Máy khâu Brother của Nhật

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi nganbop, 3/2/2009.

Tags:
  1. pikachu2706

pikachu2706 Thành viên rất tích cực

Ðề: Máy khâu Brother của Nhật

em cũng uýnh dấu để tìm mua 1 cái máy may mini ... của a Tùng hay ra NTH bây giờ các mẹ nhỉ

Đang tải...

2. tame

tame Thành viên sắp chính thức

các chị ơi đã ai mua máy ở http://hoccatmay.com/home/detail.asp?iData=1064&iCat=456&iChannel=60&nChannel=Products đây chưa ạ :-S em nghe cả nhà nói về mua máy ở anh Tùng với trên Nguyễn Thái Học có tiếng, nhưng chỗ này lại gần nhà em, sau mang đi bảo hành các kiểu cũng tiện hơn :( có chị nào mua ở địa chỉ này rồi thì cho em ít phản hồi với ạ :-S

3. Ruan Qiu Yun

Ruan Qiu Yun Thành viên tập sự

Ớ em cũng vừa vào ngó nghiêng chỗ này xong, NTH thì em cũng không rõ, còn anh Tùng em thấy có người khen có người chê, nhưng bạn em đi xem về thì bảo anh ý khó tính lắm, gọi điện thoại cũng không nhiệt tình, trả lời thì cụt lủn ý, chẳng biết thế nào, mà mua máy chỗ anh ý cũng phải chờ vì thường không có máy ngay. Em định chủ nhật này qua NTH hoặc Cát Linh xem thế nào. Nếu đi được em sẽ recommend với chị nhé :D.

4. mechitcop

mechitcop Xinh gái nhất nhà :P

Oánh dấu để hóng hớt với các mẹ hị hị

5. Shophia

Shophia Thành viên chính thức

Sao lại thế nhỉ?
    Đầu năm nay mình vừa mua đc con máy khâu rất ngon tặng mẹ chồng, a ấy tư vấn rất nhiệt tình (mình còn hỏi nếu trong 1 ngày có nhiều khách mà khách nào a cũng hướng dẫn tỉ mỉ thế này thì sức đâu, a ấy bảo bình thường, có hôm còn có đến 12 khách ấy)
    Mình nói tặng mẹ chồng thế là a ấy lên gác xép chọn luôn cho mình 2 con máy nhìn rất mới, cuối cùng khuyên mình chọn con máy có hỗ trợ xâu chỉ (tâm lý thế!) lại còn chọn vỏ hộp mới nhất cho mình
    A ấy hướng dẫn tỉ mỉ đến nỗi mình chả biết gì về máy khâu còn về hướng dẫn lại đc cho mẹ chồng (biết may máy con bướm)
    Nhờ vậy mà mình ghi điểm với mẹ chồng đấy, hehe, máy chạy êm ru
    Vote cho a Tùng

6. bebuon282

bebuon282 Bắt đầu tích cực

Mình qua chỗ a Tùng đúng 1 lần thôi. Ông ý khó tính mà trả lời thì :| làm ng nghe rất khó chịu . Hẹn mik lấy máy mà bắt mình ngồi chờ 30p trong khi đó ông ấy đi sang nhà bạn chơi. Nếu mua máy ra 55 NTH học Cát Linh rẻ hơn chỗ a Tùng khoảng 200k. Dịch vụ BH của họ cũng rất tốt - sửa chữa cũng nhanh( dễ sửa thì lấy ngay - khó thì để qua hôm sau ). Đây cũng chỉ là ý kiến riêng của mik thôi. Bạn nào àm có nhu cầu mua máy thì tham khảo thêm.

7. Ruan Qiu Yun

Mỗi người một ý đấy chị ạh, như chị Sophia và nhiều mẹ khác cũng khen anh này lắm, cá nhân em chưa gặp bao giờ nhưng nghe bạn em kể lại thôi, sáng nay em có gọi cho anh ý thì anh ý bảo qua 2/9 sẽ có máy mới, em sẽ thử xem thế nào. Hóng hớt nhiều topic của các mẹ về việc mua máy thì em thấy ý kiến chung là chỗ anh Tùng thì máy đắt hơn nhưng ai đã mua rồi thì đều khen nức nở về chế độ bảo hành và sự nhiệt tình. Nếu thực sự là thế thì mua đắt hơn một chút cũng được chị ạh. Chẳng biết có phải anh ý nhiệt tình với tuỳ người không :(.
    Thôi cứ theo số đông một lần xem sao, chứ ù ù cạc cạc như em không biết chọn lựa rồi hỏng hóc suốt ngày thì cũng chết dở. Có chị nào muốn mua máy chỗ anh Tùng nữa không ạh. Em định thứ 2 tuần sau lên ngắm nghía đây ạh.

8. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

mình đang tìm mua máy vắt sổ, có mẹ nào có ới mình với nhé.

9. anh70

anh70 Thành viên nổi tiếng

em mia may khau duoc chua .gia bao nhieu em ,cho chi tham khao voi cung dang muon thay cai may cu

10. Ruan Qiu Yun

Hôm 1/9 em gọi thì anh Tùng bảo qua 2/9, lười lười thế là mùng 5 mới gọi lại, anh ý lại bảo vừa hết xong, 10 ngày nữa mới có hàng, xui quá chị ạh, tầm 12,13 tháng này chị thử gọi lại xem thế nào ạ. Giá thì cũng từ 1tr6 trở lên chị ạh, thấy các chị mua trước nói thế. Vì mấy lần em gọi đều không có hàng nên em cũng chưa qua đấy thử bao giờ. Hay chị thử qua NTH ý chị.:D

11. me_be_heo_map

me_be_heo_map Thành viên tích cực

các mẹ ơi em cũng quan tâm vụ máy khâu này lâu rồi , lần trước em mua máy khâu mini chán ơi là chán , mẹ nào dùng máy khâu nhà bác tùng thì cho phát biểu cảm tưởng đi ạ , để các mẹ trên này có nhu cầu mua máy khâu biết với , bác nào mua máy nhà bác Tùng rồi thì PM em với nhé em cảm ơn nhiều ạ

12. mechinchin

mechinchin Bắt đầu tích cực

em có chung nhu cầu với mẹ be heo map, e cũng đang muốn mua 1 em về may ltinh cho con gái me chưa biết mua ở đâu, các mẹ mua ở chỗ anh tùng thấy máy thế nào ạ, có ok ko các mẹ ơi, cac mẹ cho e tí thông tin để em yên tâm với ạ

13. hangptt2711

hangptt2711 Đồ Handmade độc đáo

mua chỗ a tùng chất lượng ok. nhưng giờ bác í có vẻ hơi kiêu. hihi. giá bi giờ là 1,5tr nếu thêm đạp chân thì xì thêm 120k nữa. ngoài ra còn phải mua thêm 1 cái đổi nguồn nên tổng chi phí vô e í khoảng 1,7 đến 1,8tr các mẹ nhé
    thấy mọi người tìm mua trên nguyễn thái học hoặc hoàng hoa thám

14. Cu_Sub

Cu_Sub Thành viên tập sự

Cảm ơn các mẹ, em đã thanh lý được máy khâu rồi ạ.

15. mecuaSue

mecuaSue hangcuamy.com-0907775202

Em chào các mẹ, em hiện có 6 cái máy công nghiệp Juki 1 kim, hồi em mua là 4 triệu, giờ em cho đi giá 1 triệu/ cái, ai cần thì alo em nhé, em ở SG, Không chín không bảy bảy bảy 5202. Máy đang sử dụng may hàng khách rất tốt.

16. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

ui, ở SG tiếc quá, có làm cách nào ma chuyển ra HN đc ko nhỉ?

17. anh70

anh70 Thành viên nổi tiếng

o sg a ? tiec the cai nay minh thich ma
    chuyen ra hanoi cuoc the nao nhi

18. mecuaSue

mecuaSue hangcuamy.com-0907775202

hic, các mẹ ơi, em cũng tiếc, nói thật là vì em không dùng và không có chỗ để nên mới cho đi, chứ máy như vậy giờ các mẹ ra hàng họ tân trang lại một tí là bán giá 2,5-3,5 triệu thôi, ak ak! Gửi ra HN thì không được rồi, vì nó có cả bàn gỗ nữa ạ, em mà ở gần nhà các mẹ em khuân qua luôn, sẵn tiện làm quen, hì hì!

19. Diệu Linh 06

Diệu Linh 06 Thành viên tích cực

Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi nên mua máy chỗ anh Tùng hay ở Hoàng Hoa Thám ạ?

20. phuong190207

phuong190207 Thành viên chính thức

Em cứ vào tham khảo mấy chỗ xem chỗ nào hơn, nếu gần nhà e thì sao e ko qua lấy cho tiện. Vì chỗ chị và anh Tùng máy đều như nhau giá bán cũng tương đương. Nhưng chắc chắn chỗ chị tiện hơn, vì là trung tâm dạy lên chị hỗ trợ người mua máy sử dụng máy rất tốt, e có thể ngồi cả buổi để may (chị đi dạy thấy có bạn mua máy cả 1 năm or 2 năm mà ko biết sử dụng, cứ để một chỗ)...vvv chị chủ yếu cung cấp máy cho các học viên trong lớp học luôn. Bây giờ nguồn hàng ở nhật về cũng ngày một ít đi, ko nhiều như những năm trước.

muaxuanhcm thích bài này.