Học múa ở cung thiếu nhi.

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mecuasai, 1/7/2011.

1. mecuasai

mecuasai Thành viên mới

Tôi có đứa cháu hè này muốn học múa ở cung văn hoá thiếu nhi. Nhưng bé không phải ở Hà Nội mà chỉ lên chơi với vợ chồng tôi 2 tháng thôi. Tôi muốn hhỏi là liều cháu có thể theo học được không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuasai
    Đang tải...

2. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Ðề: Học múa ở cung thiếu nhi.

học hè ở cung thiếu nhi chủ yếu là để phát triển năng khiếu của bé. Nói chung, nếu có điều kiện và thời gian kể cả 2 tháng anh chị cũng nên cho bé đi học

3. mecuatiu

mecuatiu Thành viên mới

học đc đấy bác,1 tháng ng ta cũng dạy mà,bé nhà e mới 10 tháng tuổi thôi,e cũng muốn bé mau lớn cho đi học múa ý,hihihih

4. cherry_us

cherry_us Thành viên chính thức

Mấy tuổi cho bé đi sinh hoạt ở cung thiếu nhi được ah?

5. VeSinh.Com.Vn

VeSinh.Com.Vn Banned

chi cho em học phí thế nào vây chị . cam ơn chị nhiêu nhé

6. Mẹ cún ỉn

Mẹ cún ỉn Thành viên sắp chính thức

Học phí cho môn múa ở Cung Thiếu nhi rất rẻ. Con mình học ở đó được 4 năm rồi, học lớp mẹ Hà (chủ nhiệm bộ môn múa). Nếu học 1buổi/tuần-100k/tháng; 2buổi/tuần-180k/tháng. Lớp học cũng đẹp lắm, thời tiết dưới 10độ mình vẫn cho con học vì trong lớp có điều hòa, ấm lắm, thậm chí vẫn ra mồ hôi mà. Lớp cô Hà dạy có 1 cô đệm đàn piano, nhìn chung rất tuyệt. Mấy mẹ kể là cô Hà học cùng lớp với nghệ sĩ múa Lê Vi hệ 7 năm trường Múa VN. Khi ra trường, Lê Vi về đoàn đi biểu diễn thì cô Hà học tiếp khoa biên đạo Trường Đại học Sân khấu điện ảnh. Con gái mình cũng theo học 4 năm cô Hà rồi, kết quả ngoài mong đợi luôn về hình thể cũng như tính cách-Rất tự tin, dáng đẹp từ đầu đến chân: mặt ngẩng cao, cổ-vai-lưng thẳng, hoạt bát, và có sức dẻo dai. Mình hài lòng lắm nên rất chăm chỉ đưa con đi học.

7. hatrunghoa

hatrunghoa Thành viên sắp chính thức

Hay quá. các mẹ cho con đi học vậy cũng thích nhỉ. giá cả lại phải chăng. mà học vậy tốt cho các bé lắm

8. mechiyeucon

mechiyeucon SÂU CHÍT ĐIỆN BIÊN

Bé nhà mình cũng đc học lớp mẹ Hà 1 kỳ thôi, vì bé mau chán nên mình ko ép đi học tiếp, giờ thì lại đòi đi ko bt có vào đc lớp mẹ Hà nữa ko, nhưng chắc đến hè mình mới có tg đưa đi đc.

9. mebe_xuka

mebe_xuka Thành viên chính thức

Bé nhà Minh đến hè La được hơn 3 tuổi ko biết Đa đi học được chưa hả các mẹ? Cung nhận các bé từ mây tuổi trở lên? Mẹ nào biết chỉ dụ Minh nhé. Hihi

10. Hipbobo

Hipbobo Thành viên chính thức

Thật ra các lớp năng khiếu cho các cháu tham gia cho vui rồi dần nếu cháu nào có thiên hướng thì phát triển thôi nên cho cháu tham gia thay đổi không khí

11. mechiyeucon

Bé nhà mình sắp 8 tuổi, ko biết có lớp múa nào phù hợp ko, lúc 5 tuổi mới học đc 1 kỳ thì nghỉ vì mẹ bận ko đưa đi được. Mình để ý thấy chủ yếu là các bé dưới 6 tuổi học chứ lớn như bé nhà mình có nhưng các bạn theo học lâu rồi!

12. NHA_CUN_BONG

NHA_CUN_BONG Thành viên tích cực

em cũng muốn cho con đi học, nên đánh dấu nghe ngóng ạ. Có mẹ nào cho con học năng khiếu ở nhà văn hoá quận HBT chưa ạ. Nhà em gần nên muốn cho con gái học ở đây, nhưng không biết thông tin gì. Có mẹ cho con học rồi thì cho em biết với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều!

