Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 12
    Click:

Cám ơn
    365
    Được cám ơn 465 lần trong 381 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Có ai có kinh nghiệm trị các vết thâm để lại cho bị dị ứng và ngứa không?

Có ai có kinh nghiệm trị các vết thâm để lại cho bị dị ứng và ngứa không?
    Cho mình xin đi.
    Đợt cách đây 5 tháng mình bị ngứa, nổi lên đầy tay và chân, sau 1 tháng nó lặn đi nhưng lại để lại vết thâm -> chả giám mặc váy nữa.
    Có mẹ nào có tí kinh nghiệm chỉ mình nhé, làm sao cho hết vết thâm í bi giờ.

Nơi Cư Ngụ
    Down the Hell
    Click:

Cám ơn
    2,330
    Được cám ơn 951 lần trong 438 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Ðề: Có ai có kinh nghiệm trị các vết thâm để lại cho bị dị ứng và ngứa không?

Mẹ nó xem nè.. một số mẹ cũng bị ấy...

Đau lòng vì mấy cái sẹo ở chân quá các mẹ ơi!
    Em sở hữu một làn da độc ác không thể tả, chỉ cần có con muỗi nào ghé thăm hay tự dưng ngứa ngáy vớ vẩn là thành cái sẹo rất chuẩn ở chân hoặc tay hàng tháng trời không hết. Mà em thì ưa muỗi dĩn các loại nhất trong cả nhà. Khổ tâm không thể tả. Da thì trắng mà sạo thì nó có chịu trắng cho đâu, Cái này chưa kịp mờ đã thấy cái khác, mùa hè này lại càng khổ. Mùa này thì không đi tất được mà dùng tất phun thì tốn kém quá, chẳng lẽ lúc nào cũng dùng? Nếu để tự nhiên chắc phải mất 2 năm mới tiêu biến được.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn để nan giải này không?
    Huhu
    mình cũng giống bạn, da độc địa nên từ hồi nhỏ ko bit giữ gìn cứ mũi cắn hay trầy trụa gì là nó làm độc lên rồi thành sẹo, mà sao ng ta nói vài năm là hết, nhưng mấy vết thâm đó của mình tới giờ hơn 20 năm rùi mà vẫn còn mờ mờ cơ đấy
    tình hình là có mẹ nào biết có kem trị sẹo thâm hiểu quả mách dùm em với,ngày nào cũng ngắm quả chân voi lại còn hoa gấm nữa,mình nhìn còn chán huống chi chồng
    Em thì lại hay bị thâm ở bàn chân do bị kiến cắn, híc mỗi lần đi mua giày dép là xí hổ lắm vì chân em trắng nên các vết thâm nhìn rõ lắm. Em dùng body lotion hàng ngày, thoa luôn cả bàn chân, em dùng thời gian thì thấy vết thâm nhạt hẳn, giờ thì lại tự tin rùi, hihi
    Minh cũng bị nhiều sẹo ở chân , cứ muỗi đốt là bị , đợt trc ko mặc được váy , sau đó mình tẩy tế bào chết bằng sữa tươi và cám gạo , rồi chăm chỉ bôi lotion , sẹo cũng mờ rồi , bây giờ mặc thoải mái .
    Dùng body lotion .Em không bị muỗi cắn , mà cứ tới mùa lạnh là bị nổi mấy nốt đỏ ở chân . Đi tắm xong , thì nó phông lên, thành mấy cái mụt mũ .Em sức kem nghệ thorkạo của VN, không những không hết thẹo , mà dính quần ,dính gối, da thi vàng . Em ra pharmacie hỏi thì bà dược sĩ bảo tại da chân em sensible nhạy cảm,nên dễ bị dị ứng , để lại thẹo, giới thiệu em body lotion của hãng Caudalie . Hãng dược mỹ phẩm bán các mỹ phẩm nghiên cứu từ trái nho ,16 eu chai 250 ml, 1 năm dùng một chai ,cứ thấy ngứa ngứa là em sức, không nốt đỏ , sẹo cũ cũng bay mất ,chân em trắng bóc chỉ có mỗi đùi to hehehe

