Kinh nghiệm: Địa Chỉ Các Phòng Khám Và Bác Sỹ Chuyên Sản Phụ Khoa.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi support5, 23/6/2011.

1. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

Ðề: Địa chỉ các phòng khám và bác sỹ chuyên sản phụ khoa.

tớ 3 lần đều khám ở đó, mình bảo mình khám thai nhưng họ toàn ấn vào phòng siêu âm rồi về, chẳng cho mình uống bổ sung gì cả.
    bạn tớ vào khám mốc 8w, vì 2D đông nên họ ấn luôn vào 4D.
    Được mỗi cái máy móc hiện đại, tớ SA 3 lần 3bs khác nhau thì các bs đều rất nhẹ nhàng ko cáu gắt gì cả.

Đang tải...

2. bamecuabe

bamecuabe Thành viên mới

SA 4d ở đâu thì được ạ????????????????????

3. typhoon

typhoon Thành viên tích cực

Em thử ra 91 Hàng Buồm khám bs Tuấn - Phó GĐ BV C xem. Anh ý khám ngoài giờ từ 17h30 đến 19h. Chỗ này thì đông và hơi đắt nhưng bác sĩ nhẹ nhàng và bắt bệnh giỏi có tiếng.

4. baby0312

baby0312 Banned

Baby Care Online - Giảm 10% cho đơn hàng đầu tiên, 5% cho các đơn hàng tiếp theo
    http://babycareonline.vn - Siêu thị đồ dùng cho Mẹ & Bé, đồ chơi trẻ em hàng chính hãng.
    - Giảm giá 10% cho khách hàng đăng ký thành viên và mua hàng lần đầu tiên.
    - Giảm giá 5% cho các đơn hàng sau.
    Ngoài ra, với mỗi đơn hàng trị giá từ 500.000 đồng trở lên, bé sẽ có cơ hội nhận được 01 phần quà may mắn trị giá 200.000 đồng qua hình thức bốc thăm trúng thưởng hàng tháng. (Mỗi tháng 01 phần quà).

Lưu ý: Chỉ áp dụng cho các đơn hàng Online.

BabyCareOnline trân trọng thông báo và rất mong nhận được sự ủng hộ của các mẹ
    Nhanh chân lên các mẹ nhé.

Địa chỉ cửa hàng: 368 Lý Thường Kiệt, P6, Tân Bình, Tp. HCM
    Điện thoại: 08-38685957

Shop bán hàng Online: http://babycareonline.vn

5. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Em đánh dấu ah .

6. haihuong10

haihuong10 Thành viên sắp chính thức

Minh danh dau nhe......................

7. Me_miumiu

Me_miumiu Thành viên chính thức

Bạn ơi nếu 12 tuần mà không khám ở BS Cường thì 22 tuần BS có khám không?. Hồm nay mình gọi đk ỏ phòng khám Vietlife nhưng ở đó bảo không khám 12 tuần thì 22 tuần cũng không được khám. Không biết ở TTT BS có quy định đó không nhỉ. Thanks

8. Me_miumiu

Me_miumiu Thành viên chính thức

Bạn đừng khám ở 125 Thái Thịnh, mình đã khám 1 lần, các chỉ số đều sai bét, lúc mình khám 13 tuần mà giới tính thai nhi cũng sai, lại còn cứ nhắc đi nhắc lại là như thế, bs tên là Phan anh thì phải, nói chung là nên tránh xa.

9. ngant8385

ngant8385 Thành viên tích cực

em đang khám bsi khanh ở khu đô thi đại từ em chả nhớ địa chỉ. Bác ấy khám cũng kĩ lắm ạ. sdt là 0913531319

10. hoabachnhat2012

hoabachnhat2012 Thành viên tập sự

em cũng đánh dấu...hi, chủ đề rất thiết thực ah!

