Trang 8/27 đầuđầu ... 23456789101112131418 ... cuốicuối
kết quả từ 71 tới 80 trên 263
    Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    77
    Được cám ơn 599 lần trong 190 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Cẩn thận đối với dịch vụ "chạy" việc

Quảng cáo
    Trích Nguyên văn bởi cassano View Post
    Em thấy nên bổ sung cái vụ muaban24h nữa , em có đi nghe "giảng" mấy lần ở trung tâm của họ . Vì em học cả 2 nghành kinh tế và kĩ thuật nên hiểu rõ mô hình của họ.Lúc đầu cũng có ý định tham gia ,nhưng em ưa sự thực dụng,vào web của họ thấy sản phẩm quá nghèo nàn, chẳng có gì cả , ừ thì huy động dc 1 lượng thành viên hùng hậu,ừ thì tỉnh nào,quận nào cũng có trụ sở,nhưng với 1 website mua bán trực tuyến,1 hệ thống phân phối sản phẩm hay đơn giản nhất là 1 cửa hàng thì cái quan trọng nhất vẫn là sản phẩm đang dc bày bán.Đây thì em thấy chỉ có khuyếch trương , giấy khen,clip ,tung hô ....... Sản phẩm "ra tiền" duy nhất em thấy lại ko bán trên website,đó là huy động tiền của người sau trả cho người giới thiệu tức là người trước. "Bài" này các mẹ nghe "quen" ko ?
    http://giaoduc.net.vn/NTD-thong-thai...-hinh/10817.gd
    bán hàng đa cấp ấy mà,thực ra bán hàng đa cấp có 2 loại,1 loại chân chính như oriflame hay amway,1 loại khác là lấy của ng trc trả ng sau,kiểu làm ăn này k bền,e thấy 1 số web lớn như 24h không cho quảng cáo việc tuyển ng bán hàng đa cấp
    đó cũng là 1 cách tránh spam vì lưong ng tham gia bán hàng đa cấp ở vn giờ nhiều thật đấy

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    77
    Được cám ơn 599 lần trong 190 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi cassano View Post
    Em thấy nên bổ sung cái vụ muaban24h nữa , em có đi nghe "giảng" mấy lần ở trung tâm của họ . Vì em học cả 2 nghành kinh tế và kĩ thuật nên hiểu rõ mô hình của họ.Lúc đầu cũng có ý định tham gia ,nhưng em ưa sự thực dụng,vào web của họ thấy sản phẩm quá nghèo nàn, chẳng có gì cả , ừ thì huy động dc 1 lượng thành viên hùng hậu,ừ thì tỉnh nào,quận nào cũng có trụ sở,nhưng với 1 website mua bán trực tuyến,1 hệ thống phân phối sản phẩm hay đơn giản nhất là 1 cửa hàng thì cái quan trọng nhất vẫn là sản phẩm đang dc bày bán.Đây thì em thấy chỉ có khuyếch trương , giấy khen,clip ,tung hô ....... Sản phẩm "ra tiền" duy nhất em thấy lại ko bán trên website,đó là huy động tiền của người sau trả cho người giới thiệu tức là người trước. "Bài" này các mẹ nghe "quen" ko ?
    http://giaoduc.net.vn/NTD-thong-thai...-hinh/10817.gd
    bán hàng đa cấp ấy mà,thực ra bán hàng đa cấp có 2 loại,1 loại chân chính như oriflame hay amway,1 loại khác là lấy của ng trc trả ng sau,kiểu làm ăn này k bền,e thấy 1 số web lớn như 24h không cho quảng cáo việc tuyển ng bán hàng đa cấp
    đó cũng là 1 cách tránh spam vì lưong ng tham gia bán hàng đa cấp ở vn giờ nhiều thật đấy

Nơi Cư Ngụ
    0989892833. Ngõ Thông Phong, Tôn Đức Thắng, HN
    Click:

Cám ơn
    62
    Được cám ơn 25 lần trong 21 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi thuhang_146 View Post
    nhưng chắc là kiếm tiền nhanh. Chồng đứa bạn em học ĐH Xây dựng ra, làm kiến trúc sư đàng hoàng, đến khi dính vào món bán hàng đa cấp cuả amway thì phải, bỏ cả nghề để đi theo. Về cảm quan mà nói thì sau khi làm bán hàng đa cấp thấy chồng đứa bạn mồm mép, khéo léo hơn hẳn, tiền thì k hỏi nhưng chắc phải khá thì a kia mới bỏ nghề chứ. Mỗi tội mình k tin lắm đa cấp nên thành ra chưa trở thành khách hàng của vợ chồng nhà này...

Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông...

