Kinh nghiệm: Các mẹ đi du lich biển Cửa Đại ở Hội An thì tránh xa nhà hàng Tấn Lộc nhé!

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi mekunhim, 16/7/2011.

1. mekunhim

mekunhim Thành viên rất tích cực

2 vợ chồng mình vừa ăn ở nhà hàng Tấn Lộc xong, đang cơn bực nên mình post lên đây để các mẹ đang hoặc có ý định đi du lịch ở Cửa Đại thì tránh xa nhà hàng này.
    Trưa hôm qua ( thứ 6) 2 vợ chồng mình vào đến Đà Nẵng, đi taxi đến Pald Garden resort để nghỉ. Bữa chiều qua và bữa trưa hôm nay mình ăn ở nhà hàng ngay đầu gần với resort, nhưng đến bữa tối nay thì đi tìm bằng đc nhà hàng Tấn lộc để ăn vì thấy các mẹ bên web trẻ thơ khen từ lâu rồi và giờ mới đc dịp vào du lịch nên phải tìm nhà hàng đó ăn thử ( link bên web tt đây ạ http://www.*********/forum/f207/nha-hang-nao-an-ngon-re-o-hoi-an-cac-me-di-roi-xin-chi-giao-25779/ ). Tìm đi tìm lại thì nó nằm cách cái nhà hàng mình hay ăn có mấy hàng thôi.
    Mọi sự thì k có gì cho đến khi thanh toán tiền.Mình chọn và gọi 2 con cua (0,9kg) và 2 con tôm càng xanh(0,5kg) + 4 chai bia laru ( bia ĐN). 2 bữa mình ăn bên nhà hàng kia đều gọi món Tôm càng xanh vì anh xã rất thích, giá là 600k/kg, vậy mà ăn ở Tấn lộc họ tính 700k/kg. Cua mình hỏi bên nhà hàng kia là 360k/kg thì bên Tấn Lộc họ tính 450k/kg, bia bên kia họ bán 7k/chai thì Tấn Lộc tính 12k/chai. Tóm lại là giá cao hơn nhiều mặc dù nhà hàng thì to như nhau. Mình thấy đồ ăn thì có khi mỗi nhà hàng họ tính giá khác nhau ( có thể tươi hơn, ngon hơn thì đắt hơn) cũng đc, k thắc mắc, mình chỉ hỏi nhẹ nhàng chị chủ quá là bia giống nhau mà sao e uống bên nhà hàng kia họ tính 7k/ chai mà bên này 12 k/chai thế c?
    -c ta trả lời thái độ rất khó chịu: người ta tính nhầm chứ làm gì có nhà hàng nào tính thế.
    - Mình bảo: e ăn ở đó 2 bữa liền nhau và đều như thế, chẳng lẽ họ nhầm suốt? và thưc ra có 4 chai bia k đến 50k, e thấy k ổn thì thắc mắc.
    Mình mới nói thế thôi mà c ta to tiếng ngay: Anh c ăn xong rồi sao bây giờ thắc mắc tiền, mỗi hàng bán một kiểu, sao lúc đầu k hỏi rõ giá từng thứ đi.
    - Mình bắt đầu khó chịu nhưng vẫn đưa tiền ( 803k) và đứng lên để chuẩn bị về thì a xã nói: nhà hàng làm ăn ntn thì khách làm sao mà quay lại đc.
    - Chị ta vênh mặt lên và nói: a c k quay lại thì thôi, nhà hàng đầy khách, mà toàn khách HN.
    Đến lúc này m k kìm chế đc, định làm ầm lên một trận nhưng vì a xã cầm tay kéo về nhanh vì k muốn to chuyện nên ấm ức quá. Tưởng đi ăn về phải vui vẻ, đằng này vừa bị đắt mà còn bị quả tức to đùng phang vào ng.Lên đây để tâm sự và cũng để cho các mẹ biết mà đề phòng, tránh xa cái nhà hàng này ra nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mekunhim
    Đang tải...

2. booking365

booking365 Thành viên chính thức

Ðề: Các mẹ đi du lich biển Cửa Đại ở Hội An thì tránh xa nhà hàng Tấn Lộc nhé!

thông tin hữu ích đây rồi.phải tư vấn cho khách tránh xa nhà hàng này thôi.Cám ơn mẹ đã thông tin

3. Sapa.emotion.hotel

Sapa.emotion.hotel Mẹ bé Bảo Trân®

Đến khổ, lại thêm một comment ko vui nữa cho các dịch vụ du lịch.... Tưởng Sầm Sơn thôi, đằng này thêm cả Cửa Đại nữa!
    Đấy ko thể gọi là "Nhà hàng" được. Chỉ có thể gọi là Quán ăn bình dân thôi.

