Tranh luận: Một Số Hỏi Đáp Về Sản Phụ Khoa

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi THỦY NGUYÊN, 10/11/2004.

1. thunga9999vn

thunga9999vn Thành viên tập sự

ðề: Một số hỏi đáp về sản phụ khoa

Các mẹ ơi,

Tình hình là em bị viêm nấm âm đạo, bác sĩ có cho em đặt thuốc fluomizin 6 ngày và uống thuốc sporal 3 ngày, hẹn em 10 ngày tái khám. Nhưng khi vừa hết thuốc thì qua ngày thứ 8, em và ông xã có xxx, không biết ,lỡ như có thai,thì có ảnh hưởng gì không các mẹ. Em đang lo quá!!! Khi xài những loại thuốc đó em có cần phải kiêng hẳn 1 chu kì không hay miễn không còn dùng thuốc nữa thì có thể xxx được rồi? Mong các mẹ giúp dùm em.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. viethungthinh

viethungthinh Thành viên tập sự

3. nguatrang

nguatrang Thành viên sắp chính thức

Cho em hỏi ngày thứ 24 của chu kỳ thì niêm mạc của em dày 17mm CK tiếp theo của em là ngày mồng 1. Như vậy có ảnh hưởng gì đến việc có thai không ag? Em chưa có thai mọi người nói niêm mạc dày thì khó có thai như vậy đúng không ag???

Sửa lần cuối: 3/10/2011
  4. tincon

tincon Thành viên rất tích cực

Hic chị gái e có bầu toàn uống nước dừa mà, rất mát và thấy bảo là giúp cải thiện làn da e bé sau này, sẽ trắng hơn đó.Nên ngày nào bà chị mình cũng uống, may là dừa ở quê mua ko đắt bằng ở đây

5. tranglyngo

tranglyngo mẹ Happy

Ðề: ðề: Một số hỏi đáp về sản phụ khoa

Cac me bi cum nen uong nhieu nuoc cam, nuoc chanh, neu khong trong cac mon an nhu hu tiu, pho... Nen vat chanh, vua ngon vua tot. Ngoai ra co the bo sung vitamin c hang ngay bang cach vat 1, 2 giot chanh vao nuoc loc uong hang ngay.nen thuong xuyen van dong nhe, nang cao the chat. Khong nen nam luoi mot cho, nhung cung khong duoc de co the thay met moi, luc nqo co the met moi la luc do co the can nghi ngoi. Nen hoi y kien bs de uong vitamin tong hop, 1 ngay 1 vien, luu y la vitamin tong hop danh cho phu nu mang thai rat tot, nhung cac bsi phu san deu co chinh sach hoa hong nhat dinh nen thuong ke nhieu loai vitamin le. Cac me cu chu dong neu y kien voi bsi la minh muon uong vitamin tong hop danh cho ba bau. Rat tot. Dam bao co the tranh dc benh lat vat khi mang thai.

6. tranglyngo

tranglyngo mẹ Happy

Tuy theo co dia moi nguoi ma uong nuoc dua va dua leo co anh huong hay khong. Tot nhat cac me nen kieng trong 4 thang dau. Neu muon em be trang dep thi uong nhieu sua, yen , nuoc dua. Tuy nhien nen uong it thoi vi cai gi nhieu qua cung ko tot. Nhat la luc mqng thai. Co kieng co lanh ma. Con uong nuoc dua bi say thai theo dong ybla co chu khong phai khong co nhe. Con an dua leo de lanh bung., dau bung.

7. su_tu_hip

su_tu_hip Mẹ Bảo Bảo

Các mẹ ơi,mình mới đi khám thai về,thai được 5 tuần tuổi,đã có tim thai,phôi thai 3mm,túi ối 10mm.Bác sĩ nói túi ối của mình bé quá,lại có nhiều dịch dưới màng đệm nên rất dễ bị động thai.Bác sỹ kê cho mình thuốc uống nội tiết và chỉ định phải nằm bất động 1 tuần sau đến siêu âm lại.Mình lo quá,có mẹ nào giống mình ko?Lúc chưa đi khám mình thấy cơ thể vẫn bình thường,ko có gì khác lạ cả.Bây giờ phải nằm 1 chỗ mà thấy mệt mỏi quá.híc,híc...

8. phuongedu

phuongedu

bạn bình tĩnh, nhiều mẹ bị nội tiết lắm, và phải giữ rất kỳ công. chúc bạn may mắn.

