Thông tin: Danh Sách Các Băng Đĩa Hữu Ích.

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi thuhien, 6/4/2006.

1. phuongedu

phuongedu

Ðề: Danh sách các băng đĩa hữu ích.

Kha kha, thế thì chị giống y 1 chị bạn em rùi, cũng chống lầy muộn, bằng tuổi chị, giờ cũng 2 nhóc 1 đứa năm nay vào lớp 1, 1 dứa mới 3 tuổi, he he, lại còn 2 con giai. chị ấy lấy thằng bạn thân em, toàn gọi chồng là mày, còn gọi vợ là chị, hi hi. Tí rảnh tư vấn bác sau nhé.

Đang tải...

2. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

:d:d:d:d:d::d:d:d:d:d:d .

3. bebe842009

bebe842009 Thành viên tập sự

Cho mình hỏi tý,khong biết nên mua bộ Brainy Baby hay Baby Einstein cho bé nữa.Có mẹ nào có kinh nghiệm xin chia sẽ ý kiến ạ.Thanks các mẹ nhiều

4. phuongedu

phuongedu

Bé nhà bạn bao nhiêu tháng tuổi rồi, tầm 20 tháng trở ra thì chỉ cần 1-2 đĩa thui.

5. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

ê đê ui :D tư vâns bác cái , sắp hè rùi

6. phuongedu

phuongedu

Bác ơi, đứa vào lớp 1 thì có mấy phim này để giải trí và em tin là chúng nó thích. Tuy nhiên, bác nên xem cùng và giải thích cho chúng nó theo hướng tích cực nhé

ví dụ
    Phim này ko có thuyết minh tiếng việt, chỉ có phụ đề, nhưng nội dung lại rất hay, ý là những đứa trẻ luôn mơ ước được bay bổng, được khám phá mọi thứ qua tầm kiểm soát của bố mẹ, nhung khi chúng biến mất, bố mẹ sẽ luôn mong mỏi sự trở về của chúng, bố mẹ yêu thuơng chúng thật chứ ko phải là bố mẹ ghét bỏ gì chúng, và chúng cũng muốn trở về với vòng tay bố mẹ sau một chuyến phiêu lưu kỳ thù và đầy sự sợ hãi ..........

Karate Kid
    Câu chuyện xoay quanh 1 cậu bé từ Mỹ đến TQ sống, ban đầu, cậu ko hoà nhập và bị đánh. 1 người đàn ông chuyên sửa điện nước cho khu nhà của cậu bé đã cứu cậu bé khi cậu bị đám bạn đánh và giúp cậu xử lý mâu thuẫn với lũ trẻ kia bằng cách dạy cậu học võ.
    Bài học đầu tiên và trong 3 ngày đầu tiên của cậu là cậu chỉ đứng đó, cởi cái áo khoác đang mặc, vứt xuống đất, nhặt nó lên, ném (treo) nó lên mắc. Đó là bài tập đầu tiên do hành động về nhà là cậu vứt áo xuống đất, ngày nào mẹ cậu về cũng phải nhắc cậu rất nhiều lần về việc đó, 3 ngày, thậm chí ngày mưa, thày của cậu cầm ô cho cậu tập cởi.- vứt -nhặt và treo áo lên. Học võ từ những hành động đầu tiên và đời thường như thế đó. VÀ kiên trì, tập trung đã giúp cậu bé chiến thắng bằng chính sự tập trung, quyết tâm và võ học chân chính mà cậu được truyền dạy, 1 bộ phim hay.
    Phim có thuyết minh tiếng Việt

Cậu bé DENNIS và giáng sinh
    Trong seri phim Ở nhà một mình, nhưng bộ phim này giúp tôi dạy con biết nhường. Bạn ấy cần chiến thắng hơn con, mặc dù các bạn khác đều biết rằng chắc chắn cậu bé đó thắng trong cuộc đua. Nhiều khi, chúng ta phải thua để có thể kết bạn, con tôi 6 tuổi đã hiểu được điều đó.

