Máy khâu Brother của Nhật

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi nganbop, 3/2/2009.

Tags:
  1. xsohotx

xsohotx Thành viên sắp chính thức

e cũng đang quan tâm
    thik mua vá lắm nhưng mà sợ về hok bết dùng hiz hiz

Đang tải...

2. DOQUYEN

DOQUYEN Thành viên đạt chuẩn

Cũng như vậy thôi mẹ nó ạ?, chuyện bảo hành thì em nghĩ là khi mình đã trọn được một máy tương đối (so với tiêu chuẩn của ta) và với thời gian máy vá nghiệp dư như chị em chúng mình có máy thoải mái cũng không phải bảo hành mấy đâu. Em thấy ở 55 Nguyễn Thái Học có anh sửa máy rất nhiệt tình và vui vẻ, giá cả cũng ổn định hơn và chọn máy cũng thoải mái lắm.

3. mural_art

mural_art Thành viên tập sự

Chọn máy như thế nào thì biết là tốt ạ? Em cũng học đòi, nhưng mà ngồi máy cả buổi sáng chưa xong một cái gì. Lúc thì đứt chỉ, rối chỉ, liên tục thế, loạn cả lên, ức chế không chịu được.

4. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Em thì khoái BH trọn đời:twisted: :tonqe:. chênh tí chả đáng bao nhiêu. mua đc hơn 1 năm rồi, khi nào ú ớ là em lại Đt hỏi anh Tùng, bóng đèn cháy thì ăn xin anh Tùng
    ( anh ý bẩu ko phải trả tiền), em thấy đáng quá ý chứ. Anh ý nhiệt tình quá lại vui vẻ nên em cũng thấy thoải mái, chỉ hẳn vài bà bạn đến bon chen chứ tránh xa ngay cái máy best buy.

5. chuotconnho

chuotconnho Thành viên mới

Vậy mấy chị ơi cho e hỏi máy may này là mini phải không ạh,,vì em đọc topic mà k hiểu ,,e mới gia nhập di64n đàn,em ở saigon k biết mua máy ở đâu ,đinh mua máy mini trên tv lúc truoc quang cao nhưng k biết có xài đc k,,chị nào xài qua giúp e với

6. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Tớ thấy mua ở a Tùng HV thích. Lâu lâu mới lôi ra may, quên hay k hiểu cái gì alô hỏi anh ý chỉ dẫn rất nhiệt tình. Máy có hỏng hóc gì mang qua anh ý sửa cho luôn. Chế độ bảo hành cực tốt

7. pipi82

pipi82 Thành viên chính thức

em cũng cùng câu hỏi với mẹ này, sao không chị nào giúp với ạ! Em thì ko khoái hàng tàu lắm mà máy may brother của Nhật thì ok lắm ạ, em chẳng có thời gian đi đâu, con nhỏ nên muốn hỏi để ra khuân về luôn!

8. beyeupa

beyeupa Thành viên chính thức

Các mẹ cho em hỏi máy này dùng có to lắm ko?Có cần phải có hẳn cái bàn để như máy ở ngoài hiệu may ko?Em muốn mua 1 cái nhưng chỉ sợ máy cồng kềnh như ở tiệm may thì chả giám mua:rolleyes:

9. yasashii

yasashii Thành viên tích cực

em cũng đang có nhu cầu nhưng giá thì hơi cao so với em, có mẹ nào không xài mà thanh lý rẻ không ạ

10. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Ở sài gòn cũng có chỗ bán đó chị. em thấy các mẹ buôn rồi nhưng ko nhớ là ở đâu. Tại e ko ở SG nên ko nhớ đc tên đường phố đâu.:cool:

