Cần giúp: Kinh nghiệm đi chợ vải - quần áo Ninh Hiệp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi nglinh2326, 12/7/2011.

1. hachi89

hachi89 Thành viên mới

Ðề: Kinh nghiệm đi chợ vải - quần áo Ninh Hiệp

hì, đúng rùi chị ah lãi ghê lắm, e mua lẻ 55k 1 chiếc áo phông mà trên enbac bán toàn 100k, buôn đồ thì lãi, hì hì, mẹ nào thích đồ Quảng châu thì theo e đi ra chợ tinh ý vẫn có nhiều chiếc đẹp mà giá mềm hơn ở shop nhìu. Hihi, cá nhân e thích đồ made in VN ấy, bị những lỗi ko ai nhận ra, chẳng khác gì hàng xuất xịn. Em thỉnh thoảng cũng lượn lờ lấy hàng của mấy chị ở muare, bill thanh toán lấy hàng từ Mỹ mà cũng made in VN như thường, giá đắt lại chịu thuế, rồi ship. Mà các shop ở VN bán hàng F21, HM nhập thì lấy hàng 20$ nhưng sẵn sàng bán >1tr đó:rolleyes:, e đã từng đi đưa hàng ùi mà!!! E lạc đề tý các mẹ thông cảm ná :-s

Đang tải...

2. me_kieuanh

me_kieuanh Banned theo yêu cầu

hàng NH,áo phông thì có thể ok,vì đồ phông thig ít khi bị lỗi.
    nhưng hàng thu hoặc đông,bị lỗi là chuyện bình thường:đường may ẩu,áo không thùa khuyết,vắt sổ chưa kĩ..vv..vv.Nói chung nếu mình là ng đi buôn ,thì cũng khó để chấp nhận,vì đi buôn bao giờ cũng thấy lỗi,kiểu như bác sĩ nhìn đâu cũng thấy bệnh ý......nên hàng NH chỉ bán tạm thôi,hoặc bán cho khách dễ tính.chứ k giữ khách lâu dài đựoc.
    c cũng khoái đồ made in VN nhất,giá k quá đắt,nhưng cũng k bị đểu như hàng NH,nói chung là ''trên chợ-dứoi shop''

hachi89 thích bài này.
  3. HLCM

HLCM Thành viên rất tích cực

kinh nghiệm là không nên mua buôn quần áo ở đây vì thực sự thì giá không phải là rẻ đâu.Đừng ham hố.Mà căn bản nhất là chất lượng không tốt.Áo mới mua về thì đẹp giặt 2-3 lần là trông như áo cũ ngay

4. HLCM

Áo 55k thì bán chóng mất khách lắm bạn.Vì chất lựong quá tệ

hachi89 thích bài này.
  5. hachi89

hachi89 Thành viên mới

hi'hi' do ban tren enbac ma ban, to thay may shop cung nhat do cho ve nhieu, to dac biet ghet mua hang o Cau Giay, tha di len pho con re va doc dao hon nhiu. :d

6. hachi89

hachi89 Thành viên mới

vang e cung di cho NH de di choi thui, e ket hang VNXK, "ngon, bo, re" chi ah! :x

me_kieuanh thích bài này.
  7. auturmspring

auturmspring Ước j tua lại thời gian

Nói chung, hàng Ninh Hiệp thì đa số chất lượng ko cao, các dân buôn chợ tỉnh lẻ thường hay đổ về đó lấy. Nếu muốn lấy hàng buôn tốt 1 chút thì đó ko phải là địa chỉ lý tưởng.