m đang bôi scarlight MD , thấy mọi người comment tốt lắm nên cũng mua về dùng thử, m mới bôi được 5 ngày, có gì pm cho mọi ng biết, giá 1,5tr. chân m cũng bị sẹo thâm nh lắm, cầu mong sao nó có tác dụng, tẩy do chết hay tắm trắng kô hiệu quả đâu.
    da em cũng độc, cả nhà bị mấy con linh tinh cắn chả để lại gì đâu mà riêng em kiểu gì cũng bị sẹo thâm (
    hôm trc đi khám da liễu đc cho 2 thuốc này, bôi thấy hiệu quả lắm, nhưng chắc phải kiên trì, mọi người thử xem thế nào:
    - Scene: thuốc tăng sắc tố da, cái này em bôi độ 10 ngày mà mờ đi hẳn đới )
    - Uniderm: hình như những cái sẹo lồi và ngứa ngứa thì bôi cái này
    2 loại thuốc trên không đắt lắm đâu, chúc các mẹ vui vẻ
    Mình cũng hoa gấm lắm, toàn do các loại con đốt là để lại vết. Mình bôi Melacare mua ở hiệu thuốc ngoài k chắc có nhưng hiệu thuốc của bv Da liễu chắc chắn có. Nó làm mờ nốt sẹo tí, nhưng hiệu nghiệm với sẹo mới hơn, mà khi bôi có cái bất tiện là chấm cẩn thận vào vết sẹo thôi nếu k nó sẽ làm trắng cả 1 khoảng do bạn bôi lan ra
    Mấy bạn hỏi hỏi mình cái này đều pm có kết quả đấy, nhưng chính mình thì do nhiều quá mà con gian nan lắm. Giá rẻ thôi, tầm 140.
    Ngoài ra, dạo này, mình tích cực hơn nữa là tẩy da chết các kiểu, lotion nữa để nuôi dưỡng da hơn. Tẩy da chết da cũng sáng ra đấy bạn.
    Mình bị nhiều nên vẫn gian nan lắm lắm!

Minh thay boi Melacare nhanh mo vet tham lam, boi khoang 1 tuan la thay ket qua ngay,nhung phải giữ nắng, và chỉ bôi 1 thời gian nhất định thôi. Cái này đợt truoc bac sy Khoa da liễu cũng co tu vấn trong topic cua WTT đó.Đợt truoc minh bôi thấy đỡ hẳn , ngang nhien mặc váy đi làm, kể cả buổi trưa, mặc dù truoc đó ko bao giờ dám hó hé đoi chan đầy sẹo ra duong bao gio. Vì mình ko giữ nên nó bị ăn nắng thâm lại.Sau đợt đó mình bôi lại,bôi cái này cũng chỉ bôi 1 thoi gian thôi, thấy đỡ là ngưng, đợt truoc mình bôi liên tục, thấy đỡ rồi nhung vẫn muốn mờ hơn, sau đó nó ngứa, nổi hột và thâm hơn lúc ban đầu luôn. Trên mặt mình cũng có bôi nhưng may vet tham hết hẳn. Bây giờ mình cung muốn dùng lại nhưng vì ko biết canh lúc nào nên dừng nên sợ nó nổi hột, ngứa chưa dám bôi nữa, đang dùng kem mua TMV Hoàng Gia mà chang thay co ket qua gi du het mua 1 tr 7

Hồi xưa chân mình nhiều sẹo lắm , ko dám mặc váy đâu . Nhưng mình chăm chỉ tẩy tế bào chết và dùng kem trộn , bây giờ sẹo mờ nhiều rồi , mình mặc váy thoải mái luôn , mặc dù sẹo của mình là sẹo lâu năm rồi
    Em thì em vote cho cái Contractubex. Đợt em bị cái sẹo ở mũi, chịu khó bôi lắm ( vì mặt tiền mà), bi h thì nhẵn nhụi không tì vết Nhưng chân em thì cũng lắm sẹo, sẹo to ( vì ngã xe máy. tổng thể là 5 cái, 1 tọa ở đầu gối,1 ở gióng chân, 3 cái chình ình ở bàn chân hichic...), sẹo nhỏ ( chuyên gia nóng trong người nên là muỗi dĩn nó đốt là thành sẹo hết từ bé luôn)... Muốn bôi thuốc nhưng mà nhiều quá, mỗi lần bôi lại mất thời gian nên lại lười hichic. Có chị nào biết cách nào mà làm nhanh gọn hơn là bôi thuốc không hichic.
    Ôi chán quá cả nhà ơi.