Nơi Cư Ngụ
    Thanh Xuân, Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    31
    Được cám ơn 6 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng đã từng có ý định theo hướng tìm việc kiểu này, vì có mong muốn được làm việc trong môi trường ngân hàng, nhưng thực sự mình cũng băn khoăn nhiều vấn đề. Hôm nay, được đọc những cảnh báo này của chủ top, đã có những giải đáp rõ ràng nhất cho băn khoăn của bản thân mình. Chân thành cảm ơn. Mong rằng có nhiều người biết đến những thông tin này, để tránh được những sai lầm.

------------------
    Áo 3 lỗ, 2 dây hàng Nhật (chọn nước đầu) - 0988766956
    Yh! huaha_duyen

http://www.lamchame.com/forum/showth...ho-c%C3%A1c-ss

Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi bhkien View Post
    Chào các bạn,

Gần đây chúng tôi có nghe tin rằng có một số người không tốt, muốn lợi dụng tâm lý muốn chạy việc vào những chỗ có thu nhập cao, ổn định nhưng không đòi hỏi gì nhiều về trình độ mà chỉ cần tiền để có thể "chạy".

Thủ đoạn của họ là hứa sẽ chạy việc cho bạn nhưng yêu cầu bạn phải chi trả khoản tiền khá lớn để vào những công việc như ngân hàng, hàng không... Và bạn có thể mất tiền để được nhận vào. Nhưng những cơ quan đó sẽ nhanh chóng thải hồi bạn, hoặc cho tạm nghỉ một thời gian (có thể mãi mãi) sau vài tháng để nhận những người mới. Và với thủ đoạn này họ luôn kiếm được nhiều tiền hơn và không cần bạn phải làm gì vì lương của bạn vài tháng cũng quá ít so với chi phí chạy việc. Hơn nữa, việc "chạy" này không đàng hoàng, nên nếu bạn bị lừa cũng chẳng thể nào kiện được họ.

Thủ đoạn này khá tinh vi và ngoài khả năng xử lý của BQT diễn đàn. Do vậy chúng tôi muốn khuyến cáo các bạn cần hết sức thận trọng khi sử dụng những dịch vụ "chạy" việc.

Một cách tốt để không bị lừa là không nên tham những công việc dễ dàng nhưng dễ "trở thành triệu phú, tỷ phú".

Và chúng tôi rất mong nhận được những thông tin phản hồi của các bạn để chúng ta cảnh báo giúp nhau và biết thêm những thủ đoạn của họ nhằm tránh bị kẻ xấu lợi dụng và lừa dối.
    Tìm kiếm cơ hội và công việc hoàn toàn miễn phí tại: www.nhansuvina.com

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

thank các bác đã chia sẻ kinh nghiệm

Click:

Cám ơn
    48
    Được cám ơn 347 lần trong 203 bài
    Điểm đánh giá
    0

E là một đứa chạy việc đây ạ! Nghe các bác nói mà buồn cho cái nghề tay trái của mình, hic! Qua tay e đã nhiều người có việc làm (đến giờ vẫn đang làm nhé!). Chỉ có điều e ko đưa lên diễn đàn mà chủ yếu toàn qua người quen thôi. Nói thật với các bác, có nhiều người có khả năng xin được vào các cơ quan, ngân hàng, bệnh viện.... thật đấy! Còn những người họ đăng thông tin nhận hồ sơ trên các diễn đàn chẳng qua là một đầu mối trung gian mà thôi. Những người này họ sẽ nhận hồ sơ và hưởng hoa hồng hoặc chênh lệch giá. Đối tượng này hiện nay đang được xã hội gọi là "cò". Nghe thì phản cảm thật đấy nhưng ko thể phủ nhận tác dụng của cò trong xã hội còn tồn tại nhiều thứ bất cập được. Qua cò thì các bác đạt được mục đích nhanh hơn, và tất nhiên khi tiết kiệm thời gian thì phải mất chi phí. Điều này e thấy rất thực tế. Tuy nhiên, do nhiều người lợi dụng tâm lý đó để làm việc bất chính. Nên các bác xin việc phải cảnh giác. Những người chuyên chạy việc có một đặc điểm rất khác, đó là tính chuyên nghiệp. Họ sẽ cho các bác biết rõ về họ trước như nghề nghiệp, gia đình, địa chỉ.... Đặc biệt những người chạy việc "chân chính" luôn là những người có công việc ổn định, tại một cơ quan ổn định và có tính ảnh hưởng cao, giá trị công việc hiện tại cao hơn nhiều mức phí mà người xin việc phải bỏ ra để nhờ họ xin việc. Đấy là một dố thông tin để các bác biết để phân biệt người chạy có khả năng chạy việc thật sự và người lừa đảo nhé!

