Trang 1/5 12345 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 49
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 18 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default các mẹ cho em xin ý kiến về kem nghệ THORAKAO với.....

chẳng hiểu sao mấy tháng nay mặt em nó cứ tưng bừng "trăm hoa đua nở", đến nỗi e ko dám nhìn vào gương luôn cơ...da em là da nhạy cảm, nên cũng không dám dùng mp nhiều, mà với tình trạng hiện nay thì e là không thể nào dám vác mặt ra ngoài đường được nữa. trước giờ em vẫn trung thành với acness, nhưng mấy tháng nay em ngưng acness mà chuyển qua dùng các sp của the body shop (srm giá 249k dành cho da hỗn hợp, tên gì em cũng chả nhớ nữa, với toner...đủ thứ linh tinh cả), nhưng em chẳng thấy có cải thiện gì cả, cứ tưởng là nó đúng với loại da thì bớt mụn, ai dè tiền mất mà mặt thấy ghê...
    chả là hôm nay em đi siêu thị, chộp được em kem nghệ Lana, nhưng khi về search thì chả thấy nói gì nhiều về em này mà chỉ nói đến thorakao, các mẹ nào dùng các sp thorakao này rồi thì cho em xin ý kiến với, em đang định thực hiện chính sách "người vn dùng hàng vn" đây, vì thấy giá cũng rẻ. em không biết da em là da hỗn hợp (nhờn nhiều ở vùng chữ T, còn lại thì chỉ hơi nhờn thôi ạ, mụn mọc lởm chởm ), không biết dùng có được hay không nữa....

thay đổi nội dung bởi: cherrys, 06-21-2011 lúc 10:37 PM

2. Người dưới đây đã cám ơn cherrys về bài viết hữu ích:

trang0946695299 (08-24-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    240
    Được cám ơn 213 lần trong 116 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Ðề: các mẹ cho em xin ý kiến về kem nghệ THORAKAO với.....

Uày, chia sẻ với bạn này.

Có một đợt mình bị dị ứng thuốc kháng sinh (đi trích chắp mắt nên phải uống kháng sinh) nên mặt nổi chi chít (nhiều và dầy khủng khiếp ấy, nghĩ lại vẫn thấy kinh). Mà da mình trước đây lại thuộc dạng đẹp, chả bao giờ bị mụn nhọt cả. Mình đã bỏ cả học để ở nhà vì không thể chấp nhận được sự thật đó. Sau 1 tuần, không thể nghỉ học tiếp thì mình dùng khẩu trang che mặt (không che được trán, hic). Mình chia sẻ với bạn những cách sau:

- Nếu được thì bạn nên đi khám để dúng bệnh (lúc đó mình không đi khám gì cả, tự điều trị thôi).
    - Dùng muối rửa mặt vào mỗi buổi sáng
    - Sử dụng kem nghệ Thorakao bôi khắp mặt. (Có hiệu quả, mình khẳng định với bạn, nhớ là giai đoạn này đừng có dùng trị mụn nào mà có Panoxy (chả biết viết đúng không), chỉ dùng kem nghệ thôi)
    - Khi nào bạn thấy mụn chín thì nên nặn lấy nhân mụn ra rồi lại bôi kem Thorakao nghệ lên vết mới nặn đó.

Sau khoảng 1 tháng thì mặt mình đỡ nhiều. Khoàng 2 tháng thì hết hẳn (hết cả thâm) nhưng từ đấy da mình không còn khỏe và đẹp như xưa nữa. Cứ gần đến ngày có chu kì là lại mọc vài cái mụn. Nhưng nhìn chung thì mọi người vẫn khen là da đẹp.

Tóm lại là cần kiên trì và phải lấy được nhân mụn ra thì mới nhanh khỏi. Thình thoảng đắp dưa chuột nữa là ok. Đừng dùng quá nhiều thứ linh tinh trong giai đoạn này và đặc biệt là không được trang điểm. Kiếm cái khẩu trang đeo giống tớ là xong. Chúc bạn mau khỏi.

