Khác: Mang bầu con trai có nên uống sữa đậu nành ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Kiko_Junny, 20/6/2011.

1. Kiko_Junny

Kiko_Junny Thành viên tích cực

Hi các mẹ

Mang bầu nhưng không uống dc sữa bầu, nên thay vào đó mình uống sữa đậu nành, sữa tươi, ăn sữa chua. Trong đó thích uống sữa đậu nhất, vì mát và dễ uống trong mùa hè nóng nực này :)

Nhưng gần đây lại co ng bảo với mình, bầu con trai đừng nên uống sữa đậu nành vì ko tốt, hik, làm mình lo quá

Các mẹ có kinh nghiệm vào đây chỉ giáo giúp mình với nhé

Cảm ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kiko_Junny
    Đang tải...

2. kimvodanh66

kimvodanh66 Banned

Ðề: Mang bầu con trai có nên uống sữa đậu nành ?

Em cũng nghe nói bình thường là sữa đậu nành hok có được nấu đúng cách nên còn chất độc ở trong vỏ nên cũng ít uống. Còn vụ sữa đậu nành có liên quan gì đến con trai thì em chưa nghe nói đến.

3. samhh

samhh 0982 336 899

Mở hàng cho topic của mẹ nó. Xếp viên gạch đầu tiên chờ thông tin mọi người.

4. quocbao03

quocbao03 Thành viên chính thức

Khi nào biết chính xác giới tính của con là bé gái thì hãy uống nhé.
    vì bầu con trai thì không nên uống theo bài báo mình đã từng đọc
    bầu con trai mà uống sữa đậu nành con sẽ bị bán nam ,bán nữ.

5. thaovi00

thaovi00 Thành viên tích cực

đúng rồi đó . con nào cũng ko được uống nhiều đâu , thi thoảng uống thì ko sao , chứ uống hàng ngày thì ko tốt , vì trong sữa đậu lành có chứa chất gì đó làm thúc đẩy hocmon giới tính nam , nếu đứa bé là nữ và ngược lại .Mình nhớ láng máng thế ko bít đúng ko , mẹ nào thông thái hơn thì vô góp ý nào

6. ngant555

ngant555 Thành viên tích cực

Đúng rùi đó mẹ nó à, bé trai hay bé gái đều ko dc uống nhiều đâu, nhất là thời kỳ giữa lúc đó đang hình thành rõ ràng bộ phận sinh dục như tinh hoàn của bé càng ko nên uống, trong sách bà bầu cũng nói mà, còn bé gái thì mới dc chứng minh gần đây thôi

7. Kiko_Junny

Oi troi, vậy mà mình uống suốt ngày lun, vì dễ uống mà, mát mát nên mùa hè càng uống tợn
    lại còn lười uống sữa tươi nữa, chỉ ăn sữa chua thui

haiz, cảm ơn các mẹ nha, ko uống sữa đậu nành nữa vậy :( hik

8. Hopeyeu

Hopeyeu Thành viên chính thức

Đúng là khi mang bầu các mẹ không nên uống nhiều sữa đậu nành và cả những sản phẩm làm từ đậu nành nữa ạ. Bác sĩ của em cũng khuyên em như vậy vì trong đậu nành có chứa một số phyto-estrogene có tác dụng không tốt lên thai nhi. Các mẹ không phải kiêng hoàn toàn nhưng ăn với lượng ít thôi, 1 tuần vài lần thôi ạ.

9. me shumi

me shumi Bắt đầu tích cực

Bạn chủ topic dừng việc uống sữa đậu nành lại nhé. Mình chắc chắn với mẹ nó là uống nhiều sữa đậu nành + chế phẩm từ đậu nành sẽ làm biến đổi giới tính của bé trai trong lúc mang thai đó, mình thấy 4/9 cậu của bạn mình bị rồi, bị từ bé luôn chứ chẳng phải ảnh hưởng do môi trường sống gì đâu.

Cậu nào cũng đẹp trai, cao to, thành đạt nhưng đều là gay kín. Hỏi mẹ của các cậu bạn mình mới biết là lúc mang bầu bà thèm sữa đậu nành quá nên uống từ lúc có bầu cho tới lúc sinh các cậu ấy. Còn các cậu khác ko bị do bà ... không thèm. Nên bà dặn con cháu trong nhà ko đc uống sữa đậu nành lúc mang thai đó.

10. cinbaby

cinbaby Thành viên rất tích cực

Thế hỏi khí không phải là nếu uống sữa đậu nành thì cái chất tiêu diệt tinh trùng nó chạy từ mẹ, chẳng qua tiêu hóa gì chảy thẳng vào T RIM bé ah :)) Tớ thấy dân Nhật dùng đậu nành và các chế phẩm của đậu nành nhiều kinh luôn, chắc họ bị gay hết chắc. chẹp chẹp.

tatanhimnganle127 thích.
  11. me shumi

me shumi Bắt đầu tích cực

bạn ấy nói là khi mang thai đó mẹ nó à. Còn bình thường thì cứ uống tốt cho sức khỏe và chẳng có vấn đế gì. Dân Nhật cũng uống trà xanh nhiều và uống hàng ngày thế nhưng khi có bầu thì lại hạn chế uống trà.