Em ra hiệu thuốc da liễu và mua malacare về bôi, d.sĩ nói sử dụng trong vòng 1 tháng sẽ làm mờ vết thâm hiệu quả, vì có tác dụng tẩy trắng. Em bôi 10 ngày, ko có bị dị ứng gì hết. Nhưng da bắt đầu bong tróc ra. Da non mọc lên đỏ ơi là đỏ, mỏng nữa. Em dừng bôi. Biết là phải tránh nắng tuyệt đối nên em mặc đồ dài 100% . Nhưng da non qua giai đoạn đỏ , mỏng thì tái tạo dày lên và đen thâm lại. Loang rộng ra. Và giờ chân em như bãi chiến trường. Đau khổ cùng cực, huhuuuu.

Không biết đến năm nào đời nào em được mặc quần lửng đây? em mới dám xắn quần lên mỗi khi trời mưa nứoc lội đây huhuu.

Tình hình là bây giờ em quay lại bôi nghệ vàng khè cả chân với 1 hy vọng mong manh......

Mấy vết gãi này của em bị thâm khoảng 1 tháng rồi , ko biết bôi nghệ còn tác dụng ko nữa đây???
    người cùng cảnh ngộ. chân mình cũng vậy, thê thảm hơn trc khi bôi, giờ ân hận lắm. Bạn ra mua hộp wondera về bôi thử, mình cũng đang dùng thấy có vẻ giảm đi vết thâm nhưng mới bôi chưa hết bình nên chỉ thấy mờ chút chút thôi, giờ chỉ mong đc như lúc chưa bôi ( có ai như vậy k trời, tốn tiền , tốn công, đầy thất vọng

Có thể dùng top gel hoặc top sin (qd viết chỉnh tả ko bít có sai ko nha, thông cảm nha các chị em ơi), mua ở chợ nào cũng có, hình như chưa tới 30 ngan 1 túp bằng ngón tay cái.1 túp xài thả giàn
    Qd đã là chuột bạch thử rồi. Xeo to bằng bàn tay, 2 năm rồi mới sức cũng hết đó.
    Xài làm sao á?
    Lấy 1 cây tăm (mỗi lần lấy 1 cây mới cho sạch sẽ), quét 1 lớp mỏng thiệt mỏng trét lên vết sẹo (lưu ý là vết sẹo phải lành rùi nha bà con, nó còn open trét lên là chít ah). Một tuần đầu trét mỗi lần là 15 fut thôi. Lưu ý là trét lên 1 lúc sau rất ngứa vì có tác dụng đó nhá, nếu hông chịu nổi thì lấy miếng bông nhúng nước lau sạch chỗ đấy đi là ok. Rồi tăng lên 30 fut, rồi 1 tiếng, hoặc để qua đêm, và lớp trét cũng dày lên 1 chút. Sau mỗi lần thì cứ lấy khăn nhúng nước chùi sạch. Tùy theo vết sẹo nhỏ hay to có thể từ 1 tháng hay 3 tháng nó sẽ trắng hết. Nên làm buổi tối vì không phải ra đường sợ sẽ bị ăn nắng. Nếu đang làm mà phải chạy ra ngoài làm ơn lấy miếng gạt băng lại che nắng nhá chị em.
    Bảo đảm có kq đẹp mĩ mãn. Ai thành công xin vô đây chia sẻ kq với mọi người nha. Cheers.
    Nguyên gốc là người bà con xài trị mụn....> mình thì không khuyến cáo xài cho mặt nha các mẹ, vì có người xài đẹp, nhưng ngưng hoặc đổi qua hộp mới thì bị mụn nặng hơn. Qd thấy vậy mới mua thử lên tay (mình kĩ lắm, xài thử trên tay trước rồi mới đem lên mặt hehehe) thì thấy da chỗ đó trắng ra. Người bà con thì gọi dt báo là thôi đừng xài trên mặt vì bị mụn nặng hơn. Nhưng mình thấy công dụng của nó là làm trắng nên thử lên mấy cái xẹo khác, cũng trắng đẹp ra, nhiều xẹo lâu năm như vết té xe 2 năm cũng hết. Mình vẫn giữ 1 túp để dành, nếu có việc gì thì lại đem ra xài, rất tiện. Cái này chỉ làm hết thâm trắng mịn thôi, chứ không chuyên chữa sẹo nha chị em.
    em thì xài Domina, hàng này các chị cứ ra nhà thuốc hỏi là có, em ko biết bao nhiệu tiền vì nhà mẹ em bán thuốc nên cứ quẳng vào là xài thôi (nhưng em nghĩ mẹ cũng lo cho sắc đẹp của con nên phải đưa hàng tốt ^^). Em xài thấy rất hiệu quả, chân em chỗ mắt cá chân ko biết bị cái gì mà từ mẫu giáo nó đã đen thùi lùi TT___TT, da em cũng thuộc hàng kịch độc, chỉ trầy xước nhẹ hay muỗi chích thôi là đã bị thâm (mà em ko có gãi đâu nghen >_< nó sưng 1 cục đến lúc lặn thì để lại vết thâm cỡ 5mm), nhiều lúc buồn cười lắm xước có chút xíu mà nó thâm ra chắc cũng bự hơn 3 lần vết xước ~___~
    Nói chung thì em kiên trì xài cái này chắc cũng 1 tháng, mặc dù mẹ em kêu xài buổi tối thôi nhưng em đọc hướng dẫn thấy cho xài buổi sáng miễn là che chắn cẩn thận đừng để nó ra nắng nên cũng đánh liều ngày thoa 2 lần. Kết quả là mấy cái thâm linh tinh mất hẳn, 2 cái mắt cá chân của em cũng sáng ra nhiều lắm :"> Em là em recommend cái thằng Domina này.

