Cần giúp: các mẹ cho em xin ý kiến về kem nghệ THORAKAO với.....

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi cherrys, 21/6/2011.

1. cherrys

cherrys Thành viên chính thức

chẳng hiểu sao mấy tháng nay mặt em nó cứ tưng bừng "trăm hoa đua nở", đến nỗi e ko dám nhìn vào gương luôn cơ...da em là da nhạy cảm, nên cũng không dám dùng mp nhiều, mà với tình trạng hiện nay thì e là không thể nào dám vác mặt ra ngoài đường được nữa. trước giờ em vẫn trung thành với acness, nhưng mấy tháng nay em ngưng acness mà chuyển qua dùng các sp của the body shop (srm giá 249k dành cho da hỗn hợp, tên gì em cũng chả nhớ nữa, với toner...đủ thứ linh tinh cả), nhưng em chẳng thấy có cải thiện gì cả, cứ tưởng là nó đúng với loại da thì bớt mụn, ai dè tiền mất mà mặt thấy ghê...
    chả là hôm nay em đi siêu thị, chộp được em kem nghệ Lana, nhưng khi về search thì chả thấy nói gì nhiều về em này mà chỉ nói đến thorakao, các mẹ nào dùng các sp thorakao này rồi thì cho em xin ý kiến với, em đang định thực hiện chính sách "người vn dùng hàng vn" đây, vì thấy giá cũng rẻ. em không biết da em là da hỗn hợp (nhờn nhiều ở vùng chữ T, còn lại thì chỉ hơi nhờn thôi ạ, mụn mọc lởm chởm :cry:), không biết dùng có được hay không nữa....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cherrys
    Đang tải...

2. beautyfulgirl

beautyfulgirl Thành viên tích cực

Ðề: các mẹ cho em xin ý kiến về kem nghệ THORAKAO với.....

Uày, chia sẻ với bạn này.

Có một đợt mình bị dị ứng thuốc kháng sinh (đi trích chắp mắt nên phải uống kháng sinh) nên mặt nổi chi chít (nhiều và dầy khủng khiếp ấy, nghĩ lại vẫn thấy kinh). Mà da mình trước đây lại thuộc dạng đẹp, chả bao giờ bị mụn nhọt cả. Mình đã bỏ cả học để ở nhà vì không thể chấp nhận được sự thật đó. Sau 1 tuần, không thể nghỉ học tiếp thì mình dùng khẩu trang che mặt (không che được trán, hic). Mình chia sẻ với bạn những cách sau:

- Nếu được thì bạn nên đi khám để dúng bệnh (lúc đó mình không đi khám gì cả, tự điều trị thôi).
    - Dùng muối rửa mặt vào mỗi buổi sáng
    - Sử dụng kem nghệ Thorakao bôi khắp mặt. (Có hiệu quả, mình khẳng định với bạn, nhớ là giai đoạn này đừng có dùng trị mụn nào mà có Panoxy (chả biết viết đúng không), chỉ dùng kem nghệ thôi)
    - Khi nào bạn thấy mụn chín thì nên nặn lấy nhân mụn ra rồi lại bôi kem Thorakao nghệ lên vết mới nặn đó.

Sau khoảng 1 tháng thì mặt mình đỡ nhiều. Khoàng 2 tháng thì hết hẳn (hết cả thâm) nhưng từ đấy da mình không còn khỏe và đẹp như xưa nữa. Cứ gần đến ngày có chu kì là lại mọc vài cái mụn. Nhưng nhìn chung thì mọi người vẫn khen là da đẹp.

Tóm lại là cần kiên trì và phải lấy được nhân mụn ra thì mới nhanh khỏi. Thình thoảng đắp dưa chuột nữa là ok. Đừng dùng quá nhiều thứ linh tinh trong giai đoạn này và đặc biệt là không được trang điểm. Kiếm cái khẩu trang đeo giống tớ là xong. Chúc bạn mau khỏi.

mybubehuyencong229 thích.
  3. cherrys

dùng kem nghệ loại nào thì được hở chị?vì em thấy có đủ thứ hết, hình như là có cái lọ trị mụn gì đó nữa, nó ra đủ loại em chóng hết cả mặt, không biết phải lấy cái nào cả, mà có cần rửa mặt bằng kem nghệ nữa ko chị?hay chỉ dùng nước muối không thôi???