11. huda.hanoi

huda.hanoi 01685285535

Bác sỹ Ánh - PGĐ BV Phụ Sản HN
    - Phòng khám Vạn Vạn Phúc
    - 21 Vạn Phúc, BĐ, HN
    - Tell: 3. 762 4646/ 3. 762 8999

12. Tomcuame.

Tomcuame. Thành viên tập sự

Bác sĩ Phương ở 28 Hàng Vôi, hoặc bác sĩ Tuấn ở 91 Hàng Buồm đều là bác sĩ ở viện C. Điện thoại thì mình không nhớ lắm, nhưng đây đều là các bác sĩ có uy tín đấy ạ vì mình đã từng khám ở đó rồi.

13. ZkUnIn

ZkUnIn Anh's Pham

địa chỉ rõ ràng là ở khúc nào cho e dễ tìm ạ....ngoài bs này còn ai nữa ko ạ

14. Trau xinh xinh

Trau xinh xinh B.dày QuánGánh-0983985368

Mình vừa mục sở thị một phòng khám chuyên phụ khoa rất là sạch sẽ và tin cậy đc:
    - Trung tâm tư vấn dịch vụ sức khỏe sinh sản và sức khỏe cộng đồng - thuộc hội kế hoạch hóa gia đình Việt Nam
    - DC: số 2 Lê Đức Thọ
    - Làm việc giờ hành chính tất cả các ngày trong tuần, kể cả thứ 7 chủ nhật cũng có người trực;
    - Điện thoại: 04.37632372
    Y tá và bác sỹ nhiệt tình, giá cả rất hợp lý; tư vấn tận tình chu đáo (hic, viết ít thôi ko các mẹ tưởng mình PR thì chít)
    Mình hiện đang có bầu tháng thứ 7 và đặt thuốc trị nấm và viêm âm đạo tại đó, thấy yên tâm lắm
    Phòng khám chỉ chuyên về phụ khoa, hút thai điều hòa kinh nguyệt.... chứ ko chuyên sản đâu nhé, dù rằng có máy SA thai nhưng mà chỉ là 2D và bác sĩ SA thì cũng ko chuyên bằng các địa chỉ chuyên SA thai, nên kết quả ko đc chi tiết và chính xác bằng các bác Vỹ, Chương, Thực... đâu nhé.

15. ngatruong

ngatruong Thành viên sắp chính thức

bác sỹ Phương mình khám lúc 6w, nói chung bác sỹ nhẹ nhàng, khám được. Nhưng bà mẹ ngồi thu tiền thì mình ko mê được, trông rất mất cảm tình, cứ ngồi gác chân, vênh mặt lên, rồi còn mơi mơi mua mấy cái thuốc hay BVS hàng ngày nhập ngoại gì ý. 1 chị bạn của mình đã mua mất mấy trăm k mà dùng chẳng thấy khác gì loại bình thường. Hôm đó mình siêu âm 2D + xét nghiệm nước tiểu + khám phụ khoa mà mất 420k. Lấy thêm chai dung dịch rửa 170k. Thế là ngót nghét 600k bữa khám đó.
    Tóm lại là sau đó mình ko quay lại đấy nữa.