8. me_kieuanh

thực ra nói hàng NH đểu 100% thì k đúng .
    bởi lẽ nếu mua được lô hàng đầu ( thường là lô hàng các xưởng bên TQ gửi về chào mẫu),thì chất lượng ok lắm
    tớ nói đơn giản như cái áo thông dụng nhất là áo thun lạnh( mà các mẹ đang bán 35k/c bây giờ)
    áo đấy cách đây 3 năm,giá nhập là 25k/c. Cháu tớ buôn lô đầu tiên 100c,sờ chất phải nói là tuyệt luôn.Tớ lấy 5c của nó mặc 3 năm rồi mà chất sờ vẫn đanh,k phai,k giãn.
    Sau 3 năm,áo đấy chỉ còn 15k/c,như chất thì chán k buồn tả,mỏng tèo tèo,giặt phai màu,vài lần là dão trông thấy.
    Nhà tớ ở cầu giấy,dạo 1 vòng qua các shop quần áo trên CẦU GIẤY,thấy 80% là hàng NH,nhưng giá họ bán ,k phải là giá NH đâu các mẹ nhé,giá shop
    luôn.Sờ chất vải,nhìn lại giá mà cứ ngỡ mình nhìn nhầm...................

Tibilllittleprince thích.
  9. ngant8385

ngant8385 Thành viên tích cực

tơ đi mua thì nếu mua buôn cứ nói là lấy buôn. Nhìn hàng ưng thì hỏi giá buôn bao nhiêu? nếu mới thì cứ nói thẳng với nó là tớ mới chuẩn bị mở shop . Bên ninh hiệp mua hàng dễ mà, nó nhìn mình nhặt hàng thì biết ngay buôn hay lẻ. Có đắt thì chênh nhau 2_5 k thui. ( ở ĐX tớ lấy có loại hàng chênh nhau hơn 10k. Hưc!) Chứ giá mua lẻ ở NH bọn nó quát gấp đôi giá buôn. Có hàng còn gấp 3 cơ ạ. Tớ hỏi kái áo ở 1 hàng nó bảo 180k, đến khi bảo lấy buôn thì nó xuống còn 60k. Nếu bọn nó bớt thì cũng chỉ bớt cho 5-10k thôi chứ lấy buôn nó cũng ko nói thách gì đâu. Nói chung tớ thích đi NH vì xem hàng, mặc cả thoải mái ko như các mụ ĐX. Mătj lạnh te, ko lấy hàng thì nó mắng xơi xơi. Mà giá ở NH cũng mềm hơn ĐX mấy k/sp. Còn mua lẻ ở NH cũng vẫn rẻ hơn mua ở các cửa hàng nếu chịu khó mặt dày mặc cả.
    Còn vải thì tớ toàn mua trong chợ cũ chứ chưa lang thang ở ngoài chợ mới bao h. Ngoài chợ mới nhiều loại vải đẹp nhưng giá chắc là đắt hơn trong chợ, vì thấy bảo kiot ngoài đấy thuê đắt. Cũng chả bít thế nào, có mẹ nào mua ở ngoài chợ mới rồi thì share với nhé. Vì chợ cũ giờ cũng ít vải mà toàn bán quần áo nhiều

huyenthu86me_kieuanh thích.
  10. ngant8385

hàng NH thì toàn hàng chợ nhiều. Bán cho các bạn sinh viên, công nhân là chủ yếu. Chứ hàng đẹp hàng xịn thì ko có đâu. Nhưng em thấy ở 1 số cửa hàng cũng toàn nhập đồ NH mà giá thì ko phải như NH đâu ạ. Nếu biết tìm thì đồ NH cũng có nhiều đồ mặc đc . Chứ e biết 1 cử hàng bán đồ quảng châu . Xem trên mạng thì rõ đẹp mà đến nơi thì toàn đồ trông cũ cũ, bẩn bẩn, rồi thì nhàu nát. Nhìn đã thấy là hàng chợ rẻ tiền rồi, mà giá thì chênh nhiều so với đồ cùng loại ở NH

