3 tháng đầu: Thuốc trị nấm khi mang thai, các mẹ ơi giúp mình với!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi casperth, 7/1/2009.

1. casperth

casperth Thành viên tập sự

Mình đang có bầu được 4 tuần rồi, vùng bẹn của mình có 1 vết thâm, ngứa và tróc vẩy, mình đi khám bác sỹ bảo bị Nấm dây. Bác sỹ kê đơn thuốc là dùng thuốc bôi dạng kem - Trigenol - 10g. Tuy nhiên, mình đọc trong hướng dẫn sử dụng có ghi là: Không dùng cho phụ nữ có thai hoặc nghi ngờ là có thai.
    Mình có nên sử dụng thuốc trên không, có mẹ nào biết loại thuốc trị Nấm nào dùng được cho phụ nữ mang thai không. Làm ơn mách giùm mình với!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi casperth
    Đang tải...

2. beo_ieu

beo_ieu Thành viên chính thức

Đừng dùng thuốc đó nữa để đảm bảo an toàn cho thai. Đi khám chỗ khác và nói rõ là mình đã có thai để bs chỉ định loại thuốc an toàn. Mình nghĩ bạn đừng tìm kiếm thuốc dựa trên kinh nghiệm của mọi người vì cơ địa ko ai giống ai cả. Đi khám lại cho an toàn bạn ạ.

3. tyct

tyct Thành viên tập sự

Mình có chiêu này nè, vốn dĩ các thuốc trị nấm đều ko thể dùng khi có thai thế nên nếu bạn bị nhẹ thì chỉ cần lấy 1 viên Aspirin nghiền ra hòa với 1 muỗng cafe nước bôi lên chỗ bị nấm sau khi vs sạch sẽ là đỡ ngay, hôm sau nó sẽ tróc 1 lớp vẩy mỏng và từ từ sẽ tróc hết, thử đi an toàn tuyệt đối, nhớ là ko được uống đâu nhé.

4. shopthuphuong

shopthuphuong Bắt đầu tích cực

Ðề: Thuốc trị nấm khi mang thai, các mẹ ơi giúp mình với!

Theo mình bạn nên đi khám lại và hỏi rõ thuốc dành cho bà bầu.Đang có bầu đừng nên bôi thuốc lung tung mà ảnh hưởng đến em bé thì nguy.

5. mebebehuong

mebebehuong Thành viên tập sự

Ðề: Thuốc trị nấm khi mang thai, các mẹ ơi giúp mình với!

Đúng rồi đó,nên đi khám lại,để xem mình bị nấm loai gì,và ở mức độ nào để có kế hoạch điều trị đúng!