Người nhện 2
    Phim ngưòi lớn, nhưng người nhện luôn là thần tượng của lũ trẻ, hãy cho chúng xem, chỉ cho chúng, dù chú ấy là người nhện, thì có lúc, chú ấy cũng là người bình thường.
    Chú ấy giúp những đứa trẻ ko bị xe đâm, cứu em bé khi có toà nhà cháy.
    Những đứa trẻ luôn cần có siêu nhân để chắp cánh cho ước mơ của chúng, phim này là 1 phim như thế.
    Tập 2 thì ok, tập 3 thì người nhện đen có nhiều hành động khó hiểu và hơi sợ nên tôi ko cho con xem tập 3 của bộ phim này.
    Hãy cho trẻ xem những bộ phim mang tính giáo dục và nhân văn để hoàn thiện con người trẻ.
    Phim phụ đề tiếng Việt

Còn nếu để xem vui nhộn và bài học đơn giản hơn, 2 anh em đều cần xem mấy phim sau

[​IMG][​IMG] [​IMG]

Phim 3 chú sóc
    Câu chuyện xoay quanh việc 3 con sóc nghịch ngợm, đáng yêu vào 1 ngày đẹp trời đã bị di cư vào thành phố, và đến ngôi nhà của 1 chú nhạc sĩ có tài, sống trong 1 ngôi nhà bừa bộn, nhưng lại có 1 tấm lòng nhân ái mà. Trong phim, 3 chú sóc như 3 cậu con trai của chú nhạc sĩ, được yêu thương, được chăm sóc, nhưng cũng là trẻ con, nên khi được phỉnh nịnh cho chơi suốt ngày, kiếm được nhiều tiền hơn… nên chúng đi theo 1 chú khác, người sx chương trình, và 1 thời gian sau, chúng đã hiểu ai là người yêu thương chúng thật lòng.
    3 con sóc, y như 3 anh em trai, có những chi tiết dạy con như: con sóc em cố nhảy lên, 2 con sóc ở trên nắm đuôi nhau, và chìa tay ra, cố lên, tóm lấy tay anh nào, những con sóc còn làm được thế, nếu là 2 anh em, con có làm được điều đó ko?.; cùng hành động xin ngủ cùng chú vì sợ ma, 1 chú đã cho con sóc ngủ cùng, 1 chú quăng nó ra xa, đó là bài học trực quan để đánh giá, ai là người yêu những con sóc đó 1 cách thực sự, rồi câu nói: tôi có 3 đứa con trai, nhiều lúc tức lắm, chỉ muốn cho chúng vào thùng và bỏ ra công viên – hãy để con bạn biết, những thứ vô dụng có thể được vứt đi, ko nên quá nuông chiều trẻ

Nhà máy sôcola
    Câu chuyện xoay quanh việc thăm nhà máy của 5 bạn nhỏ, 1 bạn rất tham ăn, 1 bạn suốt ngày nhai kẹo cao su và rất hiếu thắng, 1 bạn con nhà giàu, luôn luôn đòi hỏi bố mẹ hết cái này đến cái khác, 1 cậu bé nghiện game và 1 cậu bé nghèo nhưng ngoan ngoãn và may mắn.
    Thế giới chocolate Wonka đã mang lại biết bao ngạc nhiên thích thú cho lũ trẻ với những đoạn nhạc dí dỏm và những người tí hon làm việc hăng say và vui vẻ. Nhưng tại đó, những tính xấu đặc trưng của các bé được thể hiện, và các bài học xứng đáng dành cho các bé, Phim có thuyết minh tiếng Việt và rất hay.

Bà bảo mẫu Nany McPhee

Câu chuyện xoay quanh 1 gia đình, người mẹ mất, người cha phải thuê hết người bảo mẫu này đến người bảo mẫu khác để chăm sóc 7 đứa trẻ con ông, chúng thật nghịch ngợm, thông minh nhưng cũng rất đáng yêu. Khi ko có người giữ trẻ nào dám đến nữa, 1 người bảo mẫu ( tạm dịch là bảo mẫu chính phủ). Người bảo mẫu này xuất hiện như 1 phù thủy với nguyên tắc: khi nào các cháu cần ta thì ta ở lại, khi các cháu thích ta ở lại nhưng ko cần ta nữa thì ta sẽ đi, và ta ko làm việc chiều chủ nhật. Điều gì xảy ra xung quanh bà bảo mẫu và những đứa trẻ, có 5 bài học những đứa trẻ được dạy: 1 là đi ngủ khi được bảo, 2 là biết nói làm ơn, cám ơn, 3 là biết lắng nghe, 4 là biết chia sẻ… hic quên mất bài học thứ 5 rồi. Các mẹ đón xem nhé

7. phuongedu

phuongedu

Chị ơi, để e thử chọn cho chị 2- 3 đĩa tiếng anh, ca nhạc và 2-3 phim cho bé nhé, ví dụ

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] cái này có 3 đĩa, e lấy thử cho chị 1 đĩa xem bé có thích ko ?
    Nếu thích chúc bé ngủ ngon ngày xưa thì e cũng có 1 đĩa đấy

8. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

toàn phim phụ đề ah ê đê ui :D .

