Trẻ 6 tháng tuổi bị đi ngoài có nên tiếp tục cho ăn sữa ngoài và ăn sữa chua?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me Anh Kiet, 7/7/2011.

1. me Anh Kiet

me Anh Kiet Thành viên tập sự

Các mẹ ơi cu Tũn nhà em bị đi ngoài phân nhầy có bọt em có nên cho cu ăn sữa ngoài nữa không? em đang cho cu ăn sữa Similac IQ từ 0-6 tháng tuổi. mọi người bảo cho cu ăn thêm sữa chua nữa, em đang phân vân quá không biết có nên cho Tũn ăn ko? Tội nghiệp cu Tũn quá!:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me Anh Kiet
    Đang tải...

2. Birua

Birua Thành viên tích cực

Ðề: Trẻ 6 tháng tuổi bị đi ngoài co nên tiếp tục cho ăn sữa ngoài và ăn sữa chua?

Nếu bé bị đang bị đi ngoài chưa biết nguyên nhân thì bạn tạm chưa cho bé ăn sữa chua. Bạn để ý xem mỗi lần uống sữa ngoài xong bị có bị đi ngoài ko? Nếu đi ngay thì tạm ngưng uống, cho bé uống sữa lactose free đến khi tiêu hóa của bé ổn định đã

3. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Ðề: Trẻ 6 tháng tuổi bị đi ngoài co nên tiếp tục cho ăn sữa ngoài và ăn sữa chua?

Bé đã ăn dặm chưa chị? nếu ăn rồi thì bớt lượng dầu đi.
    Chị chú ý giữ ấm bụng và gan bàn chân cho bé (nhất là lúc ngủ). Còn sữa ngoài thì vẫn cho bé ăn, bé bú mẹ được càng nhiều càng tốt vì sữa mẹ dễ hấp thu và cực tốt cho tiêu hóa.
    Ngày bé đi mấy lần thế ah? nếu nhiều thì nên cho bé đi khám cho yên tâm chị ah vì đi ngoài dẫn tới mất nước, khoáng rất nguy hiểm.

4. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

Bé đi ngoài có phân nhầy như nước mũi thì có thể là bé bị loạn khuẩn hoặc kiết lị. Bạn ko nói bé đi ngaòi mấy lần nên tớ ko dám chắc chứ như bạn zin ngày trước đi tới 10 lần lận,xót ruột lắm.

Bạn nên goi bên medlatec về xét nghiệm phân của bé hết có 50k cả tiền đi lại của họ để biết rõ nguyên nhân trước nhé.

Bạn vẫn cho bé uóng sữa bình thường,nếu là do sữa thì bé uống sữa vào là đi ngoài ngay sau đó 10-30p.

Sữa chua thì 6 tháng ăn gì vội, đợi cho bé ổn định dạ dày thêm chút nữa, độ này đang tập ăn dặm làm quen với quá nhièu thức ăn mới mẻ cũng khiến bé bị đi ngoài ớ

5. rongbay055

rongbay055 YM: rongbay055

Nếu cháu bị đi ngoài thì em vẫn có thể cho cháu ăn sữa chua đấy ! Chị cũng có lần như em , cho cháu đi khám bác sĩ bảo ăn sữa chua có men tiêu hóa giúp trẻ ổn định đường ruột . Chị còn xem trên tivi có nói ăn rất tốt em ạ . Em pha cả ô rê rôn cho cháu thỉnh thoảng uống để phòng mất nước vì đi ngoài hay bị mất nước lắm! Chúc cháu mau lành !

6. Mebekerro

Mebekerro Thành viên chính thức

Ðề: Trẻ 6 tháng tuổi bị đi ngoài có nên tiếp tục cho ăn sữa ngoài và ăn sữa chua?

Em thì chẳng cho con ân sữa chua tầm này .bé đi tiêu chảy phân nhầy giống đi tướt hả chị để ý xem bé có dấu hiệu nào k cũng có khi cbi moc răng ,tập bò,..... Đại khái là phản ứng của bé xem sao bt bé nhà chị códdi như thế k?

7. songa81

songa81 Thành viên rất tích cực

Ðề: Trẻ 6 tháng tuổi bị đi ngoài có nên tiếp tục cho ăn sữa ngoài và ăn sữa chua?

oánh dấu học hỏi kinh nghiệm của các mẹ thông thái.

8. Bebeimeocon

Bebeimeocon Bắt đầu tích cực

Kinh nghiệm của mình khi con bị đi ngoài là dừng cho con uống sữa và ăn sữa chua đến lúc con khỏi hẳn. Trước con mình bị đi ngoài 1 tuần không khỏi, đi khám BS cho men tiêu hóa và bảo ko cần kiêng sữa, về uống cả tuần ko đỡ. mình quan sát thấy cứ sau khi con uống sữa là số lần đi ngoài bị nhiều hơn hẳn vậy là mình ngừng cho con uống sữa và ăn sữa chua, cho ăn tăng cháo loãng nấu thịt và củ (kiêng đồ tanh và rau), uống anti Bio ngày 3-4 gói lúc đói thì đến ngày thứ 3 (sau khi kiêng sữa) con khỏi. con khỏi bắt đầu cho ăn dần trở lại và vẫn uống thêm 20 ngày men vi sinh của Pháp để ổn định đường ruột.

9. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

chắc do không hợp sữa mẹ nó thử đổi sữa cho con xem sao