Thông tin: Danh Sách Các Băng Đĩa Hữu Ích.

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi thuhien, 6/4/2006.

1. phuongedu

phuongedu

Ðề: Danh sách các băng đĩa hữu ích.

Bạn tham khảo tư vấn dưới của tớ nhé

Với bé nhà e mới có 1 tuổi
    Em có thể chọn 1 tới 2 đĩa của 2 bộ này. Bộ brainy babay mà bé nhà em 9 tháng thì nên chọn đĩa music và animals.
    [​IMG] [​IMG]
    Một đĩa 1 hoặc cả bộ bé yêu biết đọc này, bộ có 2 đĩa thôi

Thêm 1-2 đĩa xuân mai hay chúc bé ngủ ngon nữa, chủ yếu để thử phản xạ của bé như thế nào là chính thôi. Như đĩa bé yêu biết đọc ấy, nó có phần các bài hát và thơ, con mình lúc nhỏ mê lắm. nó cũng thiết kế dạng chương trình, nên khi hết 1 phần, nó tự dừng lại, nhạc nhẹ nhàng, rồi mình muốn cho bé xem đoạn khác thì mình phải dùng điều khiển để chuyển.

Tránh hiện tượng cứ bật đĩa để bé xem triền miên và phụ thuộc vào xem tivi mới ăn, mới chơi hoặc làm gì đó.
    Mình rất khuýen khích các mẹ dạy con nhiều bài học thông qua băng đĩa, nhưng phải xem cùng bé, giải thích cùng bé chứ ko nên để bé với cái tivi để cho yên chuyện.

Chúc em thành công.

Đang tải...

2. Tep_Tig

Tep_Tig 0983 196 840

Giờ mới để ý chị có nhìu đĩa hay. Kết quá chị ơi. :D

phuongedu thích bài này.
  3. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

dạo này nhiều nhà toàn cho trẻ xem phim, ca nhạc người lớn. Cũng may có gian hàng của chị Phương để các mẹ có chỗ tham khảo những băng đĩa hay cho bé :)

phuongedu thích bài này.
  4. Lợn đất

Lợn đất Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi tư vấn cho tớ vụ đĩa cho dzai 2 tuổi và gái 4 tuổi với. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé.

5. phuongedu

phuongedu

Ối ối, nghe to tát quá em ơi, chị chỉ có kinh nghiệm nuôi 2 nhóc làm vốn thôi đấy, hihi

6. minhhangsang

minhhangsang

thế là vốn lớn lắm rồi chị ah, nhiều nhà con cái k quan tâm, chị còn chăm sóc con cái tốt lại còn nhờ đó mà giúp các mẹ khác nuôi dạy con tốt hơn thì có phải là .....quá tuyệt vời k?

phuongedu thích bài này.
  7. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

Sắp hè rồi , đánh dấu nghiên cứu đĩa cho 2 nhóc nhà tớ :D

phuongedu thích bài này.
  8. Nghelun

Nghelun Thành viên kỳ cựu

Chào chị...chị ngâm cứu rùi ủng hộ em nhé. Hí hí...em này dùng cực ổn đấy chị ạ.
    Em đang có chương trình ngày vàng của tháng vào 31/3 này. Giảm 5% cho mọi đơn hàng ko phân biệt mệnh giá...chị nhanh tay để hưởng ưu đãi nhé.

9. T_C

T_C Nói Được Làm Được !

Pic hay quá.Em up hộ chị để các mẹ rảnh rỗi vào xem ạ !

10. Khánh_Angel

Khánh_Angel Thành viên nổi tiếng

Em xin được đánh dấu topic để theo dõi đĩa hay

11. phuongedu

phuongedu

Mẹ nó ơi, con giai 2 tuổi mà có thích các đĩa ca nhạc ko ? he he, hỏi vậy thôi chứ con giai tớ thì thích những phim sau nhé, chú ý là các phim của tớ tư vấn đều là phim dành cho trẻ con, nhạc và nhân vật đều rất dễ thương, ko phải phim người lớn nhé. Riêng phần nhạc thôi đã rất rất đang yêu rồi, làm cho bé có thể có những tưởng tượgn bay bổng rất kiểu trẻ con nhé

[​IMG] [​IMG] [​IMG] shrek 1 và tập 4 nhạc rất hay. [​IMG]

hay phim ca nhạc kinh điển [​IMG] [​IMG]

Tầm 2 tuổi mình ko tư vấn đĩa Brainny baby hay Baby Einstein nữa. Từ 2 tuổi trở ra, bé hoàn toàn có thể xem phim và hiểu được những tình huống trong phim, thậm chí ko cần lời, tất nhiên là vẫn cần sự thuyết minh của mẹ, bé sẽ thích thú lắm lắm đó.

