Trang 1/16 123456711 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 157
    Nơi Cư Ngụ
    Gia lam Ha noi
    Click:

Cám ơn
    70
    Được cám ơn 16 lần trong 16 bài
    Điểm đánh giá
    0

Smile Sữa Aptamil của Anh/ Đức có tốt k?

Em sắp sinh bé, định mua sữa Aptamil của Anh/Đwcs về cho con uống ngoài phòng khi mẹ ít sữa. E thấy mấy chị đồng nghiệp khen loại này lắm, k biết có mẹ nào cho con dùng Aptamil chwa ạ, cho em xin ý kiến với. Em lần đầu sinh con nên chưa có nhiều kinh nghiệm, cảm ơn các mẹ nhiều

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Sữa Aptamil của Anh/ Đức có tốt k?

Mình mới chuyển cho con dùng sữa Aptamil của Anh. Thấy bé cũng thích, quan trọng là bé nhà mình thích uống sữa nhạt.
    Mình thấy dùng của Anh hay Đức đều đc, nhưng mà của anh thì các giai đoạn sau nó có DHA và Omega còn Đức thì ko có.

3. Người dưới đây đã cám ơn mecupid về bài viết hữu ích:

mecubin2011 (06-26-2011)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chào các bạn, lần đầu tiên mình mới nghe tới sữa Aptamil nên mình cũng hơi thắc mắc không biết là loại sữa này như thế nào, có tốt không nên mình đã tìm hiểu thông tin trên một số trang web và có vẻ như sữa này rất tốt cho bé. Như vậy là sữa này đã có bán tại VN, mình cũng muôn mua cho bé nhà mình dùng thử nhưng ngặt nỗi là mình ở Đà Nẵng, không biết là chỗ ở của mình có bán không. Bạn nào biết chỗ bán sữa Aptamil cho mình xin địa chỉ với nhé. Cám ơn các bạn nhiều

5. Những người sau đây 2 đã cám ơn hoangnoa về bài viết hữu ích này

htnhung1 (12-24-2012), mecubin2011 (06-26-2011)

Click:

Cám ơn
    9
    Được cám ơn 29 lần trong 20 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mecupid View Post
    Mình mới chuyển cho con dùng sữa Aptamil của Anh. Thấy bé cũng thích, quan trọng là bé nhà mình thích uống sữa nhạt.
    Mình thấy dùng của Anh hay Đức đều đc, nhưng mà của anh thì các giai đoạn sau nó có DHA và Omega còn Đức thì ko có.
    Aptamil thì dễ uống, bé dễ thích nghi. Dạo gần đây nhiều mẹ đổi qua dùng Aptamil. Mình thấy Sunland của Úc cũng có bổ sung Omega đấy, mẹ nó có thể cho bé thử xem. Bé nhà mình đổi từ Aptamil sang Sunland thấy cũng same same nhau.

7. Người dưới đây đã cám ơn Me Bong xu về bài viết hữu ích:

mecubin2011 (06-26-2011)

Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 77 lần trong 73 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bé nhà mình trước dùng meiji nhưng dạo này vì hiếm nên mình cũng đổi sang aptamil của anh nói chung bé dùng thấy cũng tạm ổn nhưng mình thấy bé nhà mình hợp meiji hơn mình đang định sang 9 tháng đổi lại sang meiji

9. Người dưới đây đã cám ơn melinhchuot về bài viết hữu ích:

mecubin2011 (06-26-2011)

Nơi Cư Ngụ
    Gia lam Ha noi
    Click:

Cám ơn
    70
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mecupid View Post
    Cám ơn mẹ nó đã tw vấn giúp mình nhé. mình cũng thích sữa anh hơn vì có thêm DHA.

