Tranh luận: Một Số Hỏi Đáp Về Sản Phụ Khoa

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi THỦY NGUYÊN, 10/11/2004.

1. zozo

zozo Thành viên tích cực

Em cũng bị CTC lộ tuyến, và cũng đi đốt rồi! Đốt nhanh lắm chị ạ, và không đau đâu, có đau thì chỉ tí tẹo là xong! Sau khi đốt xong, mấy tháng sau khám lại bác sỹ vẫn bảo em là CTC hình thành lại như cũ đến 90% rồi, nhưng vẫn còn 1 phần nhỏ chưa hình thành được nên vẫn hơi bị viêm đỏ, nhưng không cần đốt lại lần thứ 2! Nhưng mà không phải là bị CTC lộ tuyến là khó có bầu đâu, hồi em chưa đốt vưỡn có bầu bình thường mà!

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. mauhau

mauhau Thành viên mới

ơ, em vừa mới đốt điện CTC hồi tháng 10/2006 đây này. THế mà bi giờ em lại đang có kế hoạch SX tập 2 đây! Dạo này em vẫn thường xuyên lên DD để hỏi ầm ĩ là có bị ảnh hưởng gì k, nhưng mà bác sĩ điều trị cho em(sau khi làm pap's mear và siêu âm đầu dò) thì bảo là có bầu lại vô tư mà! Nhưng mà tháng này em đang hoãn kế hoạch lại vì vừa bị cảm cúm xong, bác sĩ nói là phải hoãn không thì ảnh hưởng đến "thế hệ" 2007. Đành đợi tháng sau vậy, chứ mẹ cháu đang "mót" thằng cu tí lắm rồi các bác ạ!

3. nguyen son

nguyen son Thành viên đạt chuẩn

chết em rồi........

Úi giời ơi, nghe mà sợ quá. Ko biết có phải em bị như mẹ Lovebill ko. Em đẻ xong 3 tháng thì đã có kinh. Sau 5 tháng thì cứ cách tuần em lại bị mà mỗi lần kéo dài gần 2 tuần. Cuối tuần này em phải đi bác sĩ thôi.
    :cry: sợ quá.

4. Chocolate

Chocolate Thành viên tập sự

Lo qua, lo qua!!!

Xin chao cac ba me. Minh la Thanh. Minh moi cuoi duoc 2 thang. Minh dang co van de rat lo la thang truoc trong luc minh dang trong ky kinh nguyet thi minh rat buon non. Buon non ca ngay co, kho chiu lam. Minh nghi la vua co kinh xong thi ko the mang thai duoc nen minh tuong la co giun va minh da uong thuoc giun. Hixxxx. Sau do thi vo chong minh quyet dinh la co con luon, va bay gio la da duoc 2 tuan rui, hien tai minh cam thay hay bi tuc bung va chuong' bung. Minh cung nghi la da co thai nhung ma ko biet la vua moi bi nhu the thi co bi sao ko nhi. Hixxx. Ai co cau tra loi ko giup minh voi hen. (Minh cung chua thu xem co thai ko, minh dinh doi den cuoi thang roi kiem tra luon the. )

5. Nhianh215

Nhianh215 Thành viên mới

Cho em hoi la em moi co bau, nhung 2 hom nay ko hieu vi an gi ma cu bi dau bung & di ngoai (nhung ko nhieu & bt), lieu co duoc uong becberin & boi dau xanh cho am bung ko a?

6. nhungoo

nhungoo Thành viên tập sự

Minh co mot be trai 18 thang tuoi roi, nay minh muon sanh be thu 2, co me nao kinh nghiem sanh con theo y muon chi minh voi. Cam on cac me nhieu

7. lovebill

lovebill Thành viên chính thức

Tớ thấy các bác sỹ nói bị lộ tuyến thì dễ viêm nên rất khó có cọn Thêm vào nữa là tớ lại còn bị buồng trứng đa nạng Có ai biết bệnh này ko thì mách cho tớ với .

8. zozo

zozo Thành viên tích cực

Chị ơi đúng rồi buồng trứng đa nang thì cũng khó có bầu đấy! Em thấy đứa bạn em cũng bị, nó đang phải điều trị uống thuốc gì đó!

