Cần giúp: du lịch Vân Đồn - Quảng Ninh

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi mẹ ỉn, 30/6/2011.

1. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Cả nhà ơi, mai em đi nghỉ mát ở Vân đồn rồi mà vẫn chưa thuê được phòng, Quyết định đi gấp quá. Cả nhà ai biết thì chỉ giúp em khách sạn hoặc nhà nghỉ nào ổn 1 chút và ở ngay gần biển với. Thank cả nhà nhiều ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ ỉn
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Ðề: du lịch Vân Đồn - Quảng Ninh

Không biết nhà chị định nghỉ chỗ nào Vân Đồn, vì Vân Đồn có nhiều khu mà. Em thì thường phân làm 2 điểm chính dành cho du lịch là khu Vân Đồn ở Cái Rồng và khu Quan Lạn - Minh Châu.

Mẹ nó tham khảo mấy chỗ sau xem có phòng không nhé:
    - Ở khu Vân Đồn - Bãi Dài, cảng Cái Rồng chị thử khu nghỉ của ATI: 033 3877 471

Ngoài ra khu này còn 1 vài cái nhà nghỉ nữa. Nhà mình tranh thủ đi từ tối hôm trước đến Vân Đồn chắc vẫn kiếm nhà nghỉ được.

Ở Quan Lạn thì có Minh Châu Beach Resort, mấy cái khách sạn của Vân Hải Xanh, Vân Hải Đỏ và 1 vài khách sạn khác.
    - Minh Châu: 033 399 5016
    - Nhà nghỉ Hải Huyền: 033 387 7555

Chúc nhà chị đi chơi vui nhé :)

3. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Chị à, em cám ơn nhé, em đã tìm được nơi nghỉ rồi, đó là khách sạn Mai Huyền, em cũng hỏi chỗ ATI rồi nhưng ở đó hết phòng. Cái khách sạn em đặt là khu Vân đồn - Bãi Dài đấy ạ. Ngay sát biển. Thank chị nhiều nhiều nhé!

4. ktmart

ktmart - http://ktmart.vn -

Em còn nhớ vụ đi Quan Lạn năm 2009 hichic, gửi kính, điện thoại ở Mình Châu mà lúc sau lên hỏi bảo đoàn khác cầm nhầm mất rồi. Thế là cả đêm loạn đảo tìm kính Cận ạ.

5. rocy

:) Chia buồn với nhà mẹ này :)

6. dulichonline

dulichonline Thành viên mới

chúng ta cùng đi du lịch Vân Đông Quảng Ninh nào

7. hoanganhkc

hoanganhkc Thành viên sắp chính thức

ôi đi Quan Lạn ý mấy mẹ ạ!E vừa ăn chơi nhảy múa ở đó về xong, biển đẹp ko thể chê đc!quá tuyệt vời luôn!Khoái nhất vụ xe túc túc haha!

rocy thích bài này.
  8. rocy

Em thích nhất là biển xanh với cát trắng, view đẹp mê ly.

9. hoanganhkc

hoanganhkc Thành viên sắp chính thức

ôi chuẩn luôn >"< năm sau làm thêm quả Cô Tô nữa :xxxx thấy nh` ng` quảng cáo là cũng hay ho k kém ji Quan Lạn :)

10. mẹ ỉn

mẹ ỉn Thành viên kỳ cựu

Cám ơn mọi người . Em vừa đi Vân đồn về, ở khách sạn MQuyền. Đẹp mê ly luôn, nó như khu resort ý. Mỗi tội là dịch vụ của nó k có mấy thôi, mà ở đó họ tử tế lắm chứ k như ở thanh hóa. Chồng em bảo từ giờ đừng bao giờ bảo anh đi sầm sơn nhé, toàn bọn bậu sậu. Mà mẹ nào trên này đi Cửa Lò phải hết sức cẩn thận nhé. Hôm qua cô hàng xóm sang chơi kể là đoàn cô ý đi nghỉ mát ở đómà bị bọn nhân viên nó vào 4 phòng toàn phòng vip lấy máy xách tay, tiền và ví, tổng thiệt hại là hơn 100tr, nó bồi thường 6 triệu, em thề là em không thêm bơta tí nào. Đoàn của cô ý đòi nếu không bồi thường tử tế sẽ viết báo và tung cả lên mạng nữa cho mất đường làm ăn. Bọn nó k cho tung lên mạng, mà em cũng chưa hỏi là bọn nó định xử lý thế nào. Nhưng moịu người nhớ cẩn thận nhé.

11. giabach668

giabach668 Thành viên tập sự

Thêm thông tin cho chị em năm nay đi du lịch Quan Lạn nè! Thấy có mấy chị em thich xe tuk tuk?