Đối với bé gái 4 tuổi, có thể bé sẽ thích vài đĩa chươgn trình Đồ rêmí , tớ có đĩa Đoremis 2008 -2009 -tết 2010 , thi 2010. đĩa năm 2008 thì các bé hát các bài hát rất quen thuộc với các mẹ, tròn vành rõ chữ, các bé rất đáng yêu, đầy mới lạ. Đĩa năm 2009 thì nhiều bài hát mới hơn, nhưng càng nghe thì càng thấy hay và có ý nghĩa. Nhược điểm lớn nhất của đĩa 2009 là phần giới thiệu của MC khá nhiều. hình ảnh dưới là các bé năm 2008 đấy.

và ko nên bỏ qua phim này, dành cho bé gái nhé

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Và bé gái hoàn toàn hiểu được bộ phim Shrek hay The sound of mucsic bạn nhé.

Nếu bạn muốn bé làm quen với tiếng anh, có thể chọn 3 VCD này , con mình xưa cũng hát nhảy nhót theo cái này suốt

chúc bạn tìm được đĩa cho con và cùng con giải trí thật vui vẻ nhé, học mà chơi, chơi mà học mà.

12. phuongedu

phuongedu

Đánh dấu thoải mái, mọi người cùng chia sẻ ở đây mà .

13. phuongedu

phuongedu

Tác phẩm nguyên gốc được sản xuất năm 1984, cho đến nay "The Karate Kid" vẫn luôn được coi là một trong 10 phim võ thuật hay nhất mọi thời đại. Phim cũng nằm trong danh sách 50 phim về giới trẻ xuất sắc trên Entertainment Weekly.

Với sự tham gia của Jackie Chan, ngôi sao trong “Giờ Cao Điểm”, “The Karate Kid” hứa hẹn sẽ là phim bom tấn của Hollywood hè năm nay.

Đảm nhận việc sản xuất bộ phim là công ty Overbrook Entertainment - công ty của siêu sao Will Smith - dựa trên nguyên bản của nhà sản xuất Jerry Weintraub. Hợp tác với Will Smith trong dự án này là gã khổng lồ Columbia Pictures.

Đóng cặp với Jackie Chan trong phim sẽ là Jaden Smith. Thể theo yêu cầu của Thành Long, Will Smith đã gửi con trai Jaden sang Trung Quốc tu luyện 2-3 năm võ thuật.

Thành Long nói rằng, anh hết sức ấn tượng với sự tiến bộ của Jaden so với khi anh tới L.A vừa qua. Anh cho rằng cái khó nhất là phải tuân theo truyền thống võ đạo Trung Quốc từ ngàn xưa. Nghĩa là Jaden phải học từng câu tiếng Hoa cho từng động tác kungfu khác nhau, để có thể nhanh chóng thực hiện mệnh lệnh bằng tiếng Quan Thoại của võ sư hướng dẫn Wu Gang.

Chẳng hạn khi khát nước, Jaden phải chắp tay bái thầy, cúi đầu và xin phép uống nước. Thậm chí, Jaden còn học được cả tuyệt chiêu từng làm nên danh tiếng cho Thành Long trong phim "Võ Say" năm 1978. Xác nhận rằng Jaden đã thuộc làu bài vở cho vai diễn của mình, Thành Long hy vọng cậu bé đủ sức đảm đương vai trò tiểu võ sinh kungfu thiên bẩm. Anh còn nói: "Jaden khiến cho tôi thấy xấu hổ cho con trai mình”.

[​IMG] [​IMG]

14. phuongbelo

phuongbelo

có đĩa hát tiếng anh cho bé hơn 3t k chị p ới? nhóc nhà e thích nghe tiếng anh lắm, mặc dù biết mỗi : henô tít chờ...hihi

15. phuongedu

phuongedu

Chị có vài cái đấy, đến hội chợ rẽ vào chị chị đưa cho. hi hi

16. mechiyeucon

mechiyeucon SÂU CHÍT ĐIỆN BIÊN

Bạn sưu tầm được nhiều đĩa hay cho con thế, nhà mình trước ko dùng đến DVD nên mang về quê cho ông bà giờ chắc phải đầu tư cái mới cho con học thôi

17. phuongedu

phuongedu

7-8 năm làm mẹ của tớ mà, hi hi....... khởi đầu cũng tại thằng cu nhà tớ sợ con shrek màu xanh đấy, cứ nhạc cái phim đấy trên tivi là nó khóc, nên mình phải ngồi xem cùng còn, trấn an nó, dần dần thành người thuyết minh chuyên nghiệp, he he. và dạy con thông qua phim đơn giản hơn vì thực tế chưa chắc nó đã xảy ra. :D

18. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

Phỉa học tập ccoo cái này mới được , tự bản thân chị thấy mình dành quá ít thời gian cho con ,
    Có đĩa phim nào cho 2 nhóc nhà chị không ?

19. phuongedu

phuongedu

nhóc nhà chị 1 nhóc năm nay vào lớp 1 còn nhóc khác mấy tuổi ? ủa, mà con chị nhỏ thế thui à ???

20. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

1 nhóc 6 tuổi ( trai )1 nhóc 4 tuổi ( gái ) nhá .
    Cái chỗ đỏ đỏ là mẹ cháu * mải chơi * QUÊN MẤT :D