Thông tin: Danh Sách Các Băng Đĩa Hữu Ích.

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi thuhien, 6/4/2006.

1. me John

me John Thành viên chính thức

các Mẹ ơi! John nhà em hơn 20 tháng rui. Em cũng muốn mua đĩa cho con nhưng không biết đĩa nào thì hợp và mua ở đậu Mẹ nào biết thì giúp Em với! Emc ảm ơn nhiều nha!

Đang tải...

2. mebesuxipo

mebesuxipo Thành viên chính thức

Cái bộ Preschool có nhiều đĩa lắm, nhà tớ có gần 20 đĩa đủ các loại, có cái phát triển nhận biết màu sắc, có cái âm nhạc bethoven.... có cái hát ru, có cái trò chơi v.v.... khá hay đấy, toàn người thật việc thật thôi ko phải hoạt hình đâu.

Mẹ TiBông và các mẹ cho mình hỏi nội dung và nơi bán của bộ đĩa này với, em bé nhà mình 26 tháng coi có được không nhỉ? Thường bé nhà mình cũng hay coi Barney và các bạn, Tom&Jerry, Xuân Mai... nhưng coi hoài mấy đĩa này cũng chán rồi. Mình cũng muốn mua một số đĩa cho bé mang tính chất giáo dục, vừa chơi vừa học nữa.

@ Chị Mami ơi, đĩa New Mc Donald's farm nội dung thế nào , chị cho em địa chỉ chỗ mua với nhé .

Xin cảm ơn các mẹ.

3. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Preschool Power và New Mc Donald's Farm có bán ở cửa hàng Webtretho.
    New Mc. Donald's Farm nói về cuộc sống nông thôn, giới thiệu cho bé về các lạo cây trái, thú vật và cuộc sống bình thường.

4. mebesuxipo

Preschool Power và New Mc Donald's Farm có bán ở cửa hàng Webtretho

Đừng nói em ... chuối nha Mami, cửa hàng Webtretho ở đâu thế? Có phải trên đường Trần Quốc Thảo không???

5. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Muốn coi đc Play house và Disney Channel thì phải lắp cable của HTV!Rất fun, bọn nhóc rất khoái, hồi ở ngoài bà ngoại là giờ ăn phải bật mấy kênh đó :lol: Còn cable của VTV thì coi đc Nick Jr nhưng cũng chỉ có 1 số giờ coi đc chương trình giáo dục thôi, có chương trình Blue glues ,còn cũng chiếu phim hoạt hình! Có thể coi Humphrey Bear trên ABC lúc khoảng 7h30 sáng!2bạn nhà tớ khoái chương trình này lắm nhưng dạo này đi học thì k coi đc còn cuối tuần thì k có :cry:
    Tớ thấy còn có đĩa Teletubbies của BBC làm cho trẻ con cũng fun lắm, nhà tớ có 1 đĩa DVD thui, chưa mua hết bộ, có 20 cái thì phải!

6. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Số 3 trần Quốc thảo, tớ có thẻ VIP của nó đấy, mua đc discount 5%, cần tớ cho mượn :wink: rồi cho tớ mượn đĩa cóp lại là okie :lol:(có qua có lại mới .....hại nhau :lol: )

7. Mami

Số 3 Trần Quốc Thảo. Ở ngay góc TQT-Võ Văn Tần. Tel : 9304930. Em có thể gọi họ mang tới nhà cho em.

8. Mami

Thôi rồi, nhà chị lắp của Sg tourist, hèn gì chỉ có CTN thôi.

9. mebesuxipo

Cảm ơn Mami nhé, BiBo ơi, khi nào đi thì gọi BiBo để mượn thẻ nha :lol:

