Cần giúp: Cần Giúp: Loại Máy Hút Sữa Nào Tốt

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Chep & Cookie09, 21/6/2011.

Tags:
  1. Chep & Cookie09

Chep & Cookie09 Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ!
    Mình sắp sửa sinh tập 2 đây. Hồi sinh bé đầu, do phẫu thuật ngực nên núm vú của mình bị tụt lại, hậu quả là con không chịu bú bên tụt, chỉ bú bên bình thường, dẫn đến việc không đủ sữa, ngoài ra ngực mẹ còn bị bên to bên nhỏ nữa chứ. ](*,). Thế nên lần này mình quyết tâm đầu tư mua một chiếc máy hút sữa để có thêm sữa cho con bú. Thấy mọi người hay dùng Medela. Mình đã tham khảo và thấy loại Medela Swing nhiều tính năng nhưng đắt quá, tính mua loại Mini Electric cho đỡ tốn kém nhưng không hỉu có giống như bé bú mẹ ko, vì mình nghe nói nếu dùng máy hút sữa không cẩn thận sẽ khiến mẹ bị mất sữa. Ngoài ra còn có cả hàng của các hãng Combi, AVENT... Vậy mẹ nào đã dùng qua các hãng này chưa? Đặc biệt là Medela Mini Electric thì cho tớ xin tí kinh nghiệm nhé. Tks các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chep & Cookie09
    Đang tải...

2. BoBo1901

BoBo1901 Thành viên chính thức

Ðề: Cần giúp: Loại máy hút sữa nào tốt

Mình đã dùng máy Medela Swing rồi, tôt lắm. Hút ra rất nhiều sữa, giống bé bú lắm. Nó duy trì sữa mẹ tốt, không bị mất sữa đâu, bạn yên tâm đi.

Chep & Cookie09 thích bài này.
  3. Chep & Cookie09

\
    Tks mẹ nó nhiều nhé. Có điều máy này đắt xiền quá, gần 4 million lận. Nếu máy Mini Electric dùng không thích thì chắc phải mua loại Swing rùi.
    Mời các mẹ cho ý kiến tiếp ạ!

4. CuTitBeo

CuTitBeo Thành viên tích cực

thêm thong tin cho bạn này(trước khi sinh tớ có tìm hiểu dùng thử mấy loại )

medela electric (giá 1.950K) :loại 1 bên
    - ồn
    - phễu hút làm bằng nhựa cứng, khi hút.lực hút sẽ làmphễu áp vào ngực đau.
    - rơi thì dễ vỡ không có đồ thay thế
    - ko có chế đồ massage cắm điện cái hút luôn,(hút sẽ bị đau đấy)

medela swing (giá 3.950K) tuy có cải tiến là có chế độ massage nhưng do bộ điều khiển rời, cũng hơi bất tiện khi mang đi với những bà mẹ phải mang tới cty. thất lạc cái cục điều khiển thì khỏi hút luôn.
    Cái nữa là đắt.

Hãng NUK thì tiện hơn vì bộ điều khiển nằm ngay trên máy,mang đi làm cũng tiện, tiếng hút êm, hút từ từ (giúp massage ngực cho mẹ giống như trẻ bú í),phễu hút làm hoàn toàn bằng nhựa dẻo, rơi ko vỡ, ko xước.............. và giá thành thì lại dịu hơn.

Avent cũng ổn lắm,Bằng điện thì tiện hơn vì đỡ mỏi tay,nhưng nếu để tiết kiệm thì dùng máy tay cũng ok

Hè vài kinh nghiệm của tớ ,chúc bạn tìm đc máy ưng ý

Sửa lần cuối: 16/7/2011
  5. Chep & Cookie09

Tks bạn, nhưng mà sao ý kiến của bạn lại khác nhiều so với các mẹ khác nhỉ. Bạn đã dùng thử Medela Electric chưa nhỉ? Các mẹ khác đều nói là hút tốt và êm mà. Và giá của nó là 2100k kìa. Medela ko bán giảm so với giá niêm yết đâu bạn.

6. Chep & Cookie09

Tks bạn đã đóng góp ý kiến, nhưng mà sao ý kiến của bạn lại khác nhiều so với các mẹ khác nhỉ. Bạn đã dùng thử Medela Electric chưa nhỉ? Các mẹ khác đều nói là hút tốt và êm mà. Và giá của nó là 2100k kìa, hình như Medela ko bán giảm so với giá niêm yết nên liệu loại bạn nói có đúng là Mini Electric ko? Sắp đến ngày sinh rồi mà vẫn chưa quyết được nên mua máy nào.

7. takati

takati Bắt đầu tích cực

Tớ cũng vote cho medela swing. nếu ko đủ tài chính bạn mua thanh lý cũng tít kịm nhiều mà. máy dùng bền lắm tớ dùng cho con tớ rồi cho em tớ mượn dùng hơn 2 năm đi kiểm tra lực hút vẫn mạnh. như máy mới. bạn ko dùng đến nữa lại thanh lý tớ nghĩ tiết kiệm hơn mua sữa ngoài nhiều lắm ý

8. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Tớ cũng vote cho medela swing.