Còn mà trị thẹo phỏng bô thì em ko biết >_< Mà mẹ em nói phỏng bô khó trị lắm, tại nó gây hư hại sâu vào bên trong hay sao ấy. E bị 1 vết phỏng hồi mới vào cấp 1 ngay dưới chân phải mà đến giờ vẫn còn dấu tích nà. Mới đây lại bị ống bô xe của papa em làm thêm 1 vết hình trăng lưỡi liềm chân trái. Coi như là giờ 2 chân đều bị. Mà em hỏi mẹ em thì mẹ em chê, bảo thôi kệ nó cái này trị phức tạp lắm, mà nhìn cái hình trăng cũng xì tai như bao công mờ. Huhu. Mấy chị có cách nào trị vết phỏng bô hiệu quả thì chỉ cho em nha, em cảm ơn nhìu. ^^
    Kinh nghiệm của nhà Tham.
    Cũng thuộc loại da cực độc...bao gồm đủ món như các mẹ đã miêu tả..
    Nên giữ gìn kịch liệt lắm mới có được làn da ít tì vết.
    Nhưng cách đây vài năm, nhà Tham bị 1 thằng bỏ mẹ tông xe vào làm té ngã xay xước ..thế là sau đó vết thương trở thành 1 loại bệnh da mãn tính gồm đủ các yếu tố : ngứa ngáy, thâm, sần, tróc vảy, dày chai...bla bla bla...
    Đi khám da liễu ...Mua chừng 28 loại pomade trị nấm chàm eczema á sừng : không hết
    Chổ tổn thương thâm xì đen thui chai dày như miếng da trâu 200 tuổi..
    Cứ nổi bừng bực khi thò chân ra..
    Gần đây nhà Tham được cô bạn mua dùm 1 loại thuốc nước có màu vàng sậm như r*** thuốc, mau bốc hơi..nhà Tham bôi vào chổ tổn thương nhằm lột bỏ da chai dày thâm đen đó đi...
    Tổng cộng nhà Tham lột chừng 10 lần thì hết dày, hết ngứa.
    Xem như hết cái loại bênh da mãn này.
    Thuốc này có tác dụng lột.. Nhà Tham bôi vào..thấy nóng rát..vài ngày sau nhăn nhúm và chừng 1 tuần lột ra 1 miếng dày...không đỏ loét như cái thứ Duofilm mà các mẹ dùng..thứ Duofilm này nhà Tham cũng có mua dùng vài lần và bỏ luôn còn nguyên ...giờ lâu quá nó gần như keo lại ...
    Sau khi lột hết lớp da dày chai trên chổ tổn thương ..sờ tay thấy mềm như da thường, nhưng vẫn còn cái sự thâm xì như da trâu...
    Sau khi đúc kết kinh nghiệm các mẹ..thì nhà Tham có 1 sáng tạo liều mạng như sau ( do nhà Tham vốn tham lam - Thấy tên biết người )
    Nên nhà Tham đi mua 1 hũ Topgel ( 55K ) hũ to nha các mẹ...cái ống tròn nhỏ thì giờ bán 35K và mua thêm 1 tube Domina ( 65K )
    Nhà Tham lấy 1/4 hũ Topgel ra 1 cái hũ nhỏ sạch..tán mịn..sau đó bóp 1/2 ống Domina vào trộn thành 1 hỗn hợp rất mịn và cứ thế bôi lên chổ chân bị thâm xì..
    Bởi lẽ, cả Domina + Topgel theo các mẹ chia sẻ thì làm bay vết thâm nhanh nhất, thế sao không kết hợp cả 2 món vào 1 cho nó ép phê nhanh hơn..
    Nhà Tham đã bôi hỗn hợp này được 1 tuần và thấy rất hiệu quả..nhà Tham bôi 1 lớp rất dày trên bề mặt chổ thâm..
    Giảm đen thâm trông thấy..ặc ặc dù chổ thâm đã bị hàng mấy năm..
    Hỗn hợp trộn Domina + Topgel..cho đến nay nhà Tham thấy vẫn khô ráo, nhuyễn min, không chảy nước..
    Nhà Tham vẫn đang dùng..hy vọng vết da trâu biến mất nhanh chóng..