10. Mẹ Tí Bông

Mẹ Tí Bông Thành viên chính thức

Ối chết, mẹ cháu kê một loạt rồi chạy mất không biết các mẹ ở đây kêu gọi tên nhà cháu. Cty mẹ cháu 1/6 tặng cháu 5 đĩa, hôm sinh nhật cháu tặng cháu thêm 5 đĩa, mẹ cháu mua cho cháu gần 10 đĩa - trên tầng 3 Vincom, 20khìn một đĩa. Vừa rồi mẹ cháu ngồi xếp lại thì còn mỗi 12 đĩa, hic hic. Đĩa toàn bị xước xẹo thôi, số còn lại cháu tha đi sang nhà bà hàng xóm - mất tiêu rồi. :cry: . Khổ lắm, cháu xem như phá, đĩa cứ bị xước. Một số đĩa vẫn còn nét lắm. Để mẹ cháu về xem đĩa nào nguyên vẹn nhé rồi các bác cứ thay nhau mượn , ghi... tùy thích. Có đĩa dành cho bé 1-2 tuổi nữa đấy đó là vừa nghe nhạc bethoven vừa xem màu sắc.... Còn một số đĩa dành cho bé lớn hơn thì có trò chơi kèm học từ tiếng anh.... Có đĩa thì luyện bé làm việc độc lập: rửa tay, mặc đồ, làm bánh, tự tạo đồ chơi.... rồi có đĩa toàn bài hát ru... nói chung bộ đĩa này bé nhà em rất thích. Mẹ nào gần Cầu Diễn thứ 7 hoặc chủ nhật qua em em cho mượn nhé. :lol:

11. Mẹ Tí Bông

Ối chết, mẹ cháu kê một loạt rồi chạy mất không biết các mẹ ở đây kêu gọi tên nhà cháu. Cty mẹ cháu 1/6 tặng cháu 5 đĩa, hôm sinh nhật cháu tặng cháu thêm 5 đĩa, mẹ cháu mua cho cháu gần 10 đĩa - trên tầng 3 Vincom, 20khìn một đĩa. Vừa rồi mẹ cháu ngồi xếp lại thì còn mỗi 12 đĩa, hic hic. Đĩa toàn bị xước xẹo thôi, số còn lại cháu tha đi sang nhà bà hàng xóm - mất tiêu rồi. :cry: . Khổ lắm, cháu xem như phá, đĩa cứ bị xước. Một số đĩa vẫn còn nét lắm. Để mẹ cháu về xem đĩa nào nguyên vẹn nhé rồi các bác cứ thay nhau mượn , ghi... tùy thích. Có đĩa dành cho bé 1-2 tuổi nữa đấy đó là vừa nghe nhạc bethoven vừa xem màu sắc.... Còn một số đĩa dành cho bé lớn hơn thì có trò chơi kèm học từ tiếng anh.... Có đĩa thì luyện bé làm việc độc lập: rửa tay, mặc đồ, làm bánh, tự tạo đồ chơi.... rồi có đĩa toàn bài hát ru... nói chung bộ đĩa này bé nhà em rất thích. Mẹ nào gần Cầu Diễn thứ 7 hoặc chủ nhật qua em em cho mượn nhé. :lol:

12. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

hi hi, có em đây, bác cho địa chỉ cụ thể đi rồi em qua bác.

13. Mẹ Tí Bông

Số nhà 30B tổ 7 thị trấn Cầu Diễn. Đi qua cầu Diễn rẽ tay trái vào đường Hỏa Lò. Từ chỗ rẽ đi vào khoảng 200m, nhà mẹ TB ở phía tay phải, số nhà 30B. Tầm 4 -5 giờ chiều thứ 7 hoặc Chủ nhật nhé. Trước khi qua mẹ MomMi alo cho mẹ TB nhá. Vì mẹ con nhà cháu hay tàu lượn lắm. :lol:

14. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

vâng, khi nào qua em sẽ alo cho chị. Thanks.

15. MeNina

MeNina Thành viên chính thức

16. Mami

Chắc cửa hàng băng đĩa nào cũng có vì đĩa này khá phổ biến. Có in cả sách rất đẹp. Thử hỏi cửa hàng Webtretho xem.

17. Puppy & Kitty

Puppy & Kitty Thành viên chính thức

không phải đâu mẹ mami " trên kênh disney playhouse mà" nó là hẳn một kênh riêng.. không phải CTN cartoon hay disney channel đâu nhé.
    Nhưng nhà mình ở HN . mắc truyền hình cáp HN nên có. cũng có thể trong đó bạn mắc truyền hình cáp của trung tâm khác , không mua bản quyền chương trình này lên ko có

18. trungthu

trungthu Thành viên chính thức

Trẻ dưới 1 tuổi như bé nhà em thì có đĩa nào ko hả các mẹ?

19. MeNina

MeNina Thành viên chính thức

Duoi 1 tuoi ha?? Cho nghe children songs nhac co dien, vua du duogn giup tre phat trien tri thong minh day me Trung thu ah???

20. MeMi

MeMi Bắt đầu tích cực

Hiền ơi, mấy đĩa cho 1 tuổi, 2 tuổi em có biết mua đĩa xịn ở đâu K?