Máy tớ mua 2 năm trc, giờ đc chuyển giao qua 3 ng sd vẫn ngon lành hehe

9. CuTitBeo

CuTitBeo Thành viên tích cực

2100k là giá mới tăng đợt.vừa rồi thôi. Lúc tớ hỏi thì giá mới là 1950k.
    Tùy các bạn nhé, đấy là những máy tớ dc hút thử nên đưa ra nx vậy. Chúc bạn tìm đc máy ưng ý

10. boga_mevit

boga_mevit Thành viên tích cực

tớ cũng vote cho medela swing. Nếu tài chính ko đủ thì mẹ nó mua máy swing thanh lý trên diễn đàn tầm 2tr vẫn xài thoải mái. Tớ mua thanh lý của 1 chị dùng mãi chả sao, giờ chuyển nhượng cho con em dùng. Hết bảo hành rồi máy vẫn chạy ngon lành mẹ nó ạ!

11. Chep & Cookie09

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm Tớ nghe theo lời khuyên của các mẹ và đã tìm mua thanh nhí được một em Medela Swing đời 2009, hết bảo hành từ tháng 11/2010. Bị mất bình sữa và ko có núm chụp sơ cua, còn đâu mọi thứ đều okie. Tớ đã nhờ bạn tớ đang cho con bú đi theo để test thử. Chất lượng máy tốt. Giá cũng hợp lí, chị chủ cũng nhiệt tình bán nên đã để cho tớ giá 1000k. Tớ đang định đi check lại máy móc để sẵn sàng dùng đây.

tuan123 thích bài này.
  12. loansh

loansh Banned

Chào mẹ Chip, mình cũng như bạn muốn mua máy medela swing nhưng hơi mắc nên mình chuyển sang mua loại medela mini electric, mới đầu cũng sợ không tốt như máy medela swing nhưng dùng thử thấy khá tốt đấy mẹ chip ạ, khi hút sữa mình không cảm thấy bị đau hay tức gì cả như lúc cho bé bú ấy, nên bạn cứ yên tâm mua máy đó đi.Bạn tham khảo xem giá hiện giờ thế nào chứ mình hay mua trến Shoptretho ở 623 Hoàng Hoa thám vì trên đấy giá cả khá rẻ. Bạn thử tham khảo xem thế nào nhé

13. loansh

loansh Banned

Mình cũng đang dùng máy hút sữa Medela swing thấy khá ổn, máy bằng điện nên vừa đỡ mỏi tay lại nhanh nữa, mà khi hút sữa mình có cảm giác như khi bé đang bú vậy không đau chút nào bạn ạ,bạn thử xem thế nào nhé. Trước mình mua trên 623 Hoàng Hoa Thám - HN, bạn có thể lên đó để nhờ họ tư vấn rồi mua cũng được, chúc mẹ Chep mua được máy hút sữa ưng ý nhé.

14. Shopmetho

Shopmetho Thành viên chính thức

Mình đang dùng máy UNIMOM của Hàn thấy cung khá ổn. Giá vừa phải có 1.7t thôi

15. loansh

loansh Banned

chào mẹ Chep & Cookie09,mình đang là nhân viên bán máy hút sữa, bạn có thể yên tâm dùng máy mini electric vì có rất nhiều mẹ dùng cũng đã phản hồi lại cho bên mình là máy dùng rất tốt bạn ạ, đặc biệt máy này có tính năng tạo chân không nên hút rất nhanh và hiệu quả. Còn việc bạn lo dùng máy hút sữa sẽ mất sữa thì không có đâu bạn ạ, máy hút sữa chỉ hỗ trợ bạn trong việc hút sữa thôi nên nếu bạn có sữa thì mới hút nên dùng, nếu bạn không có sữa thì bạn dùng cũng không thể hút ra nhiều sữa được. Nên bạn cứ yên tâm dùng máy mini electric nếu như bạn có sữa. Chúc bạn tìm được một máy hút sữa hợp với mình nhé!

16. nacodostt

nacodostt Thành viên chính thức

Mình thấy mẹ Cutitbeo đưa thông tin khá cụ thể và khách quan.
    Có những máy đắt tiền nhưng nếu mẹ của bé dùng không hợp thì vẫn không tốt. Tốt nhất mẹ nên xin phép thử xem máy hút sữa đó có phù hợp với mình không. Quan trọng là khi dùng cảm thấy nó tạo cảm giác thoải mái. Còn máy dù đắt hay rẻ mà khi dùng tạo cảm giác khó chịu thì mẹ không nên mua về.

17. huongxua88

huongxua88 Banned

Đúng rồi,mình thấy có 2 loại này đều rất tốt à,mẹ nó có thể tham khảo tại http://kidsplaza.vn/may-hut-sua---vat-sua-42.htm có hai loại đó đó....

PS mod: không biết em đặt link thế nếu bị lỗi gì MOD xóa hộ em nhé.

18. incon0312

incon0312 Bắt đầu tích cực

19. mitdachoczot

mitdachoczot Thành viên tập sự

20. Socheap

Socheap Thành viên chính thức

Mẹ nào xác định nuôi con bằng sữa mẹ thì nên đầu tư Medela nhé (mua cũ tầm dưới 2 triệu cũng ổn).
    P.S: Đọc thêm bài viết Máy hút sữa tốt nhất của mình để hiểu rõ về tính năng của từng loại nhé.

Me cu pi thích bài này.