cho em gỏi ý kiến cả nhà ạ?

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi lamdep_more, 22/6/2011.

1. lamdep_more

lamdep_more Thành viên đạt chuẩn

chả là em làm trong lĩnh vực làm đẹp này cũng lâu ạ.gần như tất cả sản phẩm em đều nắm rõ nguồn gốc lẫn xuất xứ,trong nghề mà bọn em đi lây hàng suốt các sản phẩm thì nhẵn mặt hết rồi ,nhưng thật lòng là em rất bức xúc cho người tiêu dùng quá vì có nhiều người rao bán sản phẩm quá đất(đồng ý là lầm ăn kinh doanh thì phải có lãi) nhưng cũng vừa phải thôi đúng không? đăng này các mem bán nhiều lúc em thấy đắt gấp 3-4 lần thậm chí mua 50k bán 400k ạ :confused:so với giá nhập là quá chênh lệch đúng không cả nhà ,cũng chả ảnh hưởng gì đến em đâu nhưng em thấy mình không nói ra thì thấy bức xúc cũng vì lợi ích người tiêu dùng mà nói ra lại mang tiếng là ném đá nên em cứ ngần ngại nay làm topic để hỏi ý kiến cả nhà mình nếu em thấy trường hợp như trên em có nên ý kién không ạ?hay thì măc kệ?mong có được lời khuyên chân thành.cả nhà giúp đỡ em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lamdep_more
    Đang tải...

2. hari08

hari08 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: cho em gỏi ý kiến cả nhà ạ?

Muốn làm ăn lâu dài bền chặt và thành công mới khó chứ ăn xổi ở thì thì có gì khó bạn à.

lamdep_more thích bài này.
  3. assisaCacuuch

assisaCacuuch Thành viên tập sự

Acid Reflux Foods To Avoid

As a Newbie, I am constantly searching online for articles that can benefit me. Thank you. Acid Reflux Symptoms

4. nguyenhongnhungajc

nguyenhongnhungajc Russia Corner 0943649909

theo tớ thì mỗi ng có một nguồn nhập hàng khác nhau, và nhiều chi phí fai chi khác nhau, mình ko nắm rõ thì t nghĩ cũng ko nên can thiệp kèo bị nghĩ là cạnh tranh ko lành mạnh, là ném đá.Người tiêu dùng bây giờ cũng thông thái rồi, luôn biêt tìm hiểu kĩ các thông tin về giá cả trước khi mua hàng :)

Thuốc Gia Truyền thích bài này.
  5. meo_meo1125

meo_meo1125 Vải kiện Nhật Hàn

Chủ top bức xúc quá rồi :) mỗi ng có 1 lộc buôn bán khác nhau, một nguồn hàng khác nhau thì để giá cả cũng khác nhau thôi mà
    Có thể ng ta bán đắt nhưng lại có lộc làm ăn nên khách cứ ào ào kéo đến, hoặc do uy tín của họ được các chị em truyền tai nhau
    Mẹ nó bán rẻ nhưng có thể nhiều ng lại nghĩ "của rẻ là của ôi" ---> nên họ ko tin tưởng, cùng còn tùy mẹ nó ạ
    Mẹ nó mới buôn bán thì nên tạo dựng uy tín của mình trước khi lên tiếng phản ánh người khác
    Em chỉ nêu í kiến chủ quan vậy thôi chứ thực ra em là tín đồ của hàng rẻ đấy ạ :>
    Mấy hôm nữa sẽ qua làm thử dịch vụ tắm trắng của mẹ nó :D gần nhà mừ :D

6. lamdep_more

hix làm người tốt bây giờ cũng khó quá ,giờ em cũng chẳng có ý định ném vào mấy topic ấy đâu em chỉ nói thế cho chị em trên diễn đàn biết đẻ tìm hiểu kĩ hơn trc khi mua hàng thôi ạ,thật lòng em cũng chỉ thấy bức xúc cho mọi người thôi,cũng chẳng ảnh hưởng gì đến kinh tế của em cả nhưng em đảm bảo những gì em đã nói thì em biết quá rõ thì em mới dám lên tiếng chứ cũng chẳng muốn nói ra mọi người lại không hiểu lại nghĩ em ghen tị với người ta .dồng ý là làm ăn phải có lãi nhưng mọi ngươi khi biết mình mua phải hàng bị đắt thậm chí quá đắt mọi người có bức xúc không?ví dụ có sản phẩm em thấy rao bán với giá 520k nhưng em biết giá nhập nó chỉ với giá 105k em cũng thấy giã man chứ thậm chí có sản phẩm nhâp 200 bán 950k là em cũng đành bó tay vậy...hihi

Sửa lần cuối: 28/6/2011
    maiphuongthuy thích bài này.
  7. lamdep_more

chị ơi em không bán mấy thứ đó ạ.đây là em nói là em biết chứ em không có mục đích cạnh tranh ạ còn em cũng chẳng phải là mới buôn bán, phản ảnh là do em thấy chuối quá thôi chi ạ..hix

8. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

uh. Nếu mà bán chênh lệch quá thì cũng hơi quá đáng. Nhưng người mua hàng trước khi mua nên kiểm chứng nhiều nơi, chất lượng và giá cả. Chứ không nên hỏi cái là mua luôn, tránh bị hớ. Mua hàng ở đâu cũng vậy thôi, cửa hàng thật và cửa hàng ảo, thì người tiêu dùng cũng phải rút tiền thật trong ví mình ra cả. Nên cẩn trọng vẫn hơn.

9. maiphuongthuy

maiphuongthuy Thành viên chính thức

dv của chị ở đâu đấy khi nào em qua ủng hộ

10. lamdep_more

vâng em thấy nó chênh lệch quá thì em mới nói mình làm ra đồng tiền đâu có dễ ai cũng phải đổ mồ hôi sôi máu mắt ý ạ các mẹ tham khảo và hỏi ý kiến mọi người trc khi mua hàng nhé

11. lamdep_more

nhà em ở ngõ 98 khâm thiên ạ gần văn chương chị a

12. lamdep_more

Ðề: Acid Reflux Foods To Avoid

hihi tiếng anh cơ à, em cũng chỉ mong diễn đàn mình tốt hơn ngày một lớn mạnh hơn hihi thanks sờ kiu ạ

13. maimai2207

maimai2207 Thành viên rất tích cực

thuận nua vừa bán thôi bạn
    người mua hang nên tìm hiểu kỹ trước khi mua hàng để tránh trường hợp như thế

14. Thuốc Gia Truyền

Thuốc Gia Truyền Trị đau dạ dày, đại tràng

Minh đồng tình với mẹ này. Mỗi người 1 nguồn nhập khác nhau. Bạn nào lấy đc tận gốc mua tận ngọn thì giá tốt hơn các bạn mua đi bán lại qua mấy lần trung gian rồi. Cái chính vẫn là ở KH, thông thái sẽ biết lựa chọn đc hàng giá tốt!
    Mình mua món nào cũng phải tham khảo giá ở vài shop :D