Bé trai bị hẹp bao quy đầu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Me_TuanMinh, 25/5/2011.

1. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

Ðề: Bé trai bị hẹp bao quy đầu

e ơi, đến khi tuổi dậy thì nhé, có người sớm hơn 1 chút, cũng có thể muộn hơn chút, nhưng tốt nhất là nong sớm để còn vệ sinh sạch sẽ lỡ đâu sau này cái cần dân số nó có vấn đề thì chít, chỉ lo thế thui e à........................ he he hỏi chồng xem#-o

Đang tải...

2. mysa

mysa Thành viên tích cực

Về khoản nong này, các mẹ cho bé đến BS Lâm (trước ở 88 Hòa Mã) giờ chuyển về Bách Khoa rùi. Cực nhanh luôn, bé chưa kịp kêu thì đã xong rùi. Các bệnh thông thường thì mình cũng thấy phìng phường thôi, nhưng riêng về khoản này mình cực kỳ phục bác.
    Có lần mình chứng kiến các cô y tá Việt Nam-Cu Ba nong cho bé (k phải bé nhà mình), phải cầm kéo loay hoay trông hãi lắm, bé thì khóc quá trời thương ơi là thương.
    Ra bác Lâm thì quá nhanh luôn mà bé lại hết...Chính vì bác mà mình k còn sợ "hẹp bao qui đầu nữa" !

pal86himitsu254 thích.
  3. dophuogthao

dophuogthao Bắt đầu tích cực

hichci con zai, con gái, mỗi ng có nỗi buònn riêng nhỉ?
    Mình thì có con gái, cũng thương nó, con zai thì lại có khoản này, hichci
    hẹp bao quy đầu, nong sớm cho con để đỡ bị đau, bé nhà em chồng em vào viện bác sỹ làm 5p là xong, cười tươi roi rói

4. buihuonguct42

buihuonguct42 Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, mỗi ngày nong một tí. Bé nhà em cũng vậy đấy! Hồi trước bị nhiễm trùng đường tiết niệu, đi khám bác sĩ bảo là bị hẹp bao quy đầu, nước tiểu không thoát hết được nên bị viêm, ngày nào cũng phải nong cho con chị ạ! Hôm đầu nó cũng đau, toàn sờ vào chim thôi, nhưng sau dần đỡ hơn đấy! Phải kiên trì và quyết tâm mẹ nó ạ!

5. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Sao cứ thích đi nhầm box thế này nhỉ...:) lai đụng vấn đề nhạy cảm rồi:)

6. himitsu254

himitsu254 Bắt đầu nổi tiếng

Các chị biết địa chỉ mới của bsỹ ko ạ? Để mấy nữa sang hè e mang bé qua :D

7. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

Ðề: Re: Bé trai bị hẹp bao quy đầu

cu nhà mình thì bây giờ ngon lành rồi mẹ nó à, cũng may làm sớm cho con nó đỡ đau chứ chờ con lớn sợ nó ko chịu làm chứ..................

8. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

nhầm vào đây để còn học hỏi kinh nghiệm e nhé.................

9. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

up buổi chiều để các mẹ nào có con trai vào ngâm cứu ạ...............

10. khunglongme

khunglongme Thành viên rất tích cực

các chị cho em địa chỉ của bác sỹ Lâm hay bác sỹ nào giỏi về vấn đề này không ạ, bé nhà em đợt này cũng đang có triệu chứng bứt chim, em có nong nhưng không ăn thua, em muốn đi khám cho bé nhà em. Em cảm ơn các chị nhiều

11. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

mẹ nó đang ở đâu vậy, tớ thấy phòng khám nhi cao có bác sỹ (ôi quên mất tên hình như là vũ "bs béo bụng phệ ấy") làm mát tay lắm, bé nhà mình và thằng cháu đều làm ở đây, chỉ nong thôi nhé, ko bị chảy máu đâu...................
    nhưng mẹ nó phải khám trước chim cò con nhỉ.

