Trang 17/90 đầuđầu ... 7111213141516171819202122232767 ... cuốicuối
kết quả từ 161 tới 170 trên 899
    Click:

Cám ơn
    12
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi M&M View Post
    Theo mình biết, thuốc Progeffik là thuốc phòng sảy thai, uống đến tuần thứ 12 của thai kỳ.
    Nếu BS kê đơn cho bạn thuốc này thì chắc là BS có lý do nào đó... Tốt nhất là nên đi khám lại theo lời dặn của BS.
    Còn Ferup thì là viên sắt rồi. Uống đến sau đẻ 1 tháng cơ.
    E cảm ơn M&M nhiều nhé, vì lần đầu mang thai còn ít kinh nghiệm quá nên cũng sợ hiii.Bây giờ đi khám động tý là BS cho siêu âm mà E đọc những bài của các Chị thấy nói ko nên siêu âm nhiều nên định ko đi nhưng thôi nghe M&M 10 ngày nữa E lại đi vậy.

2. Người dưới đây đã cám ơn Caothaison về bài viết hữu ích:

hocketoan102 (02-18-2014)

Click:

Cám ơn
    21
    Được cám ơn 71 lần trong 34 bài
    Điểm đánh giá
    0

Smile

[QUOTE=Mẹ Ti;160427]Em cũng vừa bị cúm lúc được 6 tháng, lúc đó em lo lắm, tới giớ cũng vậy mặc dù bệnh đã khỏi. Đi khám, bác sĩ chỉ thuốc uống điều trị theo triệu chứng chứ không dám dùng khám sinh, hiện giờ em cũng đang lo không biết con em có sao không nữa, các chị ơi giúp em với. Em bé vẫn máy nhiều.[/QUO

Bạn bị cúm khi mang thai 6 tháng sẽ không ảnh hưởng đến em bé, Bs chỉ cho bạn uống thuốc điều trị triệu chứng là hoàn toàn đúng vì cúm là do nhiễm virus chứ không phải nhiễm khuẩn đâu mà điều trị kháng sinh được.Chứ không phải không dám cho bạn uống kháng sinh. Có rất nhiều loại kháng sinh được chỉ định cho PN có thai mà không hề ảnh hưởng đến thai nhi...Bạn không phải lo lắng gì nhiều vì bé của bạn đã vượt được qua thời kỳ bị ảnh hưởng bởi virus cúm (3 tháng đầu của thai kỳ. Đó là thời kỳ sắp xếp tổ chức)tất cả những bệnh nhiễm bởi virus chỉ điều trịi được triệu chứng chứ không thể điều trị được căn nguyên bạn ah.Bạn cứ yên tâm nha...Tôi muốn gửi những ý kiến này cho những bà mẹ mang thai có gì không phải mong lượng thứ...Ths

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    150
    Được cám ơn 47 lần trong 42 bài
    Điểm đánh giá
    0

BS ơi cho em hỏi 1 chút là: Em đã đặt vòng được hơn 3-4 tháng rồi,mấy tháng đầu sau khi dặt vòng xong thì em thấy kinh nguyệt BT,bỗng dưng tháng này em bị chậm mất 2-3 ngày và khi em có kinh lại thì mãi nó không hết kinh. Em bị từ hôm 14-6( lịch dương) đến nay( 27-6) hơn 1 tuần rồi mà em vẫn chưa hết kinh,nó ra ít một,thỉnh thoảng vẫn có cả máu đông,và cũng thỉnh thoảng em bị đau bụng và đau lưng,hôm rồi( ngày 25-6 ) em có đi khám và siêu âm,siêu âm đầu dò + thử thai nhưng cho kết quả âm tính ,thì không hiểu là em bị bệnh gì và bị làm sao nữa ạ?Em mong BS trả lời giúp em ạ. Em xin cảm ơn BS nhiều nhiều ạ.

