3 tháng đầu: Động thai cần kiêng gì??

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi meminhky, 3/5/2006.

1. meminhky

meminhky Thành viên chính thức

Các mẹ ơi mặc dù có kinh nghiệm 2 con rùi nhưng vẫn pải nhờ các mẹ tư vấn dùm hàng xóm nhà tui với ạh!
    Cô bé này trẻ thôi sinh năm 83 nhưng cách đây 9 tháng đã bị thai chết lưu ở tháng thứ 2, và kiêng đến giờ thì có bầu lại được 2 tháng nhưng mà lại bị ra máu liên tục cứ 2, 3 ngày lại ra máu hiện tại đang khám ở phụ sản tiêm và uống thuôc giữ thai và kiêng ko được đi lại nằm 1 chỗ, cô bé có hỏi tôi là kiêng cái gì và ko kiêng cái gì nhưng mà tôi cũng chỉ biết là có thai bình thường thôi còn động thai thì ko có kinh nghiệm, nhưng thấy ngày nào cô ấy cũng ăn rất nhiều lá ngải bảo mẹ đẻ bắt ăn, nhưng theo kinh nghiệm của mình và đọc sách thì là ngải cứu cũng có tác dụng an thai nhưng pải kèm theo 1 số thứ nữa, còn ở nhà cô bé ngày nào cũng ăn 1 bát to lá ngải?? và ăn cả canh rau ngót nữa,
    vậy theo mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này tư vấn giùm chút để mình về nói lại với hàng xóm nhỉ???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meminhky
    Đang tải...

2. hang

hang Thành viên chính thức

ăn cháo cá chép cũng là cách an thai tốt đấy ạ . cá chép phải để nguyên con không mổ (vẫn sống) chỉ rửa sạch rồi cho thảng vào nồi nấu .CÁ sẽ quẫy mạnh đấy ạ . Các cụ bảo rằng phải ăn cá chép sống như vậy còn nguyên máu cá mới có tác dụng tốt cho thai

3. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Nghe mẹ mình bảo đẻ xong mới ăn rau ngót cho ra hết sản dịch mà :?:

4. meminhky

meminhky Thành viên chính thức

Cám ơn các mẹ!
    Mình cũng thấy mẹ mình cũng nói rằng ăn rau ngót sau đẻ để cho sạch máu, nhưng vấn đề bây giờ mình muốn hỏi hộ cô bé kia là động thai thì cần ăn kiêng những thứ gì và được ăn gì thôi các mẹ ạh!

5. MeChoe

MeChoe Thành viên sắp chính thức

ăn ngải cứu cũng tốt nhưng ăn nhiều quá sẽ bị nóng bạn ạ, người bị động thai tuyệt đối không ăn đu đủ xanh, hạn chế ăn rau ngót mình chỉ biết có thế thôi vì hồi mang bầu mẹ mình dặn thế

6. tocxinhxuongpho

tocxinhxuongpho Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Động thai cần kiêng gì??

Bạn dùng củ gai đi:

Gai (rễ) vị chính là củ gai, là phần rễ được phơi hoặc sấy khô của cây gai - loại cây có lá được sử dụng để làm món bánh gai nổi tiếng. Gai vị là một vị thuốc an thai phổ biến. Trường hợp bị dọa sẩy thai nên dùng 30gram rễ cây gai mới hái hoặc phơi khô sắc với 600ml nước, cô làm 200ml chia làm 3 lần uống trong ngày. Chỉ một, hai ngày là có kết quả, không nên kéo dài. Gai vị còn là vị thuốc lợi tiểu, trị chứng tiểu tiện, đại tiện ra máu, viêm tử cung, sa tử cung. Củ gai tươi cũng có tác dụng rất tốt cho người mẹ mang thai, có thể dùng cho người mang thai như một loại thực phẩm bổ dưỡng an thai bằng cách nấu với gà ác, móng giò, bồ câu... thành các món ăn bổ dưỡng hoặc luộc ăn, đun sắc nước để uống thay nước uống hàng ngày..

7. Me_moka

Me_moka

Mình chỉ hấy mọi ng nói ăn canh cá chép là an thai chứ rau ngót thì tốt hơn sau khi sinh để sạch sản dịch,nên nghỉ ngơi tránh vận động nhiều

8. thuhoai90

thuhoai90 Thành viên tập sự

Nên ăn những đồ mát thôi c à,cả củ gai nữa. E cũng mới bị động thai,ngày nào cũng pải ăn củ gai,r uống nước lá,ăn cả mía giò nữa(dù cái loại mía này chẳng dễ ăn chút nào,hiz). Còn rau ngót thì e thấy bảo k nên ăn nhiều c nhé,mà k ăn thì càng tốt vì ăn rau ngót trong thời gian đầu này rất dễ gây sảy thai,rau ngót chỉ tốt vs cm sau sinh thôi. Pải nằm ngỉ 1 chỗ,hạn chế đi lại,vận động nữa c nhé

9. pys_travel

pys_travel Thành viên chính thức

Biij động thai nguy hiểm thật đấy, mình cũng hóng các mẹ chia sẽ kinh nghiệm.

10. Mẹ Dale

Mẹ Dale Guest

ăn ngải cứu cũng tốt, nhưng mà ăn ít thôi, chứ ngày nào cũng ăn thì nhiều quá!!!!

11. nguyentruongdhln

nguyentruongdhln Thành viên rất tích cực

Mình thấy bạn này đang mắc phải 1 sai lầm, nếu ăn rau ngót lúc mang thai thì rất dễ sảy thai, không biết bạn này nghe thông tin ở đâu mà lại đi ăn rau ngót vậy.

12. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

ủa .đông thai sao lại ăn rau ngót nhỉ.tuyêt đối k đc ăn rau ngót đâu vì rễ gây sảy thai đó ban ạ

13. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

cái này em cũng ko có kn rồi, lên cho cm có kn chia sẻ nào