9. phuongedu

phuongedu

Mỗi phim peter pan là phụ đề thôi, các phim khác đều có thuyết minh tiếng việt hết chị à .

10. like2010

like2010 FB: Tiệm đồ xinh

Chị kinh doanh nhiều thứ quá nhỉ, chúc chị cuối tuần đắt hàng nhé

11. phuongedu

phuongedu

đâu có em, đây là topic chia sẻ kinh nghiệm mà, hí hí, nhưng cái gì cần giới thiệu cho mọi người thì chị để link thui, e thử xem lại coi, tất cả các link đâu phải của chị hết và đâu pahỉ là chị bán hàng hết đâu em ?

12. mephuongthuy

mephuongthuy Thành viên nổi tiếng

Nhà mẹ phuongedu này đúng là có 1 kho đĩa nhiều vô kể nhỉ. Cảm ơn mẹ P đã dành nhiều time và công sức để giới thiệu và post ảnh đĩa. Chắc chắn phải tâm huyết lắm mới chia sẽ nhiều được như vậy. Đọc topic tới mới biết thêm nhiều loại đĩa cho trẻ. Con giai suốt ngày chỉ tôm và jerrry và toàn học đc những cái xấu ,cái linh tinh như là đuổi nhau, đánh đập quăng quật

phuongedu thích bài này.
  13. mephuongthuy

mephuongthuy Thành viên nổi tiếng

Mẹ phương tư vấ n giúp mình nhé
    2 nhóc nhà mình đều là trai, 1 nhóc hơn 4 tuổi và 1 nhóc hơn 2 tuổi, yêu nhau nhưng đánh nhau suốt ngày Gì cũng tranh giảnh
    Giúp mình xem có phim nào giúp bé ngộ ra anh em phải yêu thương và không đahs nhau nhé. Tks mẹ nó nhiều lắm

phuongedu thích bài này.
  14. phuongedu

phuongedu

bạn cho bé xem phim con sóc, phim bà bảo mẫu Nany McPhe phần 2 ấy - đĩa này tớ có nhưng lại ko copy được, bạn ghi tên đĩa, in cái file ảnh ra hàng dĩa là họ có đấy , và phim nhà máy socola nữa

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Phim 3 chú sóc
    Câu chuyện xoay quanh việc 3 con sóc nghịch ngợm, đáng yêu vào 1 ngày đẹp trời đã bị di cư vào thành phố, và đến ngôi nhà của 1 chú nhạc sĩ có tài, sống trong 1 ngôi nhà bừa bộn, nhưng lại có 1 tấm lòng nhân ái mà. Trong phim, 3 chú sóc như 3 cậu con trai của chú nhạc sĩ, được yêu thương, được chăm sóc, nhưng cũng là trẻ con, nên khi được phỉnh nịnh cho chơi suốt ngày, kiếm được nhiều tiền hơn… nên chúng đi theo 1 chú khác, người sx chương trình, và 1 thời gian sau, chúng đã hiểu ai là người yêu thương chúng thật lòng.
    3 con sóc, y như 3 anh em trai, có những chi tiết dạy con như: con sóc em cố nhảy lên, 2 con sóc ở trên nắm đuôi nhau, và chìa tay ra, cố lên, tóm lấy tay anh nào, những con sóc còn làm được thế, nếu là 2 anh em, con có làm được điều đó ko?.; cùng hành động xin ngủ cùng chú vì sợ ma, 1 chú đã cho con sóc ngủ cùng, 1 chú quăng nó ra xa, đó là bài học trực quan để đánh giá, ai là người yêu những con sóc đó 1 cách thực sự, rồi câu nói: tôi có 3 đứa con trai, nhiều lúc tức lắm, chỉ muốn cho chúng vào thùng và bỏ ra công viên – hãy để con bạn biết, những thứ vô dụng có thể được vứt đi, ko nên quá nuông chiều trẻ

Nhà máy sôcola

Câu chuyện xoay quanh việc thăm nhà máy của 5 bạn nhỏ, 1 bạn rất tham ăn, 1 bạn suốt ngày nhai kẹo cao su và rất hiếu thắng, 1 bạn con nhà giàu, luôn luôn đòi hỏi bố mẹ hết cái này đến cái khác, 1 cậu bé nghiện game và 1 cậu bé nghèo nhưng ngoan ngoãn và may mắn.
    Thế giới chocolate Wonka đã mang lại biết bao ngạc nhiên thích thú cho lũ trẻ với những đoạn nhạc dí dỏm và những người tí hon làm việc hăng say và vui vẻ. Nhưng tại đó, những tính xấu đặc trưng của các bé được thể hiện, và các bài học xứng đáng dành cho các bé, Phim có thuyết minh tiếng Việt và rất hay.