Tớ đang thèm sữa đậu nành đây mà cũng ko dám uống. Chứ bình thường mỗi ngày tớ đều dặn bác bán sữa gần nhà mang qua 1 lit sữa đậu nành uống cho đẹp da hehe..

12. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó chỉ k nên uống quá nhiều thui, chứ 1 ngày một vài ly thì chả sao. Sữa đậu nành chứa hàm lượng cao protein, axit folic và rất nhiều vitamin khác, rất cần thiết cho bà bầu.

Điều nhiều người mẹ băn khoăn là trong sữa đậu nành có chứa estrogen ( một hormone nội tiết tố ở phụ nữ) nên có ảnh hưởng không tốt đến nam giới. Tuy nhiên, hàm lượng estrogen trong sữa đậu nành khá thấp nên rất khó ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản ở bé trai (trừ trường hợp các mẹ uống quá quá nhiều).

nganle127 thích bài này.
  13. HẰNG NGA

HẰNG NGA Guest

Mình cũng nghe nói là đàn ông không nên uống sữa đậu nành và các chế phẩm từ sữa đậu nành nhiều nhá, vì đúng như mẹ ngocoilangoc nói trong sữa đậu nành có chứa rất nhiều nội tiết tố nữ không có lợi cho nam giới nếu sử dụng nhiều.

14. mesushi84

mesushi84 Bắt đầu tích cực

May quá, từ hồi có bầu mình lại ít uống sữa đậu nành hơn. hjhj, thỉnh thoảng mới uống thôi.

15. Cris

Cris Thành viên chính thức

Nói vậy, thì bạn ko uống nữa cho lành, còn nhiều thức uống mát bổ khác mà.

16. prettymom

prettymom Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, ngày trước tớ cũng tưởng như các mẹ nói, nhưng khi tớ hỏi bác sỹ thì bác ý nói là chẳng sao cả, mẹ thích ăn gì thì ăn vì về nguyên tắc và khoa học, thức ăn từ mẹ sẽ chuyển thành chất dinh dưỡng (máu) truyền cho con mà, nên không có ảnh hưởng gì về giới tính cho con đâu. Người bác sỹ đó là Bs Hinh, trước là PGD viện C, nay là Giám đốc Đại học Y Hà Nội. Cứ yên tâm nếu đó là sữa đậu nành sạch.

17. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

Em đang bán sữa đậu nành mà các mẹ có bầu ít uống thì..........................hiihih

18. HẰNG NGA

HẰNG NGA Guest

Thì bán cho những người thích uống sữa đậu nành mà không mang bầu ý. Sữa đậu nành rất tốt cho phái nữ đó nha, giúp tăng tiêt tố nữ mà còn làm đẹp da nữa.

xanhthuynguyen thích bài này.
  19. Hopeyeu

Hopeyeu Thành viên chính thức

Em thì vẫn khuyên mẹ chủ top đừng uống nhiều sữa đậu nành và chế phẩm từ đậu nành ạ. Em cũng đang có bầu, bác sĩ phát cho em 1 loạt tài liệu của Pháp, đây cũng là tài liệu chính thức mà các bác sĩ phụ sản của Pháp phát cho các mẹ đến khám thai, trong đó có nói về các thức ăn cần hạn chế khi mang bầu và đậu nành là 1 trong số đó, tài liệu này có nói là nghiên cứu về ảnh hưởng của đậu nành mới chỉ chính thức khẳng định trên thú vật thí nghiệm thôi, còn trên người thì chưa có khẳng định hoàn toàn nhưng họ khuyên vẫn cần hạn chế ăn những đồ này, chỉ ăn nhiều nhất 1 lần 1 ngày, ví dụ 1 cốc sữa đậu nành hoặc 1 bữa ăn đậu phụ 1 ngày thôi. Không chỉ phụ nữ có thai mà cả những mẹ đang cho con bú cũng nên hạn chế ạ. Đó là những gì em đọc qua tài liệu, từ đó em cũng bỏ hẳn các thức từ đậu nành, đành rằng không phải trường hợp nào cũng bị ảnh hưởng nhưng mình tránh được thì cứ tránh để an toàn cho con yêu các mẹ ạ. Mẹ chủ top cố gắng uống nhiều sữa tươi để có đủ canxi và vitamin D cho cả mẹ và con nhá, trước đây em cũng sợ sữa lắm, nhưng khi có bầu buộc phải uống, em cứ uống loại sữa tươi ít béo không đường ngày 3 cốc, dần dần cũng quen, giờ em uống đến 1l 1 ngày luôn mẹ ạ.

Sửa lần cuối: 28/6/2011
    Kiko_Junny thích bài này.
  20. Kiko_Junny

Mẹ nó uống sữa tươi loại j vây? mình đã thử vinamilk, rồi TH, nhưng ko hiu sao cứ nghĩ đến uống sữa là nản, có khi cả tuần mới uống dc 1 hộp giấy nhỏ, mặc dù đã có ý thức mua sữa về chất đầy tủ lạnh, nhưng cứ ngán ngán nên lười uống mẹ nó ạ

Có cách nào giúp mình chăm uống sữa hơn ko vậy? hik, vẫn bit uống sữa và chăm chỉ bồi bổ thì con mới tốt, ăn nhiều thì ok, nhưng uống sữa hàng ngày thì mình nản quá mẹ nó ạ