Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 18
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Khẩu phần ăn cho bà mẹ mới sinh?

Cac chi oi!

Cac ba me moi sinh thuong rat hay chan an va kho an.
    Tu van giup em khau phan an cho cac ba me moi sinh voi a.
    Lam the nao de co duoc mot bua an phong phu, da dang, giau dinh duong ngoai rau got va thit than rim ha cac chi?
    Cho loi khuyen tu cac chi.
    Em cam on.

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 11 lần trong 10 bài
    Điểm đánh giá
    0

Hi...hi, không biết bà mẹ mới sinh nào khó ăn và chán ăn, chứ tớ thì ăn cái gì cũng thấy ngon miệng, ăn nhiều và rất mau đói nữa :P
    Xin lỗi vì không giúp gì đuợc cho bạn :P , đơn giản là vì hồi tớ mới sinh mẹ tớ nấu gì tớ cũng ăn hết

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    16
    Được cám ơn 44 lần trong 41 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Uh, ngày xưa ngoài thịt thăn và rau ngót ra thì mẹ mình còn cho mình ăn tôm và thịt bò (để co dạ con mà) rim kỹ với nước mắm, rau cải bắp luộc nữa. Ngoài 1 tháng thì ăn gà tần và chim bồ câu tần. Nói chung là mình chỉ kiêng thịt mỡ và đồ tanh nhưng nước mắm cũng phải chín, đun lên với gừng. Ngoài 1 tháng bạn có thể ăn cá quả kho với nghệ cũng được mà. Mình ăn ít lắm mà mình chỉ thích ăn thịt thăn băm rim với nước mắm, cải bắp luộc chấm nước mắm thịt và chỉ thèm ngủ thôi!

Nơi Cư Ngụ
    HN
    Click:

Cám ơn
    70
    Được cám ơn 84 lần trong 79 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng như mẹ SK đấy, cái gì mình cũng xơi tất, vì hồi đẻ xogn ở trong bệnh viện bác sỹ bảo chả phải kiêng gì. Hậu quả là đẻ xong đến 2 năm mãi mới sút được có 3 kg .
    Dưng mà cái món rau cải (không biết có gồm bắp cải không) cụ tớ bảo ăn sớm sau này hay bị són tiểu lắm, chả biết có đúng không ?

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    352
    Được cám ơn 1,803 lần trong 491 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Em cũng ăn đủ thứ khi mới sinh, không kiêng cữ gì cả. Em nghĩ mình phải ăn đầy đủ thì mới đủ chất cho con bú. Tuy nhiên, em luôn nhớ một điều: Tất cả những gì mẹ ăn đều vào sữa của con, vì vậy, mình nên ăn uống cẩn thận để tránh con bị tiêu chảy. Có thể mỗi ngày thử ăn một món mới, nếu thấy con tiêu chảy thì mẹ dừng ăn món đó khoảng vài tuần hoặc một vài tháng.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    16
    Được cám ơn 44 lần trong 41 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Me hitachi
    Mình cũng như mẹ SK đấy, cái gì mình cũng xơi tất, vì hồi đẻ xogn ở trong bệnh viện bác sỹ bảo chả phải kiêng gì. Hậu quả là đẻ xong đến 2 năm mãi mới sút được có 3 kg .
    Dưng mà cái món rau cải (không biết có gồm bắp cải không) cụ tớ bảo ăn sớm sau này hay bị són tiểu lắm, chả biết có đúng không ?
    Đúng là rau cải xanh, cải chíp thì 0 được ăn vì sẽ bị són tiểu, còn rau cải bắp thì ăn thoải mái, 0 sao đâu bạn ah!
    Ah, tớ thấy bảo rau ngót chỉ lành tính thôi chứ ăn nhiều là em bé cũng dễ bị táo bón đấy, có mẹ nào thấy thế 0?

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cam on cac chi da gop y kien cho em.

Cac cu co noi co khieng co lanh, thanh ra cai gi em cung khieng, cai gi an cung phai hoi an co anh huong den con ko
    Them nua la em rat kho an, vay ma ngay nao cung chi an co thit lac rim va rau got ko thi chet chu song sao
    Vay la tu nay duoc an uong xa lang ha cac chi? Noi the thoi chu cung phai tranh an do tanh va thit mo phai ko a?
    Cac chi tu van them cho em cac mon an nau danh cho ba me moi sinh nha.
    Cam on cac chi.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 26 lần trong 8 bài
    Điểm đánh giá
    0

Có kiêng có lành là vài tháng nữa trông như con mắm đấy mẹ conandol ạ. Thức ăn mới chỉ cần ăn ít bữa đầu để xem con phản ứng thế nào thôi, ko làm sao là mình thoải mái luôn.

Nơi Cư Ngụ
    Xứ sở Bạch Dương
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 9 lần trong 8 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi MeBap
    Ah, tớ thấy bảo rau ngót chỉ lành tính thôi chứ ăn nhiều là em bé cũng dễ bị táo bón đấy, có mẹ nào thấy thế 0?
    Ko phai dau ban ah, moi' co' thai may' thang' dau` ba` me can` phai kieng an rau ngot vi` so bi say thai , co' nhung nguoi` ho dung` rau ngot' de pha' thai day'( minh` nghe noi' the' ), con sau khi sinh nhat' la` may' tuan` dau` ba me nen an rau ngot' de no' tay sach nhung gi` con lai trong da con day', hoi` minh` sinh nguyen thang' dau` ngay` nao` cung an rau ngot'.

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    112
    Được cám ơn 139 lần trong 127 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi thuhien
    Em cũng ăn đủ thứ khi mới sinh, không kiêng cữ gì cả. Em nghĩ mình phải ăn đầy đủ thì mới đủ chất cho con bú. Tuy nhiên, em luôn nhớ một điều: Tất cả những gì mẹ ăn đều vào sữa của con, vì vậy, mình nên ăn uống cẩn thận để tránh con bị tiêu chảy. Có thể mỗi ngày thử ăn một món mới, nếu thấy con tiêu chảy thì mẹ dừng ăn món đó khoảng vài tuần hoặc một vài tháng.
    Tớ thấy đúng đấy, phải ăn tất cho con đủ chất chứ, cứ ăn từ từ để theo dõi. Con ko sao là lai vô tư. Tớ chỉ thấy mọi người kiêng ko ăn cua, ốc...vì những thứ này lạnh, tốt nhất sao một năm hãy ăn. Và đừng ăn thức ăn tái

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