Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 23
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Angry Bé không chịu bú bình, đút muỗng cũng không được

Các mẹ nào có kinh nghiệm có thể giúp tư vấn dùm mình xem làm sao tập cho bé nhà mình chịu bú bình. Bé đã 3,5thang, mẹ sắp đi làm rồi mà bé không chiu bú bình, đút sữa thì được khỏang 20cc thì cũng khóc không chịu uống nửa.Mình đã đổi vài loại núm vú cũng không được , mình rất lo lắng

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

có phải bạn cho bé bú mẹ từ lúc mới sinh không?rất có thể bé đã quen vú mẹ và không chịu bú bình ,bé nhà mình trước cũng vậy rút kinh nghiêm bé lớn sinh bé thứ 2 mình toàn vắt ra bình vì sữa mẹ ko đủ đến khi bé dc 5 tháng thì tự nhiên hết sữa thế là bú ngoài hoàn toàn.Trong trường hợp này bạn nên kiên trì thử tìm thử loại núm vú thật mỏng,mềm thử xem.chúc bé khỏe

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 13 lần trong 13 bài
    Điểm đánh giá
    0

CÁI này thì mình có kinh nghiệm lắm lắm, bé nhà mình từ lúc sinh ra chỉ bú mẹ thôi nhé, mình có nghe nhiều người nói phải cho bé dặm thêm bình thì sau này mẹ đi làm đỡ khổ. thế mà 2 bên nội ngoại nhất quyết ko cho bú bình, vì sữa mẹ lúc nào cũng tốt nhất ko có gì thay thế, hic hic.. lại còn nói tập làm gì, đề tụi nó đói thì bú hết..èn èn.. đến lúc 5 tháng mẹ đi làm, bắt đầu cho bú bình.. bé thà đói chứ ko bú nhá.. tập 1 tuần, 1 khóc vì đói, mẹ khóc vì thương con, thế mà cũng ko đâu vào đâu.. tập muỗng bé cứ nhè ra, thế là mình tập cho bé ăn dặm, mỗi ngày ăn mỗi ít, uống sữa thì chỉ bú mẹ ban đêm.. mình dừng ko tập bình nữa, tự nhiên đến gần 3 tháng bé tự nhiên bú bình khi ngủ nhá, cứ ngủ là nhét bình vào được 180ml đấy.. trộm vía bé nhà tớ, gần 1 tuổi rồi, dạo này uống cứ 5 ngày là hết hũ 900g đấy nhá,trộm vía ngàn lần.. nên bạn cứ yên tâm đi, cứ để thời gian xem thế nào, cố gắng ăn được tí nào hay tí đấy, bọn trẻ con tụi nó thế đấy.cứ từ từ. bạn nhé

4. Người dưới đây đã cám ơn bonbon20 về bài viết hữu ích:

ken-yeu (11-13-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    46
    Được cám ơn 242 lần trong 218 bài
    Điểm đánh giá
    0

bạn mua bình sữa Mam ý của Mỹ hay sao đó, rất giống ty mẹ. Bông nhà mình vừa ty mẹ vừa bú bình đó ok

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

chị ơi cho hỏi cái bình sữa Mam đó mua ở đâu, giá bi nhiêu vậy chị, con em bi giờ đút từng muỗng mà cứ phun ra..hic..mỗi ngày chỉ uống có 100ml sữa thui

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Núm vú đó không biết như thế nào , chứ hiện nay mình có một núm vú trông cũng giống núm vú mẹ, phần núm có những hạt hạt, có những rãnh tròn xung quanh, phần bầu thì tròn hơn các lọai khác, nhưng bé vẫn không chịu bú, vẫn cắn cắn ,nhai nhai thôi. Mà mình bực mình la từ nhỏ đã lường trước bé không quen bú bình nên mỗi ngày có cho bú 1 bình vậy mà tự nhiên đùng một ngày nó không chịu bú và từ đó về sau không thèm bú nửa. Để mình chụp hình pót thử núm vú đó bạn xem có phải loại Mam mà bạn nói không. Nếu loại đó giống vú mẹ chắc là mềm lắm.Bạn có thể chỉ mình mua ở đâu không .Mình ở tận Thủ đức. Có thể chạy lên TP Hồ Chí Minh mua.
    Đúng là em bé thật rắc rối không biết làm sao mà lường.Bé trước của mình cũng chỉ ngủ mới bú , thức không chịu bú , cho bú thật là cực khổ.Hy vọng đứa thứ 2 đở hơn vậy mà còn khổ hơn chị của nó nửa.

Click:

Cám ơn
    242
    Được cám ơn 696 lần trong 443 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Peace View Post
    Các mẹ nào có kinh nghiệm có thể giúp tư vấn dùm mình xem làm sao tập cho bé nhà mình chịu bú bình. Bé đã 3,5thang, mẹ sắp đi làm rồi mà bé không chiu bú bình, đút sữa thì được khỏang 20cc thì cũng khóc không chịu uống nửa.Mình đã đổi vài loại núm vú cũng không được , mình rất lo lắng
    Bé nhà mình cũng giống bé của bạn, mình thì ít sữa,nhưng bé nhất định không chịu bú bình, mình mua đủ loại núm vú, đủ loại bình nhưng mỗi lần cho bú bé đều la khóc rất dữ dội, ép cả tiếng đồng hồ mới bú được 20ml sữa,cũng không chịu đút muỗng,hoặc là ngậm hoặc là phun, tuy nhiên đến giờ bé đã 12 tháng và bắt đầu chịu ngôi yên cho mẹ đút sữa mỗi lần đút được 210ml. Mình nghĩ đối với mấy bé bú mẹ thật khó để cho bé chuyển sang bú bình, chắc mẹ phải kiên nhẫn đút muỗng thôi.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 25 lần trong 18 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Bé không chịu bú bình, đút muỗng cũng không được

Huhu, bé nhà em cũng vậy, nhất quyết không chịu ti bình. Mẹ sắp đi làm rồi mà con cứ ko chịu ti bình, lo quá là lo

Love is all you need[/SIGPIC]

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

E doc het topic ma ko me nao co phuong phap ah. Hic ... con e cung the. Trong cho vao ai bay gio ...hu..hu

Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 12 lần trong 11 bài
    Điểm đánh giá
    0

cứ để cho con đói, đói sẽ uống thôi các mẹ ơi. Em nói đùa nhé, hì

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