Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 18
    Click:

Cám ơn
    335
    Được cám ơn 453 lần trong 332 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Mua quần áo sau khi sinh con ở đâu đẹp

Hì hì chào cả nhà. Chả là mình vừa sinh con được gần 2 tháng lên cân cũng khá khá, nghĩ sắp tới đi làm không biết mặc cái gì cho vừa nên vào đây hỏi kinh nghiệm của các mẹ. Các mẹ có biết chỗ nào bán quần áo cho người sau khi sinh con đẹp không hoặc chỗ nào may quần áo đẹp. Tư vấn giùm em nhé. Thanks cả nhà.

Các đề tài tương tự:

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    46
    Được cám ơn 242 lần trong 218 bài
    Điểm đánh giá
    0

vấn đề nan giải đấy. Tớ đi làm giờ có 2 cái quần jeans mua của Việt Thắng + váy ( mặc váy bầu hổi 3 tháng), thêm vài cái áo mua ở Tracỵ Gọi là tàm tạm đủ mặc đi làm thay đổi chứ cũng chưa ưng ý. Để xem đi làm 1 tháng có giảm kg nào ko rồi tính chuyện làm đẹp tiếp

Click:

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 39 lần trong 39 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Chị có thể mua ở các cửa hàng UNI ý, em thấy ở đấy đồ công sở đẹp mà giá cả cũng hợp lý.

Click:

Cám ơn
    52
    Được cám ơn 70 lần trong 45 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi me_songhye View Post
    Hì hì chào cả nhà. Chả là mình vừa sinh con được gần 2 tháng lên cân cũng khá khá, nghĩ sắp tới đi làm không biết mặc cái gì cho vừa nên vào đây hỏi kinh nghiệm của các mẹ. Các mẹ có biết chỗ nào bán quần áo cho người sau khi sinh con đẹp không hoặc chỗ nào may quần áo đẹp. Tư vấn giùm em nhé. Thanks cả nhà.
    Theo mình thì nếu bạn có chương trình giảm cân rồi thì nên tiết kiệm tiền mua quần áo mới bằng cách có thể mua những quần áo thanh lý của các mẹ to trên diễn đàn WT ấy hoặc xem những quần áo cũ cái nào mặc được thì mặc ... Còn nếu bạn quá bận rộn nên việc giảm cân được cho là tùy thời gian thì bạn hãy đầu tư may, mua quần áo tốt nhé.
    Đôi lời thế thôi mong bạn làm đẹp hiệu quả nhé!

Cám ơn đời mỗi sáng mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    352
    Được cám ơn 408 lần trong 290 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi me_songhye View Post
    Mặc tạm lại đồ trước khi sinh ý mẹ nó ạ, vì sinh xong có người xuống cân nhanh phết, nên cứ may mới lại bỏ phí, trừ phi định làm tập nữa thì nên đầu tư

Còn mình giới thiệu quần kaki Lacoste chỗ mình, chuyên bán cho các mẹ péo và mới sinh em bé hi hi, vì co giãn và dầy dặn, cạp không trễ lắm

Kinh nghiệm của tớ thì với những quần áo không chạy theo thời trang mà là đồ standard thì không nên bán đi khi béo lên hay gầy đi, mà nên giữ lại để mặc khi cần, cơ thể mình lúc lên cân, lúc xuống cân mà

Click:

Cám ơn
    181
    Được cám ơn 192 lần trong 106 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Mẹ nó ơi, mới sinh xong đừng mua nhiều đồ vì phí lắm. Bạn chỉ nên mua những đồ cần thiết nhất thôi. Đến khi đi làm ai cũng cố gắng giảm cân nên đồ may, mua lúc béo toàn bỏ đi thôi. Mình có 1 địa chỉ may rất đẹp, nhưng chị thợ may hơi khó tính 1 tý thôi. Chị ấy tên Trang, hiệu may ở 36 Trần Xuân Soạn . May ở đó chỉ may theo mẫu có sẵn thôi, không may theo mô tả đâu).

thay đổi nội dung bởi: Chic_Pig, 03-29-2009 lúc 11:32 PM

Click:

Cám ơn
    335
    Được cám ơn 453 lần trong 332 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Đúng là hỏi đúng chỗ cần hỏi, cám ơn các mẹ nhé. Mình sẽ tham khảo các địa chỉ các mẹ tư vấn.

8. Người dưới đây đã cám ơn me_songhye về bài viết hữu ích:

lamhuyenhanh (02-11-2009)

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cảm ơn các chị đã giới thiệu 1 số địa chỉ. Em sẽ qua xem thử.

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 14 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

Theo kinh nghiệm của mình thì sau khi sinh các bạn nên mua quần áo ở các cửa hàng Made in VN vì ở đó có các size to và cũng nhiều mẫu mã để chọn.

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 16 lần trong 15 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em thấy trong forum của mình nhiều mẹ bán quần áo đấy chứ. Chị thử order xem sao. Hôm trước em cũng mua được vài cái áo cho bà chị gái hơn 60kg để mặc đi làm. Nói chung người sau khi sinh quần áo để mặc diện và đẹp thì hơi khó còn mặc để thuận tiện và gọn gàng thì cũng dễ mua thôi.

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