Nồi kho cá Trung quốc rất tiện

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi meminhky, 12/4/2006.

1. meminhky

meminhky Thành viên chính thức

Các mẹ ơi mình mới nhờ ngưòi quen đi Lạng sơn mua hộ cái nồi kho cá bằng điện rất thích và tiện các mẹ ạh, mình đã dùng để kho cá, kho thịt kho tàu, và kho thịt bò rùi thích lắm, mà ko cần pải đổ thêm nước vào chứ, chỉ cần khi làm món gì ta ướp đầy đủ ra vị vào cho ngấm khoảng 15 phút thì cắm điện, đun khoảng 2h hoặc hơn tuỳ , mà lại không tốn điện lắm, nó sôi liu riu nhỏ, giá cả ko đắt lắm mình nhờ mua cái nồi này là 60k loại nhỏ, hình như loại lớn là 90k thì pải, nhưng ở HN thì đắt hơn ko biết bao nhiêu? các mẹ thử dùng xem có ok ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meminhky
    Đang tải...

2. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

nồi này nhà em cũng đã dùng rồi nhưng thấy kho cá không ngon. Nó nhừ lắm nhưng cá bị vụn hết ra, không săn miếng cá như mình kho bình thường, em cảm thấy không ngon, chỉ tiện thôi.

3. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

Nồi này nấu cháo rất ngon, vo gạo sẳn để 1 lúc cho ráo đổ vào nồi cùng thịt (thịt xay nên hòa 1 ít nước cho tan, không bị von cục lại) và nước sôi, canh nước cho vừa đủ, bật điện lên quãng 1h là OK, nếu muôn cho thêm rau cho bé thì cho rau vào trước 1 chút, nêm mắm muối , dầu ăn. Nấu cháo lươn, cá... thì chế biến trước rồi cho vào nồi lúc cháo đã gần chín .

Hồi bé Tutu nha mình đi đâu xa toàn mang cái nồi này đi, tiện lợi vô cùng, lúc nào cũng có cháo ngon măm .

architect thích bài này.
  4. janine

janine Thành viên rất tích cực

Nhà mình toàn dùng nồi này để nấu cháo cho Bống . Nấu rất tiên. Chỉ bỏ ít gạo và nước vào đặt lên bếp khoảng 1h là chín cháo . Mình toàn nấu cháo ăn cả ngày cho Bống . RAu, thịt nấu riêng khi nào ăn thì múc từng phần đun lại

5. Songthương113

Songthương113 Banned

:roll:

:roll: Nghe các mẹ quảng cáo cái nồi đấy mà em thấy ưng rùi đấy
    Em đang trong thời gian vỗ béo nên đang định nấu cháo ăn đêm.Chắc em phải thiết kế ngay một chiếc mới được. Phải nhanh chóng chăm sóc sắc đẹp thui, không thì ế mất. :D :D :D :D :D

6. MaiHanhHN

MaiHanhHN Thành viên chính thức

Nồi này ninh sường rất thơm, miếng còn nguyên và không nát. Chắc tại cá để lâu quá mới nát thôi. Chẹp chẹp...nói đến lại thèm quá, phải đi ăn thôi

7. Tina

Tina Thành viên tập sự

Nghe các mẹ khen cái nồi này làm mình phát thèm, nhưng mình ở SG thì mua ở đâu nhỉ . Hay có mẹ nào ở HN mua giúp mình không ?

8. MaiHanhHN

Mua xong rồi thì làm sao nè? Chuyển phát nhanh à tina? :lol: :lol: :lol:

9. hana

hana Thành viên chính thức

Mình nghĩ chắc SG cũng có nhưng do mình không biết kiểu nồi mà các mẹ đang nói thôi.

Không biết có phải là nồi cơm điện nhưng rất nhỏ không nhỉ? Các mẹ tả kỹ một chút để còn hình dung thì các mẹ ở SG mới đi tìm được.

