Có ai có kinh nghiệm trị các vết thâm để lại cho bị dị ứng và ngứa không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi africa, 17/6/2011.

Tags:
  1. africa

africa Bắt đầu nổi tiếng

Có ai có kinh nghiệm trị các vết thâm để lại cho bị dị ứng và ngứa không?
    Cho mình xin đi.
    Đợt cách đây 5 tháng mình bị ngứa, nổi lên đầy tay và chân, sau 1 tháng nó lặn đi nhưng lại để lại vết thâm -> chả giám mặc váy nữa.
    Có mẹ nào có tí kinh nghiệm chỉ mình nhé, làm sao cho hết vết thâm í bi giờ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi africa
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. ♥Me Quan Tham♥

♥Me Quan Tham♥ Ta mê Quan Tham

Ðề: Có ai có kinh nghiệm trị các vết thâm để lại cho bị dị ứng và ngứa không?

Mẹ nó xem nè.. một số mẹ cũng bị ấy...

Kinh nghiệm của nhà Tham.
    Cũng thuộc loại da cực độc...bao gồm đủ món như các mẹ đã miêu tả..
    Nên giữ gìn kịch liệt lắm mới có được làn da ít tì vết.
    Nhưng cách đây vài năm, nhà Tham bị 1 thằng bỏ mẹ tông xe vào làm té ngã xay xước ..thế là sau đó vết thương trở thành 1 loại bệnh da mãn tính gồm đủ các yếu tố : ngứa ngáy, thâm, sần, tróc vảy, dày chai...bla bla bla...
    Đi khám da liễu ...Mua chừng 28 loại pomade trị nấm chàm eczema á sừng : không hết
    Chổ tổn thương thâm xì đen thui chai dày như miếng da trâu 200 tuổi..
    Cứ nổi bừng bực khi thò chân ra..
    Gần đây nhà Tham được cô bạn mua dùm 1 loại thuốc nước có màu vàng sậm như rượu thuốc, mau bốc hơi..nhà Tham bôi vào chổ tổn thương nhằm lột bỏ da chai dày thâm đen đó đi...
    Tổng cộng nhà Tham lột chừng 10 lần thì hết dày, hết ngứa.
    Xem như hết cái loại bênh da mãn này.
    Thuốc này có tác dụng lột.. Nhà Tham bôi vào..thấy nóng rát..vài ngày sau nhăn nhúm và chừng 1 tuần lột ra 1 miếng dày...không đỏ loét như cái thứ Duofilm mà các mẹ dùng..thứ Duofilm này nhà Tham cũng có mua dùng vài lần và bỏ luôn còn nguyên ...giờ lâu quá nó gần như keo lại ...
    Sau khi lột hết lớp da dày chai trên chổ tổn thương ..sờ tay thấy mềm như da thường, nhưng vẫn còn cái sự thâm xì như da trâu...
    Sau khi đúc kết kinh nghiệm các mẹ..thì nhà Tham có 1 sáng tạo liều mạng như sau ( do nhà Tham vốn tham lam - Thấy tên biết người )
    Nên nhà Tham đi mua 1 hũ Topgel ( 55K ) hũ to nha các mẹ...cái ống tròn nhỏ thì giờ bán 35K và mua thêm 1 tube Domina ( 65K )
    Nhà Tham lấy 1/4 hũ Topgel ra 1 cái hũ nhỏ sạch..tán mịn..sau đó bóp 1/2 ống Domina vào trộn thành 1 hỗn hợp rất mịn và cứ thế bôi lên chổ chân bị thâm xì..
    Bởi lẽ, cả Domina + Topgel theo các mẹ chia sẻ thì làm bay vết thâm nhanh nhất, thế sao không kết hợp cả 2 món vào 1 cho nó ép phê nhanh hơn..
    Nhà Tham đã bôi hỗn hợp này được 1 tuần và thấy rất hiệu quả..nhà Tham bôi 1 lớp rất dày trên bề mặt chổ thâm..
    Giảm đen thâm trông thấy..ặc ặc dù chổ thâm đã bị hàng mấy năm..
    Hỗn hợp trộn Domina + Topgel..cho đến nay nhà Tham thấy vẫn khô ráo, nhuyễn min, không chảy nước..
    Nhà Tham vẫn đang dùng..hy vọng vết da trâu biến mất nhanh chóng..