Chia sẻ cùng các mẹ ..về cái hoa gấm nhà Tham

thay đổi nội dung bởi: ♥Me Quan Tham♥, 06-18-2011 lúc 04:29 AM

3. Người dưới đây đã cám ơn ♥Me Quan Tham♥ về bài viết hữu ích:

africa (06-18-2011)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    95
    Được cám ơn 185 lần trong 108 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Có ai có kinh nghiệm trị các vết thâm để lại cho bị dị ứng và ngứa không?

Mẹ nó ơi bây giờ có rất nhiều loại mỹ phẩm hoặc các sản phẩm làm mờ tốt lắm, hiện tại mình thấy bạn thử tham khảo trang web này xem có thấy phù hợp không nhé: fnc.com.vn. Chúc bạn tìm được giải pháp cho làn da của mình!

5. Người dưới đây đã cám ơn Lan_Nguyen về bài viết hữu ích:

africa (06-18-2011)

Click:

Cám ơn
    365
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi ♥Me Quan Tham♥ View Post
    Mẹ nó xem nè.. một số mẹ cũng bị ấy...

Kinh nghiệm của nhà Tham.
    Cũng thuộc loại da cực độc...bao gồm đủ món như các mẹ đã miêu tả..
    Nên giữ gìn kịch liệt lắm mới có được làn da ít tì vết.
    Nhưng cách đây vài năm, nhà Tham bị 1 thằng bỏ mẹ tông xe vào làm té ngã xay xước ..thế là sau đó vết thương trở thành 1 loại bệnh da mãn tính gồm đủ các yếu tố : ngứa ngáy, thâm, sần, tróc vảy, dày chai...bla bla bla...
    Đi khám da liễu ...Mua chừng 28 loại pomade trị nấm chàm eczema á sừng : không hết
    Chổ tổn thương thâm xì đen thui chai dày như miếng da trâu 200 tuổi..
    Cứ nổi bừng bực khi thò chân ra..
    Gần đây nhà Tham được cô bạn mua dùm 1 loại thuốc nước có màu vàng sậm như r*** thuốc, mau bốc hơi..nhà Tham bôi vào chổ tổn thương nhằm lột bỏ da chai dày thâm đen đó đi...
    Tổng cộng nhà Tham lột chừng 10 lần thì hết dày, hết ngứa.
    Xem như hết cái loại bênh da mãn này.
    Thuốc này có tác dụng lột.. Nhà Tham bôi vào..thấy nóng rát..vài ngày sau nhăn nhúm và chừng 1 tuần lột ra 1 miếng dày...không đỏ loét như cái thứ Duofilm mà các mẹ dùng..thứ Duofilm này nhà Tham cũng có mua dùng vài lần và bỏ luôn còn nguyên ...giờ lâu quá nó gần như keo lại ...
    Sau khi lột hết lớp da dày chai trên chổ tổn thương ..sờ tay thấy mềm như da thường, nhưng vẫn còn cái sự thâm xì như da trâu...
    Sau khi đúc kết kinh nghiệm các mẹ..thì nhà Tham có 1 sáng tạo liều mạng như sau ( do nhà Tham vốn tham lam - Thấy tên biết người )
    Nên nhà Tham đi mua 1 hũ Topgel ( 55K ) hũ to nha các mẹ...cái ống tròn nhỏ thì giờ bán 35K và mua thêm 1 tube Domina ( 65K )
    Nhà Tham lấy 1/4 hũ Topgel ra 1 cái hũ nhỏ sạch..tán mịn..sau đó bóp 1/2 ống Domina vào trộn thành 1 hỗn hợp rất mịn và cứ thế bôi lên chổ chân bị thâm xì..
    Bởi lẽ, cả Domina + Topgel theo các mẹ chia sẻ thì làm bay vết thâm nhanh nhất, thế sao không kết hợp cả 2 món vào 1 cho nó ép phê nhanh hơn..
    Nhà Tham đã bôi hỗn hợp này được 1 tuần và thấy rất hiệu quả..nhà Tham bôi 1 lớp rất dày trên bề mặt chổ thâm..
    Giảm đen thâm trông thấy..ặc ặc dù chổ thâm đã bị hàng mấy năm..
    Hỗn hợp trộn Domina + Topgel..cho đến nay nhà Tham thấy vẫn khô ráo, nhuyễn min, không chảy nước..
    Nhà Tham vẫn đang dùng..hy vọng vết da trâu biến mất nhanh chóng..