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Cả nhà ơi giúp mình với
    Mình chậm kinh được 8 ngày rồi.Mình dùng que thử báo có thai từ khi chậm kinh sau 3 ngày. Nhưng sao hôm nay mình lại ra máu bụng co hơi đau 1 lúc. Bày giờ dùng que thử vẫn thấy 2 vạch. Nhưng siêu âm thì không thấy có thai. Bác sỹ hẹn 5 ngày sau đến khám lại.
    Cả nhà ơi giúp mình với mình lo quá
    Ah sáng nay mình vừa mua viên sắt để uống thì chiều lại ra máu. Không biết có phải tại viên sắt đó không

Click:

Cám ơn
    21
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Be_Bong View Post
    Cả nhà ơi giúp mình với
    Mình chậm kinh được 8 ngày rồi.Mình dùng que thử báo có thai từ khi chậm kinh sau 3 ngày. Nhưng sao hôm nay mình lại ra máu bụng co hơi đau 1 lúc. Bày giờ dùng que thử vẫn thấy 2 vạch. Nhưng siêu âm thì không thấy có thai. Bác sỹ hẹn 5 ngày sau đến khám lại.
    Cả nhà ơi giúp mình với mình lo quá
    Ah sáng nay mình vừa mua viên sắt để uống thì chiều lại ra máu. Không biết có phải tại viên sắt đó không
    Như vậy khẳng định bạn đã có thai, chậm kinh tám ngày dùng que thử có thể phát hiện là có thai, nhưng trên SA vào thời điểm này chưa thể thấy được.
    Có 2 lý do: Thai chưa về tử cung và còn quá nhỏ SA thông thường chưa thể thấy...phải SA đầu dò mới thấy được nhưng không nên.
    Bạn bị đau bụng và ra máu như vậy co thể khẳng định 80% là bị động thai, có nhiều nguyên nhân gây động thai và có thể có tình huống xấu hơn là bạn có thai ngoài tử cung...Khi đó thì phức tạp hơn nếu chỉ là động thai.
    Trong thai kỳ bạn nên thận trọng trong việc dùng thuốc không nên tự ý mua thuốc về dùng mà không có chỉ định của bs chuyên khoa.
    Bạn nên theo dõi sát việc bạn bị ra máu, bs hẹn bạn 5 ngày sau quay lại SA nhưng không nhất thiết là thế. Nếu trong trường hợp bạn bị ra máu nhiều cần đến ngay bs chuyên khoa để kịp thời xử lý. Bạn hãy vào đây để đọc bài này của tôi hoặc tôi có thẻ tư vấn trực tiếp cho bạn....Chúc bạn vui vẻ

Click:

Cám ơn
    21
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mecuasu View Post
    BS ơi cho em hỏi 1 chút là: Em đã đặt vòng được hơn 3-4 tháng rồi,mấy tháng đầu sau khi dặt vòng xong thì em thấy kinh nguyệt BT,bỗng dưng tháng này em bị chậm mất 2-3 ngày và khi em có kinh lại thì mãi nó không hết kinh. Em bị từ hôm 14-6( lịch dương) đến nay( 27-6) hơn 1 tuần rồi mà em vẫn chưa hết kinh,nó ra ít một,thỉnh thoảng vẫn có cả máu đông,và cũng thỉnh thoảng em bị đau bụng và đau lưng,hôm rồi( ngày 25-6 ) em có đi khám và siêu âm,siêu âm đầu dò + thử thai nhưng cho kết quả âm tính ,thì không hiểu là em bị bệnh gì và bị làm sao nữa ạ?Em mong BS trả lời giúp em ạ. Em xin cảm ơn BS nhiều nhiều ạ.
    tránh thai bằng phương pháp đặt vòng mang lại hiệu quả rất cao, ở một số trường hợp đặc biệt đặt vòng có thể gây nên một số phản ứng như của bạn. Nó sẽ tự hết sau vài chu kỳ kinh, nhưng nếu kéo dài quá, gây rong kinh hoặc đâu lưng đau bụng kéo dài thì thì bắt buộc phải đình chỉ biện pháp tránh thai này. Biện pháp nào cũng có những tác dụng phụ cho người sử dụng nếu không hợp thì có thể chọn biện pháp khác bạn ah...Chúc bạn vui