10. janine

janine Thành viên rất tích cực

Nó giống cái nồi cơm điện ấy, nhỏ thôi, nhưng cái nồi bằng đất nung, vung bằng thủy tinh . Cái vỏ nồi bằng nhưa. Có lẽ trong SG cũng có đấy, các mẹ thử chịu khó lượn các chợ xem .

11. hana

hana Thành viên chính thức

Nhà mình cũng có 1 cái đấy. Nhưng vỏ bằng inox (hoặc sắt, thép gì đấy) và nồi cũng không nhỏ đâu (~2L). Mua ở siêu thị Nguyễn Kim (SG). Ninh sườn, nấu cháo, kho cá thì rất ngon nhưng từ lúc nấu đến lúc sôi thì rất là lâu. Không biết nồi của nhà mọi người thế nào.

12. MaiHanhHN

Bác mua loại to rùi. vỏ nó là gì đó như nhôm. có tráng nhựa. ruột bằng sứ hoặc gốm. Bác cức ướp rồi cho các thứ vào bật số 2 rồi đừng để ý đến nó trong 2 giờ. Tại bác cứ hay sốt ruột nên nó lâu thôi.

13. tamphuc

tamphuc Thành viên chính thức

HN đã có thì SG kiểu gì chẳng có các mẹ ơi.
    Cứ ra hàng bán nồi cơm điện hỏi NỒI HẦM (hoặc nồi kho cá hay nồi nấu cháo...) là người bán giới thiệu ngay ấy mà.
    Mua nồi Trung quốc rẻ nhưng chất lượng hơi phập phù, nếu gặp được cái tốt thì dùng cũng được lâu phết, nhưng nếu phải cái dở thì chóng hỏng lắm.
    Mua nồi của Nhật hay Thái Lan hoặc Hàn Quốc dùng tốt hơn nhiều, lại có bảo hành đàng hoàng, mà cũng k đắt đâu.
    Thông tin sơ sơ để các mẹ tham khảo chứ mẹ cháu giải nghệ lâu rùi nên k cập nhật giá cả chính xác được :lol: :lol: :lol:

14. thanhien

thanhien Thành viên tập sự

Ở Hà nội nồi này bán ở đâu các mẹ ơi ? Help me

15. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Cảm ơn các mẹ đẫ giới thiệu nhé .Mong nhận được nhiều đóng góp hay cho chuyên mục ạ .

16. cuti

cuti Bắt đầu tích cực

Nồi áp suất Inox, kiểu dáng Liên xô, nấu cháo, kho cá, hầm ngan...ngon, sạch sẽ, chất lượng tốt, bảo hành 01 năm. Tham khảo minhson.com.vn nhé

17. cuti

cuti Bắt đầu tích cực

Nồi áp suất Inox trung Quốc đây, giá không rẻ tí nào, chất lượng quá tốt, bảo hành 01 năm. Chị em toàn mua đồ rẻ, hàng nhập lậu nên chất lượng kém là phải. Thị trường bên USA còn dùng hàng China đó ban.

18. Ôsin@

Ôsin@ Cún con

Các mẹ ơi, em cũng đang dùng đây ạ. Được cái em hâm mộ món cá khó nhừ lắm (ăn không lo hóc xương). Nhưng mà sao, em kho cá (em cho đầy nồi luôn), nhưng phải cắm từ tối đến tận sáng hôm sau mà nó vẫn chưa cạn hết nước được. Em thấy nó tiện, kho cá ăn ngon nhưng mà hơi bị lâu quá. Hay em cho nhiều nước quá nhỉ? Mà nồi nhà em là loại nhỏ nhất đấy nhé.

19. tram_hb

tram_hb Thành viên mới

Kho cá thì bạn chỉ ướp gia vị đầy đủ, đừng cho nước . Nước trong cá sẽ chảy ra và khi cạn thì cá cũng đã nhừ đến tận xương rồi .

20. chuottui2008

chuottui2008 Thành viên tập sự

Các mẹ cho e xin đ/c + giá bán nồi kho cá ở Hà Nội nhé.cảm ơn các mẹ trước ạ.