Tranh luận: Một Số Hỏi Đáp Về Sản Phụ Khoa

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi THỦY NGUYÊN, 10/11/2004.

1. geo_nd

geo_nd Thành viên tập sự

Các mẹ ơi giúp mình với. Hôm qua Mình đi khám thì bác sĩ nói có nang nước và chọc nang rồi cho thuốc đặt ( bác sĩ nói chưa đến mức phải đốt). Sáng nay mình thấy có ra dịch màu hồng nhạt, mình không biết thế nào vì bác sĩ cho đặt thuốc 6 ngày cơ. Hay là có chu kì mới ( mình còn 10 ngày nữa mới tới chu kì mới cơ ). Các mẹ cho mình hỏi sau khi chọc nang nước thì chu kì có bị thay đổi không vậy? nếu thay đổi thì chu kì mới sẽ được tính như thé nào vậy? Các mẹ giup mình với nhé, mình cảm ơn nhiều.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. binpit

binpit Thành viên chính thức

Bác sĩ ơi cho em hỏi. Em đang mang thai tuần thứ 35 thì bị ngạt mũi và hơi đau họng .em có xịt mũi bằng thuốc coldi-b . Xịt thuốc đấy có ảnh hưởng j ko bác sĩ và em nên uống thuốc j để chữa viêm họng .em đang ho quá . Mong sớm có tin của bác. Cảm ơn bác sĩ nhiều.

3. Ms.Trang

Ms.Trang Mẹ Gà mái

4. trangha30

trangha30 Thành viên sắp chính thức

em cũng đang trong giai đoạn 3 tháng đầu. Vậy mà hiện giờ em đang bị ho và đau họng. Mỗi lần em ho thì bụng cứ quặn lại. Như vậy có ảnh hưởng tới em bé không? Các anh chị bác sĩ có thể tư vấn cho em các bài thuốc lành tính nào để chưa dứt cơn ho được không ạ? Thân mến và cảm ơn nhiều.

5. thienfu

thienfu Thành viên rất tích cực

Oánh dấu để bà chị dâu đọc. Và em đọc sau này. Hì, cám ơn các mẹ.

6. Tit's Shop

Tit's Shop 0989556818

Mình cũng mang thai dc 7 tuần, bị hắt hơi, sổ mũi, nghẹt mũi . ho. đau họng. khó thở, mệt mỏi lắm...mình chỉ dám ngâm chanh quất với mật ong để ngậm, súc họng nước muối và rửa mũi bằng nước muối nhưng 1 tuần nay vẫn ko thể thở đươc. đầu óc váng vất, hoa mắt chóng mặt khó chịu lắm, chỉ nằm đc 1 chỗ thôi... có mẹ nào có kinh nghiệm nào về vấn đề này chia sẻ giúp mình biết thêm với nhé. thai em bé đầu mình khỏe lắm chứ có như thế nay đâu. Mình cũng bị viêm lộ tuyến, đã đi xét nghiệm tế bào, làm sinh thiết...bác sĩ khuyên nên có em bé đi rồi hãy chữa, hãy đốt vì khi sinh nở CTC cũng sẽ lại bị tổn thương trở lại.

7. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Trước đây không biết đến topic này giờ sinh xong xuôi rùi, anyway, keep dành cho tập 2, hihi

8. eli

eli Thành viên tập sự

em bị viêm tiết niệu, vì phải đi công tác, không đi khám kịp thời nên đã có mủ trong nước tiểu. Bác sĩ kê toa thuốc : Nisfix-200, Molcasine, Azi-cure 250mg, Micbibleucin (khi siêu âm thì kết quả trong tử cung không có gì). Em uống được 3 ngày thuốc thì dừng, vì trước đó vợ chồng em có quan hệ nên hôm đó em kiểm tra bằng que Quick strip thì thấy 2 vạch. Em sợ là do trong thuốc có chất tác dụng với que thử nên mới có 2 vạch nên 5 ngày sau em thử lại vẫn thấy 2 vạch. Em nghe nói có thai sau 2,3 tuần gì đó mới được đi siêu âm nên cũng chưa dám đi siêu âm để kiểm tra. Không biết em có thai thật ko nữa, mà việc em uống những thuốc tiết niệu đó có ảnh hưởng đến thai nhi không ạ?

9. loan83hn

loan83hn loan83

đọc bài viết này hữu ích thật biết được rất nhiều điều

10. nguyentuan024

nguyentuan024 Thành viên chính thức

Em dùng que thử và tính ngày thì em đã có thai khoảng 7 tuần, em thấy mọi người bảo nên đi xét nghiệm máu để kiểm tra xem có thiếu chất gì để bổ sung. Nhưng cũng có chị khuyên em để đến 12 tuần thì đi khám. Xin mọi người cho em lời khuyên với

11. chuot_halong

chuot_halong Thành viên đạt chuẩn

Chào cả nhà ,mình vừa đi khám thai về
    kết luận : thai 8 tuần 2 ngày có phôi thai dài 17 mm ,có tim thai .có hình ảnh túi thai ,bờ túi thai tròn đều ,có túi noãn hoàn .
    Nhưng mình vẫn ra dịch màu cà phê và hơi đau bụng bác sĩ cho tiêm 1 ống thuốc phyltabel và kê các loại thuốc sau : spasmaverine và transamin 500 mg .Ai biết cho mình hỏi chút ạ : bác sĩ kê những thuốc ấy uống có hại cho thai nhi không ?và bác sĩ tiêm cho mình thuốc gì vậy ?

