Cám màng gạo, tinh bột nghệ nguyên chất

2 bé nhà m k thể nong đc ý vì nó k hở tý nào luôn.
    Bé đầu m cũng lo muốn để tự nhiên sau lớn tự khắc sẽ hết nhưng mà giờ toàn phải đái vào lọ hoặc chổng mông đái vì trim cong đái toàn ngước vào ngừoi thôi.

18. Minh Liberi

Minh Liberi

Cắt ko cần thiết sau này con mất lớp bảo vệ, chăm tụt và vệ sinh thôi, nhiều mẹ nghĩ tụt thì day day bên ngoài, cái này đúng là phải mục sở thị mới rõ
    Em độ rồi lười lộn chim cho con vì nghĩ lớn rồi, độ này hắn lại đang đà phát triển, lộn lại thấy hơi khó rồi, nói chung là ko lơ là đc :(

19. Minh Liberi

Minh Liberi

Lần đầu phải mạnh tay chút đó và con sẽ hơi đau, vì nó bị hẹp mà mẹ nó, làm sao mà một phát ra luôn đc :( hôm rồi mình cũng lộn cho bé nhà bạn, chim nó tụt vào như cái cúc áo ý, lộn ra đau phết, thấy đầu đỏ lừ, thôi xong, viêm rồi :(

incoi2410 thích bài này.
  20. nhantranda196

nhantranda196

Bé đi tè không thành dòng là hẹp phải k ạ?