16. tramy221087

tramy221087 Thành viên đạt chuẩn

Mình bây giờ có bầu đc gần 7 tháng, đợt mới có ra bs Tuấn, mình yên tâm vì bạn mình gt là rất giỏi.sau 3 lần S.A, mà cứ 1 tuần lại hẹn S.A lại(lần đầu S.A khi đc 4w thì phải). Bắt mình uống 1 đống thuốc ltinh. Và mua tại phòng khám,mình biết kiểu toàn bắt mua tại phòng khám nên mình không mua. về nhà mua.Lần 2 S.A thì bs nữ S.A, bảo thai phát triển tốt. Lần t3 S.A là thai đc 6w,bs Tuấn thì bảo là túi ối méo,không tốt(có ảnh S.A). Mình có em bé lần 1,thấy thế hỏi kỹ xem phải làm ntn, thì lại bảo không sao cả. Rồi kê 1 đống thuốc. Mình về hỏi mẹ chồng. Thì ngay ngày hôm sau mẹ chồng dắt ra phòng khám khác. Trộm vía, em bé chả sao cả. Túi ối tròn, phát triển tốt. Bảo sao, ai ra Bs Tuấn đều bị nội tiết kém or túi ối méo, Nhưng thật ra, họ chả sao cả. Rồi chủ quan,nghe bs, uống 1 đống thuốc. Khám lại sẽ thấy khỏi=> bs Tuấn giỏi điều trị mấy vấn đề nan giải. Mình là mem mới thôi. Ai nghi ngờ thì pm, qua nhà mình mình cho xem sổ khám tất tật luôn. Từ khi đó, mình theo luôn bs mẹ chồng mình gt. ^^. Ở đấy chỉ S.A 2D và có cô bs Lê Thị Kim Dung khám phụ khoa.trc không biết, h mới đọc bài về cô ý. Tay nghề giỏi lắm. Mình k để sổ khám ở đây. Chỉ nhớ là : ngõ bánh xèo Chính Thắm ở Thái Hà ( hình như ngõ 117 thì phải). Đi vào kịch ngõ rẻ phải là thấy. Khám từ 18h-20h. Tất cả các ngày. Bs Thiệm- Trưởng khoa bv PSHN.

17. Mariahn

Mariahn Thành viên chính thức

Mình đi SA 2 chỗ: BS Cường Phụ Sản TW và BS Lan ở Hoàng Mai, kq khác nhau, cũng thấy lo ko biết tin kết quả nào...

18. thukyrieng

thukyrieng Thành viên tập sự

Hôm trước ox đưa em đi khám tại phòng khám 125 Thái Thịnh, vợ chồng em cũng định năm tới kiếm một cu rồng. Các chị cùng cơ quan khuyên nên đi khám trước khi có em bé và nhờ sự tư vấn của bác sỹ vì mình cũng chưa có kinh nghiệm. Nghe các mẹ nói phòng khám ở đó cũng được nên em bảo ox chở đến. Ai dè đến đó bác sỹ thì chỉ giỏi buôn điện thoại, làm việc thì chẳng nhiệt tình, lại còn chọc cho em một phát mà thấy đau đến tận tử cung, chồng em cũng chẳng bao giờ làm với em đau đến thế. Nước mắt ngắn dài đi ra khỏi phòng khám thề cạch đến già không thèm quay lại cái chỗ đó nữa

19. socola1510

socola1510 Thành viên tập sự

Ðề: Re: Địa chỉ các phòng khám và bác sỹ chuyên sản phụ khoa.

em có sđt đây nè: Bs Bế Hà Đông 0912.117.068. Bạn gọi điện trước hỏi xem cô có làm không. Em chỉ khám cô ấy có 1 lần, phòng khám hơi bé nhưng được cái cô ấy cũng nhiệt tình

Sửa lần cuối: 10/10/2011
    giadinhchoncon thích bài này.
  20. Măng

Măng Thành viên rất tích cực

Mình có SDT phòng khám 56 Hai Bà Trung: 043.9364656. Đây là phòng khám dịch vụ của viện C. Toàn bác sỹ giỏi, nhận khám theo yêu cầu, lấy KQ nhanh. Mình toàn đi khám ỏ đấy. Theo mình biết lịch của một số bác sỹ làm việc ỏ đó nhu sau: BÁc sỹ Quyết - Viện phó (Bác này nổi tiếng khỏi cần nói) khám chiều T4 và chiều T6, BÁc sỹ MAi - Chiều T2 và sáng T6, Bác sỹ Luu Hồng - Sáng T7... Các bạn gọi điện hẹn truóc thì ko phải chò vì phòng khám này đông lám. Riêng Bác sỹ Quyết muốn hẹn phải gọi truóc 5 ngày. Nếu muôn khám bác sỹ khác của viện C thì gọi điện yêu cầu và hẹn truóc cũng đuọc.

Sửa lần cuối: 15/10/2011
    Gialinh0511Happy_Mama thích.