tắc tia sữa có nên tiếp tục cho con bú khong?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Me be XuXu, 13/4/2006.

1. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Bạn cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm đó nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. Ráng tí nhé ko nó dẫn đếm viêm vú thì khổ! Nếu vẫn tắc thì bạn gọi đến số 0912661144 chữa ok lắm, làm thấy thoả mãn.Chị họ mình đã gọi đến và chữa rất nhanh có sữa nhé, chị họ mình ở Hà Nam

Đang tải...

2. mienanhpham2019

Chị gái em hay gọi bên trung tâm Breatech đến tận nhà thông, thấy chị bảo ở đó dịch vụ tốt, nhân viên nhiệt tình mà chữa rất hiệu quả, gọi chưa đầy 10p là có người đến rùi. em cho số trung tâm đấy nè 0946530809 để mẹ nào bị tắc thì gọi đến nhà thông cho nhẹ người nhé. cái này bị là phải làm luôn, chứ để lâu thành áp se là chữa mệt lắm.

hoangminhanh74 thích bài này.
  3. Lam Yen Chi 1212

Lam Yen Chi 1212 Bắt đầu tích cực

Các mẹ nó tích cực matxa và cho bé bú nhiều vào, nếu làm thế vẫn ko thấy đỡ mẹ nó phải đến luôn chỗ trung tâm Breatech nhé. hoặc gọi họ đến tận nhà thông cũng được. mình cho bạn số nè O94653O8O9. Đừng để lâu quá thành áp se là chữa mệt lắm đấy.

4. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

trời ơi !!!!!!!!! tátc sữa thì khổ lắm mẹ nó ah!!!!!bằng chứng sống là tớ đây, bị tắc sữa nhưng kô biết cứ để kéo dài thành viêm tuyến vú (để lâu tí nữa thì thành áp xe vú rùi) tớ phải chữa ở nghĩa dũng mất 5 ngày đấy ,ngày nào cũng kết hợp cả matxa và chạy giãn mạch sữa nữa mới khỏi đấy,sau khi bé ti xong phải hút hết sữa thừa ra ,kô lại tắc tiếp thì khủng khiếp lám.

5. mienanhpham2019

Mẹ nào tắc sữa thì chịu khó mà bóp nó ra cật lực, không thì gọi ngay đội thông tắc sữa đến cho nhanh, đừng có ngấm ngầm chịu đau mà bị trích áp xe như bạn em thì khổ cực luôn í, em gọi thông sữa ở trang hutsuacom mà thấy quá ổn luôn.

6. mienanhpham2019

Em đợt trước cũng bị tắc mà ko biết cách tự chữa ở nhà, để đến lúc tắc quá thì may mà có chị bạn cho số để gọi bên chỗ trung tâm Breatech đến thông mới khỏi được, mẹ nào bị mà thử các cách dân gian mà ko khỏi thì thử gọi họ xem nhé, giờ nghĩ lại mà hãi nhưng công nhận ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

7. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Em đợt trước cũng bị tắc mà ko biết cách tự chữa ở nhà, để đến lúc tắc quá thì may mà có chị bạn cho số để gọi bên chỗ trung tâm Breatech đến thông mới khỏi được, mẹ nào bị mà thử các cách dân gian mà ko khỏi thì thử gọi họ xem nhé, giờ nghĩ lại mà hãi nhưng công nhận ở đó họ làm cũng ổn lắm, sướng ra phết, ko đau tẹo nào các mẹ ạ.

8. Lam Yen Chi 1212

Tắc sữa thì chịu khó mà bóp nó ra cật lực, không thì gọi ngay đội thông tắc sữa đến cho nhanh, đừng có ngấm ngầm chịu đau mà bị trích áp xe như bạn em thì khổ cực luôn í, em gọi thông sữa ở trang hutsuacom mà thấy quá ổn luôn, mỗi tội sữa phun tung toé bẩn hết cả đồ đạc bẩn ơi là bẩn, kinh nghiệm là gọi đến thì lấy áo mưa che hết các đồ đạc xung quanh lại.

9. Lam Yen Chi 1212

Hôm qua thấy mấy đứa bạn mình tán gẫu trên nhóm mới sinh, nghe kể tắc sữa mà phát hãi, rồi rủ nhau đi đến chỗ trung tâm bretech gì đó để matxa, có mẹ nào từng chữa ở đây rồi cho em xin ít kinh nghiệm với, chị em sắp sinh nên cần thông tin để đề phòng nhỡ có bị tắc ạ. Hjj

10. Lam Yen Chi 1212

nhóc nhà em được 3 tuần thì em bị tắc sữa, do lúc đầu sữa ít quá nên mình cứ nghe lời mọi ng xui xoa ngực, thế là vỡ tuyến sữa, tắc, phải đi chích, huhu. Mình nghĩ nếu okk mẹ nó lên dùng máy hút sữa sau khi con ti xong như thế sẽ vừa đỡ tắc vs cải thiện lượng sữa nữa, mình 2 lần phải gọi chị Linh bên nghĩa dũng rồi đấy.

11. nguyenduong8387

nguyenduong8387 Thành viên chính thức

Chi em cũng vừa bị xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa. Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi.

12. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

tắc tia sữa để lau ngày ko tốt đâu mom ạ

13. vozer_net

vozer_net Bắt đầu nổi tiếng