Thông tin: Danh Sách Các Băng Đĩa Hữu Ích.

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi thuhien, 6/4/2006.

1. COMME

COMME Thành viên tích cực

Ðề: Danh sách các băng đĩa hữu ích.

Chào bạn,

Mình vui quá vì tìm thấy đúng chủ đề mà mình quan tậm. Bé nhà mình mỗi khi ăn đều phải xem đĩa mới chịu ăn. Mình đã mua cho bé tất cả các đĩa của Xuân Mai, đĩa quảng cáo và đĩa Bé yêu biết đọc. Nhưng bây giờ xem nhiều quá bé cũng chán các đĩa này rồi. Bạn có thể cho mình mượn một số đĩa để mình sao được ko? Đồ rê mí 2008 - 2009, đĩa bài hát tiếng Anh và những đĩa khác rất hay như vậy... Bạn thông tin cho mình biết với nhé. Rất mong nhận được trả lời của bạn càng sớm càng tốt.
    Cảm ơn bạn rất nhiều.
    COMME tel: 0912265549

Đang tải...

2. anthanh77

anthanh77 Thành viên chính thức

Con gái 4 tuổi rồi có mẹ nào biết có bộ đĩa nào hay phù hợp tuổi gái nhà mình chỉ giúp mình với nha. Cảm ơn các mẹ

3. phuongedu

phuongedu

Chúc các bạn và gia đình 1 mùa GIÁNG SINH an lành - hạnh phúc !​

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

4. phuongedu

phuongedu

Bé gái 4 tuổi, bạn có thể cho bé làm quen với tiếng anh được rồi đấy, có rất nhiều chương trình tiếng anh hay cho bé mà các mẹ bán rất nhiều. Con tớ thì hay xem 3 VCD mà tớ có của Benthanh audio, bé học tiếng anh qua bài hát, các bài hát và các từ sơ khởi bắt đầu bằng các bài hát, bé sẽ chỉ nhún nhảy và hát theo thôi, có 1 cô giáo và 3-4 bạn học sinh cùng hát, các bé sẽ hát theo.
    Ngoài ra, con nhà tớ, từ khi 1 tuổi trở ra, tớ đã cho bé xem phim và dạy bé từng trường đoạn rất hay, ví dụ tiêu biểu như phim: bà bảo mẫu Nany Mc Phee tập 1 - 2, nội dung ko liên quan gì đến nhau cả, trong đó, những đứa trẻ phải học 5 bài học đầu đời: 1 là biết nói làm ơn, cám ơn, biết đi ngủ khi được bảo, biết yêu thương và chia sẻ hạnh phúc, biết lắng nghe và sống vì người khác, phim giai điệu hạnh phúc, 1 bộ phim hay vè tình yêu thương, phim nhà máy socola... với những bạn nhỏ dễ thương, những bài học để phân biệt bạn nào ngoan, bạn nào hư, bạn nào là người may mắn.... và phần thưởng dành cho các bạn ấy tương ứng như thế nào..... tớ có nhiều lắm, bạn cần thì gửi email phuongedu@gmail.com, tớ sẽ gửi list phim cho bạn xem.

Bạn đừng nghĩ là con trẻ sẽ xem hết bộ phim liền 1 lúc để dạy những đoạn đó, tớ thỉnh thoảng mới cho xem, có thể, để bé xem hết 1 đĩa phim thì mất tầm 5- 7 lần bật đĩa, nhưng, đồng thời với việc cho con xem, bạn phải thuyết minh cho con những trường đoạn trong phim đó, chứ ko thì ko có tác dụng đâu, đừng nghĩ, có phim, đĩa, chương trình thì con sẽ xem còn mình rảnh để làm việc khác.
    Ngoài ra, tớ có 2-3 chương trình dùng cho máy tính, để bé vui học, làm quen với chữ cái ABC, bé học tiếng việt và bé yêu tập viết, nói chung, nó dạng phần mềm, tham khảo để cho bé chơi, bé xem và làm quen với chữ cái bạn nhé.

5. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

mẹ cháu ơi đoạn nào cầu Diễn thế cho mình địa chỉ với nhé, mình đi làm gần đó luôn nè. cảm ơn mẹ cháu

6. phuongedu

phuongedu

bộ phim hay và nhiều bài học nhỏ dành cho trẻ.

7. MeIn&Bon

MeIn&Bon Thành viên kỳ cựu

Đánh dấu để tìm mua cho con mới được :D

8. lamnhi2013

lamnhi2013 CLB Quý cô tuổi Dần

trời, gian hàng của mẹ này đa dạng mẫu mã quá, em sắp hoa mắt rồi. riêng công up hình ảnh + thông tin tư vấn lên em đã thấy khâm phục mẹ nó vô cùng rùi ý.
    Em chưa có baby nhưng từ lâu rùi em được một số mẹ giới thiệu cho cuốn: Em phải đến Harvard học kinh tế và vẫn ngày đêm nghiền ngẫm. hii. Mẹ nó không bán bộ sách này à? Em nghĩ nó rất bổ ích (dù khó thực hiện đc 100% như thế).
    Chúc mẹ nó đắt hàng nha.