9. lily89

lily89 Banned

hichic. mình mới cưới. quan hệ ngày 3-11 vậy thì tới bg mình có thể thử xem là có thai hay k

10. Huong_Mio

Huong_Mio Bắt đầu tích cực

CKK của em kéo dài bao nhiêu ngày? Nếu CKK đều và ở mức bình thường (28-30 ngày), và ngày 3/11 là ngày tầm giữa CK thì hôm nay bạn có thể mua que thử thai để thử sớm được rồi. Còn ko thì chờ chậm kinh 1 vài ngày rồi thử nhé!

11. phuongedu

phuongedu

Làm gì mà nôn nóng thế, hic hic .

12. ElizHuang

ElizHuang Thành viên chính thức

C yên tâm đi đừng lo lắng quá, chị em mang thai tháng thứ 6 bị sốt rumina(sốt phát ban) chị ý đi khám bác sĩ khuyên nên bỏ thai nhi đi, nhưng chị ý vẫn quyết định không bỏ, nhờ trời ban con chị ý sinh ra vẫn khỏe mạnh không ảnh hưởng gì, nhưng mặt ý vẫn bị những
    vết sẹo khi bị sốt để lại. Mẹ nó đừng lo lắng quá, cứ ăn uống đầy đủ dưỡng chất tinh thần thoải mái là 0k hết không sao đâu ah.

13. micngo

micngo Banned

Mình cũng đang trong giai đoạn 3 tháng đầu, cũng mong giai doạn này trôi nhanh, mấy tháng nay mình không ăn được gì cả. NGười lúc nào cũng mệt mỏi và dễ cáu gắt

14. Nguyen_po

Nguyen_po Bắt đầu nổi tiếng

Cả nhà ơi, e 13w mà lại bị đa nang thì có sao ko ah? E lo lắm

15. madami

madami Yến - tốt tự nhiên

Đáng lẽ là em sinh baby năm con mèo và em đã tiêm phòng đầy đủ 3 tháng trước khi có bầu, nhưng do công việc và ông xã đi công tác suốt nên đến giờ vẫn chưa đậu thai. Chủ top cho em hỏi là e có phải đi tiêm phòng lại ko? em tiêm gần 1 năm rồi.

16. me_muom_2007

me_muom_2007 Bắt đầu tích cực

Mình đi khám, được 4 tuần tuổi, bác sỹ bảo thai có vấn đề, yếu hơn bình thường, cho thuốc về uống để chủ nhật khám lại. Giờ đang lo quá. Có ai giống mình không?

17. Mẹ yêu Ruby

Mẹ yêu Ruby Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó uống thêm Proce xem thế nào? trc e nghén cũngc hả ăn đc gì, uống cái đấy vào thấy cũng ổn.
    các mẹ nhớ vote cho Ruby đi thi nhé: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/472102-cuộc-thi-ảnh-bé-chào-đón-xuân-Nhâm-Thìn/page3

18. ceo_vip_93

ceo_vip_93 Banned

chúc các bé mạnh khỏe nhé. Con cái là hạnh phúc của ba mẹ

19. GHV

GHV Thành viên chính thức

Em cũng mới mang thai tập 1, hôm qua đi siêu âm thì được 4 tuần, mọi thứ tốt cả. Nhưng vì đi siêu âm ở chỗ "Ngôi nhà tuổi trẻ" gần nhà để kiểm tra xem có đúng là có thai không thôi (do thử que 5s lên 2 vạch rõ như nhau luôn), ở đó mình còn ko có hình chụp, không có kê toa, tư vấn gì thêm :(( Không biết nên ăn uống nghỉ ngơi thế nào và bao giờ thì nên đi khám lại cũng như khám bs nào tốt nhỉ? Các chị nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ. Trộm vía em chả có dấu hiệu nghén gì, ăn như thụi, đã lên 3kg (từ 45,5 - 48,5). Cảm ơn các chị ạ :)

20. phuongedu

phuongedu

Nếu ko có vấn đề gì thì e có thể 2 tuần nữa đi siêu âm nơi bác sĩ sản. Vì mới có thai, thứ nhất để xác định có hình thành nang trứng ko.
    Lần tiếp theo để xem nang trứng đó có phát triển bình thường và to lên, vào tử cung chưa ?
    8 tuần thì sẽ có tim thai chưa.
    12 tuần vài ngày thì siêu âm 3 D để đo độ dày da gáy- loại trừ khả năng dị tật thai nhi.
    ... sau đó tầm 1 tháng khám thai và siêu âm 1 lần nếu ko có gì bất thường.
    Ngoài 16 tuần siêu âm biết được giới tính thai nhi.
    28-29 tuần siêu âm 3D để check e bé đã đầy đủ bộ phận chưa

cứ tầm 1 tháng sa và khám thai 1 lần theo lời hẹn của bác sĩ. nhé e.

Chúc mẹ khỏe con khỏe, đừng quá căng thẳng và lại thấy mệt mỏi hay lo lắng đấy.