Chia sẻ cùng các mẹ ..về cái hoa gấm nhà Tham
    Hihi, cảm ơn mẹ nhà Tham nhé. Mình sẽ thử xem thế nào. hihi. Suốt ngày mang tất thật là khó chịu lém ý.

Click:

Cám ơn
    365
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Lan_Nguyen View Post
    Mẹ nó ơi bây giờ có rất nhiều loại mỹ phẩm hoặc các sản phẩm làm mờ tốt lắm, hiện tại mình thấy bạn thử tham khảo trang web này xem có thấy phù hợp không nhé: fnc.com.vn. Chúc bạn tìm được giải pháp cho làn da của mình!
    Cảm ơn mẹ Lan nhé. Mình sẽ tham khảo xem. CÔng cuộc trị vết thâm này thật là...lâu dài và ...Haiz.
    Mong sẽ sớm có được làn da...như ban đầu . HIx.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    95
    Được cám ơn 185 lần trong 108 bài
    Điểm đánh giá
    0

đúng vậy mẹ nó ah! muốn giữ được hạnh phúc của chính mình trước hết phải tự chăm sóc và làm đẹp cho mình đã đó là sự tôn trọng chính bản thân mình rùi, chúc mẹ africa nhanh chóng tìm được giải pháp cho chính mình nhé.

Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 6 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

hix, em ko bít phải làm sao bây h, tự dưng dị ứng nổi mẩn khắp lưng, sau nửa tháng oanh tạc, h nó để lại bãi chiến trường là những nốt thâm khắp lưng hu hu! Em chưa biết phải bôi loại nào bây h! Có mẹ nào gợi ý cho em hem?

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    2,230
    Được cám ơn 1,970 lần trong 1,635 bài
    Điểm đánh giá
    9 (100%)

Mình vừa bị thủy đậu tháng trước, bị mấy nốt thâm trên mặt- Mình đang bôi vitamin E mỗi tối được 1 tuần nay rồi- k biết có tác dụng gì không? Có mẹ nào đã dùng Vitamin E bôi mặt trị vết thâm chưa ạ? Cho em xin ít comment.

Nơi Cư Ngụ
    Khương Trung Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    308
    Được cám ơn 447 lần trong 322 bài
    Blog Entries
    5
    Điểm đánh giá
    1 (67%)

mẹ nó oi, em dùng cho da mặt vết thâm của mụn thì như nào ạ?

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    2,230
    Được cám ơn 1,970 lần trong 1,635 bài
    Điểm đánh giá
    9 (100%)

Trích Nguyên văn bởi hari08 View Post
    mẹ nó oi, em dùng cho da mặt vết thâm của mụn thì như nào ạ?
    Tớ được bạn tớ hướng dẫn là mua viên vitamin E của Enat- chọc kim vào lấy nước bôi lên vết thâm- nghe nói da sẽ đỡ thâm. Tớ tranh thủ bôi luôn xung quanh vùng mắt. Ngoài ra còn tranh thủ uống thêm sữa ong chúa., đắp mặt nạ cà rốt...

Đại loại là tranh thủ kết hợp đủ thứ.. hy vọng kết quả sẽ khá lên.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