4. beautyfulgirl

Kem nghệ lọ tròn mầu vàng ấy em ạ. Kem mầu vàng sậm, nâu nâu. Vỏ hộp nhựa hình tròn, mầu vàng. Vỏ giấy bọc ngoài mầu xanh.
    Đầu tiên em dùng sữa rửa mặt, sau đó lấy một thìa muối tinh (thìa sữa chua) vào lòng bàn tay, cho 1 vài giọt nước vào rồi rửa mặt. Dùng muối rửa mặt tốt lắm, hết nhờn, sát khuẩn mụn, lại còn trắng da nữa. Chị đảm bảo với em là trắng da và hết mụn.

Sửa lần cuối: 22/6/2011
    mybube, huyencong229cherrys thích.
  5. cherrys

dạ, lát em chạy ra ngoài mua luôn, hihi, đang máu me và bức xúc cái mẹt này lắm rồi...tks chị iu nhé

beautyfulgirl thích bài này.
  6. beautyfulgirl

Nhưng mà nhớ lấy hết nhân mụn vào thời điểm thích hợp. Lấy được nhân mụn rồi mới nhanh khỏi.

7. cherrys

em cũng hay phải lấy nhân mụn lắm chị, tại không hiểu sao mấy cái mụn đầu đen của em khi nó hơi già một chút là phải nặn ngay, ko là nó sưng lên, tạo thành 1 cái núi lửa to đùng, rồi mới đẩy nhân ra, em khiếp quá nên phải lấy sớm đấy chị....nhưng mà mấy chỗ nặn xong thì nó thâm lại, đau khổ quá, đằng nào cũng thâm cả, hy vọng em thorakao giúp ích được...hixhixx

Sửa lần cuối: 22/6/2011
  8. cherrys

em search cửa hàng của tho thì giá ổn lắm, em hí hửng tính sẵn, tổng cộng tính mua 5-6 món là hết khoảng 230k. chiều nay tức tốc cố chạy ra ngoài cửa hàng mua, ai dè nó tính cho em lên đến 260k....hixxhixx, ngậm ngùi....khổ nổi là lúc nó tính em ko để ý cho lắm, về đến nhà mới phát hiện ra...thế là bay 30k...hết hí hửng luôn...

9. cherrys

Ôi chị ơi, em mới dùng tối qua, hehe, ban đầu thấy chỗ nào có mụn có vết thâm là bôi, boi, bôi...thế là hầu như cả cái mặt em nó vàng khè, mà dùng xong đi rửa tay thì nó ko hết vàng, em sợ cái mặt em mà rửa xong cũng vàng thế này có mà ở nhà cả tháng, ai dè sáng ra rửa mặt chả có vàng gì hết, mừng hết muốn lớn luôn, hihi. mà công nhận là rửa lại bằng ít muối thích thật đấy, da sạch sẽ cực kì, mà chà chà nó khoái nữa chứ, hehe, cảm ơn chị nhiều nhé, em sẽ thông báo tình hình tiếp theo của em xem thế nào, mặt em mà đỡ nhiều là tks chị kịch liệt luôn :d

10. linhtsq

linhtsq Thành viên chính thức

bạn ơi trước mình cũng như bạn, mua trên web của công ty thì 1 giá nhưng đến cửa hàng mua thì 1 giá và thường cao hơn 30-40k, mình có hỏi thì ngta bảo giá sp đó là ở trong HCM, còn ngoài HN này giá sẽ cao hơn do vận chuyển gì gì đó, nói chung là như thế, nhưng được cái dùng của Tho được phết, mình sài tất tần tật từ SRM, tẩy trang, nước hoa hồng, kem trang điểm, phấn và son của Tho, e gái mình thì dùng dầu gội, nói chung là ngon bổ rẻ :)

11. baolocyeuthuong

baolocyeuthuong Thành viên mới

em cũng đang dùng kem nghệ nè, nặn mụn xong rùi bôi công nhận là mau hết thâm thiệt. Ngoài ra em còn uống nước hoa cúc với diệp hạ châu cho mát gan nữa. mới có một tháng mà thấy đỡ mụn hẳn, hihi...

12. cherrys

ớ...nước hoa cúc thì còn biết, nhưng còn diệp hạ châu là gì thế hở bạn???