Chào các bạn! Để phục vụ thăm quan du lịch và đưa tiễn bằng xe Tuk Tuk, đội xe Tuk Tuk Sơn Hào, Quan Lạn gồm 20 xe loại mới săn sàng được phục vụ các bạn một cách nhiệt tình chu đáo và an toàn. Nếu các bạn là những người lần đầu mới đến Quan Lạn xin hãy cho chúng tôi được tư vấn cho các bạn những nhà nghỉ khách sạn cũng như nhưng địa điểm ăn ngon bổ và rẻ. Xin hân hạnh được đón tiếp các thượng đế trong mùa hè năm nay mr Hải 0975.111.518  -   mr Hữu 0978.876.691.

12. giabach668

giabach668 Thành viên tập sự

Thêm thông tin cho chị em năm nay đi du lịch Quan Lạn nè! Thấy có mấy chị em thich xe tuk tuk?

Chào các bạn! Để phục vụ thăm quan du lịch và đưa tiễn bằng xe Tuk Tuk, đội xe Tuk Tuk Sơn Hào, Quan Lạn gồm 20 xe loại mới săn sàng được phục vụ các bạn một cách nhiệt tình chu đáo và an toàn. Nếu các bạn là những người lần đầu mới đến Quan Lạn xin hãy cho chúng tôi được tư vấn cho các bạn những nhà nghỉ khách sạn cũng như nhưng địa điểm ăn ngon bổ và rẻ. Xin hân hạnh được đón tiếp các thượng đế trong mùa hè năm nay mr Hải 0975.111.518  -   mr Hữu 0978.876.691.

13. Teu

Teu Thành viên tập sự

Mình rất OK chuyến đi Vân Đồn hè năm ngoái, chia sẻ cùng các bạn lịch trình sau rất ổn: 7h30 từ Hà Nội- ăn trưa ở Hạ Long - chiều qua lễ Đền Cửa Ông, đền Cặp Tiên (ngay trên đường đi ra đảo Vân Đồn)- Nghỉ ở khách sạn Thái Toản (ks này ngay ở bãi tắm resort Việt Mỹ 1, phòng đẹp, ăn uống rất ôn giá hợp lý) tắm biển, chạy xe máy nước, thả diều... ăn tối - ngủ- Hôm sau: ăn sáng - lên tàu ( nhờ KS thuê giúp, giá cũng rẻ) ăn+chơi+ngắm+ chụp ảnh... Lênh đênh trên vịnh Bái Tử Long - 2h tàu ra đáo Quan Lạn, bãi tăm Minh Châu tắm ở đây tuyệt vời vói cát trắng, nước trong veo (theo kinh nghiệm ở Quan Lạn ngủ hơi đắt, ăn không ngon). Chiêu tối về ks ở Vân Đồn ăn tối, ngủ nghỉ. Sáng hôm sau đi Thiền viện Cái Bầu - Ăn trưa - lên xe - tối về tới Hà Nội - Sáng hôm sau... Lại phải đi làm

14. luanvt

luanvt Thành viên tập sự

Nếu mẹ nào có nhu cầu nghỉ ở Vân Đồn có thể qua nhà mình nhé. Nhà mình có 15 phòng cùng dịch vụ ăn uống. Đảm bảo giá cả phải chăng, sạch sẽ và thân thiện và đặc biệt chỉ cần đi 600m là tới bãi tắm Việt Mỹ (ATI) - Hotel Ling - 0333796578

15. Teu

Teu Thành viên tập sự

Nhà Mình mới đi Vân Đồn về... Ở khách sạn Thái Toàn... Ở đó rất ổn, nhà hàng nấu ngon, sạch sẽ... Giá rất ok! Khách sạn đi ra bãi tắm Việt Mỹ (ATI) chỉ 500m. Ks đó mình tìm trên trang web: vandontour.com. Đi Quan Lan, Minh Châu thì nhờ chị chủ (tên là Thái) mua vé tàu hộ và làm đồ ăn sẵn (xôi, chả mực, gà luộc...) để ăn trưa trên bãi biển ngoài đó vừa rẻ vừa vui...

thảo_yolotravelpvtnb thích.
  16. pvtnb

pvtnb Mẹ Bánh rán

Giờ chắc mẹ nó đang ở Vân Đồn rồi về có gì chia sẻ với mọi người nhé !

17. mehoatrau0510

mehoatrau0510

tuần này e cũng đi. học hỏi các mẹ kinh nghiệm.

18. thảo_yolotravel

thảo_yolotravel Thành viên chính thức

oánh dấu. Em cũng sắp đi quan lạn ạ :D e đưa khách ra đó nhiều, nhưng giờ mới được trải nghiệm :D

19. Teu

Teu Thành viên tập sự

20. Teu

Teu Thành viên tập sự

Khách sạn Thái Toàn bạn à... Có thể đặt phòng ngay trên Hà Nội (con gái chị chủ tên Thảo ĐT: 0917052525) hoặc xem số ĐT trên web: vandontour.com gọi thẳng xuống KS. Công nhận chỗ này rất ổn, phòng đẹp, ăn uống ngon, giá cả rất hợp lý...