Bà bảo mẫu Nany McPhee -đây là giới thiệu phần 1, phần 1 cũng hay
    Câu chuyện xoay quanh 1 gia đình, người mẹ mất, người cha phải thuê hết người bảo mẫu này đến người bảo mẫu khác để chăm sóc 7 đứa trẻ con ông, chúng thật nghịch ngợm, thông minh nhưng cũng rất đáng yêu. Khi ko có người giữ trẻ nào dám đến nữa, 1 người bảo mẫu ( tạm dịch là bảo mẫu chính phủ). Người bảo mẫu này xuất hiện như 1 phù thủy với nguyên tắc: khi nào các cháu cần ta thì ta ở lại, khi các cháu thích ta ở lại nhưng ko cần ta nữa thì ta sẽ đi, và ta ko làm việc chiều chủ nhật. Điều gì xảy ra xung quanh bà bảo mẫu và những đứa trẻ, có 5 bài học những đứa trẻ được dạy: 1 là đi ngủ khi được bảo, 2 là biết nói làm ơn, cám ơn, 3 là biết lắng nghe, 4 là biết chia sẻ… hic quên mất bài học thứ 5 rồi. Các mẹ đón xem nhé

bé trai lớn có thể xem phim karate kid nữa, nhưng nhớ là nên xem cùng con để giải thích cho con nhưng điều mình muốn con thu lượm được, chứ để trẻ tự xem thì ko có tác dụng gì đâu
    Những bộ phim ko thể bỏ qua nếu bạn có con trai từ 4 tuổi trở lên - hãy dạy bé thông qua các bài học tình huống trong phim

Karate Kid, bài học về sự thông minh, nhanh nhẹn, vượt qua chính mình để tồn tại, hòa nhập và phát triển trong môi trường mới
    [​IMG] [​IMG]

cậu bé chuyên gia gây phiền phức, nhưng ở đó, cậu biết thua để bạn thắng, vì bạn ấy cần chiến thắng hơn con, đừng quên làm bạn với con các bạn nhé
    [​IMG] [​IMG]

Món quà giáng sinh bất ngờ đến với 1 ông bố ở New York, nhưng hơn cả, đó là sự ngộ nghĩnh mà a chàng lớn lên trong thế giới tí hon này đem lại cho khán giả nhí, câu chuyện xoay quanh 1 anh chàng to xác nhưng đáng yêu như 1 đứa trẻ, cậu đã thành bạn của người em cùng cha khác mẹ với mình như thế nào, đừng bỏ qua bộ phim hài hước, dí dỏm này nhé, một thông điệp về niềm tin nữa đó :D
    [​IMG] [​IMG]

15. Gấumẹ

Gấumẹ Guest

Toàn đĩa hay!Mấy đĩa này mẹ cũng thích xem chứ nói gì bé.hihi!

16. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Em cũng k vội, có gì tầm 20/5 tư vấn cho em nhé, bé nhà em 3.5t là con trai bác ạ.

phuongedu thích bài này.
  17. phuongedu

phuongedu

đúng thế, mình yêu các bộ phim mà mình giới thiệu lắm lắm ấy, các mẹ bớt chút thời gian tìm mua, xem cùng con, hay lắm ấy.

18. phuongedu

phuongedu

em tham khảo chị tư vấn cho mẹ này nhé, link đây

19. khanhvi84

khanhvi84 Thành viên nổi tiếng

Okie chị, cảm ơn bác nhé, mấy đĩa bác giới thiệu hay quá, người lớn nghe còn thấy thích nữa là

20. hanavnc

hanavnc Đủ quyền lập Họ

Mình muốn mua mấy đĩa Bà bảo mẫu Nany McPhee, Giai điệu hạnh phúc bản tiếng anh (lần trcs mình lấy bản có TV rồi), chơi mà học, đĩa học tếng anh Gogo đĩa 5-6 nếu có. Mẹ phuongedu nếu có thì nhắn mình nhé. Cảm ơn mẹ nó nhiều.

Sửa lần cuối: 20/5/2012