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Doctorfun View Post
    Như vậy khẳng định bạn đã có thai, chậm kinh tám ngày dùng que thử có thể phát hiện là có thai, nhưng trên SA vào thời điểm này chưa thể thấy được.
    Có 2 lý do: Thai chưa về tử cung và còn quá nhỏ SA thông thường chưa thể thấy...phải SA đầu dò mới thấy được nhưng không nên.
    Bạn bị đau bụng và ra máu như vậy co thể khẳng định 80% là bị động thai, có nhiều nguyên nhân gây động thai và có thể có tình huống xấu hơn là bạn có thai ngoài tử cung...Khi đó thì phức tạp hơn nếu chỉ là động thai.
    Trong thai kỳ bạn nên thận trọng trong việc dùng thuốc không nên tự ý mua thuốc về dùng mà không có chỉ định của bs chuyên khoa.
    Bạn nên theo dõi sát việc bạn bị ra máu, bs hẹn bạn 5 ngày sau quay lại SA nhưng không nhất thiết là thế. Nếu trong trường hợp bạn bị ra máu nhiều cần đến ngay bs chuyên khoa để kịp thời xử lý. Bạn hãy vào đây để đọc bài này của tôi hoặc tôi có thẻ tư vấn trực tiếp cho bạn....Chúc bạn vui vẻ
    Mình thấy ra máu 1 chút rồi lại không thấy ra nữa. Hôm nay cũng bằng giờ ngày hôm qua minh cũng thấy ra máu 1 chút. Minh hiện giờ rất hoang mang. Mình muốn giữ thai này. Giờ mình phải làm sao đây

Click:

Cám ơn
    21
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Be_Bong View Post
    Mình thấy ra máu 1 chút rồi lại không thấy ra nữa. Hôm nay cũng bằng giờ ngày hôm qua minh cũng thấy ra máu 1 chút. Minh hiện giờ rất hoang mang. Mình muốn giữ thai này. Giờ mình phải làm sao đây
    sao bài mình gửi không thấy đâu rồi, bạn đọc trong mục Hãy giúp...nhé

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Unhappy Dính buồng tử cung

Các bác, các mẹ, các chị ơi! Làm ơn giải đáp thắc mắc dùm, đang sợ lặm
    Em có thai đến tuần thứ 11 thì phải hút thai lưu (lưu 8-9 tuần). Sau kh hút xong về nhà chỉ qua ngày hôm sau là hầu như sạch máu, chỉ có lâu lâu dính máu chút ít ở đáy quần và sức khỏe thì hoàn toàn ổn, không mệt, không đau gì hệt Vì vậy, em chủ quan mới khoảng 10 ngày sau khi hút đã quan hệ lại với ông xã và bị ra máu nhiều trong đêm(máu hồng tươi, ra như ra kinh chứ không ồ ạt). Qua ngày hôm sau thì bớt máu hặn Thuốc bác sĩ cho cũng uống đều đặn và uống hệt
    Thế nhưng, sau khi hút 1 tháng vẫn chưa có kinh lại(hút ngày 10/06/2008. Sợ quá nên đi siêu âm kiểm tra lại thì được biết là phải theo dõi "dính buồng tử cung". Bà hộ tá nói như vậy là sẽ không có kinh lại được và không thể có cọn
    Em về khóc quá trợi Đi BS riêng khám lại thì được BS cho biết là không sao, BS sẽ cho uống thuộc Nếu sau 10 ngày vẫn chưa có kinh thì sẽ cho đặt vòng để có kinh lai. Bệnh viện Từ Dũ cũng nói vậy nên em cũng hơi yên tâm về báo lại cho các mẹ, các bác đậy
    Nhưng em vẫn sợ và không biết tại sao mình lại bị như vẩy Tới 02 lần đau khổ(nghe thai hư và nghe mình không thể có con).
    Các bác cho em biết lý do em bị dính tử cung được khổng Và em có khả năng làm mẹ bình thưởng trở lại được khổng Em đau khổ và sợ lặm

Như vậy có đúng không các mẹ

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi hale8085 View Post
    Em kết hôn đã được 6 tháng rùi, chờ mãi vẫn chưa thấy gì cả. Vừa rùi, em lại bị loạn kỳ KN, bình thường chu kỳ của em là 30 -32 ngày, nhưng vừa rồi lại là 15 ngày. Em lo quá
    Bạn kết hôn mới 6 tháng cũng không phải là lâu quá,bởi vì chỉ gọi là hiếm muộn khi sau 1 năm sống vợ chồng liên tục mà không có gì cả. Thường thì khoảng 85% các cặp vc sẽ có con sau 1 năm, sang năm thứ 2 thì có thêm khoang 7% nửa se có con.Số còn lại là phải đi Bs đó.
    Nếu em còn trẻ thì chờ từ từ thế nào cung có tin vui mà
    Còn nếu lo lắng quá thì đến BS tư vấn thử xem sao.
    Dừng lo lắng wá nhé!

Trang 17/90 đầuđầu ... 7111213141516171819202122232767 ... cuốicuối

Tags cho chủ đề này

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