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    1,115
    Được cám ơn 2,314 lần trong 1,501 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi menghe032009 View Post
    E là một đứa chạy việc đây ạ! Nghe các bác nói mà buồn cho cái nghề tay trái của mình, hic! Qua tay e đã nhiều người có việc làm (đến giờ vẫn đang làm nhé!). Chỉ có điều e ko đưa lên diễn đàn mà chủ yếu toàn qua người quen thôi. Nói thật với các bác, có nhiều người có khả năng xin được vào các cơ quan, ngân hàng, bệnh viện.... thật đấy! Còn những người họ đăng thông tin nhận hồ sơ trên các diễn đàn chẳng qua là một đầu mối trung gian mà thôi. Những người này họ sẽ nhận hồ sơ và hưởng hoa hồng hoặc chênh lệch giá. Đối tượng này hiện nay đang được xã hội gọi là "cò". Nghe thì phản cảm thật đấy nhưng ko thể phủ nhận tác dụng của cò trong xã hội còn tồn tại nhiều thứ bất cập được. Qua cò thì các bác đạt được mục đích nhanh hơn, và tất nhiên khi tiết kiệm thời gian thì phải mất chi phí. Điều này e thấy rất thực tế. Tuy nhiên, do nhiều người lợi dụng tâm lý đó để làm việc bất chính. Nên các bác xin việc phải cảnh giác. Những người chuyên chạy việc có một đặc điểm rất khác, đó là tính chuyên nghiệp. Họ sẽ cho các bác biết rõ về họ trước như nghề nghiệp, gia đình, địa chỉ.... Đặc biệt những người chạy việc "chân chính" luôn là những người có công việc ổn định, tại một cơ quan ổn định và có tính ảnh hưởng cao, giá trị công việc hiện tại cao hơn nhiều mức phí mà người xin việc phải bỏ ra để nhờ họ xin việc. Đấy là một dố thông tin để các bác biết để phân biệt người chạy có khả năng chạy việc thật sự và người lừa đảo nhé!
    hơ hơ
    đọc bài của mẹ này mình thấy cũng đúng
    may mà mình cũng chẳng phải dân lừa đảo gì
    công nhận là nếu bỏ ra 1 số tiền lớn cho 1 người mà côg việc của họ không ổn định, không có tầm ảnh hưởng và mối quan hệ rộng thì khá là run
    thậm chí không tin tưởng
    trong cuộc sống, nếu muốn đi con đường ngắn nhất thì phải có tài hoặc có cái gì đó lót tay, đó là điều không thể thiếu
    chính vì thế, mình cũng hy vọng, nếu làm việc chân chính thì sẽ có phúc cho con cháu sau này
    cũng như củng cố được niềm tin các mẹ trên diễn đàn
    Mình thích nhất, mình nhấc DT lên, chỉ cần nói tên mình, là ai cũng nhớ ra
    cũng tin tưởng và quý trọng
    đó là điều mình đang hướng tới

9. Người dưới đây đã cám ơn Mẹ Ku Tũn về bài viết hữu ích:

thuyha1961 (08-01-2012)

Click:

Cám ơn
    2,469
    Được cám ơn 3,959 lần trong 2,953 bài
    Blog Entries
    2
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Mẹ Ku Tũn View Post
    hơ hơ
    công nhận là nếu bỏ ra 1 số tiền lớn cho 1 người mà côg việc của họ không ổn định, không có tầm ảnh hưởng và mối quan hệ rộng thì khá là run
    thậm chí không tin tưởng
    trong cuộc sống, nếu muốn đi con đường ngắn nhất thì phải có tài hoặc có cái gì đó lót tay, đó là điều không thể thiếu
    chính vì thế, mình cũng hy vọng, nếu làm việc chân chính thì sẽ có phúc cho con cháu sau này
    Giá bạn làm được điều này thì nên làm để phúc đức lại cho con cháu.

Không những thế mà những người nhờ có bạn giới thiệu mà có công việc tốt thì người ta sẽ biết ơn đến bạn cả cuộc đời

Con gái mình được một Bác hàng xóm giới thiệu với bạn Bạn của bác ý giúp vào làm ở Ngân hàng Nhà nước không mất phí, nhưng sau khi cháu đi làm ổn đinh mình cũng hậu tạ và cho đến bây giờ ngày lễ ngày tết vẫn có quà cám ơn

Click:

Cám ơn
    48
    Được cám ơn 347 lần trong 203 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Mẹ Ku Tũn View Post
    hơ hơ
    thậm chí không tin tưởng
    Nhưng e thấy mẹ nó lấy giá cao quá! Cao hơn e nhiều,hic!

Trang 8/27 đầuđầu ... 23456789101112131418 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