9. phuongedu

phuongedu

Ơ, đây có phải topic bán hàng đâu, đây là topic chia sẻ được lập từ rất lâu rồi, topic bán hàng thì thường là từ trang 1 post hàng, các trang sau là giao dịch, còn link tớ dẫn đến để mọi người biết là tớ chia sẻ các mục như thế, tư vấn cho mọi người như thế, vì tớ đã từng nuôi con rùi mà. hi hi

10. monalisa_linh

monalisa_linh Thiên thần nhỏ

oánh dấu để tham khảo dần dần ,.......................

11. mebeTom

mebeTom Bắt đầu nổi tiếng

con nhà em mới 2,5T nên chưa được xem tivi nhiều em ít mua đĩa lắm, chỉ mua mấy đĩa ca nhạc thôi. còn lại là xem hoạt hình và chương trình thiếu nhỉ trên truyền hình
    kênh bibi, và HTV, thỉnh thoảng xem VTCV11
    Các mẹ có con lớn thì chắc phải tìm hiểu để mua nhiều đĩa hơn.

Có hôm em đến chơi nhà anh chị bạn, có con tầm 5 tuổi và một đứa 3 tuổi. Chúng rất thích xem đĩa "gia đình siêu nhân".
    Lúc con nhà em vô tình giơ quyển sách lên, đứa 3 tuổi nó nói là "đừng chém anh" .....hix, chắc xem đĩa nhiều quá.

Đúng là cần phải tìm hiểu nội dung trước rồi mới nên cho em xem ạ, cám ơn các mẹ đã tạo topic này nhé

12. phuongedu

phuongedu

bôi đỏ, đúng đấy bạn à, trẻ học từ băng đĩa, video nhiều lắm, nên phải chọn lọc và xem cùng với bé, chứ để bé tự xem tự suy luận thì là hại bé

13. chamthao

chamthao 0919 669 456

Bạn ơi 3 đĩa Bé yêu biết đọc, babny Einstein , Brainy baby cái nào phù hợp với con tớ (7 tháng)? Nếu có thời gian cop giúp tớ với, tớ sẽ thanh toán cả tiền đĩa và công???

14. phuongedu

phuongedu

oạch, đây là topic chia sẻ chung của các mẹ mà, có gì tớ sẽ pm bạn.

15. meyeoheo

meyeoheo Thành viên mới

các mẹ cho mình xin ý kiến với. Bé nhà mình 13 tháng. Nhưng chỉ thích xem những quảng cáo trên tivi. nhất là những quảng cáo sản phẩm làm đẹp da của chương trình homeshopping. Và quảng cáo những hoạt hình của disney .
    Bây giờ mình muốn kiếm những đĩa nhạc nào vừa có nhạc vui nhộn vừa có hình ảnh sống động và bổ ích về thử cho bé xem. Mà mình ko biết mua đĩa gì đây. ngoài máy đĩa nhạc của xuân mai hát hay những đĩa hoat hinh thì bé cũng không thich xem.

16. bibitieuquoc

bibitieuquoc Tiểu quốc

up tối về nghiên cứu. em ngồi làm việc mà mắt với tay cứ dán vào diễn đàn. hic

17. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

mẹ còn em đang ngâm cứu món naỳ đây ợ

18. phuongedu

phuongedu

nếu rảnh, bạn add nick YH phuongedu rồi lúc nào tớ chat tớ tư vấn cho, tớ cần biết thói quen và sở thích của con bạn 1 tí thì sẽ tư vấn được đấy, nuôi 2 con rùi mà, hi hi

19. keodautay238882002

keodautay238882002 Thành viên tập sự

May quá hôm nay em lại mò được vào topic của chị. EM đang đau đầu vì đi tìm các đĩa tương tự như thế này cho con. Bé nhà em mới được 17 tháng, nhưng mà nó chỉ nghịch giỏi thoai chứ chưa b nói gì cả, cùng lắm là ba ba bà bà, với những từ rất khó hiểu. Cảm ơn chị đã mở topic ra để chia sẻ voí mọi người nhé!

Nhà em mới có bộ: baby Einstein ( bé với nggôn ngữ âm nhạc & đồ vật thui, film thì có ở nhà 1 mình, còn toàn là Xuân Mai). Hic, chị có sao các đĩa để cho mọi người có nhu cầu ko ah?

20. nhoceddy

nhoceddy Bắt đầu tích cực

Các mẹ tham khảo đĩa GoGo và Sing songs của e nh. 2 đĩa này giúp bé làm quen với tiếng anh ah. Sorry các mẹ vì đã "trót" bán hàng tí ti...