12. Tu Flexi

Tu Flexi Thành viên mới

Theo mình nếu sức khỏe bố mẹ bình thường thì không nên siêu âm quá nhiều lần, mình biết có những mẹ siêu âm đi lại 4-5 lần chỉ để xác định giới tính thai nhi, vừa lãng phí vừa gây ảnh hưởng không tốt cho em bé.
    ----------------------------------------------------------------
    Cải tạo không gian phòng ngủ hoặc tận dụng diện tích thừa (khoảng 6-10 m2) thành phòng thay đồ, kho ... dễ ợt, xem đây nè các me ơi
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=112124

13. cucu09

cucu09 cucu09

Các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi,mình có bầu được 7 tuần,tập 1 nhà mình mới được 8 tháng thôi,2 bé gần nhau quá,bây giờ mang bầu nữa cảm thấy rẩt mệt mỏi,muốn ăn nhưng vừa ăn hết 1 bát cơm ăn thì thấy no rồi,theo các mẹ thì mình nên ăn gì,có nên uống thuốc Nam ko?

14. honeycat

honeycat mẹ yêu em Su Kem nhất!!!!

cái này rất có ích.cảm ơn các bác sĩ và diễn đàn ^^

15. elvishop

elvishop Thành viên tập sự

em mới đi tái khám tại phòng khám dịch vụ bệnh viện từ dũ hồi chiều này, kết quả hơi có vấn đề làm em lăn tăn lo lắng quá bác sĩ tư vấn giúp em với. Kết quả như sau:

- SIÊU ÂM:

Tim thai 155 lần/phút
    CDĐM: 71MM
    ĐMDG: 1,5MM
    LƯỢNG NƯỚC ỐI BÌNH THƯỜNG...V..V

- XÉT NGHIỆM MÁU: có 6 chỉ số bị in đậm, mà in đậm thì em nghe nói là có bất thường. hic hic.

* WBC: 12,9 (4-10)
    * Neu: 55,1
    * Lym: 24.0
    * Mono: 5.35
    * Eos: 14.3
    * Baso: 1.25
    * RBC: 3.98
    * Hb: 11.7
    * Hct: 36.8
    * MCV: 92,4
    * MCH: 29.5
    * MCHC: 31.9
    * RDW: 16.4
    * PLT: 288
    * MPV: 10.0
    * Glycemia: 5.6 ( 3.9 - 6.1)
    * HBsAg (Elisa): Dương tính 3.500/0.063 ( DO/CO<1)
    * HIV ( Elisa): Âm tính 0.094/0.286 ( DO/CO<1)

Tình hình là kết quả như thế ạ, dòm cái gì dương tính là thấy lo lắng.

Em phát hiện bị viêm gan siêu vi B cách đây 4 tháng, đi khám thì bác sỹ bảo ko cần dùng thuốc gì, cũng ko tư vấn gì thêm cho em cứ bảo em yên tâm nên em cứ ung dung có em bé. Em hỏi lại bác sỹ ở từ dũ thì bác sỷ bảo bị viêm gan thì ko có em bé được.

Em mới vừa làm xét nghiệm viêm gan lại và làm double test hồi chiều này mà 10 ngày sau mới có kết quả.

Mong bác sĩ tư vấn giúp em với, huhuhuhuhu. đây là bé đầu tiên của em, em thật sự lo lắng quá, ko biết bé con có bị ảnh hưởng gì không.

Sửa lần cuối: 11/5/2010
  16. thuyht99

thuyht99 Thành viên mới

Em gái mình có bầu 2 tháng cũng bị cảm cúm gọi lên tổng đài 1900571598 & 19008080 được các bác sĩ tư vấn cho tốt lắm, giờ em được gần 5 tháng ăn uống tốt và khỏe lắm

17. thuyht99

thuyht99 Thành viên mới

Bạn có thể gọi tới tổng đài tư vấn sức khỏe của kênh truyền hinh O2TV 1900571598 & 19008080, ở tổng đài này các Bác sĩ có kinh nghiệm và tư vấn nhiệt tình lắm. Chúc bạn luôn khỏe

18. nguyenleanh

nguyenleanh Thành viên chính thức

Cháu mang thai tuần thứ 37 rồi, mấy tuần cuối thấy em bé đạp rất ít nên cháu thấy lo quá, như vậy thì có hiện tượng gì ko bác sỹ???

19. phuongedu

phuongedu

Việc đầu tiên là dừng cho bé lớn bú. Cố gắng ăn nhiều bữa, ăn đủ chất, chia nhỏ ra để ăn,ko nhất thiết phải ăn no cùng 1 lúc, ko nên uống thuốc nam. Nói chung, dược liệu sống ko tốt cho bà bầu. Nếu bạn nhất nhất tin tưởng thì ko nói làm gì.
    Chúc bạn luôn khỏe để tiếp tục sự nghiệp của một bà mẹ.

20. I_LOVE_U

I_LOVE_U Thành viên tập sự

Hồi trước tui cũng lo thế đó, bác sỹ kêu về đếm cử động thai/ngày nè. Mà thai càng lớn thì ít cử động hay sao ấy vì lúc ấy ít diện tích, khó xoay xở với lại nhiều bé cũng lười.