@ pipi82 & beyeupa : Có thể nói máy này cũng là 1 dạng kiểu máy khâu mini, nhưng nó ko mini như cái máy của best buy đâu ạ. trông rất cứng cáp và bền chắc, to bằng con máy khâu con bướm hồi sửa hồi xưa ấy ạ. ko cần bàn máy nhé, thích đặt ở đâu may cũng đc(di động thoải mái), dùng bàn cũng đc mà bỏ dưới đất cũng may đc. có hộp đựng như cái va li ấy, dùng xong cho vào hộp rồi cất gầm giường hay tủ là ok. gọn nhẹ.
    Có điều phải dùng kèm 1 cái đổi nguồn vì Nhật dùng điện 100v ạ ( đổi nguồn mua ở Phùng Hưng : 60k).
    Em nhận xét thế vì em đang dùng. Anh tùng mà biết em thức đến nửa đêm viết còm men cho chị em thế này chắc mừng phát khóc mất. Hi vọng anh ấy vưỡn tốt với chị em mình thế này ngay cả khi anh ấy quá đắt hàng0oo.
    mẹ nào muốn mau thì cứ ĐT rồi qua thẳng nhà anh Tùng mà xem rồi dùng thử luôn. Ông này bán hàng tốt mà lại nhiệt tình nữa. Hết.

11. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

Anh Tùng cũng bán máy cho các mẹ ở các nơi trong toàn quốc mà, các mẹ chỉ việc gọi điện bảo anh ý chọn cho một cái, chuyển tiền rồi đợi nhận máy qua bưu điện thôi,không hiểu gì thì gọi điện cho anh ý là xong

12. bianca.bianca

bianca.bianca Bắt đầu tích cực

kích thước cái máy này thế nào nhỉ, dùng có tiện lợi không các mẹ đảm đang ơi? :-/

13. frankychip

frankychip cao chè vằng,lạc rim vừng

cái máy nè đc các mẹ khen quá, khen cả anh Tùng nào đó nữa , chắc nếu rảnh mà ở nhà thì cũng khiêng 1 cái về nhi

14. agi2004

Mình copy ảnh của một mẹ bên WTT, máy không nhỏ như máy bb đâu nhưng dùng rất thích

15. agi2004

Các mẹ mua máy tập may vá thế nào rồi???

16. mebeBon

mebeBon Bắt đầu tích cực

máy ở chỗ anh Tùng này cũng là 2nd hand hả các mẹ. Tớ khoái may vá lắm nhưng mà lười, cắt xong vứt đấy chả thèm đi vắt sổ.
    Ah, máy có may được vải mỏng và vải thun ko các mẹ?

17. agi2004

ok nhé, nhưng công nhận cũng phải chăm nhỉ???

18. bimbip96

bimbip96 Thành viên tập sự

May khau brother

Hom truoc minh cung len nha ban Tung do roi nhung hang o do khong co nhieu bang o duoi 55 Nguyen Thai Hoc ban a, xuong duoi do minh chon duoc 1 cai brother noi chung la rat rat xinh ca ve mau sac lan kich thuoc va lai xinh ve gia nua chu 800ngan thoi, ve chat luong may thi qua on vi truoc day minh cung da trai qua mot thoi gian dai may va kiem kien nen voi minh cai do la mi man lam roi.

neu ban quan tam thi thu xuong 55 NTH ma xem, nho noi kheo de anh chi chu hang cho vao tan kho lay do nhe, va cung phai noi kheo de anh y lay ra vai cai cho ma lua chon.

Chuc ban chon duoc cai ung y

19. zuky

zuky Thành viên đạt chuẩn

Mình ở SG kg biết mua máy may gia đình này ở đâu, nếu có ai biết chỉ giúp mình với

20. agi2004

Mẹ nó có thể mua máy của anh Tùng ở hội vũ (0904.912.216), anh T sẽ chuyển máy vào SG qua đường bưu điện cho bạn đấy, yên tâm vì loại máy này ít hỏng và nếu đôi khi không biết sử dụng thì anh ý có thể tư vấn cho bạn qua điện thoại là làm được ngay ý mà.