11. me_kieuanh

lại nói đến bọn ở ĐỒNG XUÂN
    có lần cô bạn tớ đi ĐX .định nhập lô quần sóc kẻ về bán.
    qua 1 hàng có con bé bán hàng trẻ ranh,chỉ khảong 20tuoi.Hỏi nó:''mẫu này giao bao nhiêu hả em'' .Nó hỏi lại chỏng lỏn ''mua bao nhiêu cái''
    cô bạn tớ bảo:''mua buôn''
    nó nhìn từ đầu tới chân,rồi phán:150k/c.Thấy đắt quá,vả lại tâấy thái độ BH khinh khỉnh,cô bạn tớ k lấy mẫu đấy,giở mẫu khác ra xem.
    Nó hất hàm:''mua nhiều k mà bới lắm thế?'' ( trong khi bạn tớ mới xem đến mẫu thứ 2)
    bạn tớ khó chịu bảo:''phải xem chất mới biết chứ'',rồi khó chịu bỏ đi k mua nữa
    con bé BH quầy bên cạnh hỏi với sang:''sao thế?khách chê à?''( hỏi kiểu khích bác)
    con bán hàng kia nói cực to ( cốt để bạn tớ nghe rõ) :''ÔI TRỜI,chê quần size nhỏ,chắc C... của chồng to,sợ không vừa nên k mua''
    thế đấy,trên ĐỒNG XUÂN ngột ngạt.Tớ chứng kiến nhiều vụ,nên chung quy vẫn thấy mua bên NH dễ chịu,thoải mái hơn,nhưng chất thì lại chán.
    ở ĐỒNG XUÂN,có nhiều hàng bán buôn áo phông nam chất đẹp mê ly,vải đanh,mịn,sờ cực mát tay.Giá buôn 140k-170k/c,loại này các shop nhập về bán từ 300k-400k

nglinh2326 thích bài này.
  12. ngant8385

e cũng ghét bọn ĐX, mấy con ranh nhà quê ấy chỉ muốn tát cho vỡ mõm ra thui. Mà bọn nó kiếm đc khách rồi là chèo kéo, rồi nhặt vô tội vạ. Kái gì nó cũng dúi cho kêu là hàng đẹp... Sang Nh thì bới thoải mái, ko mua lại lượn chả ai nói gì. Mỗi tội bên ấy ko có hàng đẹp= ĐX

13. me_kieuanh

chuẩn k cần chỉnh hi hi.:p .

ngant8385nglinh2326 thích.
  14. huyenthu86

huyenthu86 Tỏi đen giảm men gan, mỡ máu,phòng chống ung thư

top này hữu ích quá. Thank các chị đã chia sẻ nhé! em cũng đang có ý định mở shop quần áo trẻ em.

15. lebaoyen

lebaoyen www.banbuondadieu.com

Mình có đi chợ NH một lần, mua bán cũng thoải mái nhưng giá họ hét cao quá nên chả mua được gì. Chắc tại mặt mình hồi ấy trông ngây thơ nên dễ bắt nạt. Mà mình thì bây giờ tiện chủ yếu mua hàng qua mạng thôi. Chứ sợ nhất đi chợ họ hét giá mình chạy mất dép luôn. ai đời đi chợ mua quần áo mà để chồng mặc cả he he, mình sợ quá bảo chồng anh trả giá hộ em với, em không biết trả. chồng mắt tròn xoe em là phụ nữ cơ mà, anh có biết giá gì đâu mà trả, nhưng em bảo là em trả kiểu gì cũng hớ thôi anh trả giúp em đi. Chồng em trả giá cho vợ, con bé bán hàng không nói nổi câu gì, vì gặp phải gã chát quá, ha ha. Lần sau đi mua cái gì chồng dẫn thẳng đến shop quen. Ặc ặc.

16. HLCM

mua buôn bây giờ tốt nhất nên tìm nguồn hàng mới.Vì ninh hiệp và ĐX quá phổ biến ai cũng biết người nào cũng quan niệm lên đấy lấy hàng giá rẻ rồi về là bán được giá cao lãi lớn thì lấy đâu ra.Quần áo các nơi đấy toàn đại trà cả.Mà quan trọng nhất buôn bán là phải có lộc không phair ai cũng đi buôn được đâu ạ
    Mẹ nào muốn xem mình có đi buôn được không theo em nên duy tâm 1 chút.Trứoc khi đi nên hỏi 1 số thầy xem có lộc về buôn bán không thì hẵng làm.Ở HN thì nhiều thầy lắm

littleprincenglinh2326 thích.
  17. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Mọi người cứ đi làm ngố vài ba lần. Với đi với ai có kinh nghiệm vài lần là biết ngay ý mà.
    Cái thần thái của người đi buôn ko phải chỉ nhìn 1 lần mà học được đâu.
    Em cũng gà chán rồi, giờ lâu lâu ko sang đó vẫn hơi gà :D.