Các mẹ có thể chọn ăn ở các nhà hàng như Heaven garden Hội An, nhà hàng Phố Hội... Nhân viên chuyên nghiệp và rất lịch sự. Giá niêm yết, hoặc ăn set menu. Chứ chọn mấy quán ăn kia, chặt chém và phục vụ kiểu mùa vụ thì mất tiền mà vẫn ôm thêm cục tức ra về.

Thật ra làm có làm trong ngành du lịch mình mới thấy rằng, nên đặt ăn trong nhà hàng của khách sạn thì giá cả và dịch vụ được đảm bảo hơn rất nhiều. Chứ ăn ngoài mấy quán ăn, tưởng rẻ hóa đắt... Và chất lượng dịch vụ thì... ko ai kiểm định!

4. minhdung10

minhdung10 Thành viên tích cực

bạn này comment ở cả phuot va otofun nữa, k biết có mục đích gì đây.

5. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Cửa Đại thì có quán Sen, quán Hơn, A Rồi... nhà hàng thì Phố Hội, FullMoon, Khải...cứ thế mà vào cho mình !

6. haisancuadai

haisancuadai Thành viên tập sự

mình cũng xin chia sẻ chút kinh nghiệm, nếu bác nào có dự định du lịch Hội An, khi đọc tin này thì các bác cần chú ý kỹ lưỡng trong việc chọn nhà hàng hải sản ở Cửa Đại.
    mình đến Cửa đại được 1 tuần, lần đầu tiên đến đây cũng bỡ ngỡ, chưa biết ăn uống ở đâu là tốt nhất cả, nên mình đã hỏi lễ tân khách sạn ăn ở đâu là ngon, sạch sẽ, chất lượng. Lễ tân có giới thiệu là nhà hàng Khải hải sản rất ngon, ăn uống chất lượng và hợp khẩu vị miền bắc. thế là chiều hôm ấy đi taxi yêu cầu đến Khải, nhưng không hiểu lý do tại sao mà anh tài xế Mailinh cứ giới thiệu vào quán khác mặc dù mình đã yêu cầu đến nhà hàng Khải, mình cũng tạm tin a ta đến quán a ta giới thiệu, vì mình nghĩ ở đây cũng lâu nên cũng có nhiều thời gian để ăn nhiều nơi. vào quán đó mình cũng ko để ý tên nhà hàng, nhà tranh cũng lụp xụp, giá hải sản cũng không được rẻ cho lắm, giá cao ngất ngưỡng, mình cũng chấp nhận vì giá cả không thành vấn đề. hải sản ăn cũng được nhưng món cơm và canh thì không được ngon, nấu không hợp khẩu vị người bắc.

Hôm sau gia đình mình với đến Khải ăn, đến đây thực sự khác hơn nhà hàng hôm qua rất nhiều, chỗ ngồi rất sạch sẽ và lịch sự vô cùng, nhìn thấy đội ngũ nhân viên ăn mặc đồng phục thì mình cũng biết được nhà hàng này chuyên nghiệp hơn quán mình đã ăn. mình cũng ăn ghẹ, tôm, ốc, mực....rất nhiều hải sản, nhưng mình cảm nhận được ăn ở đây ngon hơn nhiều, gia vị cũng ngon, đến lúc cơm canh thì mình nếm thử thì thấy rất ngon, hợp với khẩu vị của mình. mình lấy làm lạ mới hỏi thử nhân viên là nhà hàng ở đây ngon thế mà tại sao mấy anh taxi ai cũng chê là sao ? nhân viên mới trả lời là taxi ở đây họ dụ dỗ mình đến quán đó để họ có tiền hoa hồng, đến mấy quán đó họ sẽ báo giá cao để chia tiền phần trăm cho taxi. nghe ra thì mình mới hiểu tại sao ở đây nhà hàng to lớn, sang trọng hơn mà giá lại bán rẻ hơn nhà hàng hôm qua mình ăn. kể từ lúc ấy mình không còn tin lời mấy người taxi ấy nữa, và ngày nào mình cũng ăn ở nhà hàng Khải.

mình muốn báo cho các bác lưu ý để nếu có vào Hội An thì cẩn thận, nếu muốn ăn hải sản thì cứ đến nhà hàng Khải mà ăn, vừa ngon, giá hợp lý, sạch sẽ, thoáng mát. không phải thử ở nhà hàng khác cho mệt, tiền mất mà không được chất lượng và thoải mái.

chỉ có chút kinh nghiệm chia sẽ các bác khi đến Hội An, chúc các bác có chuyến đi tốt khi biết được thông tin này nhé.