Khác: Uong thuoc bac

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me Bau, 14/5/2006.

1. me Bau

me Bau Thành viên tập sự

Me nao biet noi uong thuoc bac tot khong mach gium minh nhe? Minh bi thai luu cach day 3 thang. Minh da co mot con gai dau long roi duoc gan 6 tuoi, be thu hai cung la con gai nhung mang bau duoc 8 thang thi bi thai luu. Dau buon qua cac me a :( . Vua mat con suc khoe lai yeu di nhieu. Bac sy khuyen minh sau de nen uong tam that mat ong. Minh da uong va co thay kha hon. Co nguoi khuyen minh lan sau muon co em be nua thi nen uong thuoc bac cho khoe. Nhung minh lai nghe don rang thuoc bac hien nay rat nguy hiem, that gia lan lon khong the phan biet duoc. Nguoi ban thuoc hay tron luu huynh, diem sinh hoac corticoit vao thuoc bac, khi uong trong nguoi se giu nuoc, nen trong co ve beo khoe len nhung thuc ra la loi bat cap hai.

Minh khong biet co nen uong khong nua . Me nao biet mach gium nhe! Minh cam on nhieu.

Me Bau

Doi voi nguoi phu nu khong co gi quy bang dua con! Cua khong lam ra nguoi[/img]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me Bau
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

mẹ Bầu ơi ,xin chia buồn với em nhé ( có phải là Trà ,qua nhà chị chiều nay không nhỉ ? ).Em cứ qua viện đông y ở chỗ Tuệ Tĩnh ý : chị nghĩ là BV của nhà nước thì họ sẽ qlý tốt hơn về chất lượng thuốc .Ngoài ra em có thể uống cao linh chi cũng có tác dụng điều hòa khí huyết rất tốt ...ăn uống điều độ ,đừng quá đau buồn mà suy nghĩ vẩn vơ .Chúc em mau bình phục cả về sức khỏe và tinh thần em nhé .. :lol: :lol:

3. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

Xin chia buồn với mẹ Bầu nhé. Mình cũng đang uống thuốc Bắc của Viện y học dân tộc TW chỗ Nguyễn Bỉnh Khiêm.Mình thấy họ khám bệnh, bốc thuốc cẩn thận, quy củ lắm. Mình cũng nghe nói thuốc bắc thường được bảo quản bằng lưu huỳnh nên mình cũng mua luôn thuốc trong bệnh viện. Hi vọng là đảm bảo hơn ở ngoài. Mẹ Bầu thử đến xem sao.

4. me Bau

me Bau Thành viên tập sự

Cam on me Cun&Lu va me Hitachi

Me Bau cam on me Cun&Lu va me Hitachi da cho dia chi uong thuoc bac nhe. Em se di thu xem, neu co gi moi em se thong bao lai cho cac me.

Me Bau.

5. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Mẹ Bầu,

Chia buồn với mẹ Bầu nhé .
    Mình cũng có cô em dâu họ bị thai lưu sau đó cũng uống thuốc bắc và có bé tiếp theo chừng một năm sau đó, bé sinh ra khỏe mạnh và phát triển tốt.

Ngoài việc uống thuốc bắc cần giữ gìn trong quan hệ VC để tránh có thai trong vòng ít nhất là 6 tháng để cơ thể và cơ quan sinh sản hồi phục tốt đã nhé .

6. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Xin chia buồn với mẹ Bầu nhé. Mình cũng bị thai lưu nhung là 8tuần. Bác sỹ khuyên 3-6 tháng mới có lại bầu lại và mình sau đó đã uống thuốc bắc. Khi mình uống thuốc bắc cũng có thông tin 2 chiều. Nhưng ở quê mình mọi người bị như thế toàn uống thuốc bắc rồi lại khỏe lại đi làm công việc đồng. Sau lại sòn sòn. Mình cũng đã uống rồi và đang uống thuốc sắt + acid folic được 1 tháng rồi. Nay đang uống tiếp thêm tháng nữa và cả 2 vợ chồng mình uống vitamin E. Mình đang chuẩn bị sức khỏe và bồi dưỡng để cho khỏe mạnhcả 2 vợ chồng và mong có em bé. Ah nguyên nhân thai lưu của em bé nhà bạn là sao? Bạn cố gắng vượt qua nỗi buồn và lấy lại sức khỏe cũng như nghị lực nhé.
    Mình không để ý tới thời gian bạn post lên diễn đàn. Bây giờ bạn đã có em bé chưa? sức khỏe tốt chứ? Bạn có uống thuốc gì không? hay có tiêm thuốc nội tiết không ?

Sửa lần cuối: 16/7/2009