Chia sẻ cùng các mẹ ..về cái hoa gấm nhà Tham

Sửa lần cuối: 18/6/2011
    africa thích bài này.
  3. Lan_Nguyen

Lan_Nguyen Đủ quyền lập Họ

Mẹ nó ơi bây giờ có rất nhiều loại mỹ phẩm hoặc các sản phẩm làm mờ tốt lắm, hiện tại mình thấy bạn thử tham khảo trang web này xem có thấy phù hợp không nhé: fnc.com.vn. Chúc bạn tìm được giải pháp cho làn da của mình!

africa thích bài này.
  4. africa

africa Bắt đầu nổi tiếng

Hihi, cảm ơn mẹ nhà Tham nhé. Mình sẽ thử xem thế nào. hihi. Suốt ngày mang tất thật là khó chịu lém ý.

5. africa

africa Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn mẹ Lan nhé. Mình sẽ tham khảo xem. CÔng cuộc trị vết thâm này thật là...lâu dài và ...Haiz.
    Mong sẽ sớm có được làn da...như ban đầu . HIx.

6. Lan_Nguyen

Lan_Nguyen Đủ quyền lập Họ

đúng vậy mẹ nó ah! muốn giữ được hạnh phúc của chính mình trước hết phải tự chăm sóc và làm đẹp cho mình đã đó là sự tôn trọng chính bản thân mình rùi, chúc mẹ africa nhanh chóng tìm được giải pháp cho chính mình nhé.

7. chubby85

chubby85 Thành viên mới

hix, em ko bít phải làm sao bây h, tự dưng dị ứng nổi mẩn khắp lưng, sau nửa tháng oanh tạc, h nó để lại bãi chiến trường là những nốt thâm khắp lưng hu hu! Em chưa biết phải bôi loại nào bây h! Có mẹ nào gợi ý cho em hem?

8. memeoluoi

memeoluoi Hội KD HÀ NỘI

Mình vừa bị thủy đậu tháng trước, bị mấy nốt thâm trên mặt- Mình đang bôi vitamin E mỗi tối được 1 tuần nay rồi- k biết có tác dụng gì không? Có mẹ nào đã dùng Vitamin E bôi mặt trị vết thâm chưa ạ? Cho em xin ít comment.

9. hari08

hari08 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó oi, em dùng cho da mặt vết thâm của mụn thì như nào ạ?

10. memeoluoi

memeoluoi Hội KD HÀ NỘI

Tớ được bạn tớ hướng dẫn là mua viên vitamin E của Enat- chọc kim vào lấy nước bôi lên vết thâm- nghe nói da sẽ đỡ thâm. Tớ tranh thủ bôi luôn xung quanh vùng mắt. Ngoài ra còn tranh thủ uống thêm sữa ong chúa., đắp mặt nạ cà rốt...

Đại loại là tranh thủ kết hợp đủ thứ.. hy vọng kết quả sẽ khá lên.

11. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Danh dau. hien dang bau bi nen chua boi thuoc duoc.

12. hari08

hari08 Bắt đầu nổi tiếng

hihi, c chịu khó quá đi. chắc em mua vitamin E thôi, bôi buổi tối p ko c ơi, vì ngày xưa e cũng từng uống vitamin E, thấy cái nước bên trong nó có vẻ dính dính bóng bóng nữa

13. NT Khánh Huyền

NT Khánh Huyền Thành viên tập sự

ai sử dụng bí quyết nhà mẹ tham hiệu quả rồi tl e với ạ

14. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Mẹ nó bổ sung kẽm, E và C vào, tẩy tế bài chết 1 -2 lần/ tuần. Đảm bảo sẽ hết

15. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

em cũng cần tìm 1 bài thuốc trị vết thâm do ngứa