9. lovebill

lovebill Thành viên chính thức

Zozo oi, bạn hỏi hộ mình chỗ bạn cậu chữa buồn trứng đa nang với . Nếu được cho mình xin số điện thoại để mình hỏi chút kinh nghiệm được không ?
    thanks

10. pynshop

pynshop Thành viên sắp chính thức

tớ cũng bị cái này , nhưng nghe bảo cũng k khó chưa lắm , đúng k nhỉ?

11. Huyền Trân

Huyền Trân Thành viên tập sự

Mang thai & Sinh Nở

Kính gửi Trung Tâm Tư vấn!
    Em mang thai được 7.5 - 8 tuậ Khi đến Bác Sĩ SA thì Bác Sĩ nói em ko có tim thai nên phải lấy rạ Vậy cho em hỏi bao nhiêu lâu thì mình có thể mang thai lại được ạ ?

12. Huyền Trân

Huyền Trân Thành viên tập sự

Mang thai & Sinh Nở

Kính gửi Trung Tâm Tư vấn!
    Em mang thai được 7.5 - 8 tuậ Khi đến Bác Sĩ SA thì Bác Sĩ nói thai em ko có tim thai nên phải lấy ra . Vậy cho em hỏi bao nhiêu lâu thì mình có thể mang thai lại được ạ ?

13. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Tối thiểu khoảng 6 tháng bạn ạ .

14. khanhlinh05

khanhlinh05 Thành viên tập sự

Nghen

Chao cac chi

Lau lam roi em moi vao duoc dien dan, thay cac chi vui ve ghe.

Cac chi cho em hoi 1 chut nhe. Em moi vua co thai 7 tuan nhung em khong an duoc va on rat nhieu. Vi vay, benh bao tu cua em lai tai phat, the la tinh hinh cang toi te hon.
    Cac chi cho em hoi: khi co thai thi an nghe tron mat ong de chua bao tu thi co anh huong den thai nhi ko? Co cach nao de tinh hinh tot hon khong ah?

Rat mong nhan duoc phan hoi cua moi nguoi.

Xin cam on

15. Mẹ Mốc

Mẹ Mốc Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, mẹ nào có kinh nghiệm đốt cổ tử cung thì chỉ em với. Sau khi mổ đẻ bao lâu thì mình có thể đi đốt CTC? Mà em nghe nói đốt xong phải dùng kháng sinh. Như thế không biết có ảnh hưởng gì đến bé không khi mình vẫn cho bé bú các mẹ nhỉ? :(

16. mechip&tom

mechip&tom Thành viên tích cực

Tai sao lai phai dot ha ban? Minh de mo ca 2 dua ma co nghe thay noi gi den dot CTC dau nhi??? Con uong thuoc thi duong nhien du it hay nhieu cung anh huong vi thuoc se vao sua me ma cho nen cang han che dung cang tot. Chuc ban khoe:)

17. xxhome

xxhome Thành viên tập sự

Em trả lời hộ chị Mốc nhé, chị í bị viêm lộ tuyến CTC, nhưng có bầu to rồi mới phát hiện nên ko đốt đươc. Không biết sinh xong bao lâu bà chị mình mới được lên thớt đây? Khổ thân chị quá! :(

18. Tranghn

Tranghn Thành viên tập sự

Chị XXhome ơi, làm sao để phát hiện đuợc nếu mình bị viêm lộ tuyên CTC . Nếu phát hiện muộn, không đốt đựoc thì nguy hại như thế nảo

19. xxhome

xxhome Thành viên tập sự

Ơ, cái này mình cũng không rõ lắm. Nhưng mình nghĩ là muốn biết thì phải đến BS phụ khoa khám trong mới được. Có một số mẹ cũng bị viêm lộ tuyến đấy, và đã chữa khỏi rồi, mẹ tranghn đọc lại mấy trang trước của topic này rồi nhắn hỏi các mẹ xem cụ thể thế nào nhé .

20. mechip&tom

mechip&tom Thành viên tích cực

Oi, kho than me moc nhi:(, the nay thi phai hoi bs xem sau bao lau thi moi duoc co con, chac la phai kieng khem du lam::)(