4. Những người sau đây 2 đã cám ơn beautyfulgirl về bài viết hữu ích này

huyencong229 (08-24-2012), mybube (01-12-2013)

Click:

Cám ơn
    2
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi beautyfulgirl View Post
    Uày, chia sẻ với bạn này.

Có một đợt mình bị dị ứng thuốc kháng sinh (đi trích chắp mắt nên phải uống kháng sinh) nên mặt nổi chi chít (nhiều và dầy khủng khiếp ấy, nghĩ lại vẫn thấy kinh). Mà da mình trước đây lại thuộc dạng đẹp, chả bao giờ bị mụn nhọt cả. Mình đã bỏ cả học để ở nhà vì không thể chấp nhận được sự thật đó. Sau 1 tuần, không thể nghỉ học tiếp thì mình dùng khẩu trang che mặt (không che được trán, hic). Mình chia sẻ với bạn những cách sau:

- Nếu được thì bạn nên đi khám để dúng bệnh (lúc đó mình không đi khám gì cả, tự điều trị thôi).
    - Dùng muối rửa mặt vào mỗi buổi sáng
    - Sử dụng kem nghệ Thorakao bôi khắp mặt. (Có hiệu quả, mình khẳng định với bạn, nhớ là giai đoạn này đừng có dùng trị mụn nào mà có Panoxy (chả biết viết đúng không), chỉ dùng kem nghệ thôi)
    - Khi nào bạn thấy mụn chín thì nên nặn lấy nhân mụn ra rồi lại bôi kem Thorakao nghệ lên vết mới nặn đó.

Sau khoảng 1 tháng thì mặt mình đỡ nhiều. Khoàng 2 tháng thì hết hẳn (hết cả thâm) nhưng từ đấy da mình không còn khỏe và đẹp như xưa nữa. Cứ gần đến ngày có chu kì là lại mọc vài cái mụn. Nhưng nhìn chung thì mọi người vẫn khen là da đẹp.

Tóm lại là cần kiên trì và phải lấy được nhân mụn ra thì mới nhanh khỏi. Thình thoảng đắp dưa chuột nữa là ok. Đừng dùng quá nhiều thứ linh tinh trong giai đoạn này và đặc biệt là không được trang điểm. Kiếm cái khẩu trang đeo giống tớ là xong. Chúc bạn mau khỏi.
    dùng kem nghệ loại nào thì được hở chị?vì em thấy có đủ thứ hết, hình như là có cái lọ trị mụn gì đó nữa, nó ra đủ loại em chóng hết cả mặt, không biết phải lấy cái nào cả, mà có cần rửa mặt bằng kem nghệ nữa ko chị?hay chỉ dùng nước muối không thôi???

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    240
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Kem nghệ lọ tròn mầu vàng ấy em ạ. Kem mầu vàng sậm, nâu nâu. Vỏ hộp nhựa hình tròn, mầu vàng. Vỏ giấy bọc ngoài mầu xanh.
    Đầu tiên em dùng sữa rửa mặt, sau đó lấy một thìa muối tinh (thìa sữa chua) vào lòng bàn tay, cho 1 vài giọt nước vào rồi rửa mặt. Dùng muối rửa mặt tốt lắm, hết nhờn, sát khuẩn mụn, lại còn trắng da nữa. Chị đảm bảo với em là trắng da và hết mụn.

thay đổi nội dung bởi: beautyfulgirl, 06-22-2011 lúc 11:12 AM

7. Những người sau đây 3 đã cám ơn beautyfulgirl về bài viết hữu ích này

cherrys (06-22-2011), huyencong229 (08-24-2012), mybube (01-12-2013)

Click:

Cám ơn
    2
    Điểm đánh giá
    0

dạ, lát em chạy ra ngoài mua luôn, hihi, đang máu me và bức xúc cái mẹt này lắm rồi...tks chị iu nhé

9. Người dưới đây đã cám ơn cherrys về bài viết hữu ích:

beautyfulgirl (06-22-2011)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    240
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Nhưng mà nhớ lấy hết nhân mụn vào thời điểm thích hợp. Lấy được nhân mụn rồi mới nhanh khỏi.

