Cần giúp: Có mẹ nào mới sinh em bé ở BV Hồng NGọc không ạ?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Be Tin hin, 17/7/2011.

1. Be Tin hin

Be Tin hin Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, mẹ nào mới sinh ở BV Hồng Ngọc cho em xin ít thông tin tư vấn ạ?
    Em cảm ơn các mẹ nhiều ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Be Tin hin
    Đang tải...

2. BABY BOUTIQUE

BABY BOUTIQUE Thành viên chính thức

Ðề: Có mẹ nào mới sinh em bé ở BV Hồng NGọc không ạ?

khoa sản thì mình ko biết thế nào chứ khoa Nhi và khoa Nội của ng lớn thì mình đều đã "thử",cơ sở vật chất thì đc nhưng chuyên môn thì thấy ko ổn. Bé nhà mình đến trích vết bỏng hơi nc ở tay thì bác sỹ ng nọ đùn đẩy ng kia, cuối cùng thì cho y tá lam, lóng ngóng, 25p ko xong để thằng ku khóc ngất trời--- còn cái j động vào chuyên môn một chút thì chuyển viện....Vấn đề sinh nở nếu bt thì rất đơn giản nhưng cũng ko ít trg hợp phát sinh mà cần tới chuyên môn khi chuyển dạ. Dù sao bạn cũng đừng lo lắng nhiều quá. CHúc bạn sớm tìm đc nơi an tâm để đón thiên thần nhỏ nha ^_^

Be Tin hin thích bài này.
  3. Be Tin hin

Be Tin hin Thành viên chính thức

em cám ơn chị nhiều ạ.
    Cơ bản là em chỉ muốn tìm 1 chỗ sinh dịch vụ trọn gói tốt, không cần khoản chạy theo bác sĩ này nọ biếu xén, đút tiền nọ kia. Ngại vụ đó lắm chị ạ. mà lần đầu nên càng lo lắng chị ạ, sợ đủ thứ :(

4. nhim_xu_08

nhim_xu_08 Thành viên chính thức

Mình hồi bầu 18w cũng nằm khoa sản HN vì bị sốt dịch. Nói chung là tốt, ban ngày tham quan mấy pòng các mẹ sau sinh thấy các cô y tá chăm bé chăm mẹ tốt lắm. Giờ mình cũng đã đk sinh trọn gói ở đây rồi. Hiện mình 35w cũng đã làm hồ sơ và thăm khám theo chế độ trong gói sinh rồi. Cảm nhận là rất ổn, các cô ở đó chuyên môn cũng cao và đặc biệt là mình thấy nhiều mẹ đk lắm . Mẹ nó cứ qua tận nơi, xem tư vấn và lên tầng 12-13 để tham quan rùi ra quyết định nhé. Chúc mẹ tròn con vuông.

Be Tin hin thích bài này.
  5. kajiwara

kajiwara Thành viên đạt chuẩn

Em cũng mới đang ký sinh đẻ trọn gói ở HN đây. Tháng 9 này em sinh rồi , em đang ký cả gây tê màng cứng nữa nhưng cũng đang băn khoan khoản chuyên môn đây. Haizzz

6. shopnhim

shopnhim Son xách tay chính hãng

Bạn nên tìm hiểu thêm về phương pháp gây tê màng cứng nhé (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/339732-Sinh-con-dùng-phương-pháp-gây-tê-màng-cứng)
    Mình không biết kỹ thuật gây tê màng cứng ở các bệnh viện khác như thế nào nhưng ở bênh viện Việt pháp, kỹ thuật cũng khá ổn vì bạn mình cũng đã từng đăng ký ở đây dùng pp này và mọi thứ đều ok, bạn thử tham khảo nhé.

7. Me_moka

Me_moka

Mình thấy lmf dịch vụ rất ok mỗi tội giá hơi cao,chứ chuyên môn và cơ sở rất tốt mà

8. Tom còi

Tom còi Thành viên nổi tiếng

Mình cũng đăng ký sinh ở đây. Hiện tại đang tuần 38 rồi. Lúc trước khi đăng ký mình cũng băn khoăn ghê lắm. Nhưng từ lúc quyết định xong đến giờ thì mình thấy happy, ko biết đến lúc sinh thì thế nào. chắc ở topic này mình dự sinh sớm nhất, có gì sinh xong sẽ comment cho các mẹ nhé

9. đậu bắp

đậu bắp Guest

Mẹ nó sinh ở phụ sản An Thịnh đi, phòng mình có 2 chị mới sinh ở đó, dịch vụ ok lắm mà rẻ hơn Viet Nhat.