Trích Nguyên văn bởi hoangnoa View Post
    Chào các bạn, lần đầu tiên mình mới nghe tới sữa Aptamil nên mình cũng hơi thắc mắc không biết là loại sữa này như thế nào, có tốt không nên mình đã tìm hiểu thông tin trên một số trang web và có vẻ như sữa này rất tốt cho bé. Như vậy là sữa này đã có bán tại VN, mình cũng muôn mua cho bé nhà mình dùng thử nhưng ngặt nỗi là mình ở Đà Nẵng, không biết là chỗ ở của mình có bán không. Bạn nào biết chỗ bán sữa Aptamil cho mình xin địa chỉ với nhé. Cám ơn các bạn nhiều
    Tớ thấy trên lamchame có nhiều mẹ bán aptamil lắm, ấy mua thì sẽ chuyển vào đà nẵng cho ấy đwowcj mà, ấy thwr vào topic bán sữa ở đây hỏi xem, tớ nghĩ là okie thôi

Nơi Cư Ngụ
    Gia lam Ha noi
    Click:

Cám ơn
    70
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Me Bong xu View Post
    Aptamil thì dễ uống, bé dễ thích nghi. Dạo gần đây nhiều mẹ đổi qua dùng Aptamil. Mình thấy Sunland của Úc cũng có bổ sung Omega đấy, mẹ nó có thể cho bé thử xem. Bé nhà mình đổi từ Aptamil sang Sunland thấy cũng same same nhau.
    Sunland Úc tớ chwa nghe nói bao giờ, chỉ có nghe mấy đứa bạn tớ đợt vừa rồi sinh cũng mua Aptamil cho con, thấy khen uống sữa này tốt và mát nên tớ cũng định mua cho con tớ mà d:

Trích Nguyên văn bởi melinhchuot View Post
    Bé nhà mình trước dùng meiji nhưng dạo này vì hiếm nên mình cũng đổi sang aptamil của anh nói chung bé dùng thấy cũng tạm ổn nhưng mình thấy bé nhà mình hợp meiji hơn mình đang định sang 9 tháng đổi lại sang meiji
    Meiji cũng khá tốt, nhiều ngwowif dùng Meiji ... k biét giữa các loại sữa thì khác nhau nhwngx gì các mẹ nhỉ, hay chỉ loại nào con hợp thì dùng thôi, mình dang tính chiều nay đi mua Aptamil, sắp sinh rồi, cws thử cho bé uống xem sao.......

Click:

Cám ơn
    96
    Được cám ơn 48 lần trong 42 bài
    Điểm đánh giá
    0

Hi các mom nhe!
    Theo kinh nghiệm của mình thì mình thấy Meiji xách tay của Nhật tăng cân tốt, phát triên trí não tốt vì nhiều mẹ dùng Meiji nói là bé uống nhanh nhẹn hơn những bé cùng độ tuổi nhưng Meiji thì lại hơi nóng vị ngọt. Bé nhà mình cũng hơi còi nên cũng muốn đổi sang Meiji nhưng uống là bé bị táo luôn nên mình lại quay lại Morinaga. Sữa này k tăng cân tốt bằng Mei nhưng lại mát hơn. Còn Aptamil Anh và Đức thì công thức gần same same nhau vì cùng hãng Minupa mà. Sữa này mát, uống hơi nhạt, sữa này giúp bé phát triển chắc khỏe, k tăng cân nhiều nhưng bé ít ốm vặt. Aptamil tăng cường hệ tiêu hóa và hệ miễn dịch.

13. Người dưới đây đã cám ơn shopsuadinhduong về bài viết hữu ích:

mecubin2011 (12-04-2011)

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 10 lần trong 10 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    0

sữa Aptamil có công thức prebiotics rất mát. Sữa nhạt và thơm bé rất thích uống.Mình thì hay mua ở shop beyeucuame số 01633369035 thấy giá cũng hợp lý hàng đều và đảm bảo. Bạn thử xem sao.

15. Người dưới đây đã cám ơn J'aime Baby về bài viết hữu ích:

mecubin2011 (12-04-2011)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội& HCM
    Click:

Cám ơn
    2,921
    Được cám ơn 1,438 lần trong 1,326 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Mình vote cho aptamil hihi, vì sữa này thơm, ngon và các bé uống được nhiều!

17. Người dưới đây đã cám ơn meomimi về bài viết hữu ích:

mecubin2011 (12-04-2011)

Trang 1/16 123456711 ... cuốicuối

Tags cho chủ đề này

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