13. kumma

kumma KÍNH F21 300K AU 100%-VỊT QUAY LS-ĐHỒ ĐỊNH VỊ 300K

Con em 3 tuổi, rất thích hát và múa, ở nhà cứ thấy ca nhạc là nhảy múa ko biết mệt, em cũng muốn cho cháu đi học múa ở cung thiếu nhi nhưng ko biết tuổi con em người ta có nhận ko? có lớp cho cháu ko. Đến đó mình cứ đăng ký là đc hay như nào hả các mẹ?

14. mechiyeucon

Bạn cứ đến đó đăng ký họ sẽ tư vấn cho mình, nhưng bây giờ chắc chưa tuyển sinh học kỳ mới đâu.

kumma thích bài này.
  15. Sâu Sâu' Family

Sâu Sâu' Family Bố Sâu bán hàng

Bé mấy tuổi thì có thể theo học được hả các mẹ? Con nhà em được gần 3 tuổi.

16. keo_bong

keo_bong Thành viên chính thức

bạn ơi, cho tớ hỏi,con tớ sinh tháng 1 năm 2009 (hơn 3 tuổi rồi), muốn học ở cung thì dã học đựoc chưa

ví dụ trường hợp vẫn muốn xin cho con đi học thì có dược không? thu tục như thế nào nhỉ? càn những giấy tờ gì?

rất mong các bạn có thể hỗ trợ thông tin hoặc cho một số đt có thể hỏi được

cảm ơn nhiều nhiều!

17. onggiadaukho6569

onggiadaukho6569 Thành viên tập sự

Nếu học năng khiếu thì mẹ nó không nên cho con học ở Nhà văn hóa mà lại là nhà văn hóa HBT nữa chứ. Bộ môn chỉ có đàn organ và võ và hầu như chỉ có hoạt động dịp hè. Hơn nữa sắp tới công an Quận sẽ chuyển về tại đây một thời gian do sửa chữa địa điểm. Hoàn toàn không tốt nếu con bạn đến học năng khiếu bắt gặp cảnh các đồng chí công ăn bắt bớ các con nghiện v.v...
    Nếu ở Hai Bà Trưng bạn có thể cho con học tại Kidmusic 12k ngõ 190 Lò Đúc có dạy Piano, Organ, Guitar và thanh nhạc. Bạn có thể tham quan tại web: http://daynhac.com
    Để biết thêm chất lượng dạy và học các bộ môn nghệ thuật tại Kidmusic, mời bạn cho con lên xem các bạn học viên Kidmusic biểu diễn giao lưu chiều chủ nhật 3/6/2012 tại rạp Khăn Quàng Đỏ ở trong Cung thiếu nhi Hà Nội (36 - 38 Lý Thái Tổ). Vào cửa hoàn toàn miễn phí.

18. chippeo

chippeo Bắt đầu tích cực

Con gái mình cũng giống nhà keo-bong sinh tháng 1-2009 hè này muốn cho con theo học múa nhưng ko biết có nhận ko nữa. mẹ nào biết cho mình thêm thông tin với

19. mechiyeucon

Nhớ để hôm đáo cho con gái đi xem! .

20. nhocTin

nhocTin shop trẻnhỏ.com - welcome

Con gái tớ sinh tháng 3/2009 - hơn 3 tuổi 1 tí. Tớ lên Cung hỏi thì phải trên 4 tuổi họ mới nhận - tớ đăng kí con học múa. Họ bảo là bé tầm dưới 4 tuổi họ sợ vấn đề vệ sinh - mặc dù mình đảm bảo là con gái mình rất tự lập, tự con đi tè (ở lớp các bé thường tự làm mà) nhưng vẫn ko được. Nhờ cả người quen nói giúp nhưng ko ăn thua.
    Rồi tớ đăng kí cho con gái về Nhà văn hoá Thanh Niên ngay đảo hồ Thuyền Quang ấy. Câu lạc bộ Hoạ Mi Hà Nội.
    Cho vào học thử 1 buổi xem có thích nghi được ko - cô giáo đồng ý cho học thử. Trộm vía thấy con có vẻ theo được nên quyết định cho con học ở đây rồi. Học lớp múa do cô Nhân dạy, cá nhân mình thấy cô cũng khá nhiệt tình và vui vẻ. Con gái mới theo học từ đầu tháng 5 vừa rồi. Học phí là 1 triệu/3 tháng, tuần 3 buổi. Có lớp sáng thứ 7 và CN.
    Cơ bản mình muốn cho con đi học để con dạn dĩ, tự tin hơn ở chốn đông người cho con đỡ ngại. Mà đúng là thế thật. Theo học mới được 2 buổi, về nhà bảo biểu diễn cho mọi người xem, con cũng rất nhiệt tình, ko còn ngại như trước nữa.
    Các mẹ nghiên cứu thử xem sao nhé! Biết đâu, có khi chúng ta lại lập top "Các mẹ có con học tại CLB Hoạ Mi HN" thì sao nhỉ?
    Have fun!