12. Mẹ rùa con

Mẹ rùa con Bắt đầu nổi tiếng

Con nhà mình thì 3 tuổi mình cho đi bệnh viện Nhi đồng để làm phẫu thuật luôn, vả lại bé còn nhỏ nên được miễn phí mà, chỉ đóng hơn trăm ngàn tiền linh tinh nữa thôi. Mà cả tháng sau tự dựng thằng con đang tắm thì tuột hẳn bao ra được (lúc đầu còn đau nên chỉ kéo kéo xuống chút thôi hà), ui trời oi, rất là bẩn các mẹ nhé, bên trong đóng bựa trắng rất nhiều. Vì vậy các mẹ phải làm cho con cho sạch sẽ nhé. Thống kê nam bị ung thư DV do hẹp bao quy đầu hơi bị cao đó.. mình nghe thế sợ quá cho con đi làm luôn. Làm lúc nhỏ bé chả biết gì nên cũng đỡ đau lòng. Phẫu thuật xong, chim còn băng mà tí nữa nó vẫn chạy chơi với đứa bé khác, cũng phẫu thuật giống nó, pó tay luôn, hi hi :)

13. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

đúng vậy mẹ nó nhé. nhà tớ lần đâu cu con bị vón 1 cục trắng như hạt gạo ý, mình nhìn từ ngoài vào thấy cục thôi, đến lúc đi nong bs dặn phải lộn ra và vs hàng ngày cho bé, bây giờ thì ổn rồi,

14. incoi2410

incoi2410 Cám màng gạo, tinh bột nghệ nguyên chất

Con mình cũng bị hẹp nhưng chua đi nong vì sợ con đau, đang tính khi nào con 5 tuổi thì làm vì giờ anh ta rất quấy, đau tý là la oai oái rồi.
    Mà đi làm thế là nong hay cắt hả các mẹ, chim cu nhà tớ chẳng tháy cái đầu đấy đâu cả, bố mẹ thỉnh thoảng nặn nhưng mà chỉ đùn ra tý da thôi ý.

15. MeHung_Moon

MeHung_Moon NHẬN NẤU CỖ TẠI NHÀ

Hic, bé nhà em cũng bị hẹp, mỗi lần bé tè nhìn thương lắm, rặn è è mà mãi mới đi được, dòng nước tè rất nhỏ và còn bị lệch nữa. Bà ngoại bé khăng khăng bắt em cho bé đi chích thì may sao gặp chú bác sĩ gần nhà, chú bảo không phải chích đâu ah, tốt nhất là mỗi lần tắm cho bé xong thì lộn dần ra cho bé, mỗi ngày rách thêm một tí( mà chị nhớ là lộn đến khi nào bé đau kêu lên thì dừng lại ngay nhé) Mỗi ngày từng chút từng chút bảo đảm trong vòng một năm sẽ khỏi hẳn ah! Bé vừa không đau vì bị trích mà lại tốt! các mẹ thử kiên trì làm xem sao, em mới làm cho bé nhà em mà thấy khả thi lắm, bé đã đỡ rặn tè và dòng chảy cũng to hơn rồi ah!!! :)

16. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

híc, con em mới 4 tháng 10 ngày, em ko để ý đến phần đó, về nhà em phải kiểm tra mới đc.

17. ME KEANU

ME KEANU

Kinh nghiệm của nhà tớ nhé:

- Tắm cho con thì cứ lách cái tia nước vòi hoa sen rồi vừa thủ thỉ dỗ con là "tắm cho bạn chim", cứ nhẹ nhàng tuột lên vừa vệ sinh vừa vướt ngược phần da lên, nong nhẹ bằng tia nước, con sẽ ko thấy đau rát j đâu

- Đêm đợi con ngủ say thì bố mẹ lấy Bepanthen bôi vào rồi vuốt ngược lên nhự nhàng chừng 10 lần

Chừng 1 tuần thôi là tia nước tiểu của con hết oằn tà là vằn và 2 tuần thôi là lộ cái đầu rùa xinh xinh ra rồi...

Tớ thấy có nhiều cách nhưng cách của mình ko làm đau con và bố mẹ cũng ko bị áp lực quá sợ con nọ kia đâu...

18. me-nhimxinh

me-nhimxinh Thành viên chính thức

Con trai tớ cũng hẹp bao quy đầu. Cái này đơn giản lắm. Bác sĩ làm thủ thuật chích ra là ok mà. Mất 2 phút thôi mà ko hại gì đâu. Bạn để tình trạng hẹp lâu là bé sẽ viêm đường tiết niệu đấy nhé.

Me_TuanMinh thích bài này.
  19. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

em có đứa cháu cũng bị như vậy? các mẹ cứ cho con vào BV khám rùi bác sỹ làm thủ thuật 1 tý là xong thôi mà... làm sớm cho con để tránh cặn bã lâu ngày.....

20. jetty

jetty Thành viên đạt chuẩn

Đồng ý với MeKeanu. Tớ cũng thường tuốt khi cho con tắm trong chậu nước. Đảm bảo 1 tuần là oki. Con hok bị đau tẹo nào.