Cần giúp: Sinh Dịch Vụ Ở D3 Bvpshn

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi hoangloan037, 16/6/2011.

1. hoangloan037

hoangloan037 Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi mình sắp sinh rùi đang băn khoăn không biết đẻ dịch vụ ở D3 PSHN có tốt không nhỉ? có mẹ nào quen ai không giúp mình với. Cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangloan037
    Đang tải...

2. mẹ Nhót

mẹ Nhót Guest

Ðề: Sinh dịch vụ ở D3 BVPSHN

Em sinh ở D4 nè, bs Đính mổ. Nói chung em hài lòng, mẹ tròn con vuông, bs nhiệt tình, mổ đẹp, bs mát tay nên trộm vía con iu bụ bẫm chứ lúc sinh ra có 3kg à. Chúc mẹ nó tìm đc địa chỉ tin cậy :)

3. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Tớ sinh ở D3 nè , cũng được nhưng chủ yếu là xiền mẹ nó ah, tớ nằm trong phòng có 2 giường thôi, nói chung là thoải mái lắm

4. Bi và Bin

Bi và Bin Thành viên chính thức

sao em nghe nhiều mẹ nói D3 thì cũng fải xiền lót tay như thường?? hixhix em cũng sắp sinh rồi, mà lớ ngớ lắm ý

5. hoangloan037

hoangloan037 Bắt đầu tích cực

Hic hic, nên đẻ ở A2 hay dịch vụ D3, D4 cac mẹ oi

6. Hurricane

Hurricane Uy Tín - Chất Lượng

3D là đẻ thường, 4D là đẻ mổ.
    M cũng định đăng ký 3D . Thấy có mẹ bảo phải lót tay, có mẹ bảo ko, chẳng biết ntn nữa
    Mình đang theo Bs Hưng :D

7. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

ui nói đến BS hưng mình sợ quá rùi, tập 1 của mình khi bs hưng hẹn ngày, giờ mổ xong bs chạy mất tăm, làm mình và gia định lớ ngớ chằng biết hỏi về phòng dịch vụ, ng chăm sóc mẹ và con... nói chúng là chừa

8. cunbong2k9

cunbong2k9 Thành viên mới

Có mẹ nào biết cụ thể vấn đề sinh ở D3 không? Chi phí bao nhiêu và phong bì phong bao cho bs, y tá là thế nào? Các mẹ biết thì share cho các mẹ sắp nhảy ổ như bọn mình với nhé. Mình cũng đang hỏi han các vần đề sinh ở D3 thế nào để còn chuẩn bị.

9. Hurricane

Hurricane Uy Tín - Chất Lượng

Theo như m đọc ở bệnh viện thì giá như thế này
    Đẻ mổ 4tr
    Đẻ thường 4tr
    Đẻ mổ cấp cứu ( là những mẹ đăng ký đẻ thường nhưng ko đẻ đc , phải mổ lúc chuyển dạ ) 5tr
    Giá Phòng 400k phòng 2 ng`/ngày [ m định đăng ký phòng này nên ko nhớ giá các phòng khác]
    Vệ sinh 10k/ngay`
    Điện nước 10k/ngày
    Nộp Trước 7tr , ra viện thừa thiếu sẽ thanh toán .

Còn vụ lót tay bác sĩ thì m ko biết :(( mẹ nào mới sinh chia sẻ nhé. Mấy ngày nữa là m sinh bé rùi

Sửa lần cuối: 23/6/2011
    thatlongyeuanh thích bài này.
  10. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

D3 giờ k cho đăng kí trc nữa rồi các ẹ ạ!

11. mekutbi

mekutbi Bông Xinh

Em cũng đang tìm hiểu D3, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ đi ạ. Mẹ In_con ơi ko được đk trước nữa là thế nào?

12. huonggiang102006

huonggiang102006 Bắt đầu tích cực

Năm ngoái mình cũng đẻ ở D3, mình không khám và cũng không đăng ký trước. Khi có hiện tượng sinh thì mình vào phòng cấp cứu khám và nói với bác sỹ là mình muốn đẻ ở D3 (nhét túi cho bác sĩ 100k thế là ok).
    Còn vụ phong bì phong bao thì mình cũng k chuẩn bị gì, khi vào đẻ xong mẹ chồng đưa phong bì 500k cho bác sĩ đỡ gọi là để cảm ơn thui. Dịch vụ ở đó nói chung là ok :p

13. quyt's mum

quyt's mum Thành viên rất tích cực

Vậy là đẻ mổ hay thường giá cũng như nhau, mẹ nó nhỉ! Tập 1 mình đẻ thường có 3tr và đặt cọc 5tr thui :D.

14. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

Như năm ngoái m đc đk trc bạn ạ, mình lam hsđk sinh xong rồi lên khoa D3 đk( đc chọn BS nữa), lúc nào chuyển dạ thì chỉ vc đến đó lấy phòng rồi đóng trc 5T( năm nay lên 7T rồi:rolleyes:) ,nhận phòng rồi chờ sinh thôi.
    Năm nay họ k cho đk trc nữa ( quá tải mà:(). Lúc nào m chuyển dạ mà muốn đk ở D3 thì hơi khó , nếu còn phòng thì họ cho đk k thì lùa hết sang nhà A(nói chung khu này k có ĐH , csvc k đc như bên D3)

15. kukumalu0707

kukumalu0707 Thành viên mới

Mình vừa đăng ký sinh ở PSHN rùi này, 3 hum trước.
    Mình khám theo bs Nguyệt. Lúc quá 36 tuần, bác ý viết cho cái giấy để vào viện xét nghiệm. Những tưởng điều đó giúp quá trình đăng ký đơn giản hơn nhưng thực ra thì ko hề.
    Bạn vẫn vào đó mua sổ, lấy số, rồi khám thai, rồi đóng tiền, và rồi xếp hàng xét nghiệm.
    Việc đăng ký sinh dịch vụ thuận tiện như là : đăng ký DV, bác sĩ trước, đưa thêm 50K tại chỗ để được lấy kqua nhanh..v..v giờ đã ko còn nữa. Bi giờ người đông quá rùi :(
    Bạn vẫn lấy được kết quả sớm nếu ra chỗ đóng tiền mua thêm cái hóa đơn xin lấy kq xét nghiệm sớm (60K).
    Mình làm các thủ tục này mất gần hết buổi sáng. :(
    Xong đâu đấy, mình mang kq xét nghiệm lên chỗ bác sĩ Nguyệt, cô ý viết cho mấy chữ rùi xuống cửa số 3 nhà B tầng 1 đăng ký làm hồ sơ bệnh án đẻ.
    Tại đây họ viết lách gì đó vào quyển sổ xanh xanh to to của họ, giữ lại kq xn của mình và trả về cho mình 1 con số viết bằng bút bi trên bìa sổ.
    Hết.
    Chẳng có cái gì gọi là đăng ký dịch vụ cả. Vì sinh thường hay DV cũng qua ngần ấy bước và kết thúc tại bước đó.
    Hix, mình cũng lo lắng lắm. Mình thấy bảo là lúc nào trở dạ thì mới được đăng ký sinh dịch vụ, rùi bác sĩ đỡ rùi phòng, giường.... Mình cũng sợ lúc đó hết giường/phòng dịch vụ rùi thì phải làm sao.
    Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẽ tiếp được ko?

16. quyt's mum

Hic, theo thông tin mình mới nhận được thì đúng như mẹ nó nói đấy. Đến lúc vào sinh thì vẫn phải qua phòng Cấp cứu rồi nói là muốn đẻ dịch vụ, còn chỗ thì mới được chuyển dịch vụ, không thì thôi vì bây giờ đông quá.

17. quyt's mum

Sáng nay mình đi xét nghiệm và làm hồ sơ có vẻ thuận lợi hơn mẹ nó.
    7h sáng mình đã đến bv rồi, mua sổ y bạ rồi đưa sổ cho bs mình vẫn theo khám viết mấy chữ "xét nghiệm máu + làm hồ sơ sinh" (mình có hẹn bs trước). Sau đó mình ra đóng tiền --> cầm sổ y bạ, hóa đơn đóng tiền ra phòng xét nghiệm, tự mở cửa vào (chứ đừng chờ người ta mở các mẹ nhé) lấy máu, rồi nước tiểu (mình lấy nước tiểu từ nhà, đến chỉ việc đổ vào ống xét nghiệm thôi) --> đóng thêm 60k lấy kết quả nhanh (đóng tại chỗ lấy máu luôn) --> xong hết mọi việc là 8h kém 15 --> đi ăn sáng rồi lang thang đến 8h30 quay vào lấy kết quả --> mang kết quả cho bs của mình xem rồi mang toàn bộ giấy tờ (gồm y bạ, hóa đơn thu tiền, kết quả xét nghiệm) ra cửa số 3 làm hồ sơ sinh. 9h kém 15 xong hết thủ tục và về chờ đẻ :).
    Có 1 điều mình thấy thay đổi là số tiền ban đầu khi vào đẻ dịch vụ là 8 triệu chứ không phải là 7 triệu nữa (thông tin xem ở khoa Cấp cứu). Thế nhưng ở thang máy nhà D3 vẫn ghi 7tr.

18. kukumalu0707

Thế là mẹ nó may mắn hơn mình rùi. Mình nghĩ do BHYT chăng. Mình cũng có giấy viết của bs như rứa (xét nghiệm + làm hs đẻ) nhưng khi ra đóng tiền ngay thì họ ko chấp nhận, họ bắt sang khám để "in bảo hiểm y tế" (nguyên văn lời lun đấy), thế nên phải xong cái màn đó mới được đóng tiền và đi ra chỗ xét nghiệm, hix, họ cũng ko nhận tiền 60K lấy nhanh ở đó cho mình nhờ. Túm lại, hên xui, mẹ nó may mắn hơn mình.
    Nhưng cuối cùng mẹ nó cũng ra cửa số 3 làm hồ sơ và là kết thúc thui à. Như thế nghĩa là cũng đợi đến lúc trở dạ thì hên xui có đăng ký được dịch vụ hay ko rùi. :(
    Hix, mình ngán cái vụ này ghê!

19. quyt's mum

Tập 1 tớ có dùng BHYT nhưng cũng không phải khám gì cả mẹ nó ạ. Không biết năm nay BHYT có giảm được nhiều k nhỉ? Tớ không có giấy chuyển viện nên chẳng dùng đến vì sợ lằng nhằng :p.

20. kukumalu0707

Tớ dùng BHYT chuyển từ Xanhpon sang PSHN thì được giảm 80%.
    Nếu ko có giấy chuyển thì hình như được 30% hay 50% thì phải, cái này tớ nghe nói thui.