Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 21
    Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 4 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Sữa Picot số 2 của Pháp

Bé nhà mình 6 tháng, khả năng hấp thụ có vẻ kém lắm, tăng cân rất ít chỉ có chiều dài thì trộm vía tăng đều thôi. Bé đang ăn Picot rất hợp (trước đó đã thử qua Morinaga, Milex, S26, Cabrima nhưng đều ko tăng cân và cách ngày mới đi ngoài 1 lần), nhưng khổ nỗi sao cái loại sữa này khó kiếm thế, bao lần 2 vợ chồng chạy ngược chạy xuôi, tốn bao tiền điện thoại để tìm shop nào bán sữa này mà không ra. Tạm thời mình đành phải thay bằng Aptamil. Có mẹ nào biết chỗ nhập sữa này chỉ mình với hoặc mách mình đổi sang sữa gì thì ổn cho con nhỉ. Cảm ơn các mẹ nhiều.

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 11 lần trong 8 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Sữa Picot số 2 của Pháp

Mẹ nó ở Hà Nội thì mua ở ngõ 33 Cát Linh ý, shop Chích Bông cạnh hàng mát xa ý, mình thấy shop này bán nhiều đồ xách tay xinh lắm, trong đó có cả sữa Picot. Mình cũng cho bé nhà mình dùng rồi, sữa này béo ngậy nên giúp bé tăng cân. Nếu khó mua được mẹ nó có thể mua Sunland của Úc hoặc Aptamil của Anh cũng có các đặc tính tương tự, mát không lo táo bón mà vẫn tăng cân đều.

3. Người dưới đây đã cám ơn zinmy về bài viết hữu ích:

mẹ ỉn ỉn (06-10-2011)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

nghe ngóng chút ,xem các mẹ thế nào cũng tính định đổi sữa cho poocoi nhà mình xem thế nào, thấy hôm trước sang nhà mebuu thấy mẹ tư vấn sữa này bổ sung rau xanh chắc là se rất mát, poocoi nha mình có vẻ lười ăn hoa quả. thử nghe các mẹ xem tình hình thế nào. các mẹ ai dùng sữa này rùi vào thảo luận chia sẻ kinh nghiệm.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội& HCM
    Click:

Cám ơn
    2,942
    Được cám ơn 1,454 lần trong 1,340 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

đợt trc nhà chi em sinh đôi cho uống babybio cung là hàng Pháp, trộn vía 2 đứa cũng kháu khỉnh lắm1
    Picot còn có cả bột picot nữa thì phải!

Nơi Cư Ngụ
    Ba Đình, Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    153
    Được cám ơn 759 lần trong 592 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Hic, Picot có nhà nhập khẩu rùi mà. mẹ nó cứ qua Baby Hồng Minh chỗ chỡ Thành Công ấy, lấy bao nhiêu cũng có.
    Giờ Picot còn có hộp to 1,5kg, bé nào uống nhiều thì hơi bị kinh tế ...
    Như nàng O nhà mình, 1 tháng gần 3 hộp 1,5kg ...
    (Omachi uống sỗ 3, hộp 1,5kg là 585h, hộp 900g đã là 410k rùi ...)

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 49 lần trong 49 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mẹ ỉn ỉn View Post
    Bé nhà mình 6 tháng, khả năng hấp thụ có vẻ kém lắm, tăng cân rất ít chỉ có chiều dài thì trộm vía tăng đều thôi. Bé đang ăn Picot rất hợp (trước đó đã thử qua Morinaga, Milex, S26, Cabrima nhưng đều ko tăng cân và cách ngày mới đi ngoài 1 lần), nhưng khổ nỗi sao cái loại sữa này khó kiếm thế, bao lần 2 vợ chồng chạy ngược chạy xuôi, tốn bao tiền điện thoại để tìm shop nào bán sữa này mà không ra. Tạm thời mình đành phải thay bằng Aptamil. Có mẹ nào biết chỗ nhập sữa này chỉ mình với hoặc mách mình đổi sang sữa gì thì ổn cho con nhỉ. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    .

Anh chồng em làm ở công ty chuyên nhập khẩu sữa về bán, công ty đó ở Đê La Thành thì phải, bán sữa Picot đấy. Hôm nọ anh ấy mang sang cho 1 hộp số 1, em đang lưỡng lự không biết có nên cho con uống không vì con em uống Nan bị táo bón, cháu 2.5th. Chị cho cháu uống Picot từ mấy tháng? tư vấn em với

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM:Tư vấn và hỗ trợ các mẹ giảm béo nhanh 0932066389,,, web diatheduc.com
    Click:

Cám ơn
    13,040
    Được cám ơn 29,782 lần trong 19,730 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    32 (100%)

Em nghĩ chị cứ cho bé uống thử nếu hợp thì uống tiếp ah, vì sự thích nghi của mỗi bé là khác nhau mà

9. Người dưới đây đã cám ơn đĩa thể dục về bài viết hữu ích:

havan315 (08-25-2013)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 8 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi đĩa thể dục View Post
    Em nghĩ chị cứ cho bé uống thử nếu hợp thì uống tiếp ah, vì sự thích nghi của mỗi bé là khác nhau mà
    đúng đấy nhóc nhà mình ăn sữa này trộm vía cũng hợp lắm, mình thấy sữa này con ăn cũng lên cân đều,lại đi vệ sinh tốt nên mình vẫn đang cho con dùng hoài, vừa rồi còn tậu cho con thêm 1 chiếc xe đạp nữa thích lắm.

Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 24 lần trong 24 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình mới tìm được cái Topic này, mình cũng đang cho con uống Picot, đọc mới biết hóa ra sữa này dễ hấp thụ nhất đấy. Mình cũng cho con thử qua Nan, Phy rồi, đều bị táo, mà uống Picot thì ổn, trộm vía.
    http://www.lamchame.com/forum/showth...ighlight=picot

Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 24 lần trong 24 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi đĩa thể dục View Post
    Quá chuẩn. Các bác sĩ ở bệnh viên toàn tư vấn cho con em uống Nan, các mẹ khác cũng cho con uống Nan nhiều, bảo lành lắm, thế mà con em uống thì bị táo, chuyển sang Picot thì lại ngon lành. Còn các loại sữa ngọt như Abbott thì em chả dám cho con uống. Haizzz. Đau đầu vụ sữa cho con, tìm được loại hợp cũng mệt, xong lâu lâu lại phải đổi sữa cho con nữa. hic. Các mẹ có biết khi nào cần đổi sữa không ạ? Em mãi mới tìm được loại hợp với con em, nhưng nghe nói "lâu lâu" phải đổi 1 lần cho con đỡ chán sữa. Thế lần sau lại quay lại cái quy trình: thử, không hợp, táo, đổi, lại thử,...đến khi nào hợp thì thôi ạ?

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