13. cherrys

em đang tiếp tục quá trình điều trị.thực sự thấy có hiệu quả, hí hí, mừng quá đi mất. nhưng em có cái mụn, nặn xong rồi, lặn rồi, nhưng vài ngày sau lại sưng lên và có màu thâm thâm đen đen không ạ? em nặn ra nhưng đau lắm, mà chỉ toàn là máu thôi chứ chả có nhân mụn gì cả (vì em đã nặn ra rồi mừ!!!)....có chị em nào bị thế không ạ?em mới bôi kem nghệ vào rồi ạ

14. beautyfulgirl

Như vậy là chắc chắn em chưa lấy được nhân mụn ra đâu. Cứ để thêm 1 thời gian nữa thì lấy nhân mụn ra (thường thì 2-4 ngày). Khi em lấy được nhân mụn ra rồi thì mụn sẽ khỏi ngay chứ ko tiếp tục bị sưng như vậy đâu. Mấy lần c cũng tưởng đã lấy được nhân mụn rồi nhưng cuối cùng mới phát hiện ra là không phải. Cần kiên trì em ạ.

cherrys thích bài này.
  15. cherrys

bữa nay nó đỡ rồi chị ạ, ban đầu nó cứ thâm hoài, mà em cứ thế mà trét kem nghệ cả ngày, hehe, có hiệu quả....bây giờ nhìn thấy chỉ hơi thâm thâm mờ mờ chút thôi, siêng thêm thì chắc vài bữa nữa là tình hình cải thiện rõ rệt....hy vọng là thế, hihi...cố gắng kiên trì để hết mụn hết thâm như chị nào!!!!! tặng cho chị này....(u)(u)(u), cảm ơn chị vì tư vấn quá chuẩn cho em....

mybubebeautyfulgirl thích.
  16. cherrys

thông báo với cả nhà là sau 25 ngày điều trị em đã hết mụn rồi ạ (mặc dù mỗi ngày em đều măm 1 quả sầu riêng đều đều + chôm chôm và nhãn....toàn là đồ nóng!!!!):D, chỉ còn vài cái li ti thôi, vấn đề cần "trừ khử" bây giờ là vết thâm, nhưng có vẻ như vết thâm đợt trước của em cũng mờ hẳn đi luôn ấy, em vote cho thorakao kịch liệt. bạn nào mà có bị mụn thì cứ lần thorakao mà dùng nhé, kinh nghiệm để chị em mình ngày càng đẹp hơn đấy, hihi.
    để xem vết thâm của em tiến triển ra sao em rồi sẽ loa cho cả nhà luôn....

17. hongthuy12

hongthuy12 Thành viên chính thức

Kem nghệ of Thorakao tốt vậy cơ à mọi người. Mình cũng có mấy cái mụn, kiên trì dùng kem nghệ Thái dương 1 tháng rùi mà vẫn k thấy tiến triển, 2 dòng sp này khác nhau phải k mọi ng. Nếu vậy thì mai e đi đổi ạ.

18. cherrys

em nghĩ là tùy da mà có hợp hay không nữa đấy chị, em xài kem nghệ thấy ổn lắm, nhưng em kết hợp cả trong lẫn ngoài, tức là vừa uống nghệ, vừa uống thêm nha đam, mỗi ngày e uống 1 ly sinh tố nha đam với 1 chút mật ong, có khi uống mà chẳng pha thêm gì cả, hơi nhớt và khó uống nhưng có tác dụng rất tốt chị ạ, lại tốt cho dạ dày nữa, nếu uống kiên trì trong thời gian dài thì da hồng hào mà lại trắng nữa chị ạ. thoa thêm kem nghệ nữa là ổn.
    em định khi nào hết mụn thì chuyển qua dùng thêm các sp dưỡng da khác nữa, chỉ tại bữa nay xuất hiện thêm mấy cái mụn đáng ghét thui....hixhixx

19. chanchan93

chanchan93 Thành viên tập sự

Cho hỏi mình vựa bị thủy đậu mới lành, vừa bong cái vảy đen đen ra, bi h xuất hiện các hố sâu ở chỗ vảy bong, tạo thành sẹo lõm thì dùng kem nghệ Thorakao được k ? Mình đang lo lắm.. huhu :-(

20. chanchan93

chanchan93 Thành viên tập sự

Cho hỏi mình vựa bị thủy đậu mới lành, vừa bong cái vảy đen đen ra, bi h xuất hiện các hố sâu ở chỗ vảy bong, tạo thành sẹo lõm thì dùng kem nghệ Thorakao được k ? Mình đang lo lắm.. huhu :((

Bạn còn nhớ thành phần của kem là j k? Post cho mình với.. :D
    Mà ở đâu bán kem này nhỉ? :D

Sửa lần cuối: 25/2/2012