18. auturmspring

auturmspring Ước j tua lại thời gian

Mình công nhận với ý kiến của mẹ này, bọn bán hàng ở chợ ĐX rất thiếu thiện chí với khách (tất nhiên ko phải tất cả nhưng rất nhiều sạp như vậy), bên NH bán hàng có vẻ nhiệt tình hơn nhưng chất lượng lại ko tốt bằng.

nglinh2326me_kieuanh thích.
  19. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Em cũng thấy ghét thái độ bán hàng ở ĐX.
    Có lần em lấy mũ, mấy con bé ranh con mặt búng ra sữa bán hàng thái độ rất đáng ghét.
    Khổ cái em vs em gái em cũng ghê gớm :rolleyes: (đặc biệt là vịt nhà em), đã ghét rồi thì cho lanh tanh bành luôn. Nên chắc bọn nó cũng sợ, thái độ ko dám xấc nữa. Lần sau gặp ngoan ngay.
    Nhưng em cũng hay gặp chị bán hàng dễ tính. Thích lắm cơ.

20. huonggiang28485

huonggiang28485 Hội rắn 89-Hàng Hàn Quốc

Topic cũng mấy tháng rùi, ko biết chị còn cần kn mua buôn ko nữa.... e cũng có chút kinh nghiệm chia sẻ đây ạ.....trước em có con bạn chuyên lấy hàng Ninh hiệp về bán nên toàn sang đó với nó. nó mới nghỉ bán được 1 tg thui ạ.... Bên NH bjo cũng nhiều mẫu mã đẹp lắm. Các chị cứ lượn qua chùa bộc 1 lượt là bên NH có hàng như thế. Ở chùa bộc họ cũng lấy hàng ở đấy để bán ở vỉa hè buổi tối ấy ạ. Đúng là ở các tỉnh lên lấy về bán rất nhiều. Nhưng hàng mà lấy về bán ở các cửa hàng teen thì cũng ok... Em thấy bên ấy nhiều mẫu cũng đẹp, nhưng chất thì ko đc đẹp lắm thôi. Phù hợp với sv ạ
    Các mẹ nào có ý mua buôn thì các mẹ ở trên cũng chia sẻ rùi. Em cũng thêm 1 vài ý
    - Mới đầu mua hàng các mẹ cứ nhét áo nắng hay áo của mình xách mấy cái túi đen thật to theo, đi ngắm nghía kĩ hàng và hỏi luôn là mua buôn... Các mẹ càng vào sâu bên trong thì hàng càng rẻ hơn. Nhưng bên ngoài thì nhiều mẫu đẹp hơn. Nếu các mẹ mua bộ đồ thì vào hẳn trong chợ, trong ấy có nhiều đồ mà bán rẻ hơn.
    Các mẹ mua buôn thì vẫn cứ mặc cả nhé. mặc dù bớt 5-10k thui nhưng mình lấy hàng bán bằng đó cũng lãi rùi..... Cứ bảo: bớt nữa đi, nhà nọ nhà kia lấy em có bằng này. Họ sẽ bớt cho. Đợt này bên ấy đang nhiều mẫu len khoác mỏng, áo thun lạnh mặc bên trong.... nhiều mẫu lắm ạ.... hihi
    Có rất nhiều hàng bán giống nhau, nên các mẹ chịu khó đi khảo giá 1,2 hàng. Hàng nào rẻ hơn thì láy ạ.
    Hi vọng 1 chút chia sẻ của em, cũng giúp đc thêm chút thông tin. hi.