Click:

Cám ơn
    2
    Điểm đánh giá
    0

Nhưng mà nhớ lấy hết nhân mụn vào thời điểm thích hợp. Lấy được nhân mụn rồi mới nhanh khỏi.
    em cũng hay phải lấy nhân mụn lắm chị, tại không hiểu sao mấy cái mụn đầu đen của em khi nó hơi già một chút là phải nặn ngay, ko là nó sưng lên, tạo thành 1 cái núi lửa to đùng, rồi mới đẩy nhân ra, em khiếp quá nên phải lấy sớm đấy chị....nhưng mà mấy chỗ nặn xong thì nó thâm lại, đau khổ quá, đằng nào cũng thâm cả, hy vọng em thorakao giúp ích được...hixhixx

thay đổi nội dung bởi: cherrys, 06-22-2011 lúc 11:56 AM

Click:

Cám ơn
    2
    Điểm đánh giá
    0

em search cửa hàng của tho thì giá ổn lắm, em hí hửng tính sẵn, tổng cộng tính mua 5-6 món là hết khoảng 230k. chiều nay tức tốc cố chạy ra ngoài cửa hàng mua, ai dè nó tính cho em lên đến 260k....hixxhixx, ngậm ngùi....khổ nổi là lúc nó tính em ko để ý cho lắm, về đến nhà mới phát hiện ra...thế là bay 30k...hết hí hửng luôn...

Click:

Cám ơn
    2
    Điểm đánh giá
    0

Kem nghệ lọ tròn mầu vàng ấy em ạ. Kem mầu vàng sậm, nâu nâu. Vỏ hộp nhựa hình tròn, mầu vàng. Vỏ giấy bọc ngoài mầu xanh.
    Đầu tiên em dùng sữa rửa mặt, sau đó lấy một thìa muối tinh (thìa sữa chua) vào lòng bàn tay, cho 1 vài giọt nước vào rồi rửa mặt. Dùng muối rửa mặt tốt lắm, hết nhờn, sát khuẩn mụn, lại còn trắng da nữa. Chị đảm bảo với em là trắng da và hết mụn.
    Ôi chị ơi, em mới dùng tối qua, hehe, ban đầu thấy chỗ nào có mụn có vết thâm là bôi, boi, bôi...thế là hầu như cả cái mặt em nó vàng khè, mà dùng xong đi rửa tay thì nó ko hết vàng, em sợ cái mặt em mà rửa xong cũng vàng thế này có mà ở nhà cả tháng, ai dè sáng ra rửa mặt chả có vàng gì hết, mừng hết muốn lớn luôn, hihi. mà công nhận là rửa lại bằng ít muối thích thật đấy, da sạch sẽ cực kì, mà chà chà nó khoái nữa chứ, hehe, cảm ơn chị nhiều nhé, em sẽ thông báo tình hình tiếp theo của em xem thế nào, mặt em mà đỡ nhiều là tks chị kịch liệt luôn :d

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 12 lần trong 12 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi cherrys View Post
    em search cửa hàng của tho thì giá ổn lắm, em hí hửng tính sẵn, tổng cộng tính mua 5-6 món là hết khoảng 230k. chiều nay tức tốc cố chạy ra ngoài cửa hàng mua, ai dè nó tính cho em lên đến 260k....hixxhixx, ngậm ngùi....khổ nổi là lúc nó tính em ko để ý cho lắm, về đến nhà mới phát hiện ra...thế là bay 30k...hết hí hửng luôn...
    bạn ơi trước mình cũng như bạn, mua trên web của công ty thì 1 giá nhưng đến cửa hàng mua thì 1 giá và thường cao hơn 30-40k, mình có hỏi thì ngta bảo giá sp đó là ở trong HCM, còn ngoài HN này giá sẽ cao hơn do vận chuyển gì gì đó, nói chung là như thế, nhưng được cái dùng của Tho được phết, mình sài tất tần tật từ SRM, tẩy trang, nước hoa hồng, kem trang điểm, phấn và son của Tho, e gái mình thì dùng dầu gội, nói chung là ngon bổ rẻ

Chuyên thiết kế web, name card, flash, quảng cáo, hình ảnh...
    http://www.lamchame.com/forum/showth...nh-%E1%BA%A3nh....